Wanted ต้องการรับสมัครหมอดูยอดฝีมือ ร่วมงาน Project กับบริษัทผลิต Content

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย สาวบริหาร, 2 มกราคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. รุทสกิดดาว

รุทสกิดดาว สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ เนื่องจากผม รีบร้อนในการพยากรณ์ไปคราวที่แล้ว ผมขอแก้ไขหลังจากนั่งตรวจสอบ ดวงชะตาชายนี้อย่างละเอียดอีกที

ซึ่งถ้าผิดอีกก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วย เนื่องจากผมดูทั้งดาวทำมุม ดาวในเรือน มุมสัมพันธ์ และเรือนชะตาดาวเคราะห์ต่างๆ สรุปได้ว่า

เจ้าของดวงชะตาท่านนี้เป็น แพทย์หรือทำหน้าที่เกี่ยวข้องกับผู้ป่วย เป็นเจ้าหน้าที่ระดับสูง เป็นที่รู้จักของทุกคน คราวนี้ผมมาดูในรายละเอียด ดวงชะตาอีกที ตรวจเจอว่า รายได้ส่วนใหญ่มาจากการผ่าตัดเปลี่ยนแปลงผู้อื่น หรือศัลยกรรมความงาม เจ้าของดวงชะตาเป็นคนพูดเพราะมีเสน่ห์ และไม่ชอบความกระด้างกระเดื่อง

ส่วนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อปี พ.ศ. 2557 ที่ผ่านมาคือ เจ้าของดวงชะตาท่านได้เปิดกิจการขึ้นมาใหม่ครับ หรือได้เปิดคลีนิกเฉพาะทางขึ้น

ผิดพลาดประการใดขออภัยอีกครั้งครับ

รุท สะกิดดาว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2015
  2. orOOor

orOOor สมาชิก

ภายในปี 2557 อาจจะได้เจอคนรักเก่า หรือ พบกัน ของบุคคลที่ห่างกันไปนาน การพบเจอครั้งนี้จะนำความสุขความอบอุ่นใจมาให้ด้วย
    เจ้าดวงชะตานี้เป็นคนที่รู้จักพูด มีความรอบคอบ รู้จักการพูดโน้มน้าวจิตใจของคนรอบข้าง ตน ๆ นี้ นี้เขามักจะทำอะไรแบบไม่คิดมาก ไม่ต้องคิดวิเคราะห์หรือคิดทบทวนใดๆ ทำไปเลยในขณะที่คนอื่นกำลังลังเล ทำในสิ่งที่คนอื่นคิดว่าทำไม่ได้

3. สาวบริหาร

สาวบริหาร สมาชิก

31 ธันวาคม 2014
    ขอบคุณท่านสมาชิก รุทสกิดาว อีกครั้ง ที่เข้ามาสนุก ร่วมลองทำนายดวงค่ะ

ชื่นชมในความพยายามค่ะ+เกือบจะเข้าเป้าค่ะ...แต่ยังไม่ถูก+ยังไม่ผ่านนะค่ะ

โอกาสหน้ายังลองใหม่ได้อีกค่ะ

4. สาวบริหาร

ขอบคุณท่านสมาชิก orOOor ที่เข้ามาสนุก ร่วมลองทำนายดวงค่ะ
    แต่ยังไม่ถูก+ยังไม่ผ่านนะค่ะ
    โอกาสหน้ายังลองใหม่ได้อีกค่ะ

5. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

พูดเก่ง ฉลาด มีเสน่ห์ มีความรับผิดชอบสูง เกิดอะไรในปี 57 ไม่สมหวังในเรื่องความรัก

6. สาวบริหาร

ขอบคุณ ท่านสมาชิก เมธาวี 1 ที่ได้เข้ามาตอบคำถามคัดเลือกหมอดู+นักพยากรณ์

แต่ผลสรุป : ยังไม่ถูก ยังไม่ผ่านค่ะ

ขอบคุณรอใหม่โอกาสหน้านะค่ะ

7. love it

love it สมาชิกใหม่

(อ้างอิง)....สำหรับการตั้งโจทย์ข้อที่ ๒...ของคุณสาวบริหาร

ดวงชะตา เพศชาย เกิดวันที่ ๑ พ.ค. ๒๕๐๒ เวลา ๑๔.๔๔ น. จ.เลย

- พื้นฐานดวงชะตานี้มีอะไรเป็นพิเศษที่เห็นได้ชัด และเกิดเหตุการณ์อะไรบ้างกับชีวิตของเขาคนนี้ในปี พ.ศ. 2557 ที่ผ่านมา

ขอใช้ความรู้ทางโหราศาสตร์จีน ตามตำราหมากรุกจีน สูตรคูณดูดวง

หลังจากการคำนวณผูกดวงพบว่า บุรุษหนุ่มใหญ่ผู้นี้ เป็นคนธาตุน้ำ เกิดฤดูร้อน ปีกุน มีเทวดาประจำตัวเป็นธาตุไฟ

- ถือได้ว่าเป็นดวงนักคิดช่างจินตนาการ ดวงเกิดมาทำเพื่อคนอื่น หรือต้องคอยเป็นที่พึ่งให้กับคนอื่นอยู่เสมอ จนบางครั้งถูกหลอกใช้หรืือถูกเอารัดเอาเปรียบอยู่เสมอ เหตุเพราะดวงผูกพันกับวงศาคณาญาติพี่น้องเยอะ แต่กลับพึ่งพาใครไม่ค่อยได้ นอกจากผู้เป็นแม่หรือมารดาของหนุ่มใหญ่รายนี้ อีกทั้งดวงมีปัญหาเรื่องหนี้สินโดดเด่น หรืออีกประการหนึ่งคือปัญหาด้านสุขภาพ เป็นโรคประจำตัวเรื้อรังมาตลอดไม่ค่อยสู้ดีน่าเห็นใจ

- ซึ่งในปี 2557 มีปัญหาครั้งใหญ่ในชีวิต ถึงขั้นผ่าตัดและอาจไม่รอดหรือเสียชีวิต

ป.ล. ดวงน่าจะถึงฆาต ตามหลักดวงแบบนี้ คุณสาวบริหารไม่น่าจะเอามาตั้งเป็นโจทย์เลยนะครับ หากคำพยากรณ์ผิดพลาด หรือไม่ถูกจนไปลบหลู่ล่วงเกินท่านผู้นี้ ขอน้อมรับที่จะรับผิดชอบต่อคำทำนาย ต่อให้ต้องไปขอขมาก็ยินดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2015
  8. สาวบริหาร

{ ยินดีด้วยกับคุณ love it }

คำทำนายของคุณตรงแม่นยำเหลือเชื่อ และเป็นคนแรกที่กล้าทายว่าดวงโจทย์ข้อที่ ๒ ว่าไม่ได้อยู่บนโลกใบนี้แล้ว ซึ่งถูกต้องค่ะ รวมทั้งด้านแง่มุมอื่นๆ ที่ทายมาถูกต้องเกือบทั้งหมด ถ้าให้เป็นคะแนนถือว่าระดับ 99 %

ทางทีมงานของแสดงความยินดี(f)
    ผลสรุป : คุณผ่านเกณฑ์ค่ะ

ถ้าสนใจและอยากร่วมงานกับทางเรา รบกวนติดมาทางโทรศัพท์และ E-mail ที่ทางเราส่งไปให้คุณ ในกล่อง PM ของคุณแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำทำนายและการเข้ามาตอบคำถามดวง จากโจทย์ข้อที่ ๒ ที่เราตั้งไว้ค่ะ
    :cool:

9. สาวบริหาร

- ขอบคุณหมอดูทุกท่าน ทั้งมืออาชีพและมือสมัครเล่น ที่ได้ให้ความสนใจในกระทู้นี้ ในการเข้ามาร่วมสนุกตอบคำถามดวงชะตา เพื่อเป้าหมายในการได้รับคัดเลือกในหน้าที่หมอดูยอดฝีมือ ซึ่งนับเป็นโอกาสอันดีที่จะได้ทำงานร่วมกัน ณ ปัจจุบันนี้ เราได้มีหมอดูที่ผ่านเกณฑ์การคัดเลือกมาแล้ว จำนวน ๒ ท่าน อันได้แก่โหราศาสตร์วิชา เลข 7 ตัว และแขนงวิชาดวงจีน และทางทีมงานเรายังพร้อมอ้าแขนเปิดรับอีก ๒ ท่าน กับ 2 สายวิชาที่เรายังขาดและต้องการอยู่ คือวิชา ดวงไทยจักราศี กับ โหราศาสตร์ยูเรเนี่ยน
    หมอดูท่านใดสนใจ อยากจะพิสูจน์ฝีมือให้ทีมงานเราได้เห็นเป็นประจักษ์ เชิญได้เลยนะค่ะ
    โปรดติดตามโจทย์ปัญหาดวงชะตา เพื่อนำมาทำนาย+พยากรณ์และใช้เป็นเกณฑ์การตัดสินใจคัดเลือกนั่นเอง

10. สาวบริหาร

ตั้งโจทย์ข้อที่ ๓

ดวงชะตา เพศชาย เกิดวันที่ ๑๙ ต.ค. ๒๕๓๖ เวลา ๑๙.๑๙ น. จ.กรุงเทพฯ

- พื้นฐานดวงชะตานี้มีอะไรโดดเด่น และในปีนี้ 2558 มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นกับเจ้าของดวงชะตาผู้นี้แบบสดๆ ร้อนๆ

เชิญชวนนักพยากรณ์+หมอดูทางโหราศาสตร์มาช่วยกันตอบหน่อยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2015
  11. Feoh

Feoh สมาชิกใหม่

ตอบโจทย์ข้อที่ 3

ดวงชะตาชาย เกิด 19 - 10 - 36

1. สิ่งที่โดดเด่นในพื้นฐานดวงชะตา?

- ดวงแบบนี้พบได้ในผู้ที่มีลักษณะที่ผูกพันกับความเชื่อ ความศรัทธา เชื่อถือเรื่องกฎแห่งกรรม บาปบุญคุณโทษ เป็นลักษณะของคนที่ช่วยเหลือคนอื่นให้คลี่คลายจากความทุกข์ ถ้าไม่เดินสายธรรมะธรรมโม ก็จะเป็นนักพยากรณ์ผู้มากความสามารถ

2. เหตุการณ์สดๆ ร้อนๆ ที่เกิดในปี 2558?

- การตั้งครรภ์ (ของคู่) เจ้าชะตากำลังจะมีบุตร ความเป็นไปได้ว่า จะเป็นบุตรเพศชาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2015
  12. สาวบริหาร

ขอบคุณ ท่านสมาชิก Feoh ที่ได้เข้ามาตอบคำถามคัดเลือกหมอดู+นักพยากรณ์

แต่ผลสรุป : ยังไม่ถูก ยังไม่ผ่านค่ะ
    ขอบคุณลองใหม่อีกครั้งโอกาสหน้านะค่ะ

13. kookkaicartoon

kookkaicartoon สมาชิก

13 ธันวาคม 2008
    ตั้งโจทย์ข้อที่ ๓

ดวงชะตา เพศชาย เกิดวันที่ ๑๙ ต.ค. ๒๕๓๖ เวลา ๑๙.๑๙ น. จ.กรุงเทพฯ

- พื้นฐานดวงชะตานี้มีอะไรโดดเด่น และในปีนี้ 2558 มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นกับเจ้าของดวงชะตาผู้นี้แบบสดๆ ร้อนๆ

ตอบคำถาม ด้วยวิชาโหราศาสตร์ไทยจักราศี

เจ้าชะตาเป็นผู้เกิดในลัคนา ราศี เมษ ส่งผลให้เป็นคนทำคุณคนไม่ขึ้น
    ความเมตตาต่อผู้อื่น หรือความเกรงใจที่มากไปจะทำให้ตนเองยุ่งยากและเดือนร้อน
    การให้ญาติหรือคนใกล้ตัวยืมเงิน ไม่ดี
    ชีวิตในบางครั้งกำลังจะพบเจอเรื่องดีๆ ก็มักจะเกิดเหตุการณ์พลิกผันทำให้
    ชีวิตต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่อยู่บ่อยครั้ง

เรื่องราวที่เกิดขึ้นในปี2558 เด่นในเรื่องของการเปลี่ยนงาน ย้ายงาน
    ความรักไม่เด่น ถ้ามีรักช่วงนี้ไม่ดี

14. หงษ์หยกจัง

หงษ์หยกจัง สมาชิกใหม่

ตอบคำถามในโจทย์ข้อที่สาม

เจ้าชะตาเป็นคนบุคลิกว่องไว ชอบทำอะไรเร็วๆ ออกท่าทางจะโกรธง่าย ใจร้อน เป็นคนไม่ค่อยคิดหน้าหลังให้รอบคอบ ไม่ชอบรอคอยอะไรนานๆ แต่จิตใจลึกๆ ตรงข้ามกับบุคลิกที่แสดงออกคือ เวลาที่อดทนก็อดทนได้ยาวนาน เก็บกดความรู้สึกเก่ง ชอบวิตกกังวลจนเกินเหตุ ชอบเก็บเรื่องราวต่างๆมาคิด เวลาโกรธใคร เจ้าคิดเจ้าแค้น เจ้าชะตาเคยผ่านเหตุการณ์รุนแรงทางร่างกายมา เช่น หัวแตก อุบัติเหตุใหญ่ ผ่าตัด กระดูกแตกร้าว สุขภาพตอนเด็กไม่ดี ต้องย้ายจากบ้านเกิดไปอยู่ที่ไกลๆจากภูมิลำเนาเดิม แต่ได้คนใกล้ชิดอุปถัมย์ช่วยเหลือให้พ้นยามลำบาก บิดาหรือมารดา เจ้าชู้ มีปัญหาเรื่องมือที่สาม หรือพ่อแมีเลิกกัน เพราะไปมีครอบครัวใหม่ เจ้าชะตาพลัดพรากไม่ได้ใกล้ชิดบิดาหรือมารดา (คนใดคนนึง ) ทายวันเกิดเหตุว่า เจ้าชะตาประสบเคราะห์ร้ายคือ ประสบอุบัติเหตุให้เจ็บตัว ผ่าตัด รถชน ถูกดักทำร้ายเพราะความคึกคะนอง หรือเจ้าชะตาทำร้ายร่างกายคู่กรณีหรือคนรัก ทะเลาะกับคู่ครอง คนรักจากไป คู่ครองประสบเหตุร้าย ปล.ใช้โหราศาสตร์ไทยจักราศีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2015
  15. Siayada

Siayada สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2015
    เจ้าชะตาเป็นคนอารมณ์ร้อน มุทะลุ ทำอะไรรีบเร่ง รวดเร็ว กล้าได้กล้าเสีย ไม่กลัวใครโดยเฉพาะเวลาโมโห ถ้าอยู่ในสถานการณ์ปกติที่ไม่มีเรื่องโกรธหรืออารมณรงค์โมโห จะเป็นคนเงียบๆและคิดมากเลยทีเดียว ถ้าไม่ยั่วให้โมโหเวลาจะตัดสินใจในแต่ละเรื่องค่อนข้างนานคิดแล้วคิดอีก อีกทั้งเป็นคนฝังใจกับเรื่องเก่าๆในอดีต รักใครรักจริง เกลียดใครเกลียดจริงไม่ลืมง่ายๆ
    ในวัยต้นเป็นไปได้สูงที่จะต้องมีเหตุจากพ่อจากแม่จากครอบครัว โดยเฉพาะกับแม่ แต่ดวงนี้มีผู้ใหญ่เมตตาอุปถัมภ์ไม่ลำบากกายแต่อาจไม่สบายใจนักเพราะเป็นคนฝังใจและคิดมาก
    เดือนเมษายน-พฤษภาคม ที่ผ่านมามีอุบัติเหตุจากการเดินทาง ขอเน้นเป็นเรื่องอุบัติเหตุนะ ได้หมดรถยนต์ มอไซค์ เครื่องบิน งานนี้มีเข้าโรงพยาบาลผ่าตัดกันเลยทีเดียว
    ต้นปีนี้มีการทะเลาะขัดแย้งกับแฟนถ้าไม่ใจเย็นระวังจะผ่านไปไม่ได้ จบ
    จริงๆราศีเมษปีนี้มีความเปลี่ยนแปลงค่อนข้างหลายเรื่อง ใน2ปีที่ผ่านมา รวมทั้งเรื่องที่ยืดเยื้อกันมานานก้อจะเจอทางออกทางจบซะที
    ในเรื่องที่ดีที่ผ่านมาต้นปีเป็นเรื่องเปลี่ยนแปลงที่อยู่อาศัยที่ดีขึ้น ได้รถ แต่ก้อต้องระวังอย่างมากเรื่องรถในปีนี้
    จักรราศี บวกกับ 7 ตัว 9 ฐานค่ะ

16. panust

panust สมาชิกใหม่

เจ้าชะตานี้นิสัยกระด้าง ก้าวร้าว ดื้อรั้น พูดจาน่าฟัง แต่ชอบเหน็บ มีปัญญาดี เจ้าคิดเจ้าแค้น ถึงขั้นกระทำการรุนแรงโดยขาดการยับยั้งใจได้ เหตุการณ์ที่เพิ่งเกิด ก่อคดีพรากผู้เยาว์ เป็นคดีความอยู่

17. surasit pracharpitak

surasit pracharpitak สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2015
    ชาย เกิด 1 พ ค 2502 =ช่วง วันที่ 7 ก พ 2557- วันที่ 9 มิ ย 2557 ทุกข์มาก เรี่อง แฟนทิ้งไปหาคนรักเก่า หรือ เเฟนเเท้งบุตร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2015
  18. panust

panust สมาชิกใหม่

ถ้าเรื่องคนรักเก่าเป็นฝ่ายชาย ส่วนแฟนแท้งลูก

19. surasit pracharpitak

surasit pracharpitak สมาชิกใหม่

ชายเกิด 1 พค 2502

ช่วงอายูู52-56 ถูกจองจํา ช่วงวันที่7กพ2557-11มิย 2557 เลิกกับเเฟน

20. surasit pracharpitak

ชายเกิด 9 ตค 2536

ทํานาย ช่วงวันที่ 14พค2558-30มิย 2558 ทะเลาะกับภรรยา จับได้ว่าเราเเอบมีกิ็ก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2015
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้