พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. ake7440

ake7440 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2008
    ดูไม่ทันครับ เปิดแล้วได้แต่ตอนที่เขาพูดสรุปครับ

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนที่กรรมยังไม่มา ก็หลงระเริง

แต่พอกรรมมาถึง ก็ก้มหน้ารับกรรมไป

ในเรื่อง ตอนที่รับกรรม เดินไปที่ไหนก็แล้วแต่ ล้มอยู่โดยตลอด เดือนละไม่น้อยกว่า 2 ครั้ง บางครั้งเย็บถึง 150 เข็ม ล้มไปโดนตู้กระจก

จะบอกว่า เทวดาที่รักษาองค์พระพิมพ์ท่านไม่ยอมเด็ดขาดครับ

พี่เองเห็นมาเยอะแล้วเรื่องกรรมกับพระพิมพ์หรือพระเครื่องครับ

3. sithiphong

4. sithiphong

5. ake7440

(ping) เสียดายที่เกิดช้าไปหน่อยครับ อยากมีโอกาสร่วมในงานพิธีครั้งนั้นจริงๆครับ

6. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

โหสวยจังสั่งทำหรอครับ

7. sithiphong

ซานเหรินเฉิงหู่ (三人成虎) : 3 คนกลายเป็นเสือ
    http://www.manager.co.th/China/ViewNews.aspx?NewsID=9510000124569
    [​IMG]โดย ผู้จัดการออนไลน์21 ตุลาคม 2551 19:36 น.[​IMG][​IMG] ภาพประกอบจาก http://www.newbt.net/[​IMG] 三(sān) อ่านว่า ซาน แปลว่า สาม
    人(rén) อ่านว่า เหริน แปลว่า คน
    成(chéng) อ่านว่า เฉิง แปลว่า กลายเป็น
    虎(hǔ) อ่านว่า หู่ แปลว่า เสือ

ในสมัยสงครามระหว่างรัฐ (จั้นกั๋ว) ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่มีรัฐประเทศเล็กๆ อยู่หลายรัฐ ซึ่งแต่ระรัฐก็มักจะก่อสงครามรบพุ่งกันเสมอ จึงถือว่ายุคนั้นเป็นยุดแห่งการสงคราม

ในยุคนั้นมีรัฐ 2 รัฐ ที่มีเขตแดนติดกันคือรัฐเว่ย และรัฐเจ้า และเพื่อเป็นคำมั่นในการเจริญสัมพันธไมตรี หยุดสู้รบ ทั้ง 2 รัฐจึงตกลงที่จะแลกเปลี่ยนคนกันเพื่อเป็นหลักประกัน ดังนั้นอ๋องรัฐเว่ยจึงส่งบุตรชายคนเดียวของตนไปเป็นตัวประกันยังเมืองหลวงรัฐเจ้า ทั้งยังส่งขุนนางชั้นสูง นาม ผางชง เดินทางไปยังรัฐเจ้าด้วยเพื่อคุ้มครองความปลอดภัยให้องค์รัชทายาทแห่งรัฐเว่ย

ผางชง เป็นขุนนางที่มีความรู้ความสามารถอย่างยิ่ง ในวังหลวงจึงมีขุนนางอื่นที่ตั้งตนเป็นปรปักษ์กับเขามากมายเนื่องจากความริษยา ดังนั้นเข้าจึงเกรงว่าหากตนเองเดินทางออกจากวังหลวงแล้วจะมีผู้ไม่หวังดีมาเพ็ดทูลให้ร้ายตน ดังนั้นก่อนออกเดินทาง เขาจึงกล่าวกับอ๋องรัฐเว่ยว่า

"ท่านอ๋อง หากตอนนี้มีคนผู้หนึ่งกล่าวว่า บนท้องถนนกลางเมืองมีเสือเดินมา ท่านจะเชื่อหรือไม่?"

อ๋องรัฐเว่ยกล่าวว่า "ย่อมไม่เชื่อ เสือที่ไหนจะวิ่งขึ้นมาบนท้องถนนกลางเมือง"

ผางชงกล่าวอีกว่า "หากมีคน 2 คนกล่าวเช่นเดียวกันเล่า ท่านจะเชื่อหรือไม่?"

อ๋องรัฐเว่ยตอบว่า "หาก 2 คนพูดเหมือนกัน ข้าก็คงเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง"

ผางชงจึงกล่าวว่า "งั้น หากมีคนถึง 3 คนกล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า บนท้องถนนปรากฏเสือตัวใหญ่ ท่านเห็นอย่างไร?"

คราครั้งนี้อ๋องรัฐเว่ยจึงตอบว่า "ถ้าทุกคนพูดเหมือนกัน ข้าก็ได้แต่เชื่อเช่นนั้นแล้ว"

เมื่อได้ยินอ๋องรัฐเว่ยกล่าวเช่นนั้น ขุนนางใหญ่ได้แต่ถอนหายใจ พลางกล่าวว่า "ท่านอ๋อง เสือไม่อาจวิ่งเข้ามาบนท้องถนน เรื่องนี้คนทั่วไปต่างทราบดี แต่เพียงมีคน 3 คนพูด เหมือนกัน เรื่องเสือบนถนนนี้กลับกลายเป็นเรื่องจริงขึ้นมา เช่นเดียวกับหานตาน(เมืองหลวงแห่งรัฐเจ้า)ซึ่งห่างไกลจากต้าเหลียง(เมืองหลวงแห่งรัฐเว่ย) เรามากโข ทั้งคนที่รอจะเพ็ดทูลเรื่องต่างๆ ต่อพระองค์ก็ไม่ใช่ว่าจะมีเพียง 3 คนเท่านั้น"

อ๋องรัฐเว่ยเข้าใจความนัยของคำพูดขุนนางเอก จึงพยักหน้ากล่าวว่า "ข้าเจ้าใจ เจ้าจงวางใจและเดินทางไปเถิด"

จากนั้นรัชทายาทพร้อมด้วยขุนนางผางชงจึงออกเดินทาง

หลังจากที่ผางชงจากไปไม่นาน ก็มีบรรดาขุนนางที่ริษยาพากันมาเพ็ดทูลให้ร้ายเขาดังคาด แต่อ๋องรัฐเว่ยก็แก้ต่างให้ผางชงในทุกๆ ครั้ง และยกย่องว่าผางชงเป็นขุนนางผู้มีสติปัญญาและความจงรักภักดี

แต่อย่างไรก็ตาม เมื่อเวลาผ่านไปนานเข้า ได้รับฟังเรื่องราวความไม่ดีของผางชงมากขึ้นๆ สุดท้ายอ๋องรัฐเว่ยก็กลับคล้อยตามและเชื่อว่าผางชงเป็นขุนนางโฉดไปในที่สุด

สามคนกลายเป็นเสือ แม้ความจริงไม่มีเสือ แต่เมื่อหลายคนพูดเช่นเดียวกัน ข่าวลือว่ามีเสือก็ทำให้ผู้คนที่รับฟังเชื่อว่าเป็นความจริงได้ สุภาษิตคำนี้หมายความถึง ข่าวลือ หรือคำเท็จ เมื่อถูกพูดออกไปแบบปากต่อปากมากเข้าๆ ก็สามารถทำให้คนทั่วไปที่ไม่ได้รับข้อมูลด้านอื่นเข้าใจผิด ว่าเรื่องที่ไม่มีมูลความจริงหรือเรื่องเท็จเหล่านั้นเป็นความจริง

8. sithiphong

ใช่ครับ

ผมไปฝากอ.จเร ช่วยสั่งโรงงานให้ พอได้ล็อกเก็ตมาแล้ว ก็มารบกวนให้พี่จิ๋ว (ลูกชายท่านอาจารย์ประถม) นำผงคลุกรักติดด้านหลัง และนำพระนาคปรกหลวงปู่ม่น ,พระนางพญา วังหน้า ,หลวงพ่อเงิน เนื้อผงยาของวังหน้า และเพชรพญานาค ติดด้านหลัง และนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก (ชุดพิเศษ 3) ครับ

พระพิมพ์ที่ผมมอบให้ท่านที่ร่วมทำบุญในกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ นั้น มีความแตกต่างกันกับพระพิมพ์รุ่นเดียวกัน(องค์เดิมและองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิม)อย่างสิ้นเชิง โดยผมได้นำพระพิมพ์ของวังหน้า นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกด้วยกัน 3 ครั้ง

1.ครั้งแรกในเดือน มกราคม 2550
    ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่เข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งนี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

2.ครั้งที่สองในเดือนกุมภาพันธ์ 2550
    ผมนำพระพิมพ์เข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สองว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า
    ลงประวัติและคำบูชา(บทสวด)ด้วยครับ

กระทู้ พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....
    เริ่มตั้งแต่กระทู้หมายเลข # 3116
    http://www.palungjit.org/board/showt...22445&page=312
    http://www.palungjit.org/board/showt...22445&page=313

และ # 3161
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=22445&page=317

พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2 องค์ผู้อธิษฐานจิต พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า,พระอุปคุตเถระเจ้าและหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร อธิษฐานจิตให้ ส่วนองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิม ผมไม่แจ้งให้ทราบ เนื่องจากองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่ พลังองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่คลุมพลังองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิมครับ

3.ครั้งที่สามในเดือน เมษายน (วันเสาร์ที่ 7 เมษายน 2550)
    ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก รับพระเมตตา,พระกรุณา และขอพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกกุสันโธ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิตพระพิมพ์ให้
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สาม นี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 3 รุ่นฟ้าลิขิต
    <B>ได้รับพระเมตตา,พระกรุณา และขอพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุธสันโธ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิตพระพิมพ์ให้ (ส่วนองค์ผู้อธิษฐานจิตพระพิมพ์เดิม ผมขอสงวนสิทธิ์ไม่แจ้งให้ทราบครับ เนื่องจากองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่ พลังองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่คลุมพลังองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิมครับ<FONT face=Tahoma><FONT color=#0000ff>) พลังอิทธิคุณครอบจักรวาล

9. ake7440

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน )
    ake7440, Shinray01, sithiphong+

นอนดึกนะครับพี่หนุ่ม งานยังไม่เสร็จเหรอครับ

10. ake7440

อรุณสวัสดิ์ครับ วันนี้ผมขอตัวไปประชุมก่อนนะครับ อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาครับ

11. sithiphong

ข้อความส่วนตัว: ร่วมทำบุญ มหากฐิน ที่ สนส. ผาผึ้งฯ[​IMG] วันนี้, 07:24 AM wood6208
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 07:37 AM
    ได้ให้อนุโมทนา: 2
    ได้รับอนุโมทนา 17 ครั้ง ใน 5 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

ร่วมทำบุญ มหากฐิน ที่ สนส. ผาผึ้งฯ
    สวัสดีครับ คุณ sithiphong
    ผมขอร่วมทำบุญ มหากฐิน ที่ สนส. ผาผึ้ง เป็นจำนวนเงิน 5000 บาท (เคยร่วมทำบุญที่ สนส. ผาผึ้งฯ) พร้อมกันนี้ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญเรียบร้อยแล้ว วันนี้ 22/10/2551 เวลา 06.47 น.
    เข้าบัญชีคุณ พิชญ์สินีฯ ธ. กรุงไทยฯ เลขที่บัญชี
    1890131288 ครับ พร้อมกันนี้ผมขอรับพระสมเด็จ (ฤกษ์อัศจรรย์โกลาฤกษ์) ด้วย 1 องค์
    นะครับ ขอบคุณครับ

โมทนาบุญทุกประการครับ

12. sithiphong

สงสัยค้างอยู่ในระบบมั้งครับ

งานเสร็จประมาณ 3 ทุ่ม นั่งปั่นรายงานตั้งแต่เดือนพฤษภาคม ถึงเดือนตุลาคม ต้องทำรายงานเดือนละ 2 ครั้ง แต่คนที่ทำไม่ได้ทำ วันนี้จะมีคนเข้ามาตรวจ หาใครทำไม่ได้ก็เป็นพี่ เหอๆๆๆ

.

13. sithiphong

พระสมเด็จ ที่ผมมอบให้กับท่านที่ร่วมบุญมหากฐิน สนส.ผาผึ้ง เพื่อร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งนั้น เป็นพระที่สร้างขึ้นที่วังหน้า องค์สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสีท่านเมตตาอธิษฐานจิตเดี่ยว (และสร้างขึ้นก่อนปี พ.ศ.2415)

ผมมอบให้สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญ 5 องค์ ปัจจุบันมีผู้ร่วมทำบุญแล้ว 2 องค์ครับ

.

14. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 10 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) :::เพชร:::, ake7440, เทพารักษ์, channarong_wo, gnip, nongnooo+, sithiphong+, จักราธร, พรสว่าง_2008
    พระสมเด็จเสกในฤกษ์นี้ยังไม่หมดก็คงจะคับคั่งมากอย่างวันนี้ ผมคิดว่าเพื่อนๆคงอยากทราบกันว่า พระสมเด็จเสกฤกษ์นี้เป็นยังไงบ้าง ในตำราฤกษ์ยามก็ไม่ปรากฏฤกษ์นี้เลย อีกทั้งการsearch ในweb site ก็ไม่ปรากฎเช่นกัน ถือว่ามาช่วยกันเพิ่มเติมข้อมูลเท่าที่พอจะหาได้นะครับ ส่วนที่มาที่ไป อยากให้เจ้าตัวเป็นผู้เฉลยจะดีกว่า เอาเป็นว่าผมเคยสอบถามคุณหนุ่มว่า หากนำตัวอย่างพระสมเด็จพิมพ์เสกในฤกษ์นี้ไปสอบถามตามแผงให้เช่า หรือให้ซื้อขายกัน หวังจะกว้านเก็บเฉพาะพิมพ์แบบนี้ มีสิทธิ์เป็นไปได้ไหม?

ผมได้รับคำตอบว่า ยาก เพราะพิมพ์ทรงเหมือนกัน แต่ไม่ได้เสกในฤกษ์ยามนี้ ดังนั้นหากจะได้พระสมเด็จที่เสกเฉพาะในฤกษ์ยามนี้ก็คงจะต้องร่วมบุญผาผึ้งสถานเดียวครับ เพียงเวลา ๑๘-๑๙ นาที จะมีพระพิมพ์ใด จำนวนกี่องค์กันเชียวที่เข้าพิธีอธิษฐานจิตเสกนี้ คราวนี้คงจะได้งงกันล่ะ นอกจากพระวังหน้าที่นอกจากจะสงสัยกันว่ามีจริงกันหรือไม่แล้ว ยังจะต้องเกิดความสงสัยว่าฤกษ์ยามนี้มีจริงหรือไม่ และเป็นอย่างไร เท่าที่ทราบจากคุณหนุ่มนี่ คาดว่าไม่น่าจะมีเกิน ๓๐๐ องค์

เคยบอกเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันไปครั้งหนึ่งแล้วว่า เมื่อวางพระสมเด็จพิมพ์นี้ที่พระหัตถ์ของพระพุทธรูปสามสมัย บนโต๊ะที่ประดิษฐานพระบูชาได้ถวายจอกน้ำ ห่างจากพระหัตถ์ไม่เกิน ๑ ฟุต เกิดหยดน้ำเกาะที่พระพิมพ์สมเด็จที่เสกฤกษ์ยามนี้ทั่วทั้งองค์พระ เป็นที่อัศจรรย์จริงๆ ผมก็ตรวจสอบว่าหยดน้ำนี้เกิดจากอะไร ก็ไม่พบสาเหตุอื่นใด นอกจากจอกน้ำที่ตั้งบูชาไว้เท่านั้น เมื่อส่องด้วยกล้องขยาย ก็พบว่า มีเศษทองคำฝังเนื้อในไม่มากนัก ความรู้สึกเกิดความสว่างขึ้น ต้องไปพิสูจน์กันเองครับ

ผมก็ว่าจะบอกเล่าให้ฟังหลังจากเปิดให้ทำบุญกันหมดแล้วนะ...

15. sithiphong

เป็นฤกษ์กดพระพิมพ์ครับ เวลาในฤกษ์นี้มีประมาณ 18-19 นาที ผมคาดว่ามีประมาณ 100กว่าองค์นิดหน่อย ซึ่งผมเองมีพิมพ์เดียวกัน เนื้อเดียวกันแต่กดคนละฤกษ์ ซึ่งผมต้องแยกไว้ไม่ให้ปะปนกัน ผมแยกเองไม่เป็นครับ

.

16. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    บริเวณที่พบเศษทองคำ...

ไฟล์ที่แนบมา:

17. sithiphong

18. sithiphong

ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่1890-13128-8 บัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีสชญา,นายอุเทน งามศิริ,นายสิรเชษฎ์ ลีละสุนทเลิศ

สำหรับงานมหากฐินที่สนส.ผาผึ้ง เพื่อร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ ในวันอาทิตย์ที่ 26 ตุลาคม 2551

ตั้งแต่วันนี้( อังคารที่ 21 ตุลาคม 2551) ผมขอมอบพระสมเด็จ(สร้างในฤกษ์ อัศจรรย์โกลาฤกษ์) จำนวน 5 องค์

สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญมหากฐินในคร้งนี้ จำนวนเงินที่ร่วมทำบุญ 5,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์(สำหรับท่านที่เคยร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิมาแล้ว

แต่สำหรับท่านที่ไม่เคยร่วมทำบุญมาก่อน ต้องทำบุญ 15,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

การโอนเงินร่วมทำบุญมหากฐิน ต้องโอนก่อนวันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551 เวลา 24.00 น.ครับ

หลังวันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551 หากไม่มีใครร่วมทำบุญ ผมขอเก็บกลับมา และหากจะมอบให้กับผู้ร่วมทำบุญอีก จำนวนเงินที่ร่วมทำบุญมากกว่านี้แน่นอนครับ

ขออธิบายเล็กน้อย ฤกษ์ "อัศจรรย์โกลาฤกษ์" นั้น เป็นฤกษ์ที่ใน 1 ปีมีเพียง 1 - 2 ครั้ง และเป็นฤกษ์ที่ใช้ในการสร้างวัตถุมงคลให้กับพระมหากษัตริย์เท่านั้น ฤกษ์นี้มีประมาณ 18 - 19 นาทีเท่านั้นครับ

หมายเหตุ 1 ผมไม่ถ่ายรูปพระพิมพ์ลงในเว็บครับ

หมายเหตุ 2 หากท่านที่มีประสงค์จะร่วมทำบุญ แต่ไม่มั่นใจว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชา เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ไม่แท้หรือไม่เป็นที่นิยมของวงการพระเครื่องไทย(การซื้อ-ขาย) ก็ไม่ต้องรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไปครับ

----------------------------------------------

หมายเหตุ หากท่านที่มีประสงค์จะร่วมทำบุญ แต่ไม่มั่นใจว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชานั้น เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ไม่แท้หรือไม่เป็นที่นิยมของวงการพระเครื่องไทย(การซื้อ-ขาย) ก็ไม่ต้องร่วมทำบุญและรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไป และเป็นพระพิมพ์ที่ไม่สามารถที่จะนำไปซื้อ-ขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทยได้

หมายเหตุ 1 พระวังหน้า ที่ผมนำมามอบให้กับผู้ที่ทำบุญในกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่ 1890-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ และผมได้บอกบุญในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้ เป็นพระพิมพ์ที่ไม่สามารถที่จะนำไปซื้อ-ขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทยได้

แต่หากจะนำไปเพื่อเป็นพุทธานุสติ และหรือการห้อยคอเพื่อคุ้มครองตนเอง และหรือการบูชาต่างๆ เพื่อเป็นการบูชาพระคุณองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุกสันโธ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม สมณโคดม ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ( การบูชาพระคุณพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า เนื่องจากการนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกเพิ่มเติม) ,การบูชาพระคุณองค์พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ ,พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ,องค์อุปราชวังหน้า รัตนโกสินทร์ทุกๆพระองค์ และทั้งช่างสิบหมู่แห่งวังหน้า ,วังหลวง ,วังหลัง ,ช่างราษฎร์ทุกๆท่านและเทพเทวาทั้ง 16 ชั้นฟ้าและที่อยู่ในองค์พระพิมพ์(พระเครื่อง)ครับ

ซึ่งเรื่องที่ผมได้บอกนั้น เป็นความเชื่อ ,ความเห็นของผม รวมทั้งคณะของผม ซึ่งก็แล้วแต่ท่านผู้ร่วมทำบุญและท่านผู้อ่านทุกๆท่าน จะมีความคิดเห็นอย่างไร ก็สุดแล้วแต่ครับ

โมทนาบุญทุกประการกับทุกๆท่านครับ

19. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

โกหกนั้นตายตกนรก....
    ฟังให้ดีๆนะน้อง....ตอนเรียนก็ให้ขยัน....ตอนสอบก็ทำให้ได้....ตอนจบก็ต้องไปรับปริญญา..ง่ายนิดเดียว.....หุหุห ก๊ากกกกก... ล้อเล่นนา อย่าลืมนะก่อนใจน้อยละก็ ให้ไปถามท่านโดก่อน...ปี2 ต้องเคารพปี 5 ว๊ากกกกก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2008
  20. sithiphong

คุณเพชรครับ

มีพี่ท่านนึง ผมมอบพระสมเด็จ(อัศจรรย์โกลาฤกษ์)ให้ไป เมื่อสักพักโทร.มาหาผม มาแจ้งผมเรื่องของพระสมเด็จชุดนี้ ว่าพิเศษกว่าพระสมเด็จ(ทั้งวังหน้า(และกรมท่า) ,วังหลวง ,วัดระฆัง ,วัดบางขุนพรหม ,วัดไชโย ฯลฯ) มากนัก แต่ผมยังคุยไม่จบ มีการเข้ามาตรวจในที่ทำงานผม (ตอนนี้ก็กำลังตรวจอยู่แต่ไปตรวจที่ชั้น 2 และชั้น 3) แต่เนื่องจากด้วยเหตุผลอะไร ผมขอไม่ออกหน้าบอร์ด เดี๋ยวจะหาว่าผมโปรโมต ไว้เจอกันในวันที่นัดพบกัน แล้วจะคุยให้ฟังครับ