Thời Gian = Time : ทอยซาน = เวลา - - (Vietnamese Song) by VeggieGuy

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย VeggieGuy, 4 ธันวาคม 2011.

1. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ไม่เคยมีส่วนร่วมกับน้องนี้เลยครับ ลองเพลงเวียดนามสักเพลง หวังว่าคงไม่มีใครรู้ว่าร้องผิดตรงไหน อิอิ

Title: Thời Gian
    Artist: Thiên Vương

Khi xưa tôi vẫn nhớ. Từ thời còn ấu thơ.
    Vẫn lang thang đùa vui rong chơi.
    Để rồi khi trở về khép nép bên đòn roi.
    Rồi ngày tháng ấy trôi qua. Kỷ niệm cứ thế trôi xa.
    Nhẹ nhàng như con gió đâu đây xua tóc tôi bay.

Hôm nay không nắng gắt. Màu trời thì rất xanh.
    Bước chân tôi vội đi rất nhanh.
    Vì thời gian chẳng còn để mãi đứng nhìn quanh.
    Cuộc đời vốn lắm bon chen. Lòng người vẫn hay nhỏ nhen.
    Nhiều chông gai phía trước khó khăn theo bước chân tôi.

Tôi ước muốn mai sau. Hạnh phúc đến ngọt ngào.
    Vụt hết những lo toan trôi theo ngày tháng.
    Ngồi nhìn đời trôi qua. Ngồi nhìn từng chiếc lá
    Ngồi nhìn hoài tháng năm, cuốn xa ngày xưa hô hô..
    Dù giờ này vẫn thế. Dù chuyện đời vẫn thế.
    Nhìn lại vẫn thấy tôi cô đơn bên cây đàn.

Hôm nay không nắng gắt. Màu trời thì rất xanh.
    Bước chân tôi vội đi rất nhanh.
    Vì thời gian chẳng còn để mãi đứng nhìn quanh.
    Cuộc đời vốn lắm bon chen. Lòng người vẫn hay nhỏ nhen.
    Nhiều chông gai phía trước khó khăn theo bước chân tôi.

Tôi ước muốn mai sau. Hạnh phúc đến ngọt ngào.
    Vụt hết những lo toan trôi theo ngày tháng.
    Ngồi nhìn đời trôi qua. Ngồi nhìn từng chiếc lá
    Ngồi nhìn hoài tháng năm, cuốn xa ngày xưa hô hô..
    Dù giờ này vẫn thế. Dù chuyện đời vẫn thế.
    Nhìn lại vẫn thấy tôi cô đơn bên cây đàn.

Rồi ngày tháng ấy trôi qua. Kỷ niệm cứ thế trôi xa.
    Nhẹ nhàng như con gió đâu đây xua tóc tôi bay.

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1791008/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2011
  2. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอข้ามประเทศมาตัดเพลงห้องนี้ให้นะครับ คุณเบิ้ม ^^/
    Xin chào. (ซิน จ่าว) Hi ~
    Anh có khoẻ không? (อัน ก๊อ แค๋ว คอม) How do you do?

อยากจะทักทายเป็นภาษาเวียดนามสักหน่อย
    เพราะมากเลยครับคุณเบิ้ม ร้องถูกทุกคำเลยครับ.. อิอิ
    ลืมชมไป เก่งด้วยครับ ทั้งภาษานี้ และเทคนิคการร้องเสียงหลบ ^^/

ตกลงแล้ว "อ้ายจอยกวาติ" ใช่หรือเปล่าครับ ผมฟัง 3 รอบแล้วก็ยังงงๆ อยู่ครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2011
  3. VeggieGuy

กำเอิน!!!
    ขอบคุณที่อุตส่าห์ตีตั๋วข้ามประเทศมาเปิดงานให้นะครับ
    ภาวนาอย่าให้คนรู้ภาษาเวียดนามมาฟังครับ 555+++

"อ้ายจอยกวาติ" อะไรหรือครับ มุขลากเข้าความหรือเปล่าเนี่ย?

4. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

Ngồi nhìn đời trôi qua.
    ท่อนนี้ไงครับ ร้องว่ายังไงนะครับ

5. VeggieGuy

โหง่ย หงิ่น เด่ย ชรอย กวา (น่าจะประมาณนี้ครับ)

ตอนร้องก็มั่วเอาครับ เพราะหาไฟล์เนื้อร้องภาษาไทยไม่เจอ อิอิ

6. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:ขอคำแปล ๆ ด้วยยยยย น้องเวจจี้ จะได้ซึ้งยิ่ง ๆ ขึ้น..
    เก่งเนอะ ๆ ปรบมือให้เลย..สำเนียงได้อยู่นะนี่

7. VeggieGuy

ขอบคุณครับพี่ใจ
    คำแปลโดยอากู๋ (google) ครับ

I remember when old. From their childhood there.
    Street vendors are still playing a prank.
    To then returning subservient party whips.
    Then the date was passed. Memories flew away.
    Where gentle breezes as well Xua my hair flying.

Today is not extremely hot. Color is very blue sky.
    I quickly stepped away quickly.
    Because not even time to look around forever stand.
    The life which four inserts. The heart is, or pettiness.
    Many thorny problems in front of my feet.

I wish tomorrow. Happy sweet.
    Shoot all the worries away by date.
    Watching life pass. Watched each leaf
    May watched skeptical, rolling away from ancient coral reefs ..
    Although this still is now. No matter how life is.
    Looking back I still see the piano alone.

Then the date was passed. Memories flew away.
    Where gentle breezes as well Xua my hair flying.

8. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ใจ่ใจ๋ไปถามอากู๋อีกทีให้ช่วยแปลไทยอีกทีจ๊ะ..
    อากู๋ก็ใจดี แปลปรู๊ดเดียวได้ใจความเลย..
    ว่าแต่น้องเวจจี้มีเชื้อเวียตนามเหยอ..ถึงร้องได้น่ะ

ผมจำได้ว่าเมื่ออายุ จากวัยเด็กของพวกเขามี
    ผู้ขายที่ถนนจะยังคงเล่นเล่นตลก
    แล้วกลับไปยังบุคคลที่ยอมจำนนแส้
    แล้ววันที่ถูกส่งผ่าน ความทรงจำที่บินออกไป
    สายลมที่อ่อนโยนเช่นกัน Xua ผมบิน

วันนี้ไม่ร้อนมาก สีเป็นสีฟ้ามาก
    ฉันได้อย่างรวดเร็วก้าวไปอย่างรวดเร็ว
    เพราะไม่มีเวลาแม้แต่จะมองไปรอบ ๆ ตลอดไปยืน
    ชีวิตที่สี่แทรก หัวใจคือใจแคบหรือ
    ปัญหายุ่งยากมากในด้านหน้าของเท้าของฉัน

ฉันต้องการวันพรุ่งนี้ มีความสุขหวาน
    ยิงกังวลทั้งหมดออกตามวันที่
    ดูผ่านชีวิต ดูแต่ละใบ
    อาจดูไม่เชื่อ, กลิ้งออกไปจากแนวปะการังโบราณ ..
    แม้ว่าจะยังคงอยู่ในขณะนี้ ไม่ว่าชีวิตคือ
    มองย้อนกลับไปฉันยังคงเห็นเปียโนเพียงอย่างเดียว

แล้ววันที่ถูกส่งผ่าน ความทรงจำที่บินออกไป
    สายลมที่อ่อนโยนเช่นกัน Xua ผมบิน

9. VeggieGuy

555 อากู๋นี่รอบรู้จริงๆ นะครับ
    ไม่มีเชื้อเวียตนามหรอกครับ
    แค่โปรเจ็กส่วนตัวที่อยากร้องเพลงให้ได้หลายๆ ภาษาครับ

10. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ทำนองน่าฟังดีค่ะ..
    เสียงร้องก็ดูเป็นเวียดนามดี (เพราะฟังไม่รู้เรื่องเลย อิอิ)
    เอาเป็นว่า เนียน ดีค่ะ ^_^

11. VeggieGuy

ขอบคุณครับหนูตา
    พอดีมีเพื่อนชาวเวียดนามช่วยเรื่องการออกเสียง
    แม้จะไม่ถูกต้องทั้งหมดแต่ก็คงพอถูไถครับ

12. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    คุณวิกกี้ทั้งเก่งทั้งเนียนเลย
    ฟังตอนแรกนึกว่าเพลงเกาหลี ร้องโดยณเดช
    (เสียงหล่อมาก) เวียร์ ฟังแล้วเคลิ้มเลย

ต้องไปฝึกร้องเพลงต่างประเทศบ้างแล้ว

13. VeggieGuy

ก็อยากเปลี่ยนบรรยากาศบ้างอ่ะครับ
    ร้องแต่ลูกทุ่งบางทีก็เบื่อตัวเอง 555
    จะรอฟังเพลง ตปท ของท่านอ๋องนะครับ

14. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    มานั่งฟังแบบงงๆ เก่งวุ้ย!!!
    ถึงฟังไม่ออก แต่รุ้ว่าเพราะ:cool:

15. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    เข้ามาลองของแปลกด้วยคน เพราะดีครับ.....

:cool::cool::cool::cool: :cool:

16. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    เจี๊ยกกกกกกกกกก

เพลงเวียดนามเพลงแรกของพลังจิตเลยหรือเปล่า...คุณเบิ้ม

แค่เสียงกับเมโลดี้ก็ซึ้งแล้วครับ ความหมายไม่ต้อง อิอิ

17. Tawee gibb

Tawee gibb เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ช่าย
    เพอร์เฟค!
    จินๆล่วย

18. VeggieGuy

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำชมครับ

19. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    โอ้โหพี่เบิ้ม สุดยอดเลยคร้าบบบ เพลงเวียดนามเลยเหรอครับเนี้ย นี่มันขั้น Advance เลยนะครับเนี้ย ผมว่าร้องยากกว่าเพลงสากลอีก ปรบมือให้ให้เลยครับ ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

20. VeggieGuy

55 พอดีน้องชายชาวเวียดนามช่วยเป็นพี่เลี้ยงในการฝึกให้ครับ
    จริงๆ มันก็เป็นเพียงการเลียนแบบและตอกย้ำซ้ำซากครับ
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับ