หมดแล้ว ((พระเครื่องทั่วไทย ลป.ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ จ.ระยอง มงคลดีๆที่ส่งผ่านมาถึงลูกหลานทั่วไทย ))

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย namayti, 19 เมษายน 2017.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. namayti

namayti เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเช้าวันสดใสครับ"วันครอบครัว"ขอให้รวยๆๆๆ
    มนต์เสน่ห์พ่อพราย...สง่างาม
    อภิมหาความคลาสสิค"แชมป์ประเทศไทย"

2. ปู สุเมธ

ปู สุเมธ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2015
    ผมจอง j 53 เบี้ยแก้หลวงปู่บุญครับครู
    ครูลงปิดคนละรายการ รบกวนตรวจสอบครับ

3. kmn

kmn เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอด งดงามตามเนื้อหา

4. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ปิดj55ครับ

5. namayti

สุดรักสุดหวง...ค่าดองก็แรงนิดหนึ่ง..เป็นเรื่องธรรมดา
    อนาคตวันข้างหน้า...จะเข้า 6 หลัก 7 หลัก...รึป่าวน๊าาาาา???

6. Perfectionist

Perfectionist เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินรายการนี้แล้วนะครับ รายละเอียดทาง pm ครับ
    จัดส่งพร้อมกับสีผึ้งหลวงพ่อทาบที่ค้างส่งอยู่ได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

7. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    โอนรวมครบทุกรายการแล้วครับครู
    รายละเอียดในpmครับ

8. บุญมงคล

บุญมงคล “นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา"

30 สิงหาคม 2006
    โอนเงินจำนวน 5001 บาทเรียบร้อยครับวันนี้เวลา17:21 ที่อยู่ใน inbox

9. namayti

รับทราบทุกประการนะคร้าบบ...งานเข้า เขาประเมิน ร.ร.คุณธรรมต้นแบบ ของจังหวัดอุดรธานี จะรีบตรวจสอบและดำเนินการจัดส่งให้เด้อ...ขออภัยอย่างแรง...ถึงมือครบทุกรายการแน่นอนขอรับ...ขอบพระคุณครับ...ขอให้รวยๆๆๆๆ

10. namayti

ปิด j59) ดาวแม่เนื้อหอม ดาวจอมพล หลวงพ่อผินะ ปิยธโร วัดสนมลาววรวิหาร จ.สระบุรี เลี่ยมกรอบเดิมจากวัด รับประแท้ทุกวันจ้า หายากแน่นอน สภาพนี้เปิดแบ่งพิเศษหนมๆที่ 1,450.-สุดคุ้ม..(shaj)
    ลองดูประวัติไม่ธรรมดานะครับ...แต่ราคาหนมๆ
    --------------------------------------------------------------
    ภายในบรรจุเม็ดแร่กันฟ้าผ่า หลวงพ่อผินะท่านได้สร้างขึ้นเพื่อเป็นปริศนาธรรมตามนิมิต โดยด้านหนึ่งเป็นดาวห้าแฉกอันหมายถึงพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ของภัทรกัปป์นี้ อีกด้านเป็นดาวแปดแฉกอันหมายถึงพระอรหันต์แปดทิศที่คุ้มครองทิศทั้งแปด เนื้อผสมผงอาถรรพ์ (อธิษฐานตามใจปรารถนา เมตตาแรงสุดๆ) ตลับเงินฝังพลอยชุบทองคำขาว สภาพสวยสมบูรณ์สุดๆ
    พระคาถาบูชา
    พุธ ธัง กัน ตัง สะ ระ ณัง ฮ่า พุธ ธัง กัน ตัง สะ ระ ณัง แฮ่ พุธ ธา นะ โม ยะ

คาถาสมหวัง(ปลุกเสกให้ขลัง)ถือสัจจะอธิษฐานทำใจให้นิ่งอยู่ที่ของ นะเตสุเต (สวดเท่าอายุ)

ปิดท้ายด้วย มหาสุเตนะชา คาถาบูชาหลวงปู่ จุดธูป 5 ดอก พวงมาลัยดอกมะลิหอม บุหรี่กรุงทอง

ตั้งนะโม 3 จบ อะหังสุขโต ผินะ ปิยธโร นามะเต อาจาริโยเม ภันเตโหหิ 3 จบ

ประวัติและปฏิปทา
    หลวงพ่อผินะ ปิยธโร

วัดสนมลาว (วัดไทยงาม)
    ต.โคกแย้ อ.หนองแค จ.สระบุรี
    ย้อนหลังกลับไป เมื่อวันที่ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2545 ชาวบ้านต่างเดินทางไปที่วัดสนมลาว หมู่ที่ 2 ต.โคกแย้ อ.หนองแค จ.สระบุรี ด้วยเกิดเหตุปรากฏการณ์ความมหัศจรรย์ ภายหลังการมรณภาพลงอย่างสงบของ “หลวงพ่อผินะ ปิยธโร” สิริอายุ 89 ปี เจ้าอาวาสวัดสนมลาว ร่างหลวงพ่อผินะ ปิยธโร นั่งหมดลมหายใจในท่านั่งขัดสมาธิอย่างสงบ เหตุที่ไม่ปกติเพราะท่านมรณภาพเมื่อเวลาประมาณ 05.14 นาฬิกา แต่เวลาล่วงเลยกว่า 12 ชั่วโมงแล้วร่างกายเนื้อตัวท่านยังอ่อนนิ่ม ไม่คล้ายดังคนที่หมดลมหายใจแต่อย่างใด
    ก่อนหน้านี้หลวงพ่อผินะได้ทำ หนังสือเขียนสั่งไว้ มีใจความว่า “เมื่อฉันละสังขาร ขอให้ปฏิบัติตามนี้ คือ
    ห้ามฉีดยาศพโดยเด็ดขาด
    ให้เก็บศพไว้ในสภาพนั่งขัดสมาธิ
    ให้บรรจุศพไว้ในที่เตรียมไว้ ณ สุสานผินะ
    ไม่ต้องมีการสวดศพ
    ไม่ต้องบอกคนมาก
    ห้ามเผาศพโดยเด็ดขาด
    สั่ง ณ วันที่ 4 ตุลาคม พ.ศ.2545 ลงชื่อ พระผินะ ปิยธโร พระอาจารย์ใหญ่ประธานคณะปฏิบัติธรรม วัดสนมลาววิหาร

พระพิศาลมงคลวัตร เจ้าคณะจังหวัดสระบุรี (ธรรมยุต) ในขณะนั้น กล่าวว่า ได้ทำการบรรจุศพในวันที่ 16 ตุลาคม พ.ศ.2545 และทำตามที่ท่านสั่งไว้ โดยสั่งช่างทำโลงแก้วบรรจุศพในท่านั่งขัดสมาธิ และนำไปตั้งไว้ที่สุสานผินะ ที่ท่านสั่งให้สร้างไว้แล้ว

อัตโนประวัติ หลวงพ่อผินะ ปิยธโร มีนามเดิมว่า ทวาย หาญสาริกิจ เกิดเมื่อวันที่ 1 มีนาคม พ.ศ.2456 บ้านหัวลำโพง อ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี วัยเด็กหลวงพ่อมีโรคประจำตัวรักษาไม่หาย หลังการร้องไห้ทุกครั้ง จะต้องมีอาการชักจนหน้าเขียว โยมมารดาพาไปหาหมอรักษาโรคแต่อาการไม่ดีขึ้น ครั้นพอหมดหนทางจึงได้พาบุตรชายไปหาหลวงพ่อสิน เจ้าอาวาสวัดหนองเตา ต.โนนขี้เหล็ก อ.เมือง จ.อุทัยธานี

หลวงพ่อสินระบุว่า ชื่อทวาย เป็นกาลกิณี ได้เปลี่ยนชื่อใหม่เป็นผินะ มาจากคำว่าผิน แปลว่า หันหน้า, หันหลัง, เปลี่ยนทิศทาง, ไม่แยแส, หรือเลิกคบกัน นับแต่นั้นอาการดังกล่าวได้ทุเลาลง

พ.ศ.2481 โยมบิดาได้ล้มป่วยและเสียชีวิต จึงได้บรรพชาเป็นสามเณรเพื่ออุทิศส่วนกุศล พออายุครบบวชจึงได้เข้าพิธีอุปสมบทเป็นพระภิกษุ ณ วัดหนองเต่า โดยมีพระครูอุดมคุณาภรณ์ เจ้าคณะอำเภอทัพทัน เป็นพระอุปัชฌาย์ และพระมหาอำนวย เป็นพระกรรมวาจาจารย์ ในระหว่างเป็นพระภิกษุ พระผินะได้ขออนุญาตเจ้าอาวาสออกไปจำพรรษาที่วัดเกาะเทโพ อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท ได้ศึกษาพระธรรมจากหลวงตาคำ ให้รู้ถึงสังขารร่างกายมนุษย์และสัตว์ ล้วนมีเกิด แก่ เจ็บ ตาย ร่างกายเน่าเปื่อย

พ.ศ.2481 ท่านสอบได้นักธรรมตรี และออกธุดงค์ ฝึกปฏิบัติกัมมัฏฐาน ณ วัดถ้ำตะโกพุทธโสภา อ.ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี ก่อนจะเดินธุดงค์ไปในหลายจังหวัด ในภาคเหนือ ภาคใต้ ประเทศพม่า ลาว เขมร อินเดีย

พ.ศ.2485 พระผินะได้ศึกษาและปฏิบัติธรรมกับหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต วัดป่าสุทธาวาส จ.สกลนคร, หลวงปู่ฝั้น อาจาโร, หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน และพระอาจารย์อีกหลายรูปที่ได้ฝากตัวเป็นลูกศิษย์

พ.ศ.2527 หลวงพ่อผินะจาริกธุดงค์ผ่านมาถึงวัดโบราณ บ้านสนมลาวเขาโบถส์ ต.โคกแย้ อ.หนองแค จ.สระบุรี เป็นวัดร้าง แต่มีสถานที่เหมาะสำหรับการปฏิบัติธรรม ชาวบ้านจึงนิมนต์ให้จำพรรษาที่วัดแห่งนี้ ปัจจุบันกลายเป็นวัดสนมลาว และกรมศิลปากรได้ขึ้นทะเบียนอย่างเป็นทางการ

หลวงพ่อผินะ เคยปรารภกับคณะศิษยานุศิษย์ว่า สถานที่แห่งนี้มีความเหมาะสมใช้เป็นที่ละสังขาร และได้มอบหมายให้จัดสร้างเตรียมไว้ล่วงหน้า เป็นอ่างน้ำด้านล่าง ที่ใส่สังขารอยู่ด้านบน อันเป็นปริศนาธรรม หมายถึงการอยู่เหนือพ้นน้ำ ดังเช่น บัวสี่เหล่าที่พระพุทธองค์ได้ทรงกล่าวเทศนาไว้ หรืออีกนัยหนึ่งคือ เหนือการตาย เวียนว่ายตายเกิด สำหรับสุสานที่เก็บสังขารหลวงพ่อผินะ คณะศิษยานุศิษย์ได้จัดสร้างเจดีย์ ลักษณะคล้ายองค์พระปฐมเจดีย์ครอบไว้สูงประมาณ 10 เมตร ด้านหน้ามีรูปหลวงพ่อผินะ ใต้ฐานเจดีย์เป็นน้ำ มีปลาแหวกว่าย ทุกวันจะมีสาธุชนที่ศรัทธาเลื่อมใสเดินทางมากราบไหว้สังขารหลวงพ่อผินะที่ บรรจุในโลงแก้วอยู่เป็นประจำ

หลวงพ่อผินะ ท่านเป็นพระผู้ทรงอภิญญา มีฤทธิ์ทางใจเป็นอัศจรรย์ วัตถุมงคลยอดขลัง ประสบการณ์มหัศจรรย์ ท่านสำเร็จกสิณ 10 สามารถ แสดงฤทธิ์ต่างๆได้ ตามประสงค์ รู้วาระจิตของคนอื่น ปลุกเสกวัตถุมงคลขึ้นมาเหมือนมีชีวิตจิตใจ สามารถบนบอกได้ ขอได้ พูดกันรู้เรื่อง ขอให้มีของท่าน อะไรก็ได้ ใช้ได้เหมือนกัน

คำบูชาหลวงพ่อผินะ ปิยธโร

จุดธูป 5 ดอก ตั้งนะโม 3 จบ

อะหัง สุขโต ผินะ ปิยะธะโร นามะเต อาจาริโยเม ภันเต โหหิ (ว่า 3 จบ)

คาถาบูชาวัตถุมงคลของพ่อผินะ

“นะเตสุเต” สวดเท่าอายุ ปิดท้ายด้วย “มหาสุเตนะชา”

อธิษฐานตามจิตปรารถนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2018
  11. namayti

j60) พระกรุฮอด พระเชียงแสน กรุฮอดแกะสลักจากหินจุยเจีย หายากแน่นอน สภาพนี้เปิดแบ่งพิเศษหนมๆที่ 800.-สุดคุ้ม..
    สวยสมบูรณ์

12. namayti

ปิด j61) พระกริ่งเก่า พระกริ่งขี่เรือ วัดบวรสร้าง เนื้อสัมฤทธิ์ หายากมาก รับประกันแท้ทุกวัน สภาพนี้เปิดแบ่งพิเศษหนมๆที่ 2,000.-สุดคุ้ม..
    สภาพสวยสมบูรณ์...งดงามมากคุณค่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2018
  13. namayti

ปิด j62) แพะแกะ มงคลหลวงปู่อ่ำ วัดหนองกระบอก ฤทธิ์เยอะครับฟันธง เขาควายเผือกแกะ หายากมาก รับประกันแท้ทุกวัน สภาพนี้เปิดแบ่งพิเศษหนมๆที่ 1,250.-สุดคุ้ม..(poe)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2018
  14. namayti

ปิด j63) แจกกฐิน ปี 14 มงคลหลวงปู่ทิม อิสริโก วัดระหารไร่ อ.บ้าน่าย จ.ระยอง หายากมาก รับประกันแท้ทุกวัน สภาพนี้เปิดแบ่งพิเศษหนมๆที่ 800.-สุดคุ้ม..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2018
  15. namayti

ปิด J64) คตมะพร้าว ลป.ทิม อิสริโก วัดระหารไร่ จ.ระยอง สวยสมบูรณ์ ไม่ค่อยเจอ จัดเป็นของดีหายากของหลวงปู่ครับ เปิดที่ 850.-หนมๆเลย(สักการะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2018
  16. namayti

ปิด J65) เอิ้นเขี้ยวแกะ ขี่บนหลังพญาช้าง ลป.ทิม อิสริโก แรงๆ อภิมหาเมตตามหานิยม สภาพสวยงามสมบูรณ์ครับ เปิดที่ 1,250.-หนมๆเลยครับ (poe)

17. poe

poe Active Member

10 กรกฎาคม 2005
    ปิด j65ครับ

18. poe

ปิด j62ครับ

19. namayti

...สวัสดียามเช้า...วันพฤหัสบดีคร้าบ...สวยงามรับ เนื้อไพรดำ-ทองคำ 108 ดอก...สนใจทักข้อความเล้ย...
    ปิดๆๆๆนิมนต์แล้วครับบบ

20. poe

สนใจครับ ทักที่ข้อความแล้วครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้