เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเที่ยว ไงกลับมาก็รีบเขียนต่อเลยนะ จะรอๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะคุณพี่ปู หาดใหญ่ไหวเหมือน อยู่ที่อินโดเลย เพื่อนบอกว่ามันหัว ทุกสิ่งทุกอย่างเคลื่อนที่ ส่วนตัวเอง อยู่ชั้นแรกเลยไม่รู้สึก

3. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    แสดงว่ายังไม่ใช่ ดูข่าวแผนดินไหวที่อินโดยังนึกว่าเข้าความฝันของคุณแล้ว อย่าลืมนะครับไปจีนแล้วกรุณาสื่อสารผ่านเวปด้วยเพราะคอยติดตามอยู่ อย่างไรก็ขออย่าให้เกิดแผ่นดินไหวในประเทศเพื่อนบ้านใกล้ไทยเพราะจะเกิดผลกระทบมาก ทุกวันนี้ในไทยก็เกิดรอยแตกและรอยแยกมากอยู่แล้ว

4. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ดูในข่าวก็น่ากลัวนะ พังไปเยอะ แต่ภาพนั้นมันแรงกว่านี้ เพราะมันพังลงมาเลย... เหมือนแผ่นดินไหวที่จีน ละคะ (เออ อย่าพึ่งมาช่วงนี้นะจ๊ะ จะไปเที่ยวเดือนหน้าแล้ว) แค่เริ่ม ก็น่ากลัวละคะ

5. เจนนี1989

เจนนี1989 สมาชิกใหม่

22 พฤศจิกายน 2010
    โห พี่ปูโชดีจังคะ ได้ไปกะพี่โดมด้วย หนูสิ ไม่มีพี่โดม แล้วยังมีคนมากวนใจ ลำบากแท้น้อ ยินดีด้วย มากๆ เลยนะคะ ^^

6. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับคุณปูด้วยค่ะ โชคดีจังจะได้ไปเที่ยวจีนกับญี่ปุ่น แต่ก็หวาดเสียวเหมือนกันนะ หวังว่าคงไม่เกิดอะไรขึ้นที่จีนนะ

7. numphol aryupha

numphol aryupha เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    เฮงๆแบบนี้ต้องไปออกตีสิบแล้วล่ะคุณปู น่าสนใจดี ทำไงดวงเฮงจัง

8. interpoo

วันที่ 7 กันยายน 2554

เมื่อคืนเห็นแล้วค่ะ ภาพที่บอก แต่ไม่ใช่แผ่นดินไหว เป็นภาพจาก NNK ของญี่ปุ่น ในเมืองนารา ที่ตึกพังราบ และมีถนนเส้นเล็กๆ เป็นดินสีแดงๆหน่อย เหมือนที่เห็นเลย... ดีแล้วที่มันเกิดขึ้นมาละ สบายใจไประดับนึง

เมื่อคืน ไปร้านถ่ายเอกสาร... ทำเครื่องถ่ายเขารวนไปหมด... พี่ฝน แซวบอกว่า ถ้าไปขึ้นเครื่องบิน แล้วไปทำเครื่องเค้ารวน ทำไงเนี้ยะ... เครื่องตกแน่เลย ... มีอยู่วันนึงไปจับตัวพี่ฝนเค้า เขาสะดุ้งเลย.. เขาบอกว่า ไฟช๊อก ดิฉันคิดว่า พลังของดิฉันมันเหมือนไฟฟ้า เหมือนคลื่นวิทยุน่ะคะ ที่สามารถเห็นภาพอนาคตได้ ว่าเปล่าค่ะ?

9. โลกสมมุติ

โลกสมมุติ Active Member

16 พฤษภาคม 2011
    พี่ปูนี่คงเป็นมนุษย์ไฟฟ้า อีกหน่อยหากโลกมืดจริง คงต้องขอไปอยู่ใกล้ๆพี่ปูซะแล้วล่ะ จองล่วงหน้า 1ครอบครัวนะค๊า

10. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

หาดใหญ่ แผ่นดินไหว เมื่อไรครับ?

11. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเกี่ยวกับโชคนี่ไม่เคยมีกับเขา นานๆๆๆๆๆๆจะมีที
    สงสัยชาติก่อนๆอธิฐานเอาไว้

12. Zintellar

ไหวเมื่อวันที่ 5 หรือ 6 กันยายน 2554 ไม่ทราบได้เพราะมันอยู่ระหว่างเปลี่ยนช่วงวันอ่ะครับ แค่แรงที่ส่งมาถึงไทยจากประเทศอินโดนีเซีย แถวภาคใต้คงจะรูสึกกันหมด เฉพาะตึกที่สูงๆ จะรู้สึกมึนหัวกันตามๆกัน สังเกตได้จากสิ่งของมันเคลื่อนที่ด้วย

13. interpoo

:cool: แทนที่จะสว่าง ไปอยู่ใกล้ไฟ ไฟ จะดับด้วยอะสิค่ะ เพราะเคยปวดหัวๆ แล้วไปตลาด ... ไฟร้าน เค้ากระพริบไม่หยุด วันนี้ จะเอาเครื่องคิดเลขมาคิดเงิน ตอนไปเที่ยวห้าง เครื่องคิดเลข ก็รวน จนใช้งานไม่ได้

ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็น อาจเป็นเพราะช่วงนี้ใช้พลังเยอะเกินไป จนเหมือนมันจะรั่วได้อย่างนั้นล่ะ ... ไม่รู้อะไรหนักหนา ช่วงนี้

14. คำเอี้ยง

คำเอี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีค่ะ ติดตามอ่านเงียบๆมานานแล้ว รู้สึกว่าน้องปูนี่น่าทึ่งจริงๆ สุดยอดค่ะ

อยากจะรบกวนถามหน่อยนะคะว่า ถ้าพี่ทำร้านอาหาร จะรุ่งเรืองหรือรุ่งริ่งคะ
    หรือว่าควรจะทำธุรกิจอะไรดีถึงจะร่ำรวยกับเค้าบ้าง น้องปูช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ ^_^

15. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    มาตามอ่านเป็นระยะค่า
    เขียนได้สนุกมาก
    ส่วนอาการทำเครื่องไฟฟ้าช๊อทเสียเนี่ยก็อยากรู้เหมือนกันนะค่าว่าเป็นเพราะอะไร
    เป็นๆหายๆ ทำพังไปหลายชิ้นแล้วแต่ไม่มีจิตสำผัสแบบคุณปู

16. interpoo

:cool: มันก็เริ่มจากเครื่องจะรวน ก่อนค่ะ...
    เช่น มือถือ เครื่องคิดเลข รีโมทแอร์ รีโมท ฯลฯ ถ้าแรงๆ ก็จะเจ๊งไปเลย

เคยเห็นในทีวี เค้าก็ทำไฟนีออนระเบิดได้ด้วยซ้ำ น่ากลัวอ่ะ (ไม่อยากเป็นอย่างนั้น) เดี๋ยวใครๆ ก็ไล่ออกร้านกันพอดี 5555

17. interpoo

วันที่ 9 กันยายน 2554

หวัดดีค่ะ... วันนี้ได้รางวัล ipad2 มากดเล่นอีก 1 เครื่อง .... จากการส่งไปชิงโชค 6 อัน ^.^ วันนี้มีเรื่องกังวลใจ เลย ไม่สามารถเพ่งจิต ดูได้นะคะ ... ขอหยุด 1 วัน.... วันนี้ ขอคุยเล่นซิวๆ จะบอกว่า จะมีเกมทายใจมาให้เล่นกัน... เพื่อนำชื่อผู้โชคดีที่ตอบถูกมากสุด มารับรางวัลเป็น ของนำโชคจากจีน และญี่ปุ่น ที่จะไปซื้อมาฝาก จำนวน 3 ท่าน และ อีก 2 ท่านเป็น ขนมจากญี่ปุ่น ละกันเนอะ พรุ่งนี้จะมาตั้งคำถามนะคะ 5 ข้อ ทายกันสนุกๆ ... มีของนำโชค มาแจก 3 คน และขนมอร่อยอีก 2 คน ... ใครสนใจมาร่วมตอบคำถามกันนะคะ คำถามง่ายๆ มีตัวเลือกแค่ 2 ข้อ ...

18. Zintellar

เหอๆ คุณพี่ปูมีดวงกะชิงโชคจริง

19. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

มานั่งปูเสื่อ รอคำถาม 55+

20. interpoo

มาแล้ว คำถาม...ลุ้นของฝากจากจีน และญี่ปุ่น

ข้อ1) ถามว่า ตอนดิฉันจะใช้พลังเพ่งดู ทำไง?
    1. หลับตา แล้วเพ่งจิตไปที่คนนั้น
    2. ไม่หลับตา แต่เพ่งจิตไปที่คนนั้น

ข้อ2) เคยบอกไปละ ว่า ตอนที่หัวยุบแรกๆ ดิฉันเห็นภาพรอบๆ ตัวเป็นอย่างไงหรอค่ะ?
    1. ไวขึ้น กว่าเดิม
    2. ช้าลง กว่าเดิม

ข้อ3) สิ่งที่ดิฉันคิดว่าจะเกิดขึ้นในปีหน้าคืออะไร?
    1. เกิดการชุมนุมประท้วงมากมาย หลายกลุ่ม
    2. เกิดแผ่นดินไหว หิมะถล่ม น้ำท่วม

ข้อ 4) ถามว่าเลขหวย งวด16 ก.ย. ดิฉันเห็นเลขอะไร?
    1. 27
    2. 57

ข้อ5) ฝันล่วงหน้าที่ดิฉันรอคอย คืออะไร?
    1. ได้ไปเที่ยวมัสดิฟ
    2. ได้ไปเที่ยวฝรั่งเศส

แหะๆ ลองทายกันเล่นๆ นะคะ รางวัลก็คือ ของฝากที่เป็นแนวโชคลาภ 3 รางวัล และขนมอร่อยๆ จากญี่ปุ่น 2 รางวัล หมดเขตร่วมตอบคำถาม 20 ตุลาคม 2554 ส่วนหวยที่บอกไว้ มันแค่ฝันเล่นๆ นะ ... ขอให้โชคดีค่ะ และจะมาเฉลยวันที่ 21 ตุลาคม พร้อมประกาศผู้โชคดี 5 คน ...และถามของฝากแนวโชคลาภที่อยากได้ เช่น แมวนางกวัก ป้ายไม้จากวัดที่้เขียนว่า โชคดี อะไรประมาณนี้ละคะ ... ตอบได้เลยนะคะ ในกระทู้นี้เลย...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2011