the eye

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย wanted, 21 มกราคม 2005.

1. wanted

wanted Active Member

ผมเป็นบุคคลหนึ่งซึ่งเพื่อนจะเรียกลักษณะยังงี้ยังไงผมไม่ทราบแต่สิ่งที่ผมเป็นอยู่คือผมสามารถมองไปถึงอีกมิติหนึ่งได้ซึ่งผมเคยพิสูจน์ว่าที่ตรงนี้เคยมีคนถูกฆ่าตายหรือฆาตกรรมต่างๆซึ่งตัวผมเองไม่เคยรู้ข้อมูลหรือเคยอยู่แถวนั้นเลยแต่ผมบอกจุดได้ตรงและก็อย่างที่ผมเห็นด้วยว่าคนที่เสียชีวิตนั้นมีลักษณะอย่างไร(คนที่เสียชีวิตเสียชีวิตได้เกือบ20ปีแล้วซึ่งผมก็ไม่เคยอยู่แถวนั้นด้วย)ตอนแรกผมนึกกลัวแต่ผมมาเข้าว่าตัวผมเองอายุ22ปีและผมได้ฝึกกรรมฐานมาเกือบทุกรูปแบบ10กว่าปีมาแล้วมิได้โกหกครับผมถือศีล5ด้วยโกหกไม่ได้ครับ
    คงเป็นเพราะเราสามารถมองเห็นเขาได้เขาจึงอยากให้เราช่วยกระมังผมมองเห็นได้ทุกขณะจิตที่ผมมองผ่านไปถามอำไรนิดนึงถ้าเป็นเพื่อนๆจะกลัวไหมครับแต่สำหรับผมแล้วชินแล้วครับตอนนี้เรามองเห็นการทรมานของพวกเขามากกว่าเดี๋ยววันหลังจะเอาประสบการณ์มาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ
    (good)

2. piromsuparp

piromsuparp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    มารออ่านครับ [b-hi]

3. pledae

pledae สมาชิก

อยากเห็นบ้างจัง

4. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ผีน้ำ กอย 55555 เคยเห็นปะ

5. หมอโตโต้

หมอโตโต้ Active Member

น้องชายผมมองเห็นเหมือนกันคับ

น้องชายผมมองเห็นเหมือนกันคับ เห็นเป็นประจำแต่มันบอกว่า ตอนนี้ก้อยังกลัวอยู่
    ยังไม่ชิน ตอนเป็นเด็กน้องผมเคยจมน้ำที่สระหลังบ้าน แต่ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่านะ ปัจจบันน้องผมเป็นเภสัชกร ที่ รพ โสธราเวช มีครั้งหนึ่งที่พิสูจน์ได้เลยคือว่า
    มีอยู่คืนหนึ่งประมาณปลายปีที่แล้ว กะลังเข้าเวรดึกอยู่ที่ห้องยาแถวหน้าเคาเตอร์ ก้อเห็น...อีกเหมือนเดิมทีนี้ก้อเลยหันไปถามน้องที่นั่งข้างๆ(พอดีน้องชายผมพึ่งเข้ามาทำงานที่นี่ได้ปีกว่า) ว่าเคยมีคนหน้าตา ผิวสี ส่วนสูง ประมาณนี้เคยทำงาน อยู่ที่นี้มั๊ย น้องที่นั่งข้างๆก้อเลยทำหน้างงๆๆ อ้าวพี่รู้ได้งัย

6. หมอโตโต้

หมอโตโต้ Active Member

มาขุดกันต่ออีกที ทีนี้น้องคนที่นั่งข้างๆก้อเลยเล่าให้ฟังว่าเมื่อ2ปีก่อนเคยมีพี่คนนึงทำงานอยู่ที่นี่แหละรูปร่างหน้าตาก้ออย่างที่น้องชายบอกตรงเป๊ะทุกอย่างเลย แกตายไปเมื่อ2ปีที่แล้ว น้องชายผมก้อเลยเล่าให้น้องที่นั่งข้างๆฟัง ว่าเห็นแกยืนอยู่หน้าเคาเตอร์ ตอนนี้ก้อยังยืนอยู่ที่เดิม ซึ่งปกติน้องชายผมเค้าจะเจอบ่อยอยู่แล้วบางทีก้อมาเตือน มาดีๆก้อมีตอนกะลังขับรถ วิ่งผ่านตัดหน้า น้องจากที่ขับมา90เหลือ20เลย พอขับมาซักพัก เจอขี้เมาคนนึง มีเรื่องตีกันแล้ววิ่งตัดหน้ารถ น้องบอกว่าถ้าวันนั้นไม่เห็น.....มาเตือนนี่ ชนขี้เมาคนนั้นแน่ๆ โดยลักษณะที่เห็นถ้าจำที่น้องชายเล่าไม่ผิดจะเป็นวิญญาณครึ่งท่อนวิ่งผ่านหน้ารถ
    แถวหน้าค่าย ประจักษ์ที่ อุดร พอดีตอนนั้นน้องมาเยี่ยมแม่ที่ป่วยนอน รพ

7. anuwats19

anuwats19 สมาชิก

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมก็เคยเห็น เป็นเรื่องธรรมดา อย่าเกร็ง เดี๋ยวก็ชิน

8. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากเหนมั่งทำไงอะคะ