เพื่อการกุศล เปิดจองรุ่นของขวัญปีใหม่ ลพ.หนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์อธิฐานจิตสร้างโดยวัดป่าศรีสำราญน.ท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 18 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

รวมข้อมูล..หุ่นพยนต์

2. ฅนโคกว่าน

ข้อมูลหุ่นพยนต์อีกนิด

3. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    หุ่นพยนต์มหาบุญฤทธิ์และมหาอิทฤทธิ์(น้ำเงิน)(แดง) ของดีที่ต้องรีบบูชา

4. dalmat

dalmat เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเรียนถามพระอาจารย์ ข้าวเปลือกที่อยู่หลังหุ่นพยนต์สีน้ำเงิน คือข้าวอะไรหรอครับ

5. ไปคนเดี่ยว

ข้าวเสกครับของเทวดาเดินดินครับ(ปู่ซวง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2016
  6. ไปคนเดี่ยว

ประสบการณ์หุ่นพยนต์ครับ

ปกติหรือตลอดเวลาสำหรับผม
    มักจะต้องต่อสู้กับเรื่องคุณไสย์
    จนสามารถเรียกได้ว่าพอ ๆ
    กับการทานข้าวเลยครับทั้งเช้าเย็น
    เป็นเวลาติดต่อกันมาแล้วประมาณ 7 ปีเต็ม
    ผมเองปกติถ้าสู้กับคนที่ทำคุณไสย์ 10-20 คนมาแล้ว
    เหตุเพราะยันต์เกราะเพชร ตะกรุดมหาสะท้อน
    แลดาบฟ้าฟื้นท่านช่วยเมตตาชีวิตผมมาตลอด

จนเมื่อเข้าปีที่ 8 การต่อสู้ของคนกลุ่มใหม่
    เข้ามาแลมีการพัฒนาในเรื่องการทำคุณไสย์
    มีการเรียกพวกมารวมกันให้มากที่สุด
    ค้นหาคนที่สมาธิสูงที่สุดหรือแม้กระทั่ง
    การหาวันขึ้นในการทำ แลวางแผนกันเป็นขั้น
    เป็นตอนในการทำคือ จะแบ่งกลุ่มคนที่ทำเป็นชุด ๆ
    เมื่อคนทำชุดแรกจะ 5-10 คนล้มเพราะของสะท้อนคืน
    กลุ่มที่สองจะเข้ามารุมทำของใส่
    แลจะมีกลุ่มที่สาม แล สี่ คอยสมทบ
    จะมีการเวียนทำของใส่เป็นเช้า กลางวัน เย็น
    กลางคืน ตอนจะเช้า คือทุกช่วงเวลาของวัน
    อาการบาดเจ็บจะเริ่มตั้งแต่มึนหัว
    จนไม่สามารถนึกคำภาวนาได้ออกจริง ๆ นะครับ
    แล้วจะมีกลุ่มที่แทงมีดลงไปที่หัว
    แลจะมีกลุ่มที่แทงมีดลงไปที่ตา
    แลจะมีกลุ่มที่แทงมีดเข้าที่ท้อง
    แลจะมีกลุ่มที่แทงมีดเข้าที่หัวใจ
    แลจะมีพวกผีที่คอยถูกบังคับใช้งาน
    ให้มาขี่คอ บีบคอ หรือรุมเรา
    เมื่อทุกอย่างประดังลงมาที่ผม

ผมค่อย ๆ ถูกตัดกำลังใจไปเรื่อย ๆ
    เพราะเป็นแผนการที่จะทำให้ใจผมออกจากคุณพระ
    สรุปคือ ผมไม่เหลือใครเลย
    แต่อยู่ ๆ วันหนึ่งพี่คนหนึ่ง
    พูดถึงหุ่นพยนต์ของท่านขึ้นมา
    แล้ววันนั้นผมถูกทำของใส่หนักมากครับ
    แค่เพียงพี่เค้าอาราธนาจบ
    อาการที่มีดแทงเข้าที่ท้องก็หายไปทันที
    นั้นคือการรู้จักกับหุ่นพยนต์ของท่านครั้งแรกครับ

ด้วยกำลังของคนที่ทำของด้วยจำนวนคนที่ทำของ
    ยันต์เกราะเพชรช่วยได้ครับ
    เพียงแต่ผมจะมีอาการบาดเจ็บมากพอสมควร
    เป็นอาการเจ็บปวดปางตาย
    ประหนึ่งมีดที่แทงเข้ามาที่ตัวจริง ๆ
    แลด้วยเหตุนี้จึงมีคำสั่งจากคุณพระให้ผม
    อาราธนาท่านมาเป็นกำลังหลัก
    เพราะหากฟากนั้นมีผีเป็นทัพหลัก
    ผมเองก็มีทัพนักรบเทวดาเป็นทัพหลักครับ
    เพียงแต่ข้อแม้ที่พระท่านสั่งคือ
    ต้องเมตตานำเท่านั้น
    ห้ามบอกท่านให้ลุยด้วยสถาพของใจ
    ที่อยากจะเอาคืน ใจที่โกรธแค้น ใจที่เจ็บปวด

ต่อมาผมได้บูชาท่านมาเพิ่มเพราะ
    ใจผมมันเห็นเป็นตัวเลขขึ้นมา
    ในทุก ๆ ครั้งที่มีการรบกันจบลง
    ก็เท่ากับว่า กองกำลังที่ท่านเป็นทหารชุดแรก
    จนวันพระหนึ่งในเดือนมกราคมที่ผ่านมา
    ผมนั่งสมาธิสู้กับสิ่งที่ทางนู้นทำมา
    ผมค่อย ๆ กราบเรียนบอกกับท่านพี่พยนต์
    เหมือนการสั่งกองทัพครับว่า
    ตอนนี้ท่านต้องลงทัพกี่องค์ ๆ

การลงทัพของท่านผมดูจาก
    อาการที่เป็นที่เกิดกับตัวของผมเช่น
    ที่หัวผมมีคน 5 คนรัดคอ พี่หุ่นพยนต์ 5 องค์ครับ
    ตามจำนวนคนที่ทำคุณไสย์
    แลถ้างานไม่จบคือถ้าคนทำไม่หมอบกระแต
    หุ่นพยนต์ท่านจะไม่ยอมเลิก

การต่อสู้ของทางคนทำคุณไสย์
    วางแผนเพิ่มจำนวนคนเรื่อย ๆ
    ผมค่อย ๆ เพิ่มจำนวนองค์ท่านขึ้นเรื่อย ๆ
    จนการต่อสู้ครั้งสุดท้าย
    เลข 500 องค์ท่านขึ้นมา
    ท่านบอกกับผมว่า ให้อาราธนาเรามาให้หมดเลย
    ถ้า 500 องค์สามารถเอาศึกนี้ลงได้

ท่านอาจจะสงสัยว่า
    ผมมีได้อย่างไรกับจำนวน 500 องค์
    ยังครับตอนนี้ผมมีเพียงแค่เกือบร้อยองค์
    แต่มันเป็นสัญญาที่ให้ไว้กับท่าน ๆ มากกว่าว่า
    หากงานที่เราทำครั้งนี้จบ
    เราจะพยายามนิมนต์พี่หุ่นพยนต์มาให้ครบ
    ตามจำนวนทั้งหมดให้มากที่สุดเท่าที่จักทำได้ครับ

ทุกวันเช้าเย็นเช่นผมมีอาการหน่วง ๆ ที่หัวมาก
    ผมรู้ว่าโดนทำของก็เรียนบอกกับพี่ท่านว่า
    พี่ครับช่วยผมหน่อยครับ
    นึกภาพตามนะครับให้ลองเอาของที่หนัก 10 กก
    วางลงที่หัวนะครับแล้วอยู่ ๆ
    สภาพที่เป็นอยู่ก็หายไปเลย
    ทันทีที่บอกกับพี่ท่านจบ

เวลาที่ถูกทำร้ายตรงไหนของตัว
    เวลาที่ผมสู้ไม่ไหวเพราะผมตัวคนเดียว
    เค้าทำกันสลับทำกันเป็น 20-30 คนทั้งวันทั้งคืน
    ผมจะบอกกับพี่ ๆ ให้ท่านตีของคืนกลับไป
    เช่นตอนที่มีดปักที่ท้องผม
    ผมบอกกับพี่ ๆ ว่าขอท่านชุดแรกจัดการ
    กลุ่มคนที่ทำที่ท้องเราก่อน

พออาการที่ท้องหายทันทีเลยครับ
    อาการที่มีดเสียบเข้ามาที่หัวตีขึ้นมาทันที
    ผมก็อาราธนาท่านอีกชุดลงจัดการกลุ่มคนชุดที่สองครับสลับกันอย่างนี้ ทั้งวันทั้งคืน

ทั้งวันทั้งคืนจริง ๆ ครับ
    ทำไมเค้าต้องลงทุนทำขนาดนี้นั้นก็เพราะ
    ผมเองมีใจยกสมบัติทั้งหมดที่เราพึงจะได้
    จากที่พ่อแม่ยกให้มา
    ที่จักถวายเพื่อรักษาพระพุทธศาสนา
    แลตามวาสนาผมเองที่ต้องได้รับสมบัติทั้งหมด
    แต่เพียงผู้เดียวนั้นก็เพราะ
    เรามิได้มีใจครอบครองสมบัติเพื่อตัวเราเอง
    เราปราถนาเพียงเพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา
    แต่คนที่เค้าจ้างทำเค้าไม่ยอม
    เค้าต้องการสมบัติทั้งหมดแต่เพียงคนเดียว

พี่ถามว่าทำไมผมต้องทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา
    เพราะผมเองนั้นได้เคยตายเพราะคุณไสย์มาตลอด
    บาดเจ็บเจียนตายมาตลอด แลช่วงเวลาที่เราบาดเจ็บ
    เจียนตายนั้นแล เราเห็นแต่ผ้าสีเหลือง
    ที่เข้ามาประคองจิตของเราทั้งเช้าเย็นๆ ๆ ๆ
    เป็นเวลา7ปีเต็ม พี่ลองนึกตามนะครับ
    7ปีเต็มที่คุณพระรัตนตรัยคอยเมตตาผมมาตลอด

มันกลายเป็นความรู้คุณ มันกลายเป็นความผูกพัน
    มันกลายเป็นโลกใบนี้ช่างว่างเปล่า
    สำหรับเราเหลือเกินเราจึงอยากตอบแทนคุณพระ

ที่ผมตัดสินใจที่จะเขียนมาเพราะ
    ท่าน ๆ บอกว่าให้เขียนเถิด

ถ้าท่านปราถนาจักนำไปโพสต์
    โปรดเมตตาลบชื่อของกระผมด้วยนะครับ
    เหตุเพราะผมกลัวว่าจักมีคนมาลองวิชากับผม
    กราบขอบพระคุณท่านมากขอรับ

7. ไปคนเดี่ยว

รายการส่งวัตถุมงคล​

8. ไปคนเดี่ยว

หุ่นพยนต์มหาบุญฤทธิ์และมหาอิทฤทธิ์(น้ำเงิน)(แดง) ของดีที่ต้องรีบบูชา

มีประสบการณ์มากเลยครับ
    ได้ฟังจากพระอีกท่าน ที่ได้บูชาไปแล้วโยมมาขอไปบูชาต่อ(เป็นศิษย์หลวงพ่อวัดท่าซุงสมัยหลวงพ่อยังมีชีวิต) ได้เล่าว่าหุ่นพยนต์สีน้ำเงินจะลุ่นลึกต้องใช้สมาธิดูมากเป็นพิเศษ(ปัญญา) สีแดงจะออกแนวบู๊ลุย สรุปคอยปกป้องดูแลได้ดีมากๆ และโต้กลับกับผู้ที่คิดร้ายทำร้ายเราน่าดู55555 ขนาดดวงจิตต่างๆจะมาใกล้เรา(ผู้ที่พกหุ่นพยนต์)ยังต้องขออนุญาติหุ่นพยนต์ก่อนเลยคิดดูเอา ว่าท่านแน่แค่ไหน
    จากประสบการณ์ผู้ที่ได้บูชาและได้มโนยิทธิ​

9. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010

ไม้โดนฟ้าผ่า กับ ไม้เพชรกลับ คืออะไรครับพระอาจารย์ แตกต่างกันอย่างไรครับ

10. ไปคนเดี่ยว

ไม้ที่นำมาทำเป็นที่โดนฟ้าผ่า ขาดครึ่งตามที่ครูบาอาจารย์จะมีพลังงานสายฟ้าที่แรงมากภูติผีปีศาจและอาถรรย์ต่างๆจะเกรงกลัว ไม่กล้าเข้ามาไกล้เลย(ต้องขาดครึ่งเลยนะ แต่ที่ผ่าแล้วไม่ขาดมีพลังแต่แรงไม่เท่าขาดครึ่งเลย)

ไม้เพชรกลับ เป็นไม้ที่เกิดขึ้นกลางโพนดินรังปลวกในป่าช้า แล้วหักเองตามธรรมชาติ แล้วปักลงดิน ถูกต้องแป๊บทุกอย่างถึงจะมีฤทธิ์เดชเป็นเพชรกลับมหาสะท้อน

จัดว่าเป็นของหายากมากๆทั้งสองอย่างครับ

11. จิตหนอจิต

จิตหนอจิต เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2013
    จัดเพิ่มหุ่นพยนต์ ไปอีก สีละองค์ครับ .. ขออนุโมทนา

12. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญหุ่นพยนต์สีแดง 2 น้ำเงิน 2 ครับ

13. ไปคนเดี่ยว

รับทราบครับ:cool::cool::cool:

14. ไปคนเดี่ยว

15. ฅนโคกว่าน

เอามาโชว์บ้างครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

16. phoom5502

phoom5502 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญหุ่นพยนต์ สีแดง 1 สีน้ำเงิน 1

17. อุทยัพ

อุทยัพ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2010
    ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลเรื่องความสูงของพี่พยนต์ครับ :cool:

18. ไปคนเดี่ยว

19. PopSiriwat

PopSiriwat Active Member

12 กุมภาพันธ์ 2015
    บูชาหุ่นพยนต์สีแดง 1 น้ำเงิน 1 ครับ รวมเป็น 650 นะครับ

20. ไปคนเดี่ยว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้