Woodstock

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย พี่เอง, 22 มิถุนายน 2005.

1. พี่เอง

พี่เอง สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2005
    สบายใจแล้วล่ะสิจ๊ะ

อ้าว คิดถึงกันก็ไม่ได้ ฮะฮะ พูดเล่น คิดถึงครับ ไม่ใช่นึกถึง.

แหม ขยันมาทั้งอาทิตย์ จะเกเรไปบ้างก็ไม่เห็นเป็นไร จริงๆแล้วน้องสาวควรจะเกงานทั้งวันนะครับ ชดเชยในสิ่งหายไปไงล่ะครับ.

ฮะฮะ พี่เนี่ยนะขยัน โอ้ยพี่น่ะขี้เกียจจะตาย.

สุดสัปดาห์นี้อาจจะได้พักต่ออีกนิดจ๊ะ(หวังว่านะครับ).

พักผ่อนมากๆนะครับ.

2. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

3. หนูจ๋อย

หนูจ๋อย สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2004
    Thanks a lot ka

ขอบคุณ คนใจดี มาพร้อมรอยยิ้มที่มาแปะเพลงให้หนูจ๋อยฟังค่ะ
    พี่ชาย ....ชอบไหม ?

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      25.7 KB
      เปิดดู:
      61
  4. หนูจ๋อย

พี่ชาย...หนุจ๋อยคิดถึงพี่ชายจะแย่ค่ะ

5. พี่เอง

ช้อบชอบ

หนูช้อบชอบ เอ้ยพี่ช้อบชอบ อะไรที่น้องสาวชอบพี่ก็ชอบด้วยล่ะ ฮะฮะ.

6. พี่เอง

รู้ไหมว่ามีใครคอยคิดถึง

พี่ก็คิดถึงน้องสาวจะแย่อยู่แล้วววว.

7. หนูจ๋อย

คิดถึงจะแย่ แบบผู้หญิงกับคิดถึงจะแย่แบบผู้ชาย เอ๊ย พี่ชาย
    ไม่เหมือนกันนะค้า ...พี่กรุณา create การบรรยายความคิดถึงเอง
    ได้ไหมเอ่ย ...เนื่องจาก น้องสาวคิดถึงจะแย่ไปก่อนแล้ว
    พี่ ต้องหาใหม่ ค่ะ ได้ไหม คนเก่ง(กว่า)

8. พี่เอง

คิดถึงสุดๆ

อ่ะ งั้นเปลี่ยนใหม่ เป็นคิดถึงสุดๆละกันจ๊ะ ฮะฮะ.

9. หนูจ๋อย

ทำไม เราต้องคิดถึงกันคะ ชักสงสัยแล้ว?

10. พี่เอง

อืมม นั่นน่ะสิครับ ตอบตัวเองไม่ได้ รู้แต่ว่าถ้าวันไหนไม่เห็นข้อความพี่คงจะรู้สึกเหงาๆแน่ๆเลยครับ.

]

11. พี่เอง

น้องพิม ตกลงพี่ชายซื้อ Pocket PC แล้ว เลือก Asus P505 แบบว่าเห็นแล้วตกหลุมรักเลย น้องโอทูก็ค่าตัว ค่าสินสอดสูงสมควรเลยไม่ได้แต่ง ฮะฮะ.

ดูสิ เสียตังส์จนได้...

ขนาดไฟล์:
      12.5 KB
      เปิดดู:
      75
  12. หนูจ๋อย

wow!

wow..

พี่ชาย จ๋า ดีจัง
    น่าตาก็ สวยดีนี่คะ ใช้งานง่ายไหม ไม่รู้
    แล้ว memory เท่าไหร่คะ พี่ชายเปลี่ยนเพิ่มรึเปล่า
    ของ หนู 1 กิ๊ก จะรอดูอยู่นี่ว่าจะเพียงพอหรือไม่
    หนู ดาวน์โหลดหนังสือมาอ่าน ฟังเพลง สารพัด
    ใส่รูป ใส่งาน เยอะแยะไปหมด ...
    โอ๋ Fall in love เลยเหรอคะ ....ใช้ยากไหมน่ะ

น้องสาว ก็ falling in love ค่ะ กับ น้อง O2
    อิอิ

13. พี่เอง

ใช้งานดีครับ ไม่แพ้ PDA Phone ตัวเก่าของพี่ (Moto A768) ทว่าแบตไม่ค่อยอึดครับ แต่พี่ก็จัดการอัพเดต ROM & Firmware แล้ว ดีขึ้นครับ แบตใช้ได้เลย แม้จะไม่อึดเท่าตัวเดิม หรือ โอทูของน้องพิม.

เมมมี 256 ครับ ว่าจะลองเพิ่มเหมือนกัน แต่ถ้าเอา 1 GB มา คงอืดดีพิลึกจ๊ะ.

14. พี่เอง

Morning ja~.

น้องสาวจ๋า เมื่อคืนพี่ชายฝันว่าเจอนางฟ้า พอตื่นขึ้นมาก็ เอ๊ะ นั่นไม่ใช่ความฝันนี่นา.

บางครั้ง บางสิ่งที่เกิดขึ้นในชีวิตจริงมันก็ใกล้เคียงกับความฝันมาก จนแอบเผลอไปคิดว่าพี่ชายล่วงรู้อนาคตได้...

วันนี้ท่าทางน้องสาวจะงานไม่ค่อยยุ่งนะ(พี่หวังว่า) อู้ๆงานซะบ้างก็ได้นะครับ เจ้บป่วยไปล่ะแย่เลย.

15. หนูจ๋อย

ฝนตก ....

พี่ชายจ๋า

โอ๊ะโอ ....มีรายการฝันด้วย น้องสาวพี่หลับปุ๋ย ไม่ฝันเลย
    แต่ก็ อยากฝันว่ามีพี่ชายใจดี ร้องเพลงกล่อม แฮ่ะๆ สักตั้ง ท่าทางจะดีนะคะ
    แล้ว ก็ หลับปุ๋ยไปเลย ....โอ๋ พี่ทำให้ หนูจ๋อยแบบ คิดถึงอารมณ์ กล่อมนอน
    มัน อบอุ่นสบายใจ ชวนหลับที่สุด แหมทำให้ บรรยากศสลัวๆ เพราะฝนพรำ
    ตอนนี้ ชวนเคลิบเคลิ้มชะมัด ค่ะ...เดี๋ยวหนูจ๋อยหาเพลงปลุกใจเปิดดีกว่า
    ซิมโฟนี่ ไหนดี ให้กระหึ่ม ก้องไปเลย

นึกถึงตอนเด็กๆ ค่ะ เวลาพ่อแม่ยังไม่กลับบ้าน หนูแอบมานั่งตรงบันได
    มีกระจกบานโตๆ มองไปให้เห็นข้างนอก หนูก็นั่งแบบ ลุ้นว่า พ่อแม่จะกลับ
    หรือยัง พอเห็นแสงไฟกระพริบสว่างจ้าหน้าประตู มีเสียงบีบแตร รีบวิ่งตื๋อ
    จู๊ด เลย เข้าห้องนอนไปคลุมโปงนอน หลับตาปี๋ ....รอ พ่อ มาหอมหน้าผาก
    ลูกสาว นูก็ทำไม่รู้ไม่ชี้ (แกล้งหลับ) พ่อเป็นบุคคลที่ตื้อง่ายที่สุด
    ส่วนแม่เป็นบุคคลที่ตื้อยากที่สุด

พี่ชายหล่ะค่ะ ตื้อ ยากหรือง่าย ....หนูต้องการรู้ใจพี่ชายให้มากที่สุด
    เอารูป นางฟ้ามาฝากค่ะ
    นางฟ้า สาวๆ ของโปรดพี่ชายคงไม่มี มีแต่นางฟ้าเด็กๆ เอาไปก่อนแล้วกันนะคะ

ขนาดไฟล์:
      18.9 KB
      เปิดดู:
      62
  16. พี่เอง

:)

ฮะฮะ ความจริงไม่ฝันครับ พูดเชิงเปรียบเทียบจ๊ะ... โอเคๆ เดี๋ยวพี่จะกล่อมให้เจ้านอนหลับฝันดีละกัน(หรือฝันร้ายก็ไม่รู้).

พี่เป็นคนที่ตื้อง่ายมากๆ โดยเฉพาะน้องสาวของพี่เนี่ยนะ แทบไม่ต้องตื้อเลย ทุกอย่างมองตาก็รู้ใจอะไรทำนองนั้น(เวอร์ไปมั๊ยเนี่ย) พี่เนี่ยเป็นคนเข้าใจง่ายครับ ระดับน้องสาวพี่แล้วต้องเข้าใจพี่ได้เป็นอย่างดีเลยจ๊ะ.

ผลสรุปการซ่อมคอมพิวเตอร์ แรมพี่ไม่ค่อยจะดีจ๊ะ เครื่องสองเครื่องไม่รับแรมตัวที่มีอยู่( แรมตัวนึงอุตสาห์หอบมาจากเยอรมัน ซื้อมาตั้งหลายสิบยูโร อิอิ) ดูสิ ทำพี่ชายปวดหัวไปหลายวัน แต่แรมตัวที่ว่านี้เอาทดสอบกับเครื่องอื่นก็ใช้ได้นะ น้องสาวจ๋าพี่ชายงง...

พักหลังพี่ชายเข้าใจอะไรๆที่เป็น Human being ได้ดีแล้วล่ะ ไม่ใช่เข้าใจแต่ Machine being ฮะฮะ และพี่ชายคิดว่าน้องสาวเป็นคนที่เข้าใจได้ง่ายที่สุดแล้วจ๊ะ.

น้องสาวครับ พี่อยากจะถามว่า... วันนี้เราคิดถึงกันแล้วหรือยัง. ?

17. หนูจ๋อย

กำลัง คิดถึงอยู่ ค่ะ !!!

อารายย กัน พี่ชายหนูจ๋อย ไม่รู้หรือนี่ สงสัย firewall รอบๆ พี่ชาย
    ไม่รับ คลื่น ที่ส่งจากใจ human being แบบน้องสาว เสียหละมั่งคะ
    ถึงมาถาม ว่า วันนี้เราคิดถึงกันหรือยัง...

วันนี้ หนูจ๋อยไป จอดรถถ่ายรูป ดอกบัว ข้างทางมาด้วย สวยดีค่ะ
    หนู มีความฝันอยากเขียนหนังสือท่องโลก ในแง่มุมแปลกๆ ....
    ก็เป็นเพียงความอยาก พี่จ๋า ความอยากที่ไม่มีการเริ่มต้น ไม่มีความพยายาม
    มีแต่ใจนี่ พี่สามารถ สร้างระบบให้ ควบคุม human being อย่างน้องสาวพี่คนนี้
    ทำให้สำเร็จได้ไหมคะ ถ้าได้ ฮึ่มๆๆ หนูจ๋อยจะนับถือสุดๆ พี่คือ อัจฉริยะ ที่แท้จริง
    ค่ะ น้องสาวจะได้ขอเกาะแข้วเกาะขา พี่ชาย เป็นน้องอัจฉริยะไปด้วยคน

วันนี้ พี่ชายขยันทำงานดีหรือเปล่าคะ

เอ่อ...ถามก็ น่าเกลียด
    ไม่ถามก็ เดี๋ยวจะหาว่า เอ๋ พี่ชายแท้ๆ น้องสาวไม่รู้ได้อย่างไร

" พี่หนู เท่ไหมคะ"

ขนาดไฟล์:
      14 KB
      เปิดดู:
      69
  18. พี่เอง

อุ้ย มาพร้อมกันเลย

19. พี่เอง

คิดถึงกันตลอดเวลา

พี่ชายก็แกล้งถามไปงั้นล่ะ จริงๆแล้วก็รู้ว่าเราต่างคิดถึงกันตลอดเนอะ. :)

โห จอดรถถ่ายรูปด้วย ว่างๆก็เอามาโชว์ให้พี่ชายดูบ้างสิครับ อยากเห็นจินตนาการของน้องสาวพี่.

อืมม ระบบควบคุม Human being เนี่ย สิ่งที่ยากก็คือว่าเราจะหาฟังก์ชั่นถ่ายโอน( Transfer function) ของ Human being ได้อย่างไร ซึ่งยากมากๆๆๆๆๆ แต่พี่มีวิธีที่ดีกว่านั้นครับ ก็คือการที่ใช้ใจครับ หมายถึงว่าใช้ใจชักชวนให้ใจทำอย่างที่ต้องการ... พี่ทำได้นะ.

ฮะฮะ มิบังอาจๆ ถ้าอย่างพี่เรียกเป็นอัจฉริยะล่ะก็ คนอีกครึ่งโลกก็คงเช่นพี่เหมือนกันล่ะมั๊งครับ(เดาเอา) น้องสาวพี่เป็นอัจฉริยะของพี่เสมอล่ะครับ.

วันนี้ค่อนข้างขยันครับ วิ่งซ่อมคอม ดูสิ ต้องมานั่งลงมือซ่อมคอมเอง เฮ้อ.

ถ้าน้องสาวเท่ พี่ชายจะไม่เท่ได้ไงล่ะจ๊ะ. :)

20. หนูจ๋อย

ว้าย !

อะไรกันนี่ คนโน้นก็เท่ คนนี้ก็เท่ ....ช่างผลัดกัน ถ้อยทีถ้อยชมกัน น่ารักแต๊ๆ

โอ๊ะ โอ
    Transfer function of human being by heart
    ช้าก่อน พี่ชายจ๋า human being เนี่ยไม่ว่าง่ายเหมือนระบบอื่นๆ หรอกนะคะ
    เค้าเรียกว่า ระบบ two hearts ค่ะ ระบบปฏิบัติการถึงจะ work
    เอ น้องสาวกำลังคิดถึงหนังเรื่องนึง ที่ โรบิน วิลเลี่ยมเล่นที่เป็นหุ่นยนต์ เรื่องอะไรนะ
    ดูซิ จำชื่อไม่ได้ เป็นหนังโปรดเรื่องนึงของหนูจ๋อยเลย ความรัก ที่ทำให้ หุ่นยนต์
    กลายเป็น มนุษย์ โดยต้องรอคอยชั่วชีวิต หนูจ๋อยดูทีไร น้ำตาซึม หยดแม่ะๆ