พระดีคู่ชีวิต!!!หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล,หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน!!!แรงสวนทุกกระแสความนิยม 10/01/57

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สายน้ำเพชร, 24 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สายน้ำเพชร

สายน้ำเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    พระชัยวัฒน์รวยทันใจ เนื้อเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล หมายเลขประจำองค์พระ ๗๔๖ พร้อมกล่องเดิม
    องค์นี้พระสวยหล่อมือติดเต็ม เม็ดพระศกเป็นหนามแหลม สวยงามเข้มขลังเหมาะสำหรับท่านที่กำลังมองหาพระสวยๆบูชาประจำกายครับ หากคิดจะเก็บพระชุดเหล็กน้ำพี้ของหลวงปู่หมุน ก็เหลือแต่พระชัยวัฒน์นี้ล่ะครับที่ราคายังพอเอื้อมถึงในตอนนี้ พระกริ่งราคาไปไกลแล้วครับ อารธนาบูชาติดตัวพระชัยวัฒน์นี้ล่ะครับเหมาะสมเป็นอย่างยิ่ง บูชาเพื่อความโชคดีมีชัยชนะสำเร็จสมประสงค์ทุกประการ ขนาดองค์ไม่ใหญ๋โตห้อยง่าย เลี่ยมทองแขวนกำลังสวยงามไม่เปลืองค่าทอง และที่สำคัญพุทธคุณดุจเดียวกับพระกริ่งเหล็กน้ำพี้ที่ราคาเรือนแสนครับ
    สนใจสอบถามได้ทาง PM
    ปิดรายการครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2013
  2. สายน้ำเพชร

สายสร้อยเชือกร่มอย่างดีพร้อมห่วงทองคำ ห้อยพระได้สององค์ หน้าเป็นห่วงเล็กและหลังเป็นแบบเกลียวถอดเข้าออกได้ สั่งทำมาแล้วไม่ได้ใช้ ท่านใดอยากได้สายสร้อยไปห้อยพระเลี่ยมทองราคาเบา สนใจสอบถามได้ครับผม น้ำหนักโดยประมาณเกือบๆ 3กรัม ตอนสั่งทำจ่ายไป 3700 บาท....
    แบ่งไปใช้เบาๆที่ 2950 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2013
  3. วรรตน์77

วรรตน์77 Active Member

สนใจรายการนี้ครับขอทราบราคาด้วยครับ

4. สายน้ำเพชร

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ โค๊ดมะ วัดป่าหนองหล่ม ลป.หมุน เหรียญดีพิธีเจริญลาภ ประสบการณ์ครบเครื่องครับ
    เหรียญสวยผิวรุ้งเดิมที่สุด เม็ดประคำเต็มไม่มีล้ม สวยแบบนี้นานๆมีมาให้เก็บบูชากันซักเหรียญ อย่าพลาดนะครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่ตอนนี้กำลังร้อนแรงเป็นอย่างยิ่ง
    บูชา 13000 บาท

ขนาดไฟล์:
      70.5 KB
      เปิดดู:
      1,961
      ขนาดไฟล์:
      91 KB
      เปิดดู:
      168
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2013
  5. สายน้ำเพชร

เหรียญหลังหนุมาน ลพ.กวย ชุตินธโร
    เหรียญผิวเดิม น้ำทองเหลืองอร่าม ห่วงเดิมๆยังอยู่ครบ เหรียญไม่เคยผ่านการบูชามาก่อนเลย เป็นเหรียญที่ประสบการณ์สูงมากจริงๆครับ สำหรับเหรียญหลังหนุมานของหลวงพ่อ
    รายการนี้มีผู้จองไว้แล้วครับ
    สนใจสอบถามได้ทาง PM หรือเข้าชมร้านค้ามาตรฐาน ลิงค์ด้านล่างครับ
    <a href="http://www.web-pra.com/Shop/BarameePuttachod" target="_blank">รับเช่า-ให้เช่า พระเครื่อง ออนไลน์ - บารมีพุทธโชติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม</a>

ขนาดไฟล์:
      109.8 KB
      เปิดดู:
      2,304
      ขนาดไฟล์:
      104.3 KB
      เปิดดู:
      369
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2013
  6. สายน้ำเพชร

เหรียญหลังยันต์ ไตรสรณคมณ์ หลวงพ่อกวย ชุตินธโร
    เหรียญสวยผิวเดิมประกายรุ้งน้ำทองบางๆ สวยงามและดั้งเดิมสุดๆครับเหรียญนี้ การันตีด้วยดีกรี ที่3 งานศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ (โซนบี) ถ.แจ้งวัฒนะ จัดโดย กองทัพเรือ ปี2556
    สนใจสอบถามได้ทาง PM

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  7. สายน้ำเพชร

หากสงสัยหรืออยากสอบถามรายละเอียดนอกเหนือจากที่แจ้งไว้ในกระทู้ประการใด ท่านสามารถติดต่อได้ทั้งอีเมล์ sainumpetch@gmail.com ,ทาง PM หรือที่เบอร์โทรศัพท์ 08-8186-6191 (สะดวกและรวดเร็วที่สุดครับ)
    รายละเอียดบัญชีธนาคาร : ชื่อบช. ศิริพรรษ โชติพินทุ
    บช.ออมทรัพย์ เลขที่ 1-6621-6771-5
    ธ.ไทยพาณิชย์
    *** การจองพระ ขอสงวนสิทธิ์ทำการจอง และโอนเงินไม่เกิน 3วัน หากมีการผิดพลาดประการใด ท่านสามารถคุยกันได้ในแต่ละกรณี แต่หากเกิน กำหนด3 วัน ขอสงวนสิทธิ์ยกเลิกการจอง เพื่อให้สมาชิกท่านอื่นจองต่อได้ โดยมิต้องแจ้งให้ท่านทราบนะครับ***

8. eow1

eow1 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอทราบราคา 2 องค์นี้ครับ

9. สายน้ำเพชร

พระผงดวงเศรษฐี หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    พระที่มากด้วยประสบการณ์ตั้งแต่ช่วงต้นๆ ลูกศิษย์ยุคแรกๆที่บูชาพระของหลวงปุ่ทุกท่านทราบดี และต่างต้องมีบูชาติดตัวทุกคนครับ ปัจจุบันมีความต้องการและราคาเพิ่มขึ้นทุกขณะครับ เป็นไปตามคำพูดของหลวงปู่ท่านทุกอย่างจริงๆ
    องค์นี้เนื้อโซนเทา รายละเอียดคมชัดสวยงาม พร้อมกล่องเดิมๆ
    สนใจสอบถามได้ทาง PM หรือเข้ามาร้านพระมาตรฐานได้ที่
    <a href="http://www.web-pra.com/Shop/BarameePuttachod" target="_blank">รับเช่า-ให้เช่า พระเครื่อง ออนไลน์ - บารมีพุทธโชติ - 1 : เว็บ-พระ.คอม</a>

ขนาดไฟล์:
      115.8 KB
      เปิดดู:
      1,872
      ขนาดไฟล์:
      105.8 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      110.2 KB
      เปิดดู:
      117
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2013
  10. สายน้ำเพชร

แจ้งไปทาง PM แล้วนะครับ ขอบพระคุณสำหรับการเข้าชมและสอบถามครับ ^^

11. สายน้ำเพชร

พระชุดวัดปราสาท ปี2506 พิมพ์พระสังกัจจายน์
    พระดีพิธีสุดยิ่งใหญ่ในประวัติศาสตร์ของการปลุกเสกพระ ของเมืองไทยอีกพิธีนึงเลยทีเดียวครับ สร้างจากเนื้อผงเก่าที่ชำรุดแตกหัก ของพระสมเด็จบางขุนพรหม และผงวิเศษอื่นๆอีกมากมาย รวมสุดยอดการปลุกเสกจากเกจิดังทั่วฟ้าเมืองไทยแห่งยุค แทบทุกองค์ที่กราบไหว้ได้อย่างสนิทใจ และมีประสบการณ์อันโดดเด่นในยุคนั้น ต่างได้รับนินมต์มาร่วมพิธีปลุกเสกใหญ่ของวัดปราสาททุกองค์ครับ
    พระสังกัจจายน์องค์นี้พิมพ์ทรงคมชัดลึก เนื้อหาแก่มวลสารของพระสมเด็จที่นำมาใช้กดพิมพ์สร้างพระมากจริงๆ ได้จากเจ้าของเก่าที่ไปเช่าบูชามาจากวัดในสมัยนั้นครับ ดูได้จากเนื้อหาและพิมพ์ทรงตามภาพนะครับ อยากได้พระดีที่มีผงพระสมเด็จวัดบางขุนพรหมผสมอยู่เป็นจำนวนมากไว้บูชาแทนพระสมเด็จองค์เป็นล้าน บูชาพระของวัดปราสาทพุทธคุณไม่แตกต่างกันครับ ยิ่งเป็นพิมพ์พระสังกัจจายน์ด้วยแล้ว โภคทรัพย์อุมดมสมบูรณ์จริงๆครับ องค์นี้แบ่งบูชาราคาพิเศษ
    สอบถามได้ทาง PM ครับ

ขนาดไฟล์:
      58.3 KB
      เปิดดู:
      1,957
      ขนาดไฟล์:
      62.7 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      84.6 KB
      เปิดดู:
      117
  12. poe

poe Active Member

10 กรกฎาคม 2005
    ขอสอบถามราคาครับผม

13. สายน้ำเพชร

แจ้งให้ทราบทาง PM แล้วนะครับ ขอบพระคุณครับสำหรับการเข้าชมและสอบถาม

14. สายน้ำเพชร

ของที่ใช้อธิษฐานได้เร็วและแรงของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    ลูกแก้วสารพัดนึก แร่เขาอึมครึมทั้งลูก ขนาด 3.0 เซนติเมตร ของหลวงปุ่หมุน ฐิตสีโล เป็นลูกแก้วเนื้อสุดพิเศษ ที่ตัวจริงนั้นหาได้ยากมากๆ เนื่องจากสร้างจากแร่เขาอึมครึมที่เป็นธาตุชนิดพิเศษ พบอยู่ตามป่าเขาในดงลึกลับเท่านั้น ได้มีผู้ค้นพบและนำมาถวายให้กับหลวงปู่ โดยหลวงปู่ท่านตรวจสอบแล้วว่าเป็นแร่ธาตุที่มีคุณวิเศษอยู่ในตัว หรืออีกนัยยะคือมีเทวดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์คอยปกป้องพิทักษ์รักษาเอาไว้ครับ โดยหลวงปุ่ได้รับจากลูกศิษย์ที่นำมาถวาย แล้วเสกตั้งธาตุหนุนธาตุตามกรรมวิธีของท่านอีกครั้งหนึ่ง ซึ่งลูกแก้ววิเศษนี้ใช้อธิษฐานขอได้ตามแต่ใจคิด เป็นวัตถุมงคลที่ใช้ได้ทั้งด้านคุ้มครองป้องกันภัยและส่งเสริมดวงชะดาบารมีของผู้บูชา หากยิ่งหมั่นภาวนาฝึกจิตโดยใช้ลูกแก้วนี้เป็นสื่อ จะยิ่งพบกับความหัศจรรย์ที่ซ่อนเล้นอยู่ภายในวัตถุธาตุชิ้นนี้ โดยทั้งหมดได้มีผู้ที่ฝึกและปฎิบัติยืนยันมาเช่นนั้นครับ มิได้กล่าวอ้างลอยๆแต่อย่างใด
    ลูกแก้วลูกนี้ได้รับมาโดยตรงจากผู้ที่เก็บรักษาเอาไว้เป็นอย่างดี นั่นคือท่านอ.จ่อย สิริคุตโต แห่งสำนักสงฆ์วัดเวฬุวนาราม หรืออดีตท่านเจ้าอาวาสวัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว ผู้เป็นหัวแรงใหญ่ คนสำคัญคนหนึ่งในการจัดสร้างวัตถุมงคลของหลวงปุ่ ในรุ่นที่ออกโดยวัดป่าหนองหล่มทั้งสิ้น ซึ่งท่านเมตตามอบให้เมื่อคราวไปทำบุญกับท่านที่วัดเวฬุวนาราม จ.ศรีษะเกษ โดยได้รับความเมตตาจากท่านเป็นกรณีพิเศษ ด้วยการนำหมวกไหมพรม ของหลวงปู่หมุน ที่ท่านเคยใช้สวมใส่ในสมัยที่ยังดำรงขันธ์อยู่ ที่เราท่านอาจจะเคยเห็นจนชินตาจากในภาพ ที่หลวงปู่หมุนท่านชอบใส่หมวกไหมพรม โดยทั้งหมวกและผ้าอังสะจีวรของหลวงปุ่ ท่านอ.จ่อยก็ได้เก็บรักษาเอาไว้เป็นอย่างดี ท่านจึงเมตตาแบ่งนำมาติดให้ที่ลูกแก้วสารพัดนึกแร่เขาอึมครึมนี้ด้วยเช่นกัน ที่สุดของที่สุดครับสำหรับของที่หลวงปู่ท่านเคยใช้ และยิ่งเป็นหมวกที่ท่านใช้สวมอยู่บนศรีษะ อันหมายถึงมงคลอันสูงสุดแห่งองค์หลวงปุ่ และท่านอ.จ่อยยังได้เมตตาจารให้เป็นกรณีพิเศษอีกด้วย นับเป็นวัตถุมงคลที่แสนจะล้ำค่ายิ่ง ถึงมีเงินแต่ก็มิใช่จะได้ครอบครองบูชากันได้ทุกคน หากแต่ต้องอาศัยบุญบารมีของแต่ละท่าน บุพกรรมของแต่ละบุคคลกับวัตถุมงคลชิ้นนั้นๆประกอบด้วย จึงจะพึงได้ครอบครองของพิเศษเช่นนี้ครับ ผมเองเป็นเพียงแค่ผู้รักษาเอาไว้เพียงชั่วระยะเวลานึงเท่านั้นเองครับ...
    สนใจติดต่อสอบถามบูชาได้ครับ กับของพิเศษยุคต้นๆแท้ๆของหลวงปุ่หมุนจริงๆ เป็นของสุดยอดและเป็นตำนานของหลวงปู่ครับ หาเหรียญหล่อเหล็กน้ำพี้ราคาเป็นแสนยังหาง่ายกว่า ลูกอมแก้วสารพัดนึกแร่เขาอึมครึมตัวจริงของหลวงปู่ครับ...

15. tanawass

tanawass Active Member

พระผงธรรมจักร สีแดง ภูทอกที่ลงไว้ปิดหรือยังครับ

16. สายน้ำเพชร

ปิดรายการไปแล้วครับ ขอบคุณที่สอบถามครับ

17. chartap

chartap เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามคับ

ขอทราบราคาบูชาด้วยครับ

18. สายน้ำเพชร

เหรียญเบญจพิทักษ์ พระอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ
    เหรียญสวยผิวประกายรุ้ง พุทธคุณโดดเด่นและกำลังเป็นที่เสาะแสวงหาของกลุ่มผู้ศรัทธา ที่ได้รับรู้ข้อมูลต่างๆของพระอาจารย์ มากขึ้นทุกวันครับ
    สนใจสอบถามบูชาได้ทาง PM

ขนาดไฟล์:
      84.1 KB
      เปิดดู:
      2,302
      ขนาดไฟล์:
      90.5 KB
      เปิดดู:
      141
  19. ppmtm15

ppmtm15 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    ขอทราบราคาเหรียญหลังหนุมานหลวงพ่อกวย กับพระผงดวงเศรษฐีด้วยครับ ขอบคุณครับ

20. nuttapum

nuttapum Active Member

ขอทราบราคาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้