The matrix....?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย goku, 2 กุมภาพันธ์ 2005.

1. goku

goku สมาชิกใหม่

ไม่ได้มีเจตนาจะลบหลู่ใดๆทั้งสิ้นนะคับ ผมเชื่อว่าหลายคนคงได้ดูหนังเรื่อง the matrix นะคับ ถ้าเรื่องนี้มันเป็นจริงขึ้นมาละ ชีวิตของแต่ละคนก็คือโปรแรม com น่าคิดนะ

2. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
  3. บุช

บุช สมาชิกใหม่

4. anuwats19

anuwats19 สมาชิก

22 กุมภาพันธ์ 2009
    หลักการมันคล้ายกันมากๆเลยครับ

เอกภพของเราเป็นสนามพลังงาน

มีทั้งจริงและไม่จริง ขึ้นอยู่กับผู้สังเกต

ส่วน แมททริก ในระบบคอมพิวเตอร์ ก็เป็นการวิ่งของข้อมูล

โดย 1 คือจริง 0 คือไม่จริง ภาษาคอมมีหลักอยู่แค่นี้แหละครับ และใช้ความซับซ้อนของภาษาทำให้เกิดข้อมูลต่างๆมากมาย

สรุปแล้วถือว่าเอกภพและคอมพิวเตอร์มีหลักการที่คล้ายคลึงกัน