Woodstock

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย พี่เอง, 22 มิถุนายน 2005.

1. พี่เอง

พี่เอง บุคคลทั่วไป

พอดีกระทู้นี้ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=8865&page=4&pp=30 เข้าไม่ได้แล้ว(โพสต์แล้วมันไม่โชว์) เลยขอโพสต์เนื้อเพลง Yasgur's Farm ที่เป็นสถานที่จัดงาน Woodstock ที่นี่ครับ

Mountian - Yasgur's Farm

Who am i but you and the sun
    A sad reflection in everyone
    Was it me who let you walk away
    Were you the one
    Or is it we're the same

What are we in time going by
    The simple story of a younger life
    Happy dreams and somehow through the day
    We haven't come so far to lose our way

Look at me, i believe it's true
    You're a part of me
    I'm a part of you

Love is only what we come to knew
    The walking, breathing and all with you
    A crystal passing reflected in our eyes
    Eclipsing all the jealousy and lies

Look at me, can't you see it's true

Quiet as the voices in a dream
    Without two shadows the things i've seen
    Remember the evening i let you walk away

Look at me, i believe it's true

2. หนูจ๋อย

หนูจ๋อย สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2004
    YOU GOT A+

น้องสาว ต้องให้ เอ บวกพี่ชายแล้วค่ะ
    ประทับใจสุดๆ ....หนูถามมาหลายรายแล้ว ผู้ใหญ่ ทุกคน ตอบ ได้ทั้งนั้น
    เรื่อง มหกรรม ดนตรีร๊อคนี่ ....คนรักและสนใจ ดนตรี จะไม่ทราบอย่างไรได้
    แต่ พี่ชายทราบ ละเอียดมากๆๆๆ สุดๆ ไม่รู้หละ ตรงนั้นหนูจ๋อยไม่สนใจ
    สนใจตรง เจ้านก เล็กๆ วู๊ดสต๊อก ที่เดิน ต๊อกแต๊ก ตามหลัง สนู๊ปปี้นั่นแหละ

พี่ชายรู้ด้วย เย้ๆๆๆ
    เอ หรือ กูเกิ้ล เป็นคนบอกพี่ คะ....บอกมาเลย

3. หนูจ๋อย

In a dream

Quiet as the voices in a dream
    Without two shadows the things i've seen
    Remember the evening i let you walk away

ชอบ ท่อนนี้....ค่ะ
    มีด้วยหรือ การเป็น ส่วนนึง ของ กันและกันแบบนั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

4. พี่เอง

มอร์นิ่งจ้า

วันนี้ท้องฟ้าและอากาศยามเช้าช่างสดใสและสดชื่นยิ่งนัก และยิ่งสดใสและสดชื่นมากขึ้นเมื่อได้เจอข้อความของน้องสาว. :)

ฮะฮะ ขอบคุณครับ จริงเมื่อก่อนพี่ก็พอรู้น่ะนะจ๊ะ แต่มันก็เลือนๆไป ทีนี้มีวันนึงมีคนถามเรื่องนี้อีกครั้งและประจวบกับที่พี่ต้องการเขียนบทความ(มั๊ง) ก็เลยไปค้นแบบละเอียดเรียกความทรงจำอีกครั้ง คราวนี้ก็เลยจำแม่น โดยเฉพาะมันเพลง Yasgur's Farm ด้วยนี่ล่ะ ใครที่ไม่รู้แล้วอ่านเนื้อแล้วคงงงไปเลย ไม่เห็นมันจะเกี่ยวตรงไหน ฮะฮะ.

เจ้านกตัวเล็กๆ Woodstock นั่นพี่รู้จักมานานแล้วจ้า แค่เข้ากูเกิ้ลไปหารูปมาอ่ะ แต่น่าเสียดายที่โพสต์รูปไม่ได้ น่ารักดีเนอะ ?.

พี่ก็รู้จักการ์ตูนเหมือนกันนะจ๊ะจะบอกให้.

ปล. เมื่อวานร้านที่เอาเมนบอร์ดไปเคลมโทรมาบอกว่าของมาแล้ว เย้ วันนี้พี่จะไปรับกลับมาและซ่อมซะทีจ๊ะ.

5. พี่เอง

น่าจะหมายถึงมีอุดมการณ์ร่วมกันมั๊งครับ น้องสาวคิดว่าไงครับ ?.

6. หนูจ๋อย

พี่ชาย จ๋า

หนูจ๋อย ติด เรียก ใครว่าจ๋า มาตั้งแต่เด็กๆ เรียก คุณยาย " ยายจ๋า "
    พ่อจ๋า แบบนี้ ต่อมาก็เรียก แม่ แปลกแฮ่ะ กับแม่ไม่มีการจ๋า แม่ หนู
    ดุ มีกฏเกณฑ์ สารพัด เรียก แม่ขา ....สมัยก่อนสอนฝรั่งพูดจ๋า แทน
    what what ....

นั่นซิคะ พี่ชาย แปลกจริงๆ เนื้อเพลง กับชื่อเพลง ไหง๋ ไม่เกี่ยวกันแบบนั้น
    แต่ก็เป็นเนื้อเพลงที่มีความหมายดี การมีใครสักคนที่ ความคิดที่ มี
    direction เดียวกัน หนูว่าถือเป็นของขวัญสำคัญ อย่างนึง นะคะ
    ผู้ชาย คงไม่คิดเพื่อน และ มีเพื่อนไว้จุ๋งจิ๋ง มากเท่าเด็กผู้หญิง หนูจ๋อยว่า
    แปลกแฮ่ะ หนูเหมือนว่า เพศชายนี่ ไม่ถูกฝึกหัดให้ เห็นความสำคัญ
    ของ การ ถ่ายทอด หรือแบ่งปันความรู้สึก แถมไปคิดกันอีกว่า พวกแมนๆ
    เค้าไม่ทำกัน....ส่วนมาก คนเดียว ที่เด็กผู้ชาย ปรับทุกข์ ระบายความในใจ
    จึงมักเป็น คนรัก คนเดียว เอ๋ หรือจะเป็น แม่ด้วย อีกคน หนูจ๋อยไม่รู้

พี่ชายเป็นแบบนั้นไหม.....มีกฏเกณฑ์ จาก บทบาทของผู้ชาย ที่สังคม
    ยัดเยียดให้ เยอะแยะมากมาย หนูก็ไม่รู้ซี คิดถึง สุภาพบุรุษ ค่ะ
    จะเป็นตำนาน ไหมนี่ แต่หนูจ๋อยโชคดี ได้รู่จักสุภาพบุรุษ หลายคน

เอ๊ะ คุยมาถึงตรงนี้ได้ยังไง นี่...
    ไม่รู้ ...แต่ น้องสาวว่า พี่ชายหนู ต้องเป็นสุภาพบุรุษ กับเค้าด้วยแหง๋ๆ
    ใช่มั้ยคะ?

ขนาดไฟล์:
      10.6 KB
      เปิดดู:
      289
  7. น้องสาว

น้องสาว บุคคลทั่วไป

ประกาศ คนหาย!

แงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

พี่ชาย หนูจ๋อยหาย
    แม่ให้มาตาม ด่วน

งานยุ่งแหง๋ๆ

8. พี่เอง

น้องสาว

อุตสาห์ขับรถไปตั้งร้อยกิโลเมตรเพื่อไปรับเมนบอร์ดที่ส่งไปเคลม เอากลับมาลองก็ยังใช้ไม่ได้ เฮ้อ เซ็งเลยจ๊ะ.

ฮะฮะ ที่บ้านพี่ถึงแม้จะไม่ได้เรียกพ่อจ๋าแม่จ๋า แต่ลูกทุกคนในบ้านจะติดนิสัยการเรียกแทนตัวเองว่า"หนู" ลองคิดดุสิ พี่ชายอายุก็ตั้งมาก เวลาพูดกับแม่ ก็ "หนูๆๆๆ" อิอิอิ พอแก่แล้วและพูด"หนู"ต่อหน้าคนอื่นก็เขินเหมือนกัน.

เนื้อเพลง Yasgur's Farm เป็นแนวปรัชญา คงเป็นที่เข้าใจของคนในยุคนั้นล่ะครับ ว่าเขาหมายถึงเรื่องอะไร.

ส่วนใหญ่ผู้ชายมักจะไม่แสดงความรักหรือแบ่งปันความรู้สึกอย่างเปิดเผยให้กับเพื่อนชายด้วยกันจ๊ะ ไม่รู้สินะ นิดๆหน่อยๆคงพอได้ แต่มากไปแล้วมันเขินน่ะครับ ในทำนองกลับกัน ถ้าพี่เห็นผู้ชายสองคนแสดงความรักหรือแบ่งปันความรู้สึกอย่างเปิดเผย พี่คงอดคิดไม่ได้ว่าสองคนนั้นเป็นคู่เกย์แหงๆ ฮะฮะ แต่ความห่วงใยและความรู้สึกมันจะแสดงออกมาทางคำพูดครับ เป็นคำพูดที่แสดงอย่างจริงใจ เช่น " เฮ้ย มึง(นาย)ก็อย่ากินเหล้ามากสิ(โว้ย)" บางทีผู้ชายก็ต้องมานั่งปลอบใจกันเวลาที่เกิดความรู้สึกที่ไม่ดี ส่วนใหญ่ก็เรื่องสาวๆนั่นล่ะจ๊ะ.

คนที่พี่ปรับทุกข์ได้ก็มีเพื่อนสนิทจริงๆ(ทั้งชายและหญิง.. ไม่กี่คนหรอกจ๊ะที่สนิทจริงถึงขั้นวางใจปรึกษาได้) แฟน(ถ้ามี) พี่สาวและแม่ครับ อ้อตอนนี้เพิ่มน้องสาวแสนดีมาอีกคนล่ะ. :)

ไม่รู้อย่างนี้เขาเรียกสุภาพบุรุษหรือเปล่าล่ะครับ ?.

บ่ายๆแล้วตาชอบจะปรืออยู่เรื่อยเลย เฮ้อ กาแฟพี่ชายก็ไม่ชอบดื่ม ทำไงดี... เอ้อดื่มน้ำเปล่านี่ล่ะดีแล้ว. :)

9. พี่เอง

You've got message

อยู่จ้า กำลังพิมพ์อ่ะ แต่ส่งไม่ทันน้องสาว.

10. หนูจ๋อย

กลับมา ออฟฟิส แบบ หมดแรง เยนตาโฟ ค่ะ วันนี้ ร้อนมากๆ แถมเหนื่อยมากๆ
    หลายๆ ครั้ง เวลาหนูจ๋อย เห็น สาวๆ หน้านวล อยู่ในออฟฟิสเย็น หนูจ๋อยก็ สงสัย
    ทันที ..ไหง๋เราต้องมาเดินหน้า มอมอยู่ กลางแดด แบบนี้..แถมวันนี้ ไปทะเลาะกับ
    คนดีไซน์ งานโครงสร้างเหล็กซะอีก ไม่เป็นไรคะ ใครๆ เค้าก็ ต้องอึด กันในสายงาน
    ของเค้าทั้งนั้น หนูจ๋อยก็ต้องสวมวิญญาณ น้องควายเหล็กบ้างบางวัน จะเป็นไร

กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ

พี่ชายจ๋า เหมือน พ่อหนูจ๋อยเลย เรียก "หนู " เวลาพูดกับคุณย่าเหมือนกัน แถมเวลาพุดกับ
    คุณป้า ทั้งหลาย พี่สาวพ่อ พ่อก็เป็น หนูตัวโตๆ ไปในทันที น่าเอ็นดูชะมัด

ก็จริง ค่ะ ผู้ชายก็คงแสดงความห่วงใยกันไป อีกแบบ ไม่กระหนุงกระหนิงแบบ เด็กผู้หญิง
    ว่าแต่ พี่ชายเถอะค่ะ ...หนูจ๋อยรู้ เวลามีปัญหา ก็คงไม่ชอบไปบอกใครใช่ไหม
    หรือว่าเก่งแล้ว ปัญหาอะไรๆ พี่จ๋าก็ บ่หยั่น อิอิ

11. พี่เอง

น้องสาวจ๋า

อิอิอิ ว่าจะประกาศตามหาน้องสาวซะหน่อย มาพอดีเลยนะจ๊ะ.

อ่ะๆๆๆ เหนื่อยๆมาก็เอาน้ำเย็นๆไปทานให้ชื่นใจนะจ๊ะ คิดซะว่ายังไงๆพี่ก็ยังเป็นห่วงนะ อย่าเพิ่งไปทะเลาะกับคนอื่นเขามากไปนะ.

น้องสาวของพี่บึกบึนดีจริงๆ ทำงานข้างนอกก็ต้องอย่างนี้ล่ะเนอะ จะให้อยู่ในห้องแอร์เย็นๆได้ยังไงตลอดเวลา แต่ว่างานของพี่ช่วงหลังมานี่ มุ่งไปในโรงงานเลยไม่ต้องตากแดดมากนัก ฮะฮะ อืมมมม งี้น้องสาวพี่ก็ผิวเสียเลยล่ะสิ... พี่เดานะ ว่าน้องสาวพี่ผิวสีน้ำผึ้งแน่ๆ ใช่ป่ะจ๊ะ ?.

อิอิอิ "หนู" อายจังอ่ะ ตอนหลังเลยไม่ค่อยพูดดังๆเวลาอยู่ต่อหน้าคนอื่น.

เวลาพี่มีปัญหาเหรอ ก็บอกนะครับ ทำนองปรับทุกข์มากกว่า แต่อย่างว่านั่นล่ะ พี่เจอช่วงที่เลวร้ายที่สุดในชีวิตมาแล้ว เรื่องอื่นๆมันก็แค่เรื่องเล็กน่ะจ๊ะ แล้วน้องสาวพี่ล่ะ ? แต่พี่คิดว่าผู้หยิงทุกคนพูดอยู่แล้วล่ะ หมายถึงปรับทุกข์กับคนอื่นน่ะครับ ต่างจากผุ้ชายที่ค่อนข้างจะปากหนักไปหน่อย (ไม่เกี่ยวกับศักดิ์ศรีนะจ๊ะ.

12. หนูจ๋อย

พี่ชาย ...

เราหวานกันเกินไป ไหมนี่ ?

อาจจะเกินไปนะคะ ถ้าเอาไม้บรรทัด คนที่ไม่จ้ะจ๋า มาวัด แต่ ถ้าเป็น ไม้บรรทัดหนูเอง
    หนูจ๋อยมีความสุขที่ เป็นแบบนี้ เอ่อ นี่หนูพูดตรงเด๋วไปหรือเปล่าไม่รู้ อิอิ

ใครบอก เค้าไม่ผิวสีน้ำผึ้งจ้ะ
    หนูใส่หมวก ตลอดเวลาที่ไปดูงานค่ะ ทาครีมกันแดด เบอร์ 50 ซะด้วย
    เค้าผิวสี กำลังดี แฮ่ะๆ พี่ชายเคยได้ยินไหมคะ ผิวสีนี้นะ สวยนา

หนูจ๋อย ไม่ปรึกษา ไปหมดค่ะ หนูมีแก๊งเพื่อนที่โรงเรียนเก่า 8 คน ตั้งแต่อนุบาล
    เก็บไว้ถึงตอนนี้ แต่งงานไป 3คนแล้ว นอกนั้นยังเป็นสาวโสดค่ะ แก๊งเราสนุกมากๆ
    มีทุกสาขา มี จิตแพทย์ อาจารย์ หมอม้า นักภาษาศาสตร์ นักมหาสมุทรศาสตร์
    สารพัดค่ะ ....เราเคยไป สมุยกัน แล้วก็ เล่นน้ำตอนกลางคืน แล้วก็ โยนชุดว่ายน้ำ
    ขั้นมาบนฝั่งค่ะ ตอนนั้นมืดตึดตื๋อ

เดี๋ยวพี่ชายเป็นลม ไปดีกว่า

13. พี่เอง

Nite จ๊ะ

หวานเกินไปหรือเปล่า ? เออออ ถ้าพูดแบบนี้กับคนทั่วๆไป ก็หวานเกินไปครับ แต่ถ้ากับน้องสาวแล้วไม่เกินไปหรอกครับ ออกจะน้อยซะด้วยซ้ำไป พี่ก็มีความสุขที่เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ.

เดี๋ยวนะ ครีมกันแดดเบอร์ 50 นี่ มันเข้มสุดแล้วใช่ป่ะครับ ? UV50 ? ทำไมกลัวแดดขนาดนั้นเชียว ? สมัยพี่ไปทำงานไซต์งานแถวระยอง ช่วงนั้นผิวเกรียมไปหมด ครีมกันแดดไม่ต้องพูดถึง ผู้ชายอย่างพี่ไม่เคยนึกถึงอยู่แล้ว แต่พอกลับมา กทม ได้ไม่เท่าไหร่ ก็กลับมาขาวเหมือนเดิมล่ะ :) ผิวพี่ก็ดีนะครับ ติดแม่มา ผิวละเอียด ผู้หญิงหลายคนเห็นแล้วยังอิจฉา เวลาตัดผมที่ร้านประจำ ถ้าช่างคนที่เป็นผู้ฉิงตัด แกจะชอบมาลูบๆหน้า(บรึ๋ยยย) เอ ว่าแต่ว่าผิวสีนี้สวย มันสีอะไรหน้อ...

โยนชุดว่ายน้ำขึ้นมาบนเรือ!!! พี่ชายไม่เป็นลมครับ แต่เลือดกำเดาไหลออกจมูกแทน (แบบซาเอบะ เรียว ในเรื่องซิตี้ ฮันเตอร์) อิอิ ดีไม่ดีน้ำลายยืดอีก ฮะฮะ ไม่เอาล่ะๆๆ เดี๋ยวหาว่าพี่ชายลามก(คงหาเอ็นทาเนียผู้ชายที่เรียบร้อยยากพอๆกับหาผู้ชายที่เรียนอักษรแล้วทะลึ่งๆล่ะครับ).

เมื่อกี้ฟังเพลงนี้น่ะ ชอบมากครับ เพลงไกล ของสุรสีห์ อืมมมท่อนโซโลกีตาร์หวานดีครับ.

==================================================
    ไกล สุดขอบฟ้าไกลตาออก โพ้นทะเล ไกล สุดห้วงหาวดวงดาว สุดไกล เหลือคะเน
    ตา ไม่อาจจะรู้ อาจจะมองและดูได้เพียงบางอย่างในสายตาที่ไม่เหลือคะเน

เธอ อยู่ตรงนี้ ตรงที่เอื้อมถึงและไม่ไกล เธอ อยู่ที่ไหน มองไป ไม่เจอ ไม่เข้าใจ
    ตาอาจจะเห็น แต่คงมองเธอเป็นแค่ที่มองอยู่ ยังไม่อาจจะที่จะรู้ใจเธอ

ยากยิ่งไปกว่าดาวใด โพ้นฟ้าที่อยู่ไกล ไม่มีเหมือน
    งดงามยิ่งกว่าเดือน ส่องเลือนตรงกลางจิตใจ ไม่มีใครเหมือน

ใจ อยากจะใกล้เธอมากกว่านี้ เพื่อได้เจอ ใจ อาจจะล่องไปสุดไกล ถ้าในใจ ไม่มีเธอ
    แม้ว่าจะไม่อาจจะเข้าใจ ฉันก็อยากจะใกล้ชิดเธอ คนเดียว กว่านี้ ให้มากกว่านี้
    =================================================

14. น้องสาว

น้องสาว บุคคลทั่วไป

เวอร์ชั่น ง่วงๆ

เขียนไม่รู้เรื่อง แล้ว พี่ชายจ๋า มันง่วงมากๆ
    คืนนี้ ฝนตก พี่ชาย นอนห่มผ้า อุ่นๆ ด้วยนะคะ
    ใส่ชุดนอน แบบคุณหนูเด็กดีรึเปล่า ....nite nite ค่ะ

15. พี่เอง

Sweet Dream.

ลองเข้ามาอีกครั้ง ดีใจจัง.

ฝนตก อากาศเย็นสบายดีครับ ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ฮะฮะ พี่ไม่ชอบใส่ชุดนอนมาตั้งแต่เด็กแล้วล่ะ อย่างนี้ก็ไม่ใช่คุณหนูเด็กดีน่ะสิเนี่ย. :p

ง่วงก็นอนนะครับ(ป่านนี้คงหลับปุ๋ยไปแล้วล่ะ) เดี๋ยวพี่จะร้องเพลงกล่อม...

คืนนี้เธอจงนอนด้วยใจเป็นสุข ขอเธอจงลืมวันวานผ่านมา
    คืนนี้ไม่ต้องกลัวเรื่องใดหรอกหนา เพราะฉันนั้นยังอยู่ใกล้ชิดเธอ...

Nite ครับ.

16. พี่เอง

พี่เอง สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2005
    Morning จ๊ะ.

ประกาศตามตัวน้องสาว ฮะฮะ.

อากาศวันนี้เย็นดีจังเลยครับ.

ขอให้วันนี้ทำงานสนุกๆนะจ๊ะน้องสาว.

17. หนูจ๋อย

มาแล้ว ....พี่จ๋า

อรุณสวัสด์ ค่ะ พี่ชาย

หนูจ๋อย นอนหลับปุ๋ยสุดๆ เมื่อคืน ฟ้าร้องดังมากๆ เล่นเอา หมาแมวที่บ้าน
    ทำเสียงโหยหวล สงสัยมันกลัว เดี่ยวนี้หนูจ๋อยต้องให้มันนอน ในบ้านมัน
    เดี๋ยวมันจะพา น้องเห็บ มาเกาะสะดือ หนูจ๋อยอีก ไอ้เจ้าเห็บร้าย

อยากจะเขียนอะไรถึงพี่เมื่อคืนก็ไร้สติค่ะ ง่วงงุนสุดๆ หนูหลับไปอย่างรวดเร็ว
    เอ๋ พี่ชายนี่ ชุดนอน แบบคุณหนูเด็กดีก็คือ ชุดที่เป็น ลายๆ มักจะเป็นลายทางๆ
    (ทำไมก็ไม่รู้) แล้วเหมือนกันทั้งเสื้อทั้งกางเกง แบบเด็กดี ที่หนูจ๋อยว่า
    คอนเซอร์เวทีฟ สุดๆ แม่ก็ซื้อมาให้พี่ชายใส่เหมือนกัน แบบนี้

ส่วน ชุดนอนพี่ชาย หนูจ๋อย ไม่อยากคิด เป็นลมดีกว่า ! อึ๊ยยย
    (เอามือปิดหน้า ...ทำช่องโหว่ ๆ ไว้ตรงลูกกะตา )

เช้าวันนี้ สบายใจ จริงๆ มีความสุขใจด้วย ได้ฟังเพลง พี่ชายกล่อมก่อนนอน
    ตั้ง 2 เพลง ถึงมิน่า น้องสาว หลับสบายฝันดี อบอุ่นใจชะมัด

ตะก่อน คนพิเศษ ของหนู เค้าจะมาร้องเพลงเพี้ยนๆ กล่อมนอนเหมือนกัน
    เพลง " ตลอดเวลา " ตรง ความรักเอยงดงามอย่างนี้.....พักกายพักใจ หลับตาฝันดี
    ประมาณนั้นค่ะ ช่วง moment ก่อนนอน นี่ มัน เป็นช่วงที่จิตใจอ่อนหวานที่สุด
    อยากจะซึมซับแต่สิ่งอ่อนโยน หนูจ๋อยว่า ...พีชายเป็นไหม?
    ตอนเด็กๆ ยายร้อง ยวนย่าเหล่กล่อม ...ส่วนแม่ร้อง จะเอาโลกมาทำปากกา
    และเอานภามาแทนกระดาษ ...

พี่ชายเคย โดน ใคร กล่อมไหมคะ ชอบรึเปล่า?

ดูซิ เช้าแล้ว หนูจ๋อยยังรู้สึก เหมือน ละเมอๆ อยู่เลย

HAVE A NICE DAY นะคะ

ขนาดไฟล์:
      13.4 KB
      เปิดดู:
      269
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2005
  18. พี่เอง

มาแล้วๆจ๊ะ.

เมื่อคืนพี่ชายหลับสบายมากๆ ฝันตอนเกือบเช้าอีกต่างหาก ทั้งๆที่ปกติไม่ค่อยจะฝันเลย.

ฮะฮะ โอ้ยยยขำ น้องเห็บหมาแมวมาเกาะสะดือน้องสาวพี่ เห็บลามก ฮะฮะ.

นี่ๆๆๆ ชุดนอนพี่ชายก็เสื้อขาวกางเกงวอร์มหรือขาสั้นอะไรแบบนั้นนะ ไม่ใช่โป๊นะจะบอกให้.

เพื่อนสนิทพี่คนนึงเคยบอกพี่ว่า ถ้าพี่จะตั้งวงดนตรีจริงๆ ขออย่างนึงได้มั๊ย พี่ก็ถามว่าอะไร เขาตอบว่า แกอย่าไปเป็นน้องร้องนำนะ(สงสารหูคนฟัง) เฮ้อ ทำไงได้ คนมันไม่ได้เกิดมาเสียงหล่อ เสียงนุ่มเหมือนนักร้องนี่นา เสียงไม่ให้แต่ใจรัก.

ตั้งแต่จำความได้ ไม่มีใครร้องเพลงกล่อมเลยจ๊ะ... สงสัยเป็นเด็กที่ใครๆก็ไม่รัก :(

Wake up ๆๆๆ ตื่นได้แล้วน้องสาว.

วันนี้ตื่นสายเหมือนกันครับ.

h.a.n.d. จ๊ะ

19. หนูจ๋อย

ตื่นแล้วๆ

เอ สงสัย เด็กผู้ชายไม่ต้องการ การเห่กล่อม เท่าเด็กผู้หญิงมากกว่าค่ะ
    ไม่ใช่อะไรหรอก ...เนอะ

น้องสาวจำได้ อีตอนนั้น ปวดท้องสุดๆ แม่พาไปหาหมอ แล้วเอาคีม (ฟอเซ็ป เล็กๆ)
    คีม น้องเห็บออกมาจากสะดือ เลือดกระฉูด ร้องไห้เลย เพราะทั้งอายหมอ แล้วก็
    ถูก แม่ดุไปพร้อมๆ กัน ค่ะ ส่วนแม่ มาเปิดเผยในภายหลังด้วยค่ะว่า แม่ก็อายหมอ
    ไปด้วยพร้อมลูกสาว

แหม พี่ชายจ๋า ตอนเด็กๆ ใครๆ เค้าก็ล้วนมีวีรกรรม มากมายด้วยกันทั้งนั้น
    ใครจะเล่าเผื่อคนอื่นฟัง นั่นมันอีกเรื่องใช่ไหมคะ
    นี่ยังไม่นับ วีรกรรม ที่โรงอาหารอักษร หลายปีก่อน ที่น้องสาวพี่ทำสิ่งที่เลวร้ายสุดๆ
    หนึ่งเรื่อง ดับเครื่องหนุ่มวิศว 555 ไม่อยากเล่าเดี่ยวจะหาว่าน้องสาวพี่คนดี
    ใจร้าย ใจเหี้ยม เกินงาม คิกๆๆ เพียงแค่ว่า หนูจ๋อยไม่ชอบการท้าทายทุกรูปแบบ
    เท่านั้นเอง

อยากฟัง เสียงพี่ชายฮัมเพลงอยู่ดีค่ะ ....วันนึง นะ นะ

ขนาดไฟล์:
      36.3 KB
      เปิดดู:
      100
  20. พี่เอง

น้องสาวโหด อิอิ

อืมมม ไม่รู้สิครับ เด็กผู้ชาย(แบบพี่) เคยชินกับการที่ไม่ใครกล่อมมั๊งครับ แต่มีคนกล่อมก็ดีนะครับ ฝันดีและรู้สึกอบอุ่น.

โอ้ว น้องสาวถูกเห็บเกาะสะดือจริงๆเหรอจ๊ะเนี่ย ฮะฮะ นึกว่าพูดเล่นนะเนี่ย ฟังดูน่าสยองจัง มนุษย์เห็บ มีเห็บเกาะเต็มตัว โอ้ววววววว.

วีรกรรมพี่ตอนเด็กๆนึกไม่ค่อยออกครับ แบบว่ามันไม่ค่อยรุนแรงเท่าไหร่ จะมีก็ตอนวัยรุ่นที่จะเอาปืนไปยิงเพื่อนี่ล่ะ อ้อๆ มีเหมือนกันแฮะ ตอนนั้นอายุสัก 16-17 มั๊ง จะเอาปืนไปขู่พวกเด็กโตน่ะ (เอ หรือรุ่นเดียวกันก็ไม่รู้) แต่ดีนะที่พวกมันไปก่อน ไม่งั้นนึกถาพไม่ออกว่าจะเป็นยังไง แต่พออายุสัก 18 ก็ใจเย็นขึ้นเยอะ.

ฮะฮะ โรงอาหารอักษรเหรอ พี่ไม่ค่อยจะย่างกรายเข้าไปเท่าไหร่ ชอบไปที่ตึกจุลมากกว่า สาวเยอะ หลากหลายคณะดี.

นี่ๆน้องสาวพี่ทำไมถึงโหดจังล่ะจ๊ะ ห้องเครื่องเด็กวิศวะคนนั้นมันมีพังไปเลยเหรอเนี่ย เอ โดนแซวเหรอครับ ?.

ฮัมเพลง ? ได้ครับเลยน้องสาว วันนึงพี่จะร้องเพลงกล่อมครับ Promise ครับ. :)

รูปที่น้องสาวโพสต์มา ตรงกับใจพี่มาก น้องสาวผมหยิกน่ารักกับพี่ชายขี้เล่น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2005