ร่วมทำบุญบูชา ตะกรุดเว้นกระทำห้ามทำร้ายชุดปิดตำนานตัว"แก้"(ผนึกเหล็กไหลตาไฟกบิลมุนี) พ่ออาจารย์พล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุรุปาละ, 12 ตุลาคม 2014.

1. Aranya1

Aranya1 สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2015
    "เล่นเกมส์"

2. พรหมภาระตะ

พรหมภาระตะ เป็นที่รู้จักกันดี

"เล่นเกมส์"

3. รักจันทร์

รักจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    ปูเสื่อรอครับ...

4. รักจันทร์

ยินดีด้วยกับผู้โชคดีทุกคนครับ :cool:

5. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    แจ้งโอนค่าจัดส่งของที่ระลึกครับ
    วันที่ทำรายการ: 08/07/2015 00:21:07
    จำนวน 100 บาท
    ที่อยู่ทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    แจ้งโอนค่าจัดส่งของรางวัลครับ
    07/07/15 เวลา 20:04

7. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ยินดีกับท่านผู้โชคดีทุกท่านครับ ผมไม่มีโชคเลย น่าเสียดายจัง... แต่ก็รอร่วมสนุกในครั้งหน้าครับ ^__^

8. พรหมภาระตะ

พรหมภาระตะ เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอนเงินค่าจัดส่งครับ
    วันที่ 8-7-58 เวลา 11.02 น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2015
  9. รักจันทร์

ปูเสื่อรอฟังประสบการณ์...

หรือถ้าบ้านพี่ท่านนั้นมีพระดีๆ แล้วพี่เขาจะเอามาโชว์เป็นขวัญตาก้็ไม่รังเกียจครับ

10. master_special

master_special เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2012
    ขอ จองที่ถูกสละสิทธิ์ หรือ ตัดสิทธิ์ อันดับแรกนะครับ

11. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าจัดส่งแล้วครับ
    รายละเอียดในpm
    อนุโมทนาครับ

12. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    กลับมาเเล้วเป็นบุญตาจริงๆ ท่านเอาหลวงปู่ทวดเนื้อว่านปี 97 มาให้ส่องดูถึง 4 องค์ ทั้งพิมพ์ใหญ่ พิมพ์กรรมการ เเละยังมีทั้งพระหลวงพ่อพรหม วัดช่องเเค หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา เจ้าคุณนรและอีกมากมาย ตลอดจนพระเนื้อทองคำที่ในหลวงเสด็จเททองหล่อด้วยพระองค์อีก เห็นเเล้วเเทบกรี้ด วันนี้ฟินมาก555+

ติดตามๆเดี๋ยววจะเอาประสบการณ์ที่ได้ฟังมา มาเล่า

13. timon4

timon4 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2013
    ผมรอเก็บตก

14. audchukiat

audchukiat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2013

ประชุมข้างนอก พึ่งเข้าออฟฟิตมาครับ เดี๋ยวโอนให้วันนี้ครับ

ขอโทษด้วยที่ให้รอ

ขอบคุณมากครับ

15. audchukiat

ขอเวลาอีก 15 นาทีนะครับ เดี๋ยวแจกทาง LINE

ขอบคุณครับ

16. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    โอนเงินค่าจัดส่งพระขุนแผนพรายกุมารให้แล้วครับ

ชื่อ-ที่อยู่ ส่งไปให้ทาง pm แล้ว ขอบคุณมากครับ

17. audchukiat

18. mm1150

mm1150 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อดได้เลย

19. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    ประสบการณ์

วันนี้มีพี่ท่านหนึ่งเชิญไปบ้านให้ดูพระมากมาย ก็เป็นคนที่เคยโทรมาคุยกันหลายๆรอบ ถามบูชาสิ่งนั้นสิ่งนี้ วันนี้กลายเป็นเราได้ไปดูของสะสมของท่านบ้าง ก็นับเป็นมิตรภาพที่ดี

พอเข้าไปในบ้านเค้า ตาเราก็มองรอบๆก่อนน่าจะเป็นปกติกันทุกคนอยู่เเล้ว ใช่ตาผมมาสะดุดกับโต๊ะทำงานตัวมหึมา มีเอกสารมากมายตลอดจนอะไรวางอยู่เต็มไปหมด

แต่ที่ผมสะดุดตาคือมุมด้านขวาของโต๊ะทำงาน มองปราดไปก็ชะงักสายตาเอไว้ เอ๊ะ นั่นมันพระเจ้าเงินตราของพ่ออาจารย์นี่หว่า ใช่เลย พี่ท่านนำพระเจ้าเงินตราใส่ครอบเเก้ว มาตั้งไว้บนโต๊ะหมู่เล็กๆ หน้าโต๊ะทำงานด้านขวามือ

เราก็ไม่ได้ถามว่าทำเเบบนั้นทำไม ท่านยกพระมาให้ดูก็นั่งส่องนั่งดูเพลินๆจิบชาดูพระกันไป คุยกันไป จนดูพระเสร็จเท่านั้นเเหละ พี่ท่านบอกว่าได้เวลาจุดกำยานเเล้ว พี่ท่านเดินไปหยิบกำยาน มาจุดถวายพระเจ้าเงินตรา นำมาจุดอธิษฐาน พูดเสียงดังเลยว่าพาเราชื่ออะไรมาบ้าน เสร็จเเล้วก็ส่งต่อให้เราอธิษฐานอยากได้อะไรให้ขอกับองค์พระเจ้าเงินตรา เราก็ชะงัก คือพี่ท่านอธิษฐานเหมือนพูดคุยกับญาติผู้ใหญ่เลย เสียงดังฟังชัด พออธิษฐานทำอะไรเรียบร้อย ก็นำกำยานไปวางไว้ข้างนอก เนื่องจากห้องที่นั่งคุยกัน ผมคาดว่าน่าจะเป็นห้องทำงานเพราะมีโต๊ะทำงานขนาดใหญ่เเละมีเอกสารหลายอย่างเเละเป็นห้องเเอร์ จุดกำยานกลิ่นเเรงๆไม่ได้ มันจะคลุ้งตลบอบอวนไปหมด

เสร็จเเล้วก็มานั่งดูพระกันต่อ ดูไปก็คุยกันไป ท่านก็เล่าว่าตั้งเเต่ได้พระเจ้าเงินตรามานี่ชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นกว่าเเต่ก่อนมาก เราก็เบรคเสียเเต่เริ่มเรื่องว่าเห้ยคุณ เศรษฐกิจเเบบนี้นี่นะ ท่านก็บอกว่าใช่โรงงานผมเเต่ละเดือนยังได้กำไรหลายล้านบาท มากกว่าก่อนที่จะได้พระเจ้าเงินตรามาบูชาเสียอีก ผมนี่เชื่อหมดใจเลย เราฟังก็อนุโมทนาด้วย เพราะคิดว่าสมัยนี้รวยไว้นั่นเเหละดี เดี๋ยวอะไรอย่างอื่นมันก็ตามมาเอง

ก็มานั่งคิดตั้งข้อสังเกตุเล่นๆ พี่เค้ารู้ว่าพระเจ้าเงินตราเป็นเทพ เป็นอิตถีเทวะ เค้าบูชาด้วยกำลังใจความซื่อตรง ที่สำคัญคือเค้าจุดกำยานถวายเป็นเวลาไม่ขาด ก็ไม่รู้ว่ากำหนดไว้วันละกี่รอบเเต่ดูจากที่ดูนาฬิกาเเล้วเดินไปจุด เเสดงว่าท่านให้ความสำคัญ ทำให้เป็นเวลาตรงตามเวลากับสิ่งนี้มาก ก็ไม่เเปลกใจที่ทำไมสภาพเศรษฐกิจแบบนี้กลับมีคนที่เจริญรุ่งเรือง ซื้อบ้านหลังละสิบๆล้านได้อีกหลังหนึ่งหลังจากที่ได้บูชา

ก็เอามาฝากเป็นประสบการณ์เล็กๆ เทพเจ้านั้นท่านยึดมั่นคำสัตย์คำมั่นสัญญา ลองอ่านเรื่องนี้ดีๆเเล้วพิจารณา ผมเชื่อว่าหลายคนน่าจะเข้าใจว่าผมอยากพูดอะไร ให้บูชาอย่างไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2015
  20. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

พระสำเร็จดวงธรรมรัศมีพรหม จอง 1 องค์

21. Natnoiz

Natnoiz เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2013
    จอง พระสำเร็จดวงธรรมรัศมีพรหม 1 องค์ครับ