อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขออีกครั้ง
    เมลที่แล้วเป็นเมลเปล่า

2. kunpan

kunpan Active Member

อยากบูชาของ ครูบาคำเป็งต้องทำไงครับ

อยากบูชาของ ครูบาคำเป็งต้องทำไงครับ เพราะไม่เห็นมีอีเมล์ และเบอร์ผู้ติดต่อจะทราบได้ไงครับ แล้วด้านโชคลาภ ค้าขาย ของท่านอะไรเด่นบ้างครับ

3. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขอพลังจักรวาลด้วยครับพี่สามเหลี่ยม ผมเปิดถึง ระดับ 5แล้วเมื่อวันที่ 14 งานมหกรรมครับ
    natthakrit62@gmail.com
    ขอบพระคุณอยางสุงครับ

4. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านพี่สามเหลี่ยม

ได้รับพระรูปเหมือนแล้วครับ ขอบพระคุณท่านพี่ม๊ากมาก ถึง มากที่สุด

สุดยอดครับ พลังเย็นวิ่งขึ้นมาตามนิ้วมือเลยครับ ทีนี้ก็จะมีไว้ปลงว่า โลภหนอ ๆ ๆ เพิ่มขึ้นอีกองค์แล้วละ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

5. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่เข้ามาใหม่ลองดูองค์ที่ให้บูชาประมาณ 100 บาท ไปก่อนนะครับ
    เช่นนางกวัก เหรียญเจ้าแม่กวนอิม เจ้าแม่กวนอิมประทับมังกร
    อย่าเพิ่งเล่นของแพง ให้เข้าถึงพุทธคุณก่อน
    แล้วจะรู้ว่าแต่ละองค์นั้นไม่แพงเลย
    พระองค์ละเป็นแสน
    สู้พระองค์ละ 100 หรือ 150 ครูบาไม่ได้เลย
    ส่วนท่านที่รู้พุทธคุณแล้วเต็มที่ครับปัจจัยทุกบาท เข้าบัญชีครูบาคำเป็ง
    เพื่อสร้างเสนาสนะสงฆ์
    สำนักสงฆ์มะค่างาม (อาศรมสุขาวดีวราราม)
    หมู่ที่ 1 บ้านท่าเดื่อ ต.ท่าขุนราม อ.เมืองกำแพงเพชร
    โอนเงินเข้าบัญชี
    พระเป็ง ชโย ฐิตปัญโญ
    ธนาคาร กสิกรไทย
    บัญชีออมทรัพย์ สาขาคลองลาน
    หมายเลขบัญชี284-2-62625-3
    พระแม่ยิรีรุ่นแรก
    เล่าลือในเรื่องโชคลาภ
    เป็นปางหนึ่งของเจ้าแม่กวนอิมปางอิทธิ์
    ยุคแรกท่านเรียกว่า กวนอิมดำ
    ให้บูชา 300 บาทครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->[​IMG]
    คำอธิบายภาพ
    1.รูปหล่อครูบาคำเป็ง รุ่นแรก 150 บาท
    รุ่นนี้เรียกว่าแก้วสารพัดนึก
    2.เจ้าแม่กวนอิมประทับมังกร 100 บาท
    รุ่นนี้หายห่วงครับเย็นสบายเมตตานำหน้า
    3.แม่อุมาหลังแม่กวนอิมขนาด 4.9 เซ็นต์ 250 บาท(มีแต่สีเขียวไม่ได้ลงสามกษัตรย์ครับ)
    รุ่นนี้แรงมากสองพลังเทพผู้เป็นใหญ่มาร่วมมือสร้างวัดให้ครูบาคำเป็ง
    4.จตุคามหลังเจ้าแม่กวนอิมขนาด 4.9 เซ็นต์ 250 บาท
    มีสีขาวสีเดียว สวยมาก มาแบบบุญฤทธิครับ
    5.จตุคามหลังจอบฝังเพชรหน้าทั่ง 2 เม็ดใหญ่ ขนาด 4.9 เซ็นต์ 350 บาท(new)
    ครบเครื่องครับ ลองยิง 10 นัดเก้านัดไม่ออก นัดที่สิบออกแต่หายไปเลย
    ไม่ฝังเพชรหน้าทั่ง (รูปลักษณ์เหมือนกัน 250 บาท )
    ถ้าไม่เกี่ยงว่าองค์ใหญ่พกติดตัวจะทำมาหากินดี มีพลังเทพหนุนนำ
    จอบครูบาสีทอง ที่ฝังในจตุคาม 150 บาท
    เอาไว้ทำมาหากินองค์เล็กดี
    6.แม่ชิลีเรียกทรัพย์ ปู่กดพิมพ์เอง 200 บาท
    พลังบุญฤทธิ์เจ้าแม่ต้องการให้ลูกหลายศิษย์ร่ำรวย
    7.แม่ย่าโชคเศรษฐี ปู่กดพิมพ์เองผสมเกสา เสก 10 ปี 300 บาท(new)
    พระแม่กวนอิมปางอิทธิฤทธิ์
    8.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อดิน มีสีดำกับสีขาวขุ่นองค์ใหญ่ 200 บาท(new)
    9.พระกำแพงโชคเศรษฐี (จันทร์ลอย) 300 บาท(new)
    10 พระรูปเหมือนหลวงปู่ลงมหาอุดต์เต็มกำลังองค์ใหญ่ 500 บาทเสก 10 ปี
    หมดแล้วครับ
    รุ่นนี้ปู่บอกยิงไม่ออก ในขณที่รุ่นอื่นไม่เคยบอก แต่ยิงไม่ออกเช่นกัน
    11.ขุนคำป้อรุ่นแรก 300 บาท ( มี 6องค์)(new)
    หมดแล้วครับ
    12.เทพกามา สวยแต่สีไม่สวยเพราะปู่เอาไปแช่น้ำยาว่านบางองค์เขียวไปเลยก็มี บางองค์เขียวครึ่งๆ
    แต่เป็นการเพิ่มพุทธคุณจากน้ำว่านครับ 150 บาท
    13.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อว่านเต็มๆผสมเกสาเยอะมากองค์ใหญ่ 700 บาท(new)
    14.ปลัดไม้รักดำ หมดครับ

รายการที่ไม่มีภาพแต่สามารถคลิกดูที่ชื่อได้ จะลิงค์ไปที่ภาพ

นางกวัก องค์ละ 100บาท
    .แม่อุมารุ่นยิมนาสติก องค์ละ 300 บาท
    แม่อุมารูปแม่เป๋อเนื้อน้ำมัน องค์ละ 200บาท
    พระสมเด็จเนื้อมวลสารเหล็กน้ำพี้ องค์ละ 150 บาท มีประมาณ 20 องค์
    ขุนแผนภาคสวรรค์หลังขุนคำป้อ องค์ละ 150 บาท มีประมาณ 10 องค์
    ขุนแผนแกะจากเถาวัลหลง 150 บาท
    สมเด็จไม่ไผ่ตัน องค์ละ 150 บาท
    สมเด็จไม้รักดำ องค์ละ 100 บาท
    เหรียญเจ้าแม่กวนอิมพันมือ เหรียญละ 100บาท
    พระซุ้มกอ องค์ละ 200บาท

พระแกะจากเครือเถาหลง 150 บาทครับ

ท่านใดหรือคณะใดมีความประสงค์จะสร้างเสนาสนะสงฆ์ถวายเป็นพุทธบารมี กับหลวงปู่คำเป็ง โดยประสงค์จะสร้างเฉพาะอย่างๆ เช่น ห้องน้ำ หอระฆัง กุฎิพระ ถังน้ำประปา โดยบริหารทั้งหมด เช่นซื้อวัสดุ จ้างแรงงาน และเขียนว่าคณะได บุคคลใดเป็นผู้สร้างก็สามารถทำได้ครับ หากไม่ประสงค์จะร่วมรูปแบบของปัจจัย เบอร์โทรหลวงปู่ 087-8059760
    แจ้งความประสงค์ไปที่หลวงปู่โดยตรง หลวงปู่จะชี้สถานที่ให้

หรือสายเทพทั้งหลายที่มีความประสงค์จะสร้างบารมีในสายเทพ
    จะขอสร้าง
    ตำหนักเจ้าแม่กวนอิม
    ตำหนักแม่อุมา+ศิวะ
    ตำหนักพระพิคเนศวร
    สามารถจองสร้างได้นะครับ
    จะได้รับบารมีแบบเต็มๆจากพระผู้เป็นเจ้า

ส่วนปู่เอง ปัจจัยที่ได้ในขณะนี้ ปู่สร้างตามความจำเป็นเช่นขณะนี้กำลังจะทำห้องน้ำ และจะปรับปรุงกุฎิ

แจ้งมาด้วยความเคารพครับ

<!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

6. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โคม ช่วยเก็บรายการ
    7 1 องค์ครับ 300
    9 1 องค์ครับ 300
    12 2 องค์ครับ 300
    13 1 องค์ครับ 700

รวม 1600 บาทครับ โอนปัจจัยแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

7. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขออีกครั้ง
    เมลที่แล้วเป็นเมลเปล่า
    mrkangwan@yahoo.com

8. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

HA HA HA ของดีๆมีน้อยครับ หลวงปู่บอกว่าอาจจะยังมีเหลืออีกครับ คงต้องรอท่านมา กทม.แล้วครับ ตอนนี้ที่วัดน้ำท่วมหนักมากครับ สูงกว่าเที่ยวที่แล้วอีก คงได้บูรณะกันเพิ่มอีกแล้วครับ ทุกท่านที่ยังอยากบูชาลงชื่อจองไว้ก่อนครับ ถ้ายังมีเดี๋ยวจะจัดให้ครับ ส่วนเจ้าแม่กวนอิมเขากวางแกะ มีแน่นอนครับแต่ยังไม่เห็นรูปร่างคงต้องรอลุ้นกันไปก่อนครับ

9. cc192

cc192 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านโคมฉาย
    ขอจองพระเครื่องของหลวงปู่ดังรายการดังนี้ครับ
    1.รูปหล่อครูบาคำเป็ง รุ่นแรก 150 บาท
    2.แม่ชิลีเรียกทรัพย์ ปู่กดพิมพ์เอง 200 บาท
    3.แม่ย่าโชคเศรษฐี ปู่กดพิมพ์เองผสมเกสา เสก 10 ปี 300 บาท
    4.เทพกามา 150 บาท
    5.ยอดขุนพลชากังราวเนื้อว่านเต็มๆผสมเกสาเยอะมากองค์ใหญ่ 700 บาท รายการนี้ 2 องค์ = 1,400 บาท
    6.แม่อุมารุ่นยิมนาสติก องค์ละ 300 บาท
    7.พระสมเด็จเนื้อมวลสารเหล็กน้ำพี้ องค์ละ 150 บาท
    8.ขุนแผนแกะจากเถาวัลหลง 150 บาท
    9.พระซุ้มกอ องค์ละ 200บาท
    10. เจ้าแม่กวนอิม หลังเพชรหน้าทั่ง 150 บาท

รวม 10 รายการ 11 องค์เป็นเงิน 3,150 บาท ครับ

ใคร่ขอคำยืนยันว่าจะได้ตามรายการนี้ แล้วจะรีบโอนเงินไปให้โดยด่วนเลยครับ

10. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] กับ ทุกท่าน ขอรับ

11. โคมฉาย

รับทราบครับ

12. โคมฉาย

มีทุกรายการครับ
    โอนเงินแล้วโพสสลิบ
    พร้อมแจ้งที่อยู่ได้เลยครับ

13. cc192

cc192 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ จะโอนให้พรุ่งนี้ แล้วแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

14. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    คนที่ฝึกพลังจักรวาลมาแล้ว หรือพอเป็นอยู่บ้าง อยากให้ลองเอาพระของหลวงปู่ร่วมในการส่งพลังรักษาผู้อื่นดูครับ ก่อนหน้านี้ผมเองเคยใช้คริสตัลเป็นเครื่องมือประกอบการรักษา แต่เดี๋ยวนี้ใช้แม่อุมาของหลวงปู่ครับ การดึงพลังจะแรงขึ้นไปอีกแบบ และการส่งพลังจะแปลกไปกว่าเดิม แต่ประสิทธิภาพในการใช้รับรองว่าเยี่ยมครับ

15. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เรียนคุณ โคมฉาย
    ผมขอจอง 2รายการตามนี้ครับ
    7.แม่ย่าโชคเศรษฐี ปู่กดพิมพ์เองผสมเกสา เสก 10 ปี 300 บาท(new)
    9.พระกำแพงโชคเศรษฐี (จันทร์ลอย) 300 บาท(new)
    รวม 2รายการ จำนวนเงิน 600บาท ผมโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
    ขอบคุณครับ
    nongnooo...

16. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ว่าด้วยการสัมผัสพลังพระ หลายท่านที่ได้พระของหลวงปู่คำเป็งไป ลองสัมผัสพลังงานเบื้องต้นกันดูดังนี้นะครับ สำหรับผม จะมีวิธีสัมผัสพลังงานในพระอันเป็นวิธีเบื้องต้นสองวิธีครับ วิธีแรกคือการใช้ปลายนิ้วของเราเป็นเครื่องสัมผัส จะใช้นิ้วโป้ง นิ้วชี้ และนิ้วนางกลางนี้ครับจับที่องค์พระ หรือใช้เพียง นิ้วโป้งและนิ้วชี้ ลองจับดูเบาอย่ากดแรงเกินไปนักท่านอาจรู้สึกถึงกระแสไฟฟ้าดูดที่นิ้วมือของเราได้อย่างน่าอัศจรรย์ สองลองใช้การวางพระในฝ่ามือ พระจะส่งกระแสดูดที่ฝ่ามืของเราได้ อย่างไรก็ลองดูได้นะครับได้ผลอย่างไรก็เล่าสู่กันฟังบ้างสวัสดีครับ

17. วิมังสา

วิมังสา เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    แจ้งการรับของ

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    แต่ไม่สมบูรณ์ คุณโคมฉายทำรูปหลวงปู่เป็นรู(แมกซ์) ครับ
    ผมขอประท้วง(ติง)ครับ ทั่นประธาน

18. โคมฉาย

รับทราบ
    อนุโมทนาครับ

19. โคมฉาย

ไม่เอา
    ส่งคืนได้นะ
    555

มีคนได้รับรูปหลวงปู่ไม่กี่คนนะครับ
    เพราะผมมีไม่กี่แผ่น
    อย่าเอามาพูดในที่สาธารณะ
    เดี่ยวจะมีคนตามทวง
    555

ใครได้รับรับของแปลกๆเงียบๆไว้
    เพราะของแปลกๆผมมีไม่มากครับ

555

20. roy04

roy04 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระเมื่อวานนี้ครับ แต่งานยุ่งไปหน่อย
    มีโอกาสแกะกล่องวันนี้เอง
    สภาพเรียบร้อย สมบูรณ์ดีครับ
    ขอสอบถามว่า พระที่แถมมา 2 องค์ เป็นพระอะไรครับ
    องคค์แรกน่าเป็นพระนางพญา แต่อีกองค์ ไม่ทราบครับ ทรงยาวรี
    ช่วยบอกด้วยครับ เวลาบูชาจะได้อธิษฐานถูกองค์ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้