เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกดไลค์

2. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพีปูเล่นเฟสเวลาไดอ่ะ เปิดทุกทีไม่เจอเวลาออนไลน์ทุกทีอิอิ

3. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ช่วงนี้ยุ่งกะชิงโชคเลยไม่เป็นเวลาเลยค่ะ ... แต่ที่แน่ๆ ช่วงบ่าย 2 ขึ้นไปค่ะ ... บางทีก็มาเล่นดึกๆ เหมือนกัน ชิงโชคหลายรายการ เลยต้อง นั่งทำชิงโชคลุ้นรางวัลกะเค้าหน่อย

4. pinkrosepaper

pinkrosepaper เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้มีแต่ข่าวเกี่ยวกับภัยพิบัติทางธรรมชาติบ่อยมากเหลือเกิน เรียกได้ว่าเกิดขึ้นทุกปีเลยก็ว่าได้ (หมายถึงในช่วงระยะ 2-3 ปีที่ผ่านมา)

ถ้าเทียบกับเมื่อสมัยก่อนประมาณ 10 กว่าปีขึ้นไป เรื่องแผ่นดินไหวใหญ่ๆที่มีแรงสั่นสะเทือนเยอะๆ แทบจะเกิดขึ้นน้อยมากน่าจะซัก 6-7 ปี ถึงจะเกิดขึ้นมาซักครั้ง

แต่ปัจจุบันนี้รุ้สึกจะเกิดขึ้นถี่บ่อยมากจนเกินไป ดูอย่างปีนี้ซิครับ แทบจะนับเหตุการณ์แผ่นดินไหวที่เกิดขึ้นแทบไม่ทัน

5. interpoo

วันที่ 4 กันยายน 2554

วันนี้ขอเล่าเรื่องแปลกแต่จริง ให้ฟังกันนะคะ
    แต่ก่อนอื่นต้องท้าวความก่อนว่า เป็นเรื่องย่าทวดที่เค้าเสียชีวิตตอนอายุ 100 กว่าปี เขามีลูกอยู่ 5 คน ซึ่งแม่ของย่าของดิฉันก็เป็นลูกคนนึง (ตอนนี้อายุ 94ปี) เมื่ออายุ 99 ปีเค้าก็เก็บลูกหมด (ลูกตายหมด) ... แล้ว หลานคนนึงของแก ก็รับไปอยู่ด้วย... ตอนแกอายุ 101 ปี แกก็ป่วย และตาย โดยก่อนตาย ได้สาปแช่งไว้ว่า "ใครที่เอาบ้านหลังนี้ไปขายขอให้ฉิบหาย หากินไม่เจริญ........" (เดาเอาเองค่ะ)
    แล้วเมื่อแก ตายไป ... อา(หลาน)ผู้ชายก็เอาไปจำนอง แล้วขาดเงิน บ้านเลยหลุด... บ้านนี้แปลกคือ เป็นบ้านที่คานใหญ่กว่าบ้าน... เหมือนเอาซุงมาทำคาน... เป็นบ้านไม้ 2 ชั้นอยู่แถว ดอนเมือง ... ในที่สุดบ้านก็ตกเป็นของธนาคาร... แล้วคำแช่งของแก ก่อนตายก็เห็นผล เพราะอาคนที่เอาไปขาย ครอบครัวแตกแยก แฟนเลิกกัน เอาลูกไป 1 คนเป็นผู้ชาย ส่วนลูกผู้หญิงอยู่กะอา แล้วย้ายไปอยู่ชุมพรที่ท่าแซะ อีกไม่นาน อาก็ตาย (ป่วยตาย) เรียกว่า ชีวิตก็พินาศกันเลยทีเดียว สมปากที่ย่าทวด แช่งไว้ น่ากลัวจริงๆ เลย

6. SawittBP

SawittBP สมาชิกใหม่

ได้ฟังเรื่องของพี่ปูแล้วรู้สึกขนลุกไงไม่รู้ผมสมัครสมาชิกมาเพื่อพี่ปูเลยติดตามเรื่องเรื่อยๆครับ

7. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ภาพที่เห็นคือภาพร้านขายมอไซค์หรือรับซ่อมครับ

แล้วผมจะรวยไหมครับคุณปู

8. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    เหนื่อยไหมค่ะ เจ้าของกระทู้ ถ้าเหนื่อย ก็พักบ้าง

9. มหิศวระ

มหิศวระ สมาชิก

27 กรกฎาคม 2011
    เราก็จะได้เห็นในสิ่งที่คนอื่นไม่เห็น ชัดเจนครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ
    เหมือนว่า ข้อความที่ท่าน Dont" ได้บอกเราแล้วครับ
    จากสายฟ้าที่พุ่งลงพื้นดิน จะทำให้เกิดการเคลื่อนไหวของใต้ดิน
    ต้องเป็นจีนแน่ๆ เลย หากเป็นจุดต่อจุดยาวลงมาพม่า และลงไทยด้วย
    น่ากลัวจัง

10. interpoo

อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ค่ะ.. ห้ามไม่ได้...

วันที่ 5 กันยายน 2554
    วันนี้ฝนตกเหมือนฟ้ารั่ว... เลยไม่ได้ไปวัดทำสังฆทานอย่างที่ตั้งใจ ไม่เป็นไร วันพรุ่งนี้ ค่อยไปทำสังฆทานและถวายอาหารเพลพระ ก็ได้ ^.^
    ช่วงนี้ ข้าวของที่บ้านพังเยอะจัง.. เมื่อคืนรีโมททีวี เจ๊ง รีโมทแอร์ เจ๊ง... หุงข้าว ก็ปลั๊กไฟลุก.. อะไรกันเนี้ยะ... กำลังทำกับข้าว แก๊ชมันลุก ดังพรึ่บ ทำเอาใจหาย... ไม่กล้าจะจับของใช้เครื่องไฟฟ้าเลย... ตะกี้เล่นคอม จู่ๆ ก็ภาพล่ม... เป็นสีฟ้า

วันนี้จะมาเล่าเรื่อง... การเห็นเมื่อ เกือบ 2ปีที่แล้ว... อาผู้ชายคนที่เคยเล่าให้ฟังน่ะคะ ว่า เค้าป่วยด้วยโรคสะเก็ดเงิน ตอนที่เค้าค่อยยังชั่วแล้ว... เค้ามาหาที่บ้าน ตอนที่ดิฉันนั่งคุยกะเค้า ดิฉันนั่งตรงข้ามกะ แฟนเค้า (อยู่ด้วยกันกะอามา 10 กว่าปี) จู่ๆ ก็เห็นว่าดิฉันก็เห็นว่า เค้ามีผู้ชายคนนึงมาผูกพันด้วย (กิ๊ก) ก็เลยมาเล่าให้อาที่บ้าน ฟัง อาเค้าก็หัวเราะ บอกว่า ระแวงไปเอง... เวลาก็ผ่านไป จนเมื่อเดือนที่แล้ว มารู้ข่าวว่า เขาเลิกกันแล้ว (ผู้หญิงเป็นฝ่ายขอเลิก) ดิฉันก็นึกละ ว่าต้องเกิดแน่... ก็เลยบอกเค้าไป ว่า บอกละว่าต้องเลิกกัน แถมบ้าน และรถ ก็โอนเป็นชื่อผู้หญิงไปแล้ว... เฮ้อ... บอกละว่า ให้ระวัง ไม่เชื่อกันมั้ง (เชื่อเรื่องเปลี่ยนชื่อ แต่ไม่เชื่อเรื่องแฟนนอกใจ) อาเค้าเลยถามว่า จะมีแฟนคนใหม่ไหม? เราก็บอกไปว่า มีค่ะ แต่แค่เล่นๆ อยู่ไม่นานก็เลิก และเค้าจะต้องขายบ้่านที่กทม. มาอยู่ที่นี่ภายใน 5 ปีข้างหน้า เอ๊า.. ดูกันจะจริงไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2011
  11. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

มาแซวคุณปูค่ะวันนี้5กันยายนค่ะ:VO

12. interpoo

5555 เออ ใช่เลย ทำไมชอบนึกว่า เป็น 5 สิงหาคม ทุกทีเลยนะ แปลกจัง...

ขอบคุณจ้า เดี๋ยวแก้ใหม่

13. newpuang

newpuang สมาชิก

18 สิงหาคม 2011
    มาให้กำลังใจคุณปูจ้า ผึ้งเองเข้ามาดูทุกๆๆวันชอบเข้ามาอ่านได้อรรถารส ดี เขียนอย่างนี้หรือเปล่าน่ะ ภาษาไทยไม่ค่อยแข็งแรงสักเท่าไหร่ที่ดูให้ ขอบพระคุณมากๆๆๆน่ะค่ะ และเดียวจะเข้าไปใช้บริการอีกค่ะ 5555555555 คุณปู (นายก) หญิงหรือเปล่าเนี้ย ที่ดูให้ว่าไม่เห็นน้องเ็ด็ก ปจด.มาแล้วจ้า ดังเห็นจริง ๆๆ เพราะลุ้นอยู่ค่ะ คือเหมือนคุณปูดูให้ว่าไม่เห็น ก็จริง ...........

รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

14. naristaa

naristaa สมาชิกใหม่

3 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่สนใจเขียนส่งสำนักพิมพ์บ้างเหรอค่ะ :d

15. เรอเน่

เรอเน่ สมาชิก

18 สิงหาคม 2011
    คุณปูนั่งสมาธิวันละกี่ชั่วโมงครับ?

16. interpoo

ไม่ได้นั่งสมาธินานแล้วละคะ ... ช่วงนี้ทำชิงโชคทุกวัน :cool: แต่จะหาโอกาสนั่งบ้าง อย่างน้อยก็ อาทิตย์ละ 1 วัน

17. interpoo

วันที่ 6 กันยายน 2554

ในที่สุดก็ได้ไป จีน ... กะ โดม ละ... เย็นเมื่อวาน จู่ๆ ก็เห็นภาพ การจับรางวัลซะอย่างนั้น... เห็นเป็นชื่อ พี่ฝนที่ย้ายมาอยู่ด้วยกัน... เมื่อบ่ายโมง เค้าโทรมา ว่าได้รางวัลชื่อ พี่ฝน จริงๆ ก็จะเดินทางไปเที่ยวเซียงไฮ้ 24 ต.ค. และยาวไปญี่ปุ่น กลับมา ประมาณ 9 พ.ย. เลย... แต่ไม่มีปัญหา เราก็ยังสื่อสารกันได้ เพราะจะเอาคอมไปเล่นด้วย... ได้ไอแพด2 มา เมื่อวาน 2 เครื่อง ไว้ได้ไปจิ้มเล่นที่จีน กะ ญี่ปุ่น

ทุกคนเชื่อไหม? ว่า คนเราสามารถสร้างกระแสจิต เป็น กระแสไฟฟ้า ได้ ... เมื่อบ่าย ตื่นเต้น มือถือค้างทั้ง 2 เครื่อง จนต้องไปยืมมือถือ อา มาให้จิ้มให้โทร.. จับเครื่องไฟฟ้า ไม่ได้เลยแหะ ช่วงนี้... ถ้าตื่นเต้น หรือปวดหัว มันจะรวน ไปหมด... อันนี้ ยังควบคุมไม่ค่อยได้... แต่ต้องพยายามทำใจให้เย็นๆ

ส่วน เมื่อคืน ตี 1 เกิดแผ่นดินไหวที่้อินโดนีเซีย 6.6 ริกเตอร์ คนตาย 1 คน... มันแค่เริ่มค่ะ... ยังมีมาอีก... ปูก็ได้แค่ เป็นคนพยากรณ์ ไม่อาจจะช่วยไม่ให้มันเกิดได้... อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดนะคะ

เดือนหน้า ขอไปเที่ยวยาว... แล้วจะซื้อของฝาก นำโชคทั้งจีน ทั้งญี่ปุ่น มาฝากนะคะ ให้โชคดีก็ได้ไป... จ้า ^.^ :cool:

18. interpoo

เคยเขียนนะคะ แต่เป็น นิตรสารเรื่องผี ... ได้ขึ้นหน้าปกด้วย... แต่ทุกเรื่องเป็นเรื่องจริงทั้งนั้น... :cool:

19. naristaa

naristaa สมาชิกใหม่

3 กุมภาพันธ์ 2007

โห ดีใจด้วยนะค่ะ ก้อยเป็นคนไม่มีดวงทางนี้จริงๆ ได้อ่านแล้วทั้งอึ้งทั้งอิจฉาจริงๆเลย ชิวิตไม่มีอะไรหวือหวาแบบนี้บ้างเลยค่ะ ซื้อหวยก็ไม่เคยถูกและไม่เฉียดขนาดมีคนให้มา คนที่ได้ไปเหมือนกันดันถูกแต่เราไม่ถูก หุหุหุอยู่ที่ดวงและบุญจริงๆเลย หุหุหุ

20. pangbualun

pangbualun เป็นที่รู้จักกันดี

ไปนานจังคิดถึงแย่เลยแล้วจะเข้ามาอ่านอะไรได้เนี่ย...เราก็จะไปแสวงบุญที่อินเดียเดือน ต.ค.เหมือนกัน..จะเอาบุญมาฝากเพื่อนๆนะจ้ะ