พรปีใหม่ โดย...หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย เทพออระฤทธิ์, 10 เมษายน 2008.

1. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4
    พรปีใหม่ <O:p</O:p

ปีใหม่นี้หลวงพ่อเอาพรอะไรมาแจกครับ พรอันใดที่ประเสริฐสุดประเสริฐสุดกระผมขอรับจากหลวงพ่อครับ<O:p</O:p
    ที่พระพุทธเจ้าว่าสิ่งที่เป็นมงคล พระพุทธเจ้าตรัสไว้ 38 อย่าง วันนี้เอามา 3อย่างนะ คือว่า <O:p</O:p
    อะเสวะนา จะ พาลานัง ปัณฑิตานัญจะ เสวะนา ปูชา จะ ปูชะนียานัง เอตัมมังคะละมุตตะมัง<O:p</O:p
    นี่เป็นบาลีนะ ถ้าเป็นภาษาบาลีนะ ถ้าเป็นภาษาไทยก็คือ <O:p</O:p
    การไม่คบคนพาล คนชั่ว 1<O:p</O:p
    คบแต่คนดี 1<O:p</O:p
    บูชาบุคคลที่ควรบูชา 1<O:p</O:p
    จัดว่าเป็นอุดมมงคล นี่แหละพรใหญ่ ปีนี้ พ.ศ. 2527 ใช่ไหม ตามที่เขาพูดกันรุดลงเขาบอกว่า ปี 2327 เป็นปีที่ประเทศไทยทรุดที่สุด พอขึ้น พ.ศ. 2527 ต่อนี้ไปจะเริ่มดีขึ้น ไม่เดินลง พุ่งขึ้นตามลำดับ<O:p</O:p
    ฉะนั้น ถ้าบังเอิญวัตถุจะรุ่งเรืองก็ขอให้ใจรุ่งเรืองด้วย<O:p</O:p
    เป็นอย่างครับที่หลวงพ่อบอกว่าพรใหญ่

2. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    ขอบคุณคับ คุณ teporarrit ขอให้ได้รับพรอันประเสริฐในวันปีใหม่นี้นะคับ
    โมทนาด้วยนะคับ ^^

3. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    พระพุทธเจ้าท่านสนใจมาก ก่อนเดินทางมาบ้านสายลม ก็ขึ้นไปหาพระท่าน ถามว่ากำลังใจของญาติโยมเวลานี้เป็นยังไง ท่านบอกว่าดีมาก จิตใจของทุกคนดีขึ้นตามลำดับไม่ลดตัวลง และท่านก็เลยสั่งว่า<O:p</O:p
    อันดับแรก ขอทุกคนจงปลอดภัย<O:p</O:p
    อันดับที่สอง ให้มีความปรารถนาสมหวังทุกอย่าง<O:p</O:p
    อันดับที่สาม ขอจงรวยมากๆ<O:p</O:p
    (rose) (rose) (rose) สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้ลูกๆชาวเวปพลังจิตทุกๆท่าน สมหวังดังที่พระองค์ทรงให้พร3ประการนี้ด้วยเทอญ พระพุทธเจ้าข้า(rose) (rose) (rose) ^-^

4. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

อนุโมทนา ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ