เสียงธรรม Tibetan Bells & Singing Bowl For Meditation

ในห้อง 'เพลงธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย ไม่กินผัก, 19 พฤษภาคม 2010.

1. ไม่กินผัก

ไม่กินผัก เป็นที่รู้จักกันดี

<script type="text/javascript">Y.E.onDOMReady(show_notes_initially);</script><script type="text/javascript">Y.E.onDOMReady(show_notes_initially);</script>

<script type="text/javascript">Y.E.onDOMReady(sh</script>

---------------------------------------------------------------------

ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีของพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสาวกทุกองค์พระโพธิ์สัตว์ทุกองค์
    พรหมทุกองค์ เทพเทวาทุกองค์ ครูอุปฌาอาจารย์สืบๆ ต่อๆกันมา พ่อเกิดแม่เกิดทุกภพชาติ ผู้มีคุณผู้สูงชาติทุก ๆ ท่าน
    จงมาสถิตอยู่เหนือเศียรเกล้าข้าพเจ้า ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าศักดิ์สิทธิ์จงมีฤทธิ์ทุกประการเทอญ

ด้วยเดชะ กุศลผลบุญอันข้าพเจ้าได้กระทำแล้วนี้ และบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้กระทำสร้างสมมาทุกภพทุกชาติ
    ขอน้อมถวายเป็นพระราชกุศลแด่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว องค์พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ท่าน
    เทพเทวดาที่ปกปักรักษาพระองค์ท่าน พระสยามเทวาธิราช ตลอดจนดวงพระวิญญาณของบูรพกษัตริยาธิราชเจ้า
    ดวงวิญญาณของขุนศึกแม่ทัพ และเทพเทวดาที่ปกปักรักษาบ้านเมือง

ขอให้พี่น้องประชาชนทั้งหลายเป็นผู้มั่นคงและถึงพร้อมด้วยความดี
    เพื่อแผ่นดินไทยอยู่อย่างผาสุกตลอดกาลและนาน เทอญ

พุทธัง อนันตัง ธัมมัง จักกะวาลัง สังฆัง นิพพานัง ปัจจะโย โหนตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2010
  2. ตั้มศรีวิชัย

ตั้มศรีวิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ อนุโมทนา สาธุ

3. id_idea

id_idea เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนา สาธุค่ะ

4. jirayu1983

jirayu1983 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ติดตามทุกกระทู้ อิอิ ;)

5. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    สาธุ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

เว็บทางนิพพาน
    เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O[​IMG]</O[​IMG]
    ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O[​IMG]</O[​IMG]
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่
    www.tangnipparn.com<O[​IMG]</O[​IMG]

<O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา

[​IMG]</O:p>

6. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยจ้ะ

7. อู๋ใช้

อู๋ใช้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณมาก และ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. pr_krut

pr_krut Active Member

11 สิงหาคม 2008
    ฟังแล้วช่วยให้มีสมาธิเบาขึ้นมากเลยค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ

9. ggee

ggee สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากค่ะ และ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

10. mint&may

mint&may เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากครับ

11. peat101

peat101 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    โมทนาสาธุ มีประโยชน์จริงๆ ฟังแล้วปล่อยใจให้สบาย ไร้ตัวตน จะรับรู้ ถึงความจริง