Woodstock

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย พี่เอง, 22 มิถุนายน 2005.

1. พี่เอง

พี่เอง สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2005
    อืมม เจ้ารูปเด็กที่เอามาโพสต์เนี่ย พี่ว่ามันแสดงอารมณ์ของน้องสาวพี่ตอนที่กำลังสู้รบปรบมือกับคอมพิวเตอร์ได้เป็นอย่างดีเลยนะเนี่ย ฮะฮะ.

2. พี่เอง

ต้นฉบับ

ยามชัง

คำร้อง ชาลี อินทรวิจิตร
    ทำนอง สมาน กาญจนะผลิน
    ขับร้อง ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา
    (บันทึกเสียงครั้งแรก พ.ศ. 2503)

ยามชังพี่ยิ่งช้ำทุกยามเช้า

ไม่เห็นเจ้าเหงาจิตคิดจนเกือบสาย

วอนอย่าทำให้พี่ช้ำจนถึงยามบ่าย

อย่าให้ชายหมายคอยจนคล้อยเย็น

.... ค่ำแล้วแสงเดือนงามอร่ามสรวง

ดาวลอยดวงดูกลับทรามเมื่อยามเห็น

ฟังเพลงรักเหมือนเพลงลาน้ำตากระเซ็น

ไม่วายเว้นสวาทหวามยามน้องชัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2005
  3. หนูจ๋อย

หนูจ๋อย สมาชิก

17 พฤศจิกายน 2004
    พี่ชายขา

แง่ม...

ระบบปฏิบัติการ หนู น่ะเหรอจะไปรบกวนพี่ หนูนึกว่าพี่มี กำแพงไฟ คอยป้องกันเสียอีกนี่คะ
    หนูเพียงแต่คิดบ่อยๆ ว่า หนูเองไม่มี firewall เลย สงสัยต้องเอามาติดตั้งมั่งแล้ว
    เอ๋ คุยกันไปคุยกันมา มาถึงการฉี่ได้ยังไงนี่ ทำให้นึกถึงเจ้านายตอนหนูฝึกงาน
    ถือ ไม้เสกล เดินไปหาเจ้านายบอกในขึ้น แล้วถือไม้สเกล ไป กะๆ แถวๆ ขา
    เจ้านายถามเฮ่ย ทำอะไร หนูบอกไม่มีอะไรค่ะ ลืม dimention ที่จะติดตั้ง
    โถ ปัสสาวะชาย แฮ่ะๆ เจ้านาย อึ้ง ไม่ยอมยิ้ม หน้าบึ้งไปเลย อิอิ

อะไร นี่

เนื้อเพลงก็เพราะดีหรอก เจ้าเพลงยามชัง แต่ไม่เอานะคะ ไม่เอา เอายามรักดีกว่า
    เดี๋ยวหนูจ๋อยหามาให้ ฝากพี่ชายคนใจดี (ฉี่ก็ไม่เลอะมือ)

ที่ รร. ราชินี เค้าจะสอนเด็กผู้หญิงไม่ให้ฉี่เสียงดัง ซู่ซ่าค่ะ เค้าบอก ไม่เรียบร้อย
    ดังนั้น พวกเด็กๆ ก็จะฉี่ด้วยระบบเก็บเสียง

พี่จ๋า ...ได้กำลังใจแล้ว ..เยอะเลย พี่ของหนูน่ารักชะมัด

4. หนูจ๋อย

พี่ชาย

นี่เอา ยามรักไปฟังเลย ค่ะ

========================================

ยามรัก

ยามเช้าพี่ก็เฝ้าคิดถึงน้อง
    ยามสายพี่หมายจ้องเที่ยวมองหา
    ยามบ่ายพี่วุ่นวายหากานดา
    ยามเย็นไม่เห็นหน้าผวาทรวง

ค่ำนี้พี่จะมีใครเคียงข้าง
    หนาวน้ำค้างเหน็บจิตให้คิดห่วง
    พี่ก็หนาวน้องคงหนาวนอนร้าวทรวง
    โอ้พุ่มพวงอย่าให้รอถึงเช้าเอย

===========================================

นี่แน่ะ โรแมนติก คอมมิดี้ มากกว่าตั้งเยอะ ค่ะ

5. พี่เอง

ยามบ่าย

นี่ๆ Firewall ของพี่น่ะ มันป้องกันเฉพาะคนอื่นนะ แต่กับน้องสาวแล้วข้อมูลผ่านตลอดครับ ก็มิน่าล่ะ เมื่อคืนนี้หลับเกือบไม่ลงแน่ะ.

ก้ากกกกก นี่น้องสาวจ๋า ไปวัดยังงั้นกับเจ้านายได้ยังไงล่ะ เดี๋ยวเขาก็นึกว่าน้องสาวไปทำมิดีมิร้ายกับเขาหรอกนะจ๊ะ.

เพลงยามชังเหรอ ก็เมื่อคืนมันคิดแบบนั้นจริงๆนี่ ส่งโทรจิตไปก็ไม่ยอมรับ เด้งกลับมาหมดเลย ส่งไปหลายรอบ ส่งด้วยวิธีต่างๆก็ไม่สำเร็จ. :p

พี่ส่งกำลังใจไปเยอะแยะ ได้รับหมดแล้วนะ ? พี่น่ะน่ารักสำหรับน้องสาวเสมอล่ะจ๊ะ.

ขอบคุณมากสำหรับเพลงยามรัก หามาได้ไงนี่ ทึ่งจริงๆ. :)

=======================================
    ยามเช้าพี่ก็เฝ้าคิดถึงน้อง
    ยามสายพี่หมายจ้องเที่ยวมองหา
    ยามบ่ายพี่วุ่นวายหากานดา
    ยามเย็นไม่เห็นหน้าผวาทรวง
    =======================================

6. หนูจ๋อย

Good morning ค่ะ พี่ชาย

น้องสาวพี่ กำลังฝึกความอดทน ....
    แปลกจัง เรื่องสำคัญมากๆ มายๆ ไม่เป็นไร แค่ ทำ คอมพิวเตอร์เล็กๆ น้อยๆ
    ไม่เป็น นี่ เกือบๆ หงุดหงิด ....เอาหละ น้องสาวจะพยายาม เฮ้อ...(ถอนใจ)
    พี่ชายแน่ใจแล้วนะคะ ว่าจะใจเย็น...ไม่ใช้กำลัง กับหนูจ๋อย

เมื่อคืนฝนตก พรำๆ ทั้งคืน
    หนู นอน หลับไป กับเพลง " ใคร " ของ บอย โกสัยพงษ์ คนที่ไม่ฟังเพลงไทย
    นอกจากเพลงเก่าๆ จะรู้จักไหมก็ไม่รู้ เนื้อเพลง น่ารักดี นะคะ
    ฟังสบายๆ ฟังแล้วยิ้มได้ ....ยิ้มหวานๆ ...เอ แต่ผู้ชายคงไม่ยิ้มหวานแน่ๆ
    ยิ่งพี่ชายหนู ยิ้มเก๊กๆ รึเปล่าคะ

พี่งานยุ่งไหมคะ วันนี้ ระบบปฏิบัติการควบคุมแมชชีนไปถึงไหนแล้วเอ่ย

==================================

7. พี่เอง

เยี่ยมมากครับน้องสาวพี่ ต้องอดทนเข้าไว้ มันก็แค่คอมพิวเตอร์ตัวๆหนึ่งเท่านั้น ไม่เป็นไรถ้าไม่ไหวจริงๆ พี่ชายของหนูมีบริการ On-site services จ๊ะ ตอนนี้โทรจิตไปช่วยให้กำลังใจก่อนละกัน.

พี่ชายจะไม่มีวันใช้กำลังกับน้องสาวหรอกจ๊ะ กลัวก็แต่ว่าน้องสาวจะมาใช้กำลังกับพี่(เรื่องอื่นๆ)น่ะสิ.

เพลง"ใคร"น่ะเหรอ น่าจะรู้จักนะ แหมพี่ก็ฟัง(บ้าง)เพลงไทยนะ.

เอ้อ พี่ชายของหนูน่ะ หน้าเด็กครับ ไปซื้อของกับพี่ชาย(ที่แก่กว่าสิบกว่าปี) ยังมีคนหาว่าเป็นลูกชายเล้ย (เขาจำพี่ผิด นึกว่าเป็นเป็นหลานชาย ลูกของพี่ชาย) อันนี้ซีเรียสนะ ใครๆก็พูดแบบนี้ แต่เพื่อน(สาว)ซี้บอกว่าเธออย่าไปยิ้มมากนะเว้ย เพราะ... ฮะฮะ เท้ากาเต็มเลย.

โปรแกรมควบคุมแมชชีนจวนเสร็จแล้ววววววววว.

8. หนูจ๋อย

พี่ชายที่รัก

ดีใจจริงที่ โปรแกรมควบคุมแมชชีน ของพี่ almost done ค่ะ น่าทึ่ง
    วันนี้ น้องสาวพี่ มี lunch meeting กับลูกค้า ก็ สนุกดีค่ะ ท่าทางลูกค้า
    ก็ respect ความคิดเห็น และ การทำงาน ของหนูดี ในขั้นที่น่าชื่นใจ
    ก็ชื่นใจ หายเหนื่อยไปบ้าง รอเวลา ให้ งานก่อสร้างดำเนอนการสอดคล้องกับแบบ
    แล้วงานออกมาน่าชื่นใจ หนูคงภูมิใจ เต็มรูปแบบ ตอนนี้ภูมิใจไป ครึ่งใจก่อน
    คงคล้ายๆ ระบบปฏิบัติการพี่ ไปลงมือปฏิบัติการจริงๆ ใช่ไหมคะ

ข่าวร้าย Desk top หนู พังไปแล้ว เป็นหน้าที่ สีฟ้าทั้งหน้า ที่จอ ตัวหนังสือสีขาว
    ลายตา เต็มไปหมด เห็นแล้วชวน งง ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว ไม่รักแล้ว เจ้าคอม
    ไม่รักดี ไม่รักน้องสาวของพี่เลย เกเรที่สุด

ค่ะ พี่ อดทนไว้ อดทนไว้ หนูจะคิดว่า ในสมัยยุคหินฟลิ๊นสโตน เป็นยังไง แล้วคิดว่า
    ตัวเองอยู่ในยุคนั้น แล้วกันนะคะ พี่ชาย จะได้สบายใจดี และ ไม่คิดว่าตัวเอง แย่มากนัก
    หนูเหรอจะไปกล้า ไหว้วาน คนคิดระบบปฏิบัติการใหญ่ๆ มาดูอะไรง่ายๆ กิ๊กก๊อกแบบนี้
    แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (แงในใจค่ะ ยังอึดอยู่ ยังอึดอยู่)

หนูไม่อยากอ้อนคนยุ่งๆ ให้พี่ชายหายยุ่งค่อยอ้อน เดี๋ยว ระบบปฏิบัติการ
    human being ของหนูไม่ได้ผล self esteem ของหนูจะหายมากไปกว่านี้
    หนู ยังยิ้มไหว ค่ะ ฝืนไว้ ฝืนไว้ พี่จ๋า

วันนี้เหนื่อยไหม?

9. พี่เอง

น้องสาวสุดที่รัก,

ขอบคุณครับที่เป็นกำลังใจให้ ก็เสร็จเกือบทั้งหมด ส่วนโปรแกรมก็เกือบ 100% ที่เหลือคือรอชิ้นส่วนเครื่องจักรที่มาจากเยอรมัน (มันใหญ่และหนักมาก) ถ้าได้เมื่อไหร่ และเดินสายเสร็จ งานจริงๆ On site ก็จะเริ่ม คราวนี้ล่ะ พี่คงต้องวิ่งออกไปข้างนอกไม่ต่างจากน้องสาวพี่หรอกจ๊ะ.

ปุจฉา : ทำไมลูกค้าของน้องสาวถึงได้มีแต่วัยเกษียณอายุ(retire)ล่ะเนี่ย. ?

ออกไปพบลูกค้านี่ก็ดีเนอะ ของพี่งานมันมาจากเซลล์น่ะ แบบมาขอให้ทำงานอะไรแบบนี้ ยังไม่ได้ออกไปหาลูกค้าจริงๆจังๆเลย แต่หลังจากเสร็จงานนี้ก็มีคิวไปคุยลูกค้าอีก 2-3 โรงงาน.

โอ้ว สำหรับพี่แล้ว งานของน้องสาวยิ่งใหญ่เสมอครับ ไม่เคยคิดว่ามันกิ๊กก๊อกหรอก บอกมาได้เลย Everything i do (i do it for you) นะ อืมมม พูดถึงเพลงนี้ ก็คิดถึงขึ้นมาตะหงิดๆ อยากฟัง Bryan adams ซะแล้วสิเนี่ย อีกเพลงที่ชอบคือ Heaven เพลงนี้ พิสุทธิ์ลอกทำนองมาจะๆเลยจ๊ะ (เพลงที่ร้องว่า "ทำใจคิดมาค่อนคืน พรุ่งนี้ฉันจะตื่น ตื่นมา คงกล้าพอ...").

อ้อ ไอ้จอฟ้าที่น้องสาวเห็นนั่นน่ะ เมื่อก่อน สมัย Windows 95 เขาจะเรียกว่า Blue screen of death จ๊ะ นั่นคือถ้าเราเห็นจอฟ้าๆเมื่อไหร่ นั่นคือเครื่องของเราน่ะตายซะแล้ว ต้อง Restart ลูกเดียว สมัยก่อนพี่น่ะซ่ามาก ตอนนั้นเน็ตเพิ่งเริ่มมีใหม่ๆ และ ISP สมัยก่อนนี้ยังอนุญาตให้ 1 Account ต่อได้หลาย Connections ซึ่งทำให้คนอื่นที่ต้องการจะใช้งานก็เข้ายาก เพราะคู่สายมีน้อย(ก็ของฟรีนี่นา) ถ้าพี่เห็นใครต่อหลายๆ Connections นะ พี่จะส่งระเบิด ไป ทักทาย พอ Nuke ไปปุ๊บ เครื่องคนนั้นจะขึ้นจอฟ้าๆทันที ต้องRestart ใหม่ทันที... ดูเหมือนจะโหดนะ แต่พี่ก็ทนไม่ได้กับพวกที่ไม่เห็นใจคนอื่น แต่ของที่น้องสาวเจอ มันคงเป็นข้อความแนะนำให้ทำอะไรสักอย่างน่ะจ๊ะ ขันติๆๆๆๆ นะจ๊ะ.
    .
    แหม ตอนยุ่งๆก็อ้อนได้จ๊ะ ไม่ว่ากัน.

วันนี้เหนื่อยเหมือนกัน แต่ได้คุยกับน้องสาวแล้วก็หายเหนื่อยทันทีเลยจ๊ะ.

10. หนูจ๋อย

พี่ชายใจดี

แง่มๆๆ ขอให้ใจดีไปนานๆ นะคะ พี่ชาย อุ๊บอิ๊บแล้วด้วย

Everything i do i do it for you หนึ่งในเพลงโปรดค่ะ พี่ชายร้องได้ไหมเพลงนี้ ไม่อยากบอกว่า พ่อหนู ร้องเพลงนี้เพราะมากๆ
    (เพราะแบบ พ่อๆ นะคะ)

น้องสาวพี่กำลังนึกเสียว่า กำลังหัด รู้จักไอ้เจ้าคอมพิวเตอร์ให้มากขึ้นค่ะ
    ก็ ต้องยอม อดทน เนอะพี่เนอะ

แต่อย่างน้อย ทุกๆ วันหนูก็ชอบคิดถึงเรื่องดีๆ วันละอย่างสองอย่าง
    วันนีก็คิดไปตั้งสองอย่างแน่ะ แล้วจะบอกพี่ชายลังไมค์ ดีกว่า ว่า
    น้องสาวคิดเรื่องอะไรดีๆ นะคะ

11. พี่เอง

น้องสาวแสนน่ารัก

ถึงไม่อุ๊บอิ๊บพี่ก็จะใจดีกับน้องสาวไปนานๆๆๆๆ จ้า.

ฮะฮ้า มีหรือพี่จะร้องเพลงที่พี่นำเสนอออกไปไม่ได้ ฮะฮะ ไม่งั้นเสียชื่อหมด ร้องได้หมดล่ะจ๊ะ (แต่จะเพราะหรือเปล่านั้นอีกเรื่องนึง) ว่างๆจะร้องให้ฟังเน้อ.

ไหนจ๊ะที่ว่าจะหลังไมค์มาบอกพี่น่ะ ? รออยู่ด้วยความใจจดใจจ่อนะจ๊ะ.

อดทนๆๆๆๆ นะจ๊ะน้องสาว ขันติๆๆๆๆ แต่ถ้าขันจะแตกเมื่อไหร่บอกพี่นะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ไม่ต้องกลัวพี่ว่าหนูอ้อน ไม่ต้องกลัวอะไรทั้งนั้น ขอเพียงแต่ส่งเสียงมา พี่จะไปช่วยเหลือในทันที (พี่ซีเรียสนะจ๊ะ พูดจากใจ ไม่ได้พูดเอาใจ) แบบเพลงเนี้ย, You've got a friend (เปลี่ยนจาก friend เป็น พี่ชายที่รักของน้องสาว).

========================================
    When you're down and troubled
    and you need some lovin' care
    and nothin', nothin' is going right.
    Close your eyes and think of me
    and soon I will be there
    to brighten up even your darkest night.

You just call out my name,
    and you know wherever I am
    I'll come running to see you again.
    Winter, spring, summer, or fall,
    all you have to do is call
    and I'll be there...
    You've got a friend.

If the sky above you
    grows dark and full of clouds,
    and that old north wind begins to blow.
    Keep your head together and call my name out loud
    Soon you'll hear me knocking at your door.

You just call out my name
    I'll come running, running, yeah,
    to see you again.
    Winter, spring, summer or fall
    all you have to do is call
    and I'll be there, yes I will.

Now, ain't it good to know that you've got a friend,
    when people can be so cold.
    They'll hurt you, yes, and desert you,
    and take your soul if you let them.
    Oh, but don't you let them.

You just call out my name
    I'll come running, running, yeah,
    to see you again.
    Winter spring summer or fall,
    all you've got to do is call,
    and I'll be there, yes I will...
    Ain't it good to know you've got a friend.

Ain't it good to know...
    Oh, yeah, you've got a friend.
    Yeah, Baby, you've got a friend.
    Oh, yeah, you've got a friend.

http://solosong.net/friend.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2005
  12. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

13. หนูจ๋อย

โอ๊ะ โอ

ขอบคุณ คุณหน้ายิ้มใจดี เอาเพลงมาแปะ ให้อีกแล้ว..THANKS KA
    ไหนๆ หนูจ๋อยไป ฟื้นความทรงจำหน่อย เนื้อเพลง ว่าอย่างไรหนอ

Artist: Bryan Adams Lyrics
    Song: (Everything I Do) I Do It For You Lyrics

Look into my eyes - you will see
    What you mean to me
    Search your heart - search your soul
    And when you find me there you'll search no more

Don't tell me it's not worth tryin' for
    You can't tell me it's not worth dyin' for
    You know it's true
    Everything I do - I do it for you

Look into your heart - you will find
    There's nothin' there to hide
    Take me as I am - take my life
    I would give it all - I would sacrifice

Don't tell me it's not worth fightin' for
    I can't help it - there's nothin' I want more
    Ya know it's true
    Everything I do - I do it for you

There's no love - like your love
    And no other - could give more love
    There's nowhere - unless you're there
    All the time - all the way

Oh - you can't tell me it's not worth tryin' for
    I can't help it - there's nothin' I want more
    I would fight for you - I'd lie for you
    Walk the wire for you - ya I'd die for you

Ya know it's true
    ==================================

พี่ชาย เพลงนี้ มันจะ หวานแหว๋วไปไหมคะนี่

รายงานเรื่องคอมพิวเตอร์ ในที่สุด น้องสาวขอสรุปว่า ในที่สุด หนูได้ใช้ driver ที่
    พี่ ให้มาดาวน์โหลด ลองใช้ adsl ตัวเดิม เดี่ยวจะรายงานค่ะ ว่าตัดไหม?
    hotmail ใช้ได้ msn ใช้ได้ในช่วงสั้นๆ ยังตัดอยู่ แปลกไหม?
    สรุป ว่า ขอบคุณพี่ชายค่ะ อุตส่าห์ไปหามาให้ น่ารักที่สุด หนูใจเย็นขึ้นนะ นี่
    ไม่อยากคิดว่า เรื่องเล็กๆ ขี้ปะติ๋วแบบนี้ หนูยัง เกือบๆ ไม่ไหว แล้วเวลาพี่
    เขียนระบบปฏิบัติการ จะเป็นอย่างไรหนอ มันคงท้าทายชะมัดใช่ไหมคะ

น้องสาว ไม่เอาหละ ท้อแท้ แมชชีน ไม่มีหัวใจ แถม ไม่พุดไม่จา อาละวาด ที
    เครื่องพัง ...สู้ human being ไม่ได้ ยังไง ยังไง human being ก็ ต้อง
    ไป ควบคุม เจ้าแมชชีนอีกที นี่นา

ง่วงนอน หลับปุ๋ยไปหรือยังคะ น้องสาวพี่ หลับๆ ตื่นๆ แฮ่ะๆ
    ขณะนี้ กำลังละเมอ ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. พี่เอง

ขอบคุณคุณ" :) " สำหรับเพลงครับ. :)

15. พี่เอง

Morning ja~.

น้องสาวสุดที่รัก,

วันนี้พี่มาทำงานตั้งแต่เจ็ดโมงเช้าเหมือนเคยจ๊ะ.

เพลง Everthing i do (i do it for you) หวานไปเหรอ ? เอ ไม่รู้แฮะ ก็เอาเป็นว่า ราวๆนั้นล่ะกันจ๊ะ. :)

ยังไงบอกพี่ด้วยนะครับว่าซ่อมคอมพิวเตอร์ก้าวหน้าไปถึงไหนแล้ว พอหนูซ่อมได้แล้วหนูจะรู้สึกดีใจและภูมิใจกับตัวเองมากๆว่า "หนูทำได้ๆๆๆ" พี่ก็เชื่อว่าหนูทำได้อยู่แล้ว.

เวลาพี่เขียนระบบปฏิบัติการคุมเครื่องจักรเหรอครับ ? โอ้ว มันสุดๆ ลองนึกถึงมอเตอร์ขนาดเกือบสามร้อยแรงม้าตัวขนาดเท่าโอ่งใหญ่ ๆ เส้นผ่านศูนย์กลางสักเมตร สองเมตร กินไฟราวสองร้อยกิโลวัตต์(บ้านทั่วๆไปก็ที่มีแอร์จะใช้ไฟราวๆ 4-5 กิโลวัตต์) ดูสิครับ เวลามันทำงานทีคงจะมันสุดๆ แต่น้องสาวเอ๋ย อย่าให้ผิดพลาดขึ้นมาเชียว ความเฉื่อยของระบบเหลือจะบรรยาย.

การได้คุยกับ Human being แบบน้องสาว มันทำให้พี่มีความสุขไปอีกแบบ แบบที่ไม่สามารถหาได้จากที่ไหนในโลกนี้แล้วล่ะ. :)

เมื่อคืนหลับไปตั้งแต่ยังไม่เที่ยงคืน หลังจากที่แก้ไขปัญหาโปรแกรมเสร็จแล้ว (วันนี้เอามาทดสอบการทำงานได้แล้วส่วนหนึ่ง) หลับยาวเลยจ๊ะ น้องสาวก็ดูแลสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ ไม่งั้นป่วยมา Seven-eleven สาขานี้จะต้องเปิดขายยาอีกอย่างนึงด้วยแน่ๆ ฮะฮะ.

H.a.n.d.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2005
  16. หนูจ๋อย

พี่ชายจ๋า Morning มาแล้ว

พี่มาทำงานแต่เช้าจัง ได้พักผ่อน อิ่มแล้วนะคะ พี่ชาย

โอ้โฮ เรื่องราวตามล่าหาความจริง ของคอมพิวเตอร์น้องพิม ยิ่งกว่า
    ชอล๊อกโฮม ตามล่าหาความจริงๆ เรื่องมันเศร้าตรงที่ มันโยงใยไปมา
    แบบ ปฏิจจสมุปบาทไม่มีผิด เพราะสิ่งนี้เกิด สิ่งนั้นจึงเกิด น้องสาวพี่
    จากเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ยังไม่รู้เลย ไอ้ข้างหลังเครื่องคอม มันต้อง
    เสียบอะไรบ้าง แค่ถอดปลั๊กก็ทำไม่ได้เสียแล้ว เศร้าชะมัด แต่วันนี้
    หนูรู้แล้วนา เสียบอะไรช่องไหน หมุนอะไร (รู้ตอนนี้ สายไปไหมพี่ชายจ๋า)
    แถมหนูรู้ว่า สายต่างๆ กับเป็นอย่างไร หนูก็เปลี่ยนภาษาได้แล้วโดยไม่ต้อง
    มานั่งคลิก แต่ละครั้ง แฮ่ะๆ ต้องยอมรับว่า ใช้ภาษาอังกฤษไม่ซับซ้อนเท่านี้
    หนูไม่อยากนึกถึง คอมภาษาญี่ปุ่นเลย อิอิ

คนที่เคยมีความรัก เป็นภาษา อาริกาโต๊ะ บันไซ แบบพี่ชาย คงคุ้นเคย
    อิอิ แล้วพี่ชายมีความรักเป็นภาษาเยอรมันไหมจ้ะ ไม่เห็นเล่า ความรัก
    แบบ นานาชาติ ของพี่ ให้หนูฟัง อย่าลืมซิ เรื่อง human being น้องพิม
    ชำนาญ

กำลังฟังเพลง หวาน จาก ความใจดี ของคุณ :) ที่มาแปะให้ ให้พี่ชายทาย
    หนูกำลังฟังเพลงอะไรคะ ส่วนพี่ชายหนู รีบๆ ไปซ้อมไว้เลยด้วย นะคะ
    ขอให้วันนี้ทำงานอย่างมีความสุข นะคะ พี่ชาย

17. พี่เอง

น้องสาวพี่เก่งจัง

ทุกวันนี้นอนแค่ 6 ชั่วโมงก็นอนต่อไม่ได้แล้วครับ เรียกว่านอนอิ่มแล้วจ๊ะ และอีกอย่างก็คือว่า พอทำงานของตัวเอง เราต้องรับผิดชอบให้มากขึ้น น้องสาวก็คงเป็นใช่มั๊ยครับ. ?

น้องสาวพี่เก่งมาก หลายคนยังไม่รู้เลยว่าสายไหนต่อกับอะไร ดังนั้นสมัยนี้ผู้ผลิตเขาจึงใช้รหัสสีให้ต่างๆกัน จะได้เสียบถูก รู้ตอนนี้ก็ไม่สายหรอกจ๊ะน้องสาวจ๋า.

อิอิ เก่งจังสลับภาษาโดยใช้คีย์บอร์ดได้แล้ว. :)

ความรักแบบเยอรมันเหรอครับ ไม่มีหรอกครับ พี่ไม่ค่อยชอบสไตล์สาวเยอรมันน่ะ พี่ชอบสาวเบลเยี่ยมกับเนเธอแลนด์มากกว่า สวย หน้าหวานและที่สำคัญคือยิ้มแย้มแจ่มใส ดูท่าทางเป็นมิตรมากๆเลยจ๊ะ อ้อ แต่สุดท้ายก็สู้สาวไทยไม่ได้หรอกครับ น่ารักกว่าเยอะ.

รู้หรอกว่าฟังเพลง Everything i do(i do it for you) อยู่ นอกจากพี่จะร้องให้ฟังแล้ว พี่ยังจะทำให้น้องด้วยน่ะจ๊ะ.

พี่ปวดหลังจังเลย ฮือๆๆ แต่ทำแบบที่น้องสาวบอกแล้วก็ช่วยได้เยอะเลย.

ทำงานดีๆนะจ๊ะ.

18. พี่เอง

ปล. รูปที่น้องสาวเอามาแปะแต่ละรูปเนี่ย สื่อความหมายได้ดีมากๆเลยจ๊ะ ชอบๆๆ.

19. พี่เอง

คิดถึง

วันนี้ฟังเพลงนี้ เป็นเพลงบรรเลงที่ฟังแล้วไม่รู้สึกเศร้าเลย เมโลดี้เพราะมากครับ พี่ตัดตอนมาส่วนนึง ... อยากให้น้องสาวที่รักฟังนะครับ, ชื่อเพลง Baby toy meet melody.

==================================================
    กลับมาเพิ่มเพลงจ๊ะ เมื่อคืนพยายามอัพโหลด แต่ไม่สำเร็จจ๊ะ
    ==================================================

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2005
  20. หนูจ๋อย

เมื่อรุ่งรางสางแล้ว อโณทัย

พี่ชายจ๋า

น้องสาวพี่ตื่นเช้าจัง วันนี้ นอนไปเสียอิ่ม รู้สึกสบายๆ ค่ะเมื่อคืน
    เหมือนมีภาระทั้งวัน ผ่านได้ ช่วงนึง ส่งแบบไปแล้ว พบเจอเหตุการณือันแสนอลหม่าน
    ป่านฉะนี้ พี่ชายใจดีคงรู้แล้วว่าน้องสาวพี่ ไม่ well planed เอาเสียเลย
    เหมือน ขายผ้าเอาหน้ารอดยังไงยังงั้น

คิดไปคิดมาก็สนุกดีค่ะ เมื่อวานนี้ แม้จะเป็นวันอันแสนเหนื่อย เพลีย
    ง่วง ในที่สุดก็หลับไป แบบ ฝันดี หนูรู้สึกว่า ได้เป็นธรรมชาติมากๆ
    เวลาคุยกัพี่ชายหนู สบายใจที่รู้สึกแบบนี้ วันนี้ หนูเลยตื่นมาทำแต่แป๋ว
    พร้อมเสียงนกกาเหว่า เคยได้ยินมันร้องไหมคะ บ้านน้องสาวพี่ นกเยอะมากๆ
    วันนี้ วางแผนว่าจะทำอะไรอย่างไร

ยังงัวเงียค่ะ ยังไม่ได้เปิดเพลงไหนฟังเลย จะรอเพลงพี่ชายร้องดีกว่านะ
    ขอให้เป็นอีกวันที่ เบิกบาน มีพลัง และสดชืน นะคะพี่ชาย

ขนาดไฟล์:
      48.4 KB
      เปิดดู:
      50