เชิญชวนลูกศิษย์พระราชพรหมยาน ร่วมสืบสานงานก่อสร้าง ที่วัดโพธิ์เมืองปัก

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 22 กุมภาพันธ์ 2008.

1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

รับทราบการร่วมทำบุญ
    อนุโมทนาด้วยทุกประการครับพี่พัฒนา
    ศิษย์ปลายแถว

2. Klay9

Klay9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    โอนเงินแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จองนี้ด้วยนะครับ

4. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองอนุโมทนาบุญด้วย
    กับพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ.....

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    จากโพสท์ที่ #288,289 ได้โอนเงินให้แล้วจำนวน 1,850 บาท เมื่อเวลาประมาณ 17.1x น. ส่งมาพร้อมกันได้เลยครับ เพื่อประหยัดค่าส่ง

6. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ขอร่วมบุญกับท่านกระพี้ครับ
    พระหางหมาก คัดสวย 700 บาท
    พระคำข้าว ธรรมดา 300 บาท
    รวมร่วมบุญ 1000 บาท
    คงยังเหลือนะครับ ถ้าโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ

7. ศิษย์ปลายแถว

รับทราบครับพี่พัฒ...ขออนุโมทนาด้วยอีกครั้ง
    ช่วงนี้น้องเต้เค้าเร่งพิมพ์ฐานกลีบบัวอยู่ยัง...ต้องใช้เวลานิดครับ
    ส่วน...ถ้าเป็นรูปร่างแล้ว จะนำภาพมาให้ชมอีกที...

8. เพพัง

ขอถามคุณศิษย์ฯ รูปภาพเก่าๆ ได้มาจากท่านใดครับ

9. ศิษย์ปลายแถว

อีกรายการนึงครับ...
    ตะกรุดยันต์เกราะเพชร หลวงตาวัชรชัย (ลูกศิษย์หลวงพ่อ อีกองค์ ที่น่ากราบไหว้ครับ) วัดถ้ำเขาวงค์นารายณ์ สระบุรี ใครมีโอกาส ไปไหว้ท่านได้ครับ
    ให้ร่วมทำบุญดอกล่ะ 250 บาท ครับ (มี 3ดอกครับ..) โปรดช่วยค่าส่ง 50 ครับ
    รับมากับมือท่านทั้งหมด ตอนไปถวามสังฆทานครับ ใครยังไม่มีหาติดตัว หรือให้ลูกหลานแขวนได้ ไปไหนมาไหน...ปลอดภัย

ไฟล์ที่แนบมา:

• Luangpor 5.JPG
      Luangpor 5.JPG
      ขนาดไฟล์:
      49.4 KB
      เปิดดู:
      66
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2008
  10. ศิษย์ปลายแถว

ตอบพี่เพพัง = ได้มาจากน้องเต้ และ บ้านตาเพชรครับ ได้มาแค่นี้
    อย่างที่บอก..โดนทำลายเกือบหมด..ครับเดี๋ยวเอามาให้ชมเรื่อยๆครับ

ลืมอธิบายไปนิด รูปพระนั่งด้านซ้ายมือ พระมหาถวัลย์ครับ ขวามือหลวงพี่อาจินต์ (วัดม่าซุง) และที่นั่งพนมมือเสื้อขาวก็ จ่าปัญญา อ่องคล้าย ครับ ลูกศิษย์จะรู้จักกันดี...

ขนาดไฟล์:
      90.8 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      63.1 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2008
  11. ศิษย์ปลายแถว

องค์นี้ขอโชว์อย่างเดียวครับ
    มีองค์เดียว....คุณตารับมาจากมือหลวงพ่อครับ (ตอนนี้ตกเป็นของผมครับ)

ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      67.6 KB
      เปิดดู:
      52
  12. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    พระคำข้าว 5 องค์ๆนี้ถือว่าพระบรมสารีริกธาตุสวยทุกองค์ อยู่ที่ผู้ติดสมัยนั้นครับที่จะจัดพระบรมสารีริกธาตุจัดชุดองค์กลมๆและสีเหมือนกันไว้ในองค์เดียวกัน บางองค์ก็จะใสเป็นแก้วทั้งห้าองค์เลยก็มี แต่จะมีน้อยเพราะสัณฐานแบกลมๆแบบนี้ ที่ว่าพอทราบเพราะสมัยก่อนอยู่วัดมีโอกาสช่วยติดรุ่นนี้ใช้สายตามากทีเดียวในการติด..อนุโมทนาครับ

13. psp1

psp1 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2005
    ผมจึงได้นำขอสมบัติชิ้นสำคัญที่เป็นสมบัติพ่อให้อีกอย่างนึงได้มาร่วมให้ ลูกหลาน ผู้ศรัทธาได้ ช้วยกันอีกแรงเป็นน้ำใจที่ได้ร่วมบุญกันครับนั่นก็คือ เหรียญสร้างบูชาผู้มีพระคุณ ที่หลวงปู่ได้อธิฐานจิตไว้จริงครับ
    เพียงท่านร่วมบุญองค์ละ 299บาทจะได้รับพระ 1 องค์ (จริงคิดว่าจะไม่ตั้งราคาไว้เสียด้วยซ้ำ) ผู้ใจบุญและผู้ศรัทธาให้โอนตังค์ โปรดช่วยค่าส่ง 50 บาทครับffice

ขอร่วมทำบุญ 600 บาท ( พระ 2 องค์ ) บวกค่าจัดส่ง 50 บาท ถ้าโอนเงินแล้วจะโทรแจ้งอีกครั้งนะครับ

14. ศิษย์ปลายแถว

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการ
    (เหลืออีกแค่ 13 เหรียญครับ )

15. เพพัง

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กระพี้ [​IMG]
    เรามาช่วยกันสร้างวัดบางส่วนของวัดโพธิเมืองปัก ที่ครั้งหนึ่งหลวงพ่อเรามาตัดลูกนิมิต ให้เสร็จสิ้นครับ...

พระหางหมาก วัดท่าซุง คัดพระสวยๆมาให้ทำบุญ จำนวน 5 องค์
    • ร่วมทำบุญบูรณะการก่อสร้างองค์ละ 700 บาท
    (ค่าจัดส่งผมจะดูแลให้ทั้งหมด และส่งที่อยู่มาให้ผม ทำบุญไปยังคุณปรีชาผู้บรูณะและดูแล ตามกระทู้ข้างต้นๆ..อนุโมทนาครับ)
    ...................................................................................................................
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอร่วมบุญกับท่านกระพี้ครับ
    พระหางหมาก คัดสวย 700 บาท
    พระคำข้าว ธรรมดา 300 บาท
    รวมร่วมบุญ 1000 บาท
    คงยังเหลือนะครับ
    ..............................................................................
    ท่านกระพี้ ว่าอย่างไรครับ ถ้าไม่มีปัญหาจะได้โอนให้คุณปรีชา
    <!-- / message -->

16. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    รีบโอนเลยครับ อย่าได้ชักช้า
    ไม่ต้องรอตอบ คุณกระพี้ใจดี มีให้แน่นอน

17. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณคิมโปรดทราบ และเจ้าหนี้อีกหลาย ๆ ท่านด้วยค่ะ ถ้ากลัวลืมช่วยแจ้งเมล์มาทวงเงินต้นได้นะ แต่ดอกเบี้ยไม่มีจ่ายค่ะ (tm-love)

18. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าบัญชีนายปรีชา ตีคิยานันท์
    ธนาคารกรุงไทย สาขานครราชสีมา เลขที่บัญชี 301-0-92520-4<O:p></O:p>

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ศิษย์ปลายแถว [​IMG]
    อีกองค์พระผงคำหมาก...ผสมผงเก่าหลวงพ่อครับ...
    สร้างโดย พระครูปลัดอนันต์ เจ้าอาวาส วัดท่าซุงองค์ปัจจุบันครับ
    ให้ร่วมทำบุญ 150 บาท มีองค์เดียวครับ....
    องค์นี้มีผุ้ใดจองรึยังค่ะ และพอมีรายละเอียดเกี่ยวกับพระผงมากกว่านี้ไหม และ

<TABLE class=tborder id=post1060509 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 06:23 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#264 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ศิษย์ปลายแถว<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1060509", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:35 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 401 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 3,085 ครั้ง ใน 393 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 266 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1060509 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลัก...ยิ้ม [​IMG]
    ทันไหมค่ะ จองไว้ 5 รูปค่ะ(ping-love

รับทราบการจองร่วมทำบุญทุกๆท่านครับ

ไม่ทราบว่า คุณลักยิ้ม...จองไว้...ก่อนนี้( เหรียญของขวัญวันเกิด )ที่คุณSupiti^__^ ลงไว้จะรับด้วยหรือเปล่าครับ....อิอิ

รับหมดค่ะ ว่างแล้วจะรีบจัดการปัจจัยบุญนะค่ะ ค่าจัดส่ง 50 บาท แม่นบ่
    <!-- / message --><!-- sig -->

โอนตังส์เข้าบัญชีข้างบนแล้วบ่ายนี้ --1,150 บาทค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2008
  19. ศิษย์ปลายแถว

อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการครับ
    ได้รับการโอนแล้วครับ
    รบกวนคุณSupiti^__^ ด้วยน่ะครับ

20. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ได้ครับอยากร่วมบุญกันก็ต้องได้อยู่แล้ว...อนุโมทนาครับ ผมจะจัดการส่งพระทั้ง 2 องค์ไปให้ครับ อย่าลืมส่งที่อยู่มาให้ผมนะครับ รีบๆกันบูชาครับหมดแล้วจะได้ลงรายการต่อไปอีก หรือใครอยากได้รุ่นไหนอย่างไรพิเศษเสนอมาครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2008