WebSnow ได้เข้าเฝ้า พระพุทธเจ้าสมณโคดม หลวงปู่แหวน และหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 9 ตุลาคม 2004.

1. หลับจิต

หลับจิต สมาชิกใหม่

26 กรกฎาคม 2011
    หน้าที่ของคุณเพื่อคนอื่น คือ ประกาศศาสนาพุทธให้รู้

หน้าที่ของคุณเพื่อคุณ คือ การทำจิตให้ดับไป ซึ่งกิเลส อย่าหลงอุบายมารนะ

2. Moderator6

Moderator6 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อนุโมทนากับพี่ WebSnow ด้วยนะครับ เว็บนี้เป็นประโยชณ์ต่อการเผยแพร่พุทธศาสนาอย่างมาก

3. phattarajak

phattarajak สมาชิกใหม่

โมทนากับความปรารถนาของคุณ WebSnow ครับ ท่านเดินทางไกล ขอส่งใจให้ท่านข้ามห้วงมหรรณพอันยาวนานนี้ได้โดยไม่ขัดข้องในการทำบารมีทั้งปวงเทอญ ขอให้โพธิญาณของท่านสว่างขึ้น ๆ ทุก ๆ ชาติที่ดำเนินไปนะครับ