หลักสูตรครูสมาธิ หลวงพ่อวิริยังค์ สิรินธโร (แนะนำค่ะๆ^v^)

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย pingjeedz, 8 กรกฎาคม 2008.

1. pingjeedz

pingjeedz สมาชิก

วันนี้อยากเอาสิ่งดีๆมาฝากพุทธศาสนิกชนและเพื่อนมนุษย์ด้วยกันนะคะ...
    เป็น หลักสูตรครูสมาธิ ในเครือของ วัดธรรมมงคล
    โดย หลวงพ่อวิริยังค์ สิรินธโร

ฟังดูชื่อหลักสูตรแล้ว อาจจะคิดว่า
    เป็นหลักสูตรที่เหมาะสำหรับผู้ที่จะฝึกไปเป็นครูสอนสมาธิ
    แต่จริงๆแล้วไม่ใช่เลยค่ะ!!! หลักสูตรนี้ เหมาะกับ ทุกเพศ
    ทุกวัย ทุกศาสนา ทุกเชื้อชาติ เลยค่ะ
    หลวงพ่อได้จัดหลักสูตรนี้ขึ้นจนมาถึงรุ่นที่ 22 กำลังรับสมัครรุ่นที่ 23 ค่ะ
    มีคนจำนวนมากที่สนใจในหลักสูตรนี้ ตอนนี้เรียนจบหลักสูตรครูสมาธิ
    เป็นรุ่นที่ 22 เรียบร้อยแล้วค่ะ ดิฉันเองเรียนที่สาขาที่ 1 บ้านอ.อำนวย
    หลวงพ่อบอกว่า "คนกรุงเทพฯที่มีบุญยังมีอีกมาก แต่ยังไม่ -
    มีโอกาสได้เรียนรู้การฝึกสมาธิ" ท่านอยากให้เรา
    ได้เรียนรู้ถึงประโยชน์ของพลังจิตที่เราจะต้องได้ใช้อย่างแน่นอนค่ะ
    ดิฉันกล้ารับรองเลยค่ะว่า "เมื่อเรียนจบแล้ว ไม่มีใครที่ไม่เปลี่ยนแปลง"
    ที่ดิฉันกล้าพูดเช่นนี้ ก็เพราะดิฉันได้ลองพิสูจน์มาแล้วค่ะ​

ดิฉันยังเป็นเด็กวัยเรียน ได้ใช้สมาธิในการท่องจำหนังสือสอบ
    และเวลาอาจารย์อธิบาย เราฟังครั้งเดียวก็เข้าใจค่ะ (เหมาะกับเด็กอย่างยิ่งค่ะ)
    ใจก็เย็นลง มองโลกในแง่ดี เวลาจะทำบาป ก็จะมีตัวสติคอยเตือนตลอดค่ะ
    คือ ไม่ได้โฆษณานะคะ แต่ปัจจุบัน มีคนมองข้ามในการนั่งสมาธิไป
    ว่า ไม่สามารถนำมาใช้อะไรได้หรอก แต่หากได้เรียนแล้ว
    จะทราบทันทีค่ะว่าประโยชน์นั้น มหาศาล เลยค่ะ!!!
    หลักสูตรนี้ครอบคลุมทั้งภาคทฤษฎีและปฏิบัติเลยค่ะ
    ที่บ้านดิฉันได้เรียนกันทั้งครอบครัวเลยค่ะ ^v^
    สิ่งที่ได้นอกเหนือจาก การสะสมพลังจิต แล้วนั้น
    ยังได้ มิตรภาพดีๆ จากเพื่อนกัลยาณมิตรด้วยกันด้วยค่ะ
    ยิ่งถ้าเป็นเยาวชนนะคะ อยากแนะนำให้มาฝึกสมาธิกันนะคะ
    จะสามารถช่วยเรื่องการเรียนได้ดีทีเดียวเลยล่ะค่ะ
    วันนี้ก็ได้แนบ ระเบียบการหลักสูตรครูสมาธิ มาให้โหลดด้วยนะคะ...
    มีหลายสาขาค่ะ เลือกเรียนในสาขาที่สะดวกตามแต่ละท่านนะคะ
    หรือหากต้องการ ข้อมูลเพิ่มเติม ก็โทรถามตามเบอร์ในนั้นได้เลยค่ะ
    หรือก็โพสท์ถามได้เลยนะคะ และนี่ล่ะค่ะสิ่งดีๆที่ดิฉันนำมาฝากค่ะ...
    ยังไงลองหาเวลามาฝึกนั่งสมาธิที่ถูกต้องกันนะคะ...
    ไม่มีค่าใช้จ่ายสำหรับการเรียนการสอนนะคะ​

**ดีใจที่ได้เกิดมาพบพระพุทธศาสนา**
    **ดีใจที่ได้เกิดมาเป็นมนุษย์**
    **ดีใจที่ได้เกิดมาอวัยวะครบ 32 ประการ**
    **ดีใจที่เกิดมาได้เรียนหลักสูตรของหลวงพ่อ**
    **ดีใจที่เกิดมาได้ทำอะไรเล็กๆน้อยๆให้กับหลวงพ่อ**

(||) Download (||) ระเบียบการหลักสูตรครูสมาธิ ของ หลวงพ่อวิริยังค์ สิรินธโร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2008
  2. kriengkripob

kriengkripob เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาบุญ ขอท่านพระยายมราชโปรดโมทนาบุญและเป็นสักขีพยานบุญครั้งนี้ด้วยเทอญ.....สาธุ

3. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลทั้งปวงด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอเป็นกำลังในการทำความดีของท่านต่อไป และได้พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญ

ถนอม สุพัตรา ถกนธ์ พร้อมครอบครัวและญาติมิตร
    และขออุทิศบุญทั้งปวงแด่เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปทุกนามเทอญ