ตาเคลิ้ม พายเรือไปเที่ยวเมืองนรกนานถึง ๗ วัน โดย หลวงพ่อจรํญ วัดอัมพวัน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ชนะ สิริไพโรจน์, 28 ธันวาคม 2008.

1. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14

ตาเคลิ้มพายเรือไปเที่ยวเมืองนรกนานถึง ๗ วัน
    จากหนังสือ กฎแห่งกรรม

2. มาจากดิน

มาจากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

10
  3. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

14
    ***สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องพระเจ้าจักรพรรดิ***

ในศุภวาระดิถึขึ้นปีใหม่ ๒๕๕๒...

ขอกราบอาราธนาพุทธบารมี ของสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า
    และพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ โปรดเมตตาประทานพรอันเลิศประเสริฐสุด
    แด่ สมาชิกเว็บพลังจิตทุกท่าน
    และผู้ที่เข้ามาเยี่ยมชมทุกท่าน
    จงประสบแด่่ความสุข ความเจริญในธรรมสัมมาปฏิบัติ
    ปราถนาสิ่งใดที่ชอบประกอบด้วยธรรม ขอจงสำเร็จโดยพลัน เทอญ.

ศูนย์พุทธศรัทธา
    สำนักปฏิบัติพระกรรมฐานสาขาวัดท่าซุง
    เพียงท่านแวะชมและโมทนาท่านก็จะได้บุญได้กุศลตามกำลังใจของแต่ละท่าน

4. หนูแว่น

หนูแว่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2007
    นรกนี่มันมีหลายรูปแบบจริงๆ อยากจะรู้ ต้องศึกษากันต่อไป

5. วังพญา

วังพญา เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาสาธุที่เอาเรื่องมาลงให้ได้อ่านกันค่ะ

สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องพระเจ้าจักรพรรดิ ที่คุณชนะ เอามาลงก็สวยงามมากค่ะ ขออนุญาติก๊อบลงเครื่องไว้ดูหน่อยน๊ะค๊ะ หุหุ