เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เพิ่มไข่ดาวอีกฟอง แหล่มเลย หิวๆๆๆๆ

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ abnormal9 [​IMG]
    สรุปปิดรายการ
    [​IMG][​IMG]

พระเนื้อดินชินราชพิมพ์หยดน้ำ
    พิธีจักรพรรดิ์ี ปี 2515

คุณbat119 นำมาร่วมบุญสร้างพระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ
    ต.เกาะแก้ว จ.สุรินทร์

และเพิ่มวัตถุมงคล
    สำหรับการประมูลชุดนี้
    อีก 4 รายการดังนี้

- เหรียญพ่อปู่ฤๅษีนารอดพระอาจารย์เลี้ยง ธีรวโร
    วัดจอมเกษ จ.อยุธยา
    ด้านหน้าเหรียญ เป็นรูปพ่อปู่ฤๅษีนารอด ท่านั่งชันเข่า
    มีความเชี่ยวชาญชำนาญพระไตรปิฎก มีความโดดเด่นด้านแคล้วคลาด
    คงกระพันชาตรี ด้านล่างเขียนไว้ว่า "ไหว้ครูหลวงพี่เลี้ยง"

[​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    - ขุนแผนชมตลาด เนื้อว่านมหาเสน่ห์ 108 ชนิด หลวงพ่ออั้น
    วัดธรรมโฆษก จ.อุทัยธานี
    มีพุทธาคุณเด่นทางด้านเสน่ห์ เมตตา โชคลาภ ค้าขาย คุ้มครองป้องกันอันตรายต่างๆ

- แผ่นสติ๊กเกอร์พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ จ.เชียงใหม่

- ชูชก อิ่มทิพย์ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง จ.ปทุมธานี
    สร้างเนื่องในงานกวนข้าวทิพย์ ให้คนอิ่มเอมอิ่มบุญ รุ่นอิ่มทิพย์
    คือ ได้ไปแล้วอิ่มทั้งท้อง อิ่มทั้งใจ อิ่มทั้งทรัพย์ อิ่มไปทุกอย่าง
    เรียกว่า มีซะจนอิ่มก็ได้ อิ่มทิพย์ คือ อิ่มแบบเทวดาอิ่มแล้วยาวนานมั่นคงไม่พร่องไม่หาย อิ่มตลอดกาล

รวม 5 รายการ สำหรับการประมูลครั้งนี้
    ทั้งหมดเพื่องานบุญสร้างพระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์

ปิดประมูล

โดยคุณ abnormal9 จำนวน ๘00 บาท

อนุโมทนาครับ

โอนให้แล้วนะคับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

วันนี้ได้นำพระที่พี่ไก่ abnormal9 ร่วมทำบุญไปให้ที่วัดหนองน้อยแล้วนะครับ เหลือเพียงพระเนื้อดินชินราชพิมพ์หยดน้ำที่กำลังเดินทางมาครับ และจะทำการจัดส่งให้อีกครั้ง

อนุโมทนาด้วยนะครับ

3. Amata_club

4. Amata_club

เช้านี้ขอไปพักผ่อนก่อนนะครับ แล้วเจอกันใหม่คืนนี้

อนุโมทนาด้วยครับ

5. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    รู้เห็น เข้าใจชัดเจนครับว่า..ในตัวคุณหนุ่ยต้องมีเตาปฏิกรแน่ๆๆ แลยถึงได้กินได้มากมายขนาดนั้น อิอิ

6. suttip

สถานที่แห่งนี้ แรงและอาถรรพ์จริงๆๆ เมื่อยุคแรกๆๆ ที่ไปหาท่านอาจารย์แทน..ท่านมักจะให้นอนที่บ้านท่านแทนที่จะให้เราไปนอนวัด.. เพราะเรายังใหม่ต่อการปฏิบัติ...ท่านบอกว่า "นอนที่บ้านนี่ละ.. ถ้าจะไปนั่งที่วัด.. นั่งเสร็จก็กลับมาภาวนาต่อที่บ้าน..ที่วัดยุงเยอะ(และตัวใหญ่มาก.. ขนาดแมงปอเลย..สงสัยจะเป็นฝูงเครื่องบินขับไล่..โดนกัดสักตัวนี่แขนแดงวงใหญ่เลยครับ..)" อะไรแปลกๆๆ ยังมีอีกมาก... ปูเสื่อรอฟังน้องวิปัสสนูเล่าให้ฟังดีกว่า... อิอิ

7. suttip

ใครชอบของเสน่ห์ ของมีตัว ที่ให้คุณ(ไม่มีโทษ) มวลสารดี เจตนาดี เสกนาน ใช้ได้ทุกอย่างตามอธิษฐาน.. ก็ให้รีบจัดเลยครับ....เดี๋ยวจะเสียใจ...

สมัยก่อนผมหามาเยอะมากๆๆแล้วครูบาอาจารย์ด้านเสน่ห์...จนมาหยุดที่อาจารย์แทน...ส่วนท่านอาจารย์โอม ท่านเป็นลูกศิษย์ของท่านอาจาจารย์แทนเช่นกัน ถือว่าเป็นครูบาอาจารย์ท่านหนึ่งที่ทำวิชาได้เก่งมากๆๆ ที่สำคัญท่านไม่ค่อยออกตัวหรือออกของมากเท่าไหร่..นอกเสียจากจะมีงานบุญงานกุศล..ของท่านทำมาอย่างพิถีพิถัน..เสกอย่างดี ทำอย่างดี ไม่สุกเอาเผากิน... เพราะวิชาทุกๆๆ อย่างมีครูมีคาย..ต้องทำอย่างดีไม่ให้เสียถึงครูบาอาจารย์...

8. Amata_club

9. Amata_club

วัยกำลังกิน กำลังนอนครับ
    ก็เลยกินได้นิดหน่อย ถ้าอาจารย์ปุ้มหรืออาจารย์โอจะเลี้ยงก็ขอตามเมนูนี้ก็พอแล้วครับ ฮิๆๆ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

10. Amata_club

มารอฟังคุณ วิปัสสนู เล่าต่อครับ ฮิๆๆ :cool:
    มีอะไรดีๆ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ และที่ว่ายุงเยอะก็ต้องขอบอกครับว่าขนาดผมไปหาอาจารย์แทนที่บ้านยุงยังชุม และที่วัดหละจะขนาดไหนเพราะรอบๆ เป็นป่าทั้งนั้น

11. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    เข้ามายืนยันว่าขอจองครับ แต่ว่าขอระยะเวลาในการโอนซักนิดนะครับ มีจองไว้หลายที่ครับ คิดว่าไม่น่าเกินสิ้นเดือนครับ
    ขอบคุณครับ

12. Amata_club

นึกว่าหายไปไหนเงินทั้งหมดทำบุญสร้างพระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์
    เจ้าของตัวจริงมาแว้วววว :cool: ถ้ามาช้าอีกนิดคงมีปรับราคากันแล้ว ฮิๆๆ
    ที่เหลืออีกตลับคงเก็บไว้เองครับ

อนุโมทนาด้วยนะครับ

13. Amata_club

วันนี้ทำการส่งตะกรุดเสือหางด้วนให้คุณ ญานธรรม เรียบร้อยแล้ว
    รหัส EH153988924TH

ขออภัยในความล่าช้านะครับ ถ้าได้รับแล้วรบกวนแจ้งด้วยนะครับ

14. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

แอบลุ้นอยู่ตั้งนาน ว่าจะลืมไหม สุดท้ายก็.......
    พอดีอยากเห็นมากๆครับ เลยมาถามไถ่
    ว่าแต่หน้าผากเสือน่ะ รู้ข่าวบ้างไหมครับ
    ว่าอยู่ที่ใด
    ขอบคุณครับ

15. Amata_club

16. Amata_club

เมื่อวานผมได้นำตะกรุดเสือหางด้วนไปให้หลวงพ่อสมชายปลุกเสกเพิ่มให้ด้วย ตอนนี้มีหลายท่านถามมาก็ต้องบอกครับว่าหมดแล้วสำหรับตะกรุดเสือหางด้วนอาจารย์แทน รับรองไม่ผิดหวังครับ แม้จะไม่มีหนังสือพระลงโฆษณา แต่วิชาครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกกราบได้สนิทใจครับ :cool:

หน้าผากเสือ ถ้าขอมูลไม่ผิดอยู่ที่วัดหนองน้อย ส่วนจะมีท่านใดได้ไปหรือเปล่านั้น โปรดติดตามตอนต่อไป ฮิๆๆๆ

ขออภัยในความล่าช้านะครับ

17. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอขอบคุณพี่ปุ้มมากๆครับ ที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ผม chearr
    และผมก็ขอยืนยันว่าเรื่อง "ยุง" นี่..ตัวใหญ่จริงๆครับ ไม่ใช่แค่ฝูงบินขับไล่หรอกคร้าบ..มันน่าจะเป็น"หน่วยกามิกาเซ่"ซะมากกว่า..เพราะพี่ท่านพุ่งชนอย่างเดียวเลย กางเกงยีนส์เอาไม่อยู่นะครับ
    แต่มีเคล็ดลับนะครับ อาจารย์แทนท่านเคยบอกไว้ อยู่บริเวณวัดหรือบ้านท่านอาจารย์แทนก็แล้วแต่ แม้จะเจอฝูงบินมาสำรวจเพียงเล็กน้อยหรือยังไม่เจอแต่กลัวโดนซุ่มยิงก็ตาม .. ท่านว่า..ห้ามไปทักมัน..อย่าไปถามหามันด้วย เพราะถ้าพลาดแม้เพียงวลีเดียว..มันจะถล่มโจมตีเราทั้งคืนเลย เคยมีลูกศิษย์ท่านโดนจนอ่วมมาแล้นนนน..
    ไม่เชื่อ..ก็ถามพี่ปุ้มได้ครับ (หนึ่งในเหยื่อสงคราม)

อันนี้ก้อขอยืนยันตามพี่ปุ้มอีกเช่นกัน เพราะผมก็เป็นหนึ่งในบุคคลที่หยุดตรงนี้ที่เธอเหมือนกัน หยุดที่ท่านอาจารย์แทนกับอาจารย์โอมเหมือนกัน ผมก็เลยเก็บของของท่านอาจารย์ทั้งสองไว้เป็นโกดังเลยล่ะ (ผมไม่มีเซฟเฮาส์เหมือนของพี่ปุ้มครับ ของผมเล็กกว่า เยอะ!...)

18. Amata_club

เมื่อวานไปทำบุญวัดหนองน้อย จังหวัดชัยนาท คุณ myammyaa ได้นำพระมาร่วมบุญสร้างพระธาตุ จ.สุรินทร์ จำนวน 2 องค์

ส่วนจะให้ประมูลหรือให้บูชาเพื่องานบุญสร้างพระธาตุก็สามารถแนะนำมาได้ครับ

มาดูองค์ที่1 กับครับ ซึ่งต้องขอรายละเอียดเพิ่มเติมจากคุณ myammyaa ด้วยนะครับว่ามีรายละเอียดอย่างไร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142.9 KB
      เปิดดู:
      1,381
      ขนาดไฟล์:
      137.8 KB
      เปิดดู:
      1,400
  19. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องหน้าผากเสือหางด้วน ลองโทรไปที่วัดเห็นบอกว่ามีคนบูชาไปแล้ว
    แต่ตอนนี้มีหน้าผากเสือขาว(อังกอ) อยู่ระหว่างทำพิธี
    ไม่รู้ว่า ที่ติดตามตอนต่อไปน่ะของเสือขาวหรือเปล่าครับ

20. Amata_club

และองค์ที่2 ครับ ซึ่งต้องขอรายละเอียดเพิ่มเติมจากคุณ myammyaa ด้วยนะครับว่ามีรายละเอียดอย่างไร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      118.9 KB
      เปิดดู:
      633
      ขนาดไฟล์:
      119.2 KB
      เปิดดู:
      618
      ขนาดไฟล์:
      116.6 KB