หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระสมเด็จ วัดเกษไชโย พิมพ์เจ็ดชั้นไหล่ตรง

นานๆจะเจอสักองค์

อยากศึกษาและห้อยบูชาพระสมเด็จผงพุทธคุณอันเลื่องลือ ในราคาไม่ถึงแสน มาเลยครับ ประกันแท้ตลอดชีวิต ...พระมีหักชำรุด

เช่าแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญ จอบเศรษฐีใหม่ ยอดนิยมสวยๆ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ลูกศิษย์สร้างถวายหลวงพ่อ กรณีพิเศษ

พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดที่สำคัญมากชุดหนึ่งของหลวงพ่อครับ พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดเดียวก็ว่าได้ที่หลวงพ่อท่านเกี่ยวข้องด้วยเกือบทั้งหมดในการหล่อ เป็นพระหล่อโบราณแบบดินไทย ซึ่งหล่อยาก ชนวนมวลสาร จัดว่าชั้นยอดทั้งนั้น ชนวนเก่ามีทองคำผสมนับหลายๆสิบบาทครับ ที่สำคัญของมีน้อยมาก หลวงพ่อไม่ค่อยแจกใครครับ พระดีพืธีใหญ่ หล่อดินไท โบราณ

ข้อมูลการสร้างเหรียญจอบชุดนี้ครับ (ขออนญาติพี่พี เสาวภาครับ)http://palungjit.org/threads/เหรียญบิน-พระเครื่อง-และประวัติ-หลวงพ่อทรง-วัดศาลาดิน-มอญ.122347/page-60

ราคาสอบถามครับ.....มีอีกหนึ่งเหรียญครับ

3. benay

ผ้ายันต์แบบมาตรฐาน หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์

ปรมาจารย์แขวงเมืองวิเศษชัยชาญ

บูรพาจารย์สุดยอดอาคมขลัง แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญครับ ผ้ายันต์แบบเดียวที่เล่นหาเป็นมาตรฐาน และหาชมยากมากๆเสียด้วย ตราผ้ายังอยู่เดิมๆและสวยมากๆครับ

หาดูสักผืนยังยากครับปัจจุบัน ขนาดเท่าผ้าเช็ดหน้า

ราคา 1x,xxx บาท พร้อมส่ง

ขายแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2017
  4. benay

พระรอด

หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

เกษามวลสารแน่นๆครับ นานๆเจอที

1250 บาท พร้อมส่ง

5. benay

ตระกรุดหนัง ม้วนเป็นตระกรุดลูกอม

หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม

ไม่ต้องบรรยายอะไรมากนะครับ หายากมากๆได้ยินมานาน ได้มาทีเดียวสองลูก ยอดเหนียวและมหาอุตม์ เป็นอย่างยิ่ง

เก่าและคลาสสิคมากๆ

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2017
  6. คุณวีรภัทร

คุณวีรภัทร สมาชิก

15 กรกฎาคม 2016
    ขอราคาตะกรุดหนังครับ

7. benay

ตอบในข้อความครับผม

8. benay

ภาพถ่ายขนาดบูชา จารแน่นมากๆ เจอภาพแรก

หายากมากๆ

ขนาด 8×10 นิ้วเฉพาะภาพ

หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม บูรพาจารย์สังขารไม่เน่าเปื่อย

ราคา 3550 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้พี่ j999 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2017
  9. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองครับ

10. benay

เบี้ยแก้หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน

หาชมยากนะครับ

ท่านบวชพระอปัชฌาย์เดียวกันกับ หลวงปู่ทรง วัดศาลาดิน หลวงปู่เสียน วัดมะนาวหวาน หลวงปู่อ่อน วัดเขียน สามพระคณาจารย์ที่มีชื่อเสียงมิเป็นรองใครในอ่างทอง เบี้ยหลวงปู่อ่อน จะหาชมยากกว่าหลวงปู่ท่านอื่นๆ ท่านใดตามหา นิมนต์ไปได้เลยครับ

ราคา.2500..บาท พร้อมส่ง

มีตัวเดียวสวยๆสมบูรณ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2017
  11. j999

ขอจองครับ

12. benay

พระร่วงกวาดวัด

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

เนื้อดินผสมผงอาถรรพ์ ผมคงไม่ต้องบรรยายมากครับ

ราคาเบาๆพอทุนมาไม่แพง 1550 บาท พร้อมส่ง

ปิดให้คุณ ฉัตร ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2017
  13. benay

ขอบคุณพี่สุภชัยครับ

14. benay

ตระกรุดมหาจักรพรรดิยุคแรกโค้ด วศด และ ท ตัวเอ็น

(ตระกรุดยอดนิยม) ถือเป็นตระกรุดที่เลื่องลือและมีชื่อเสียงมากที่สุดของหลวงพ่อ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ของวัดสร้างครับ ตระกรุดนี้นิยมมากในหมู่ลูกศิษย์เพราะท่านทำได้ขลังนักประสบการณ์มากมายด้านหนุนดวงชะตา และด้านเกื้อกูลให้ประสบความสำเร็จ จนเป็นที่นิยมอย่างมากๆ และจัดเป็นของหลักยอดนิยม ตระกรุดนี้จะลงด้วยยันต์พระพุทธคุณลงสลับกันเป็นตารางหมากรุก ลงตั้งแต่อิติปิโส ไปจนถึง สาวะกะสังโฆจะได้ 108 ช่องพอดี การบูชาก็บูชาพระตามปกติครับ

รับประกันความแท้ตลอดชีพทุกกรณีครับ

ราคาสอบถามได้ครับ

ช่วงนี้วัตถุมงคลของหลวงพ่อน่าเก็บมากนะครับ เพราะราคาไม่รุนแรงงมาก

มีดอกเดียว

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2017
  15. benay

หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง

มหาอุตม์ เมืองอ่างทอง หลวงพ่อจ่าย วัดรุ้ง บล็อคเรียบหายากมาก

เหรียญนรุ่นแรก รุ่นนี้ จัดสร้างประมาณปี 2499 และหลังจากนั้น ทางวัดสร้างออกมาอีกหลายครั้งแต่เหรียญจะมีกลาก บล็อคนี้บล็อคแรก หายากมาก ขนาดคนแถววัดยังหาห้อยคอกันยาก หลวงพ่อจ่ายท่านเป็นที่ยอมรับของคนท้องที่ เนื่องด้วยความศักดิ์สิทธิ์ คงกระพัน มหาอุตม์ นายพลตำรวจท่านหนึ่ง ขอสงวนนาม เอาเหรียญรุ่นนี้ไปลองจนมั่นใจ จนห้อยคอติดตัวมิได้ห่าง ...เรื่องราวบางอย่าง ถ้าไม่เจอกับตัวเองก้ยากที่จะเชื่อ อย่าเพิ่งปักใจเชื่ออะไรง่ายๆก้แล้วกันครับ....

หาชมยากครับ เหรียญสวยเดิมๆ

ราคา 2,500 บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2017
  16. benay

พระสมเด็จ หลังกดเหรียญรุ่นแรก

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี

(นิยมมาก) เนื้อผงพทธคุณผสมว่าน

พบน้อยมาก

หลวงพ่อกร่ายวัดโพธิ์ศรีท่านเป็นลูกศิษย์สายตรงของหลวงพ่อพักวัดโบสถ์ซึ่งหลวงพ่อพักบวชให้ท่านครับ และหลวงพ่อยังมาอยู่กับหลวงปู่บุญวัดสี่ร้อยก่อนที่ท่านจะไปเป็นเจ้าอาวาสวัดโพธิ์ศรี หลวงปู่บุญท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ปั้นวัดสี่ร้อย(ตอนหลังท่านมาอยู่วัดพิกุลโสกัณ หลวงปู่ปั้นเป็นอาจารย์หลวงพ่อปานวัด บางนมโค) หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นพระที่มีวาจาสิทธิ์ยิ่งนัก จนคนเกรงท่านกันมาก แต่ท่านใจดีครับอาจจะมีดุบ้างแต่เป็นคนๆไป ใครไม่ไปลุ่มล่ามท่านก็ไม่ดุครับ หลวงพ่อกร่ายท่านมีวิทยาคมเข้มขลังอย่างมากครับ มีประสบการเด่นชัด ทั้งเมตตาคงกระพัน มหาอุดเชื่อถือได้เป็นอย่างดี

ส่วนพระสมเด็จนี้เป็นยุคแรกๆของท่านส่วนมากจะพบเนื้อแก่น้ำมันมากกว่า เนื้อที่เป็นผงผสมว่าน หายากกว่ามากครับ ประสบการณ์นั้นครอบจักวาลจริงๆ หลวงพ่อท่านมรณะภาพปี 2530 หลังจากท่านมรณะภาพสังขารท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับหลวงพ่อกร่ายถือว่าเป็นพระหลักของวิเศษชัยชาญอีกท่านหนึ่งครับ

เก็บให้จบต้องเก็บสวยๆไปเลย

สภาพพระสวยคมจริงๆ .....บาทพร้อมส่ง มีองค์เดียวเท่านั้นครับ

เช่าแล้ว

17. benay

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปดพิมพ์แหวกม่านเนื้อเข้มมากครับองค์นี้

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

พระคณาจารย์ผู้มีระเบียบวินัยเป็นที่กล่าวขานและ มีวาจาศักสิทธิ์ยิ่งนัก ท่านมรณะภาพเมื่อ 2508

พระสมเด็จเนื้อว่านร้อยแปด หลวงพ่อแพ วัดกลางราชครูธาราม อ.วิเศษชัยชาญ พระเถราจารย์ผู้มีวาจาสิทธิ์ เจ้าของตระกรุดหนังหน้าเสือและ หนังวัวตายท้องกลม หนึ่งเดียวในวิเศษชัยชาญครับ เนื้อเข้มจะแก่ว่าน เนื้อนวลๆขาวๆจะแก่กล้วยหอม ซึ่งกล้วยหอมเสกนี้หลวงพ่อท่านให้นำมาผสมให้เนื้อหนึกเหนียว จะหายากกว่าเนื้อว่าน เพราะทำเพียงไม่กี่ครั้ง หลวงพ่อท่านมรณะภาพไป 40 กว่าปีแล้วครับ สมเด็จนี้คนท้องที่หวงกันมากครับ เจอกันมาทุกรูปแบบ แต่เหนียวนั้นเป็นหลักเชื่อขนมกินได้แน่นอน ผมเองได้ยินมาตั้งแต่เด็กๆ ทั้งบ้านผมและคนหัวตะพานก้นับถือกับแบบสุดๆครับ ว่านที่ทำพระนี้หลวงพ่อท่านปลูกเองและเสกน้ำมนต์รดทุกวัน ท่านจะมีวันตัดของท่านและท่านจะเป็นคนกำหนดเอง นอกจากสมเด็จแล้วท่านยังมีเม็ดว่านเสก เนื้อเดียวกับสมเด็จท่านนี่หละครับ คนสมัยนั้นเขาเอาไปให้ไก่กินและออกตีให้คู่ต่อสู้เดือยยาวขนาดใหนไม่ได้กินเลือดแน่นนอนครับ เจอกันมามากแล้ว แต่อีกเรื่องหนึ่งที่น่าแปลกครับ คุณปู่สำรวย กลับทวี ท่านเคยเล่าให้ฟังว่า สมัยที่หลวงพ่อท่านยังอยู่ ก็มีนักเกรงเยอะและลูกศิษท่านที่เจ๋งๆก็เยอะ ศิษย์หลวงพ่อแพได้ไปเที่ยวงานรำวงที่บ้านม่วงเตี้ย เลยวัดหลวงพ่อทรงไปหน่อย เกิดมีปากเสียงกันขึ้นในงานแถวนั้น ลุกศิษย์หลวงพ่อชื่อ ตาธรรม เกิดเดินขึ้นไปประกาศไมค์บนคณะรำวง คงจะไปกวนเจ้าถิ่นเขาเข้าฝ่ายเจ้าที่ก้เดินดุ่มๆมาไกล้ๆแบบไม่ทันตั้งตัว ได้ชักมีดหมอด้ามงา.... ออกมาจ้วงแทงประมาณสามครั้ง ตาธรรมตกใจ แต่แปลกที่มีดหมอไม่สามารถแทงทะลุหนังของตาธรรม ได้ทั้งๆที่มีดหมอ..ใครว่าเหนียวๆถ้าได้เจอเข้าไปล่ะก็เลือดสาดทุกรายไป แต่กับศิษหลวงพ่อแพไม่เข้าครับแต่นอนหยอดน้ำข้าวต้มไปหลายวัน ผมถามปู่สำรวยท่านว่าทำไมไม่เข้าท่านบอกว่า ,อาคมท่านค้ำกันได้, อันนี้ผมเล่าให้ฟังจากคำบอกเล่าของปู่สำรวยที่อยู่ในเหตุการวันนั้น เรื่องนี้เกิดเมื่อปี 2490โปรดใช้วิจารณญาณก็แล้วกันครับ ยังมีลุงอีกท่านหนึ่งชื่อลุงอ๊อด ตอนนี้ยังมีชีวิตอยู่ ถูกยิงด้วยปืนลูกซอง กลิ้งไปกลิ้งมาหน้าวัดแปดแก้ว แต่ผิวหนังไม่ได้เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อย ทั้งโดนขวดแป๊ปซี่ลิตรขวดแก้วตีไม่แตก ...........เล่าแล้วจะยาวเอาคร่าวๆแค่นี้ก่อนครับ คนบ้านผมรักเคารพหลวงพ่อท่านมากๆครับ ถ้านึกไม่ออกว่ารักเคารพท่านมากขนาดไหน ให้พี่ๆลงนึกถึงครูบาอาจารย์ที่พี่ๆเองเคารพมากที่สุด.....นั่นหละครับความรู้สึกเดียวกัน

ราคาสอบถาม

เช่าแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2017
  18. benay

พระสมเด็จทองพันชั่ง

หลวงพ่อทองใบวัดอบทม

สร้างในปี พศ. 2535 เพื่อจำหน่ายเพื่อนำเงินรายได้มาซื้อและสร้างห้องคอมพิวเตอร์ใหืกับโรงเรียนสามโก้วิทยาคม โดยนายเตชสิทธิ์ สุขเจริญ ผู้อำนวยการโรงเรียนในสมัยนั้น มวลสารต่างๆที่ใช้ มีผงพระเก่าที่แตกชำรุด ดอกไม้บูชาพระหน้าพระพุทธวัดต่างๆ ดอกไม้บูชาสมเด็จพระนเรศวรมหาราชในพระเจดีย์ ที่ดอนเจดีย์ วัดไชโย และสถานที่ต่างๆอีกหลายแห่ง นำมาบดผสมกับผง พิมพ์พระตามแบบ นอกจากนี้มีตะกรุดเงินของหลวงพ่อทองใบฝังที่ฐานด้านหน้าจำนวน 1 ดอก ลักษณะพิมพ์ด้านหน้าเป็นพิมพ์สมเด็จเจ็ดชั้นอกร่องหูบายศรี ด้านหลังเป็นรูปเหมือนหลวงพ่อทองใบ การปลุกเสก โดย ผอ.เตชสิทธิ์ สุขเจริญ ผู้ใหญ่เสทื้อน นุชประภา และ พระมหาอำนาจ วัดสุวรรณภูมิ ได้นำไปให้พระเกจิที่เก่งและเป็นที่เคารพเป็นผู้ปลุกเสก อธิษฐานจิตร เริ่มจากหลวงพ่อดี วัดพระรูป หลวงพ่อฮวด วัดดอนโพธิ์ทอง หลวงพ่อเจริญ วัดธัญญวารี หรือวัดหนองนา หลวงพ่อชม วัดนางใน อ่างทอง หลวงพ่อใหญ่ วัดสุวรรณภูมิ หลวงพ่อแป้น หรือพระครูปัญญาลังการ วัดเกษทอง หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง สิงห์บุรี และหลวงพ่อทองใบ วัดอบทม อ่างทอง
    หลังจากทำพิธีแล้ว ได้มอบให้ผู้มีจิตรศรัทธาร่วมบริจาคเงินให้กับโรงเรียนสามโก้วิทยาคม ได้นำไปจัดหาคอมพิวเตอร์และสร้างรั้วของโรงเรียน พระยังมีเหลืออยู่บ้างจึงแบ่งปันให้ลูกศิษย์ของหลวงพ่อได้เช่าบูชา

นานๆเจอสักองค์ครับ มีเพียง 2 องค์

สององค์ราคา 1750 บาท พร้อมส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2017
  19. j999

ขอจองครับ

20. benay

เบี้ยแก้หลวงพ่อโปร่ง ยุคแรกๆ ก่อนปี 2500

พบน้อยมากๆ ไขตะกั่วจัดมาก บอกถึงยุคเก่า

วัดท่าช้าง

พระคณาจารย์เก่าๆสายอ่างทอง

หลวงพ่อโปร่งวัดท่าช้าง ท่านเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ แต่หลวงพ่อโปร่งท่านอายุน้อยกว่า หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นพระหมอยารักษาคนบ้าคนถูกคุณไสย มีอยู่ครั้งหนึ่งคนบ้าที่มาให้ท่านรักษาเกิดคลุ้มคลั่ง คว้ามีดล็อคคอหลวงพ่อแล้วปาดคอหลวงพ่อ แต่ท่านไม่เป้นไรเลยและท่านก็ไม่โกรธคนบ้าคนนั้นด้วย หลวงพ่อโปร่งท่านเป็นที่นับถือของคนละแวกวัดเป็นอย่างมากเพราะเขาได้รู้เห็นมาโดยตลอดว่าท่านเป็นอย่างไร แต่คนไม่นำประวัติท่านมาเผยแพร่มากนักเลยและก็ไม่มีคนเชียร์ท่านด้วย พาลทำให้คนนอกไม่รู้จักท่านไป จริงๆแล้วท่านเก่งมากครับ และหลังจากท่านมรณะภาพ ท่านก็ไม่เน่าเปื่อยครับ สังขารท่านยังอยู่ที่วัดจนปัจจุบันครับ ประสบการณ์ที่เขาพบกันก็คงกระพัน แคล้วคลาดเด่นชัดมากๆครับ เป็นพรtคณาจารย์สายอ่างทองที่เก่งมากองค์หนึ่งคลาสสิคครับ

เบี้ยแก้ของท่านในหมู่ลูกศิษย์เจอกันมาเยอะครับ คนไกล้เท่านั้นที่ทราบ แถมหายาก ประกันแท้ตลอดชีพ

ท่านสร้างเบี้ยตั้งแต่ท่านอายุ 27 ปี

ราคา 5500 บาทพอครับ พร้อมส่ง ประกันชั้น 1

เช่าแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2017