เพื่อการกุศล *★.• 14 ขวดสุดท้าย !!! "น้ำมันนะพระธรรมเป็นเอก" สุดยอดเมตตา ตามตำราเขาอ้อ ส่งฟรี !!! อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ พึ่งกลับมาจากทำบุญ วันนี้อยู่หน้า5 แว้วววว

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอแก้ต่าง ก่อนแก้ตัว
    ช่วงนี้ทำงานเช้า เลยไม่ค่อยได้เข้ากระทู้ พอเข้ามามีอะไรจะเล่ายาวๆ เวลาก็ดึกแว้ววววว กลัวจะไปทำงานสายก็เลยเล่ายังไม่จบอะครับ

เห็นที่ต้องรีบเล่าให้จบซะแว้วววว :'(

3. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าค้างคาอย่างนี้ เขางอนจริงๆแล้วนะยะ อีตาหนุ่ยเนี่ย มันน่านักเชียว อิอิ

4. donjudo077

วันนี้มีคนมาถามเรื่องขุนแผนสองคนแล้ว สงสัยจะแรงจริง เจ๋งจริง ผมก็เลยงงๆเลยคนครับว่าเกิดอะไรขึ้น ใครไม่ชอบของแรงๆก็อย่าบูชาไปเลยนะครับ ผมเตือนครับ

5. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    เข้ามาชมของแรงๆครับ:cool:

6. Amata_club

มาแว้ววววครับ วันนี้รถติดมากยังกะกรุงเทพ
    สงสัยจะโดนยิงแน่เรา ค้างอะไรไว้เยอะ ว่าแล้วก็ขอเคลียเลยแล้วกัน ฮิๆๆ

7. Amata_club

ขออภัยครับ วันนี้จัดให้ครับ

8. Amata_club

แรงไม่แรงไม่รู้ เพื่อนที่ทำงานเห็นบอกว่าขอบูชา 5555
    ผมก็เลยบอกว่า ยังไม่รู้ใครคือเจ้าของ วันนี้แค่เอามาลองออกรบแค่นั้นเอง :cool:

9. Amata_club

สวัสดีครับเสี่ยบัติ กรุซับลำใย ฮิๆๆ

10. Amata_club

ก่อนจะเริ่มเล่าต่อก็ต้องขอบอกก่อนนะครับ ว่าเรื่องที่ผมเล่าหรือประสบการณ์ที่ผมเจอไม่ได้สร้างเรื่องหรือปรุงแต่งขึ้นมาแต่ประการใด ซึ่งเป็นความเชื่อของตัวผมเองที่ได้ทำการทดลองใช้ และต่อไปถ้าจะเล่าถึงน้องกุมารผมจะใช้ชื่อน้องกุมารเขาเลยนะครับ ว่าน้องโชค หรือน้องยุด จะได้ไม่สับสน

ส่วนใครที่อ่านแล้วยังงง หรือสงสัยก็ไม่เป็นไรครับ
    ทุกอย่างอย่าได้เชื่อหากยังไม่ได้พิสูจน์
    ทั้งหมดก็โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2010
  11. Amata_club

ขอเล่าต่อเลยนะครับ
    พอผมกลับมาที่เดิมก็เห็นพี่ที่ทำงาน (ซึ่งพี่คนนี้เขาจับพลังได้) ก็เลยเอาพระไปให้พี่เขาดูให้อีก พอพี่เขาเปิดดูก็ถามเลยครับว่าของใคร
    ผมก็ตอบว่าไม่รู้ครับ มีพี่เขาให้เอามาร่วมทำบุญสร้างโบสถ์และพระธาตุ
    จากนั้นพี่เขาก็หยิบพระขึ้นมาดูแล้วถามว่า ทำไมจัดหนักจัง
    ผมก็เลยถามว่าอะไรหนัก เพราะพี่ที่เขาส่งมาร่วมทำบุญบอกเด่นเมตตา
    พี่เขาบอกว่าหนักมาก มวลสาร ตะกรุด และอื่นๆ อีกจัดหนัก บอกไม่ถูก
    เลยถามพี่เขาต่อว่า แรงจริงเหรอ
    พี่เขาก็บอกว่า แรง แล้วจะเอามาทำอะไร
    ก็เลยบอกว่าเอามาทดสอบ คุยกันได้สักพักเพื่อนผู้หญิงอีกคนที่อยู่ในห้องก็มาขอดูและบนอะไรบางอย่างไว้กับองค์นี้ บอกว่าถ้าสิ้นเดือนนี้ได้ตามที่ขอ จะมาบูชาไป

เสร็จแล้วก่อนไปทานข้าวผมก็ไปเดินหาน้องยุดอีกครั้ง ฮิๆๆ ครั้งนี้เจอครับแล้วน้องเขาลงแล้วด้วยก็เลยเดินเข้าไปบอกว่า มีพระมาให้หนูดู แต่ไม่ใช่พระที่บอกจะเอามาให้นะ (ต้องบอกน้องยุดก่อนเดี๋ยวโดนยึด) เสร็จแล้วก็ให้น้องเขาดู พอน้องยุดเปิดตลับก็บอกว่า โห! มีอยู่แล้วจะเอามาอีกทำไม ที่มีอยู่ก็เยอะแล้ว (อะไรเยอะไม่รู้ ไม่ได้ถามต่อ)
    ผมเลยบอกว่าเอามาทดสอบ เพราะมีพี่เขาฝากมาร่วมทำบุญสร้างโบสถ์ จะได้รู้ว่าพุทธคุณด้านไหน
    น้องยุดบอกว่าแล้วถ้าได้แล้วจะทำไง
    ได้ (ตอนแรกงง) ก็ไม่ทำไงก็แค่เอามาลองแค่วันเดียวคงไม่เป็นไร เพราะบังคับตัวเองได้ว่าแค่ไหน
    น้องยุดก็พูดซ้ำ ถ้าได้แล้วจะทำยังไง ถ้าไม่รับผิดชอบไม่ดีนะ
    ก็เลยบอกว่าพี่ไม่ทำอย่างนั้นหรอก วันนี้แค่เอามาลอง แล้วถามน้องยุดว่าองค์นี้ดีเปล่าหละ
    น้องยุดก็ยิ้มแล้วบอกว่าดี
    วันนั้นช่วงบ่าย ผู้หญิงนี่พอเข้าใจ แต่ดี้เดินมาหาแล้วคุยด้วยทั้งๆ ที่ปกติไม่เคยคุย อันนี้แปลกหรือบังเอิญก็ไม่รู้ แต่สายตาของน้องเขาเหมือนไม่ใช่แค่มาคุย (อันนี้คิดเอาเองนะครับ) แต่วันนี้ทั้งวันต้องบอกว่า อบอุ่นๆ พอกลับมาก็เลยต้องรีบเอาขึ้นหิ้งตามที่ได้ตั้งใจไว้ ก่อนจะห้ามใจไม่อยู่ ทั้งหมดผ่านการทดสอบ QC ผ่าน คะแนนมีเท่าไหร่จัดให้หมดครับ แหล่มมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2010
  12. Amata_club

พกทั้งตลับ อยากได้ไรอธิษฐานเอา จากนั้นลุยครับ :cool:

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Amata_club, KRITA, myammyaa </TD></TR></TBODY></TABLE>

13. myammyaa

myammyaa เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2008
    เปลี่ยนมือไปแล้วครับ
    ห้าๆ

14. Amata_club

บุคคลต้องสงสัย ใครหว่า.....

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Amata_club, KRITA, myammyaa, suttip </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    55555555555555555555555.... ได้ทำการประสานงานกับต้นสังกัด...ก่อนจะขึงพระยันต์เพื่อผนึกจิ้งจอกเก้าหาง...ไว้....นำเข้าแลป(ก่อน)เพื่อสังเคราะห์รังสีความแรงงงงงงง...ก่้อนส่งไปหน่วย QC ย่านวงค์สว่าง.อย่างเร่งด่วนใน สองถึงสามวันทำการ... อิอิ..หากแรงมาก(เกินไป)...ต้องมาว่ากันอีกที่.(เดี๋ยว QC เรียนไม่จบ..ทราบจากต้นสังกัดว่า..จัดมาอย่างแรงเกินพิกัด...).. อิอิ... ตอนนี้ผนึกชั้นที่หนึ่งไปแล้ว...หลังเกิดม่านรังสี...ครอบคลุมไปทั้งรถ...อิอิ.. ของเขาแรงจริิงครับ....อิอิ...

จบข่าว..จากบก นน... (รระณาทิาร...ะ)

16. Amata_club

ถึงจะเป็นจิ้งจอกเก้าหาง แต่ก็เป็นคนดีกะเขาเหมือนกันนะครับ(แม้จะยังดีไม่มาก) และควบคุมบังคับจิ้งจอกที่อยู่ในตัวได้ ตั้งสติก่อนสตาร์ท ฮิๆๆ

17. donjudo077

อ่านแล้วมันส์ดี ตาหนุ่ยจะได้เมียเป็นดี้ก็คราวนี้แหละหว่า 5555+

ของที่บรรจุ(ฝังหลังล็อกเก็ต)แต่ละอย่างก็สุดยอดแล้วครับ เสียดายผมจำรายละเอียดได้ไม่หมด เพราะเยอะจริงๆครับ เยอะทั้งปริมาณ เยอะทั้งคุณภาพครับ

ส่วนผงที่มาำทำพระขุนแผนชุดนี้ เขียนรายละเอียด 4 หน้ากระดาษ A4 ก็ไม่หมดครับ

พระขุนแผนชุดนี้เขาเรียก จอมดาบสะท้านโลกา ไปตีความเอาเองนะครับหมายความว่าอย่างไร ถ้าผมพูดตรงๆเดี๋ยวจะหาว่าผมมาโม้ให้ฟังอีกครับ 555555555+

อย่า QC กันจนติดใจกันนะครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าติดกันงอมแงมไม่ยอมให้ไปไหน เพราะว่า โอ้จอร์จ มันยอดมาก สุดยอดจริงๆๆๆๆเลย

รบกวนท่านที่ QC มาเล่าให้ผมฟังในกระทู้ด้วยนะจ๊ะ อยากรู้ว่าเป็นผลยังไง

18. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เค้า QC อะไรกัน ???

อยากรู้ด้วยคน เอิ๊กๆ

19. donjudo077

แหมๆๆเรื่องอย่างนี้ไวเลยนะ เจ้าถั่วดำเอ๊ย อิอิ ^^

20. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรียกชื่อเค้าดีๆสิพี่โจ อิอิ

ก็อยากรู้ว่าทำไรอะกัน เอิ๊กๆๆ