เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. AUTO11

AUTO11 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    ปัญญาเกิดได้ด้วยตนเอง สุดแท้แต่จริตของแต่ละคน ทุกสิ่งเกิดแต่กรรม มีกรรมป็นเครื่องผูกมัด ฉุดรั้งไว้ให้เวียนว่ายในทะเลแห่งอวิชา...
    ทุกเรื่องราวที่ติดตามอ่านมาล้วนมีข้อที่สามารถนำไปใช้ในการพิจารณาตนได้ไม่มากก็น้อย...
    หากไม่ติดในอัตตาแล้วสิ่งที่ถ่ายทอดออกมาคือความหลากหลายของชีวิต...
    ขอบคุณในความพยายามที่จะนำเสนอนะครับ.

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ภาพนั้น มาปรากฏแล้วละคะ... ก็คือ ภาพตึกอิฐแดงเยอะๆ และผู้คนที่วิ่งหนีไปในทิศทางเดียวกัน... ในฝันคือ ข้าวของพัง ... ตอนแรก ก็นึกว่า จะเกิดแผ่นดินไหวขึ้น... แต่สุดท้ายคือ การจลาจล

ประเทศที่เคยไปเที่ยวมา มี 3 ประเทศคือ อังกฤษ อิตาลี เยอรมัน ซึ่งเคยบอกว่า อย่าให้เป็นเยอรมันเลย... ไปตกที่อังกฤษแทน...

ก็ขอให้เหตุการณ์ร้ายๆ สงบสักที...

ว่าแต่ คนที่มาบอกว่า ธรรมะหายไป มีแต่ตัวเลข... เออ ปูไปบอกเลข ตอนไหนอ่ะ .. งวดนี้บอกแล้วว่า จะไม่บอกหวย... แค่แจกลอตตาลี่ 1 ใบเอง คิดมากไปเปล่าค่ะ

3. interpoo

ส่วนวันนี้ 10 สิงหาคม 2554

ขอเล่าอีกเรื่องละกัน (ใครไ่ม่เชื่อก็ไม่ต้องอ่านหรอกนะคะ บอกแล้วว่า แล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคน และที่สำคัญดิฉันก็ไม่ได้ไปหวังอะไรกะใครหรือจะหลอกลวงให้ เพราะดิฉันก็มีอันจะกินอยู่แล้วไม่เคยเดือดร้อนเรื่องเงินเลย)

วันนี้ จะขอเล่าเรื่อง ถ่ายภาพผี ติดในมือถือ... มีอยู่ปีนึง น้ำป่าหลากที่จังหวัดอุดรดิตถ์ จนทำให้คนตายไป 10 กว่าคน ... แล้วพี่ชายดิฉันกำลังจะมาทำธุระที่บ้านพอดี เลย ไปขอบริจาคเสื้อผ้า ข้าวของ จากทางเพื่อนๆ ญาติๆ ที่กรุงเทพ ได้มา เต็มคันรถเลย... แล้วดิฉันก็เตรียมข้าวของ เสื้อผ้า เครื่องใช้ ผ้าห่ม อาหารแห้ง ข้าวสารไว้ด้วยเช่นกัน... ก็อัดกันไปแน่น...

หลังจากไปบริจาคข้าวของแล้ว ก็มาดูที่เกิดเหตุ ดิฉันก็ถ่ายภาพบริเวณต่างๆ ที่โดนน้ำป่าหลาก ซึ่งยังมี เศษซุงเล็กๆ รากไม้ อยู่บริเวณแถวนั้น และเป็นโคลน ด้วย... ก็ถ่ายไปเยอะทีเดียวค่ะ... แล้วเมื่อมาย้อนดู ก็มีอยู่ภาพนึง บริเวณที่เป็นโคลนๆ มีผู้ชายคนนึง ยืนพิงที่ซากซุง อย่างชัดเจน เมื่อเอาไปให้น้องชายดู เขาก็ดันลบทิ้งของเรา...

เลยไม่ได้มีหลักฐานมาให้ดูเลย

4. Helen

Helen เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับสิ่งดีๆที่พี่ปูตั้งใจนำเสนอค่ะ

สู้ๆค่ะ รออ่านอยู่เรื่อยๆนะคะ ^__^

.

5. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

ห้องนี้วิทยาศาสตร์ทางจิต -ลึกลับ ก็โพสถูกห้องแล้วนี้ ^ ^

สงสัยจะเข้าใจผิดว่าจะต้องเกียวกับศาสนาอย่างเดียว

6. interpoo

:cool: ความลึกลับ และวิทยาศาสตร์ทางจิต... เช่นพลังจิต... ส่วนศาสนา ต่างกัน ใช่เลยละคะ ^.^

7. pisi

pisi เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วกระทู้ที่ท่านโพสต์ไว้
    นักฟิสิกส์ฮ่องกง พิสูจน์ "การเดินทางข้ามเวลา" เป็นไปไม่ได้
    เกี่ยวกับ ศาสนา และ ธรรมะ หรือเปล่าครับ?

ผมรออ่านเรื่องที่คุณ ปู จะนํามาเสนอต่อครับ

8. nuepook

nuepook Active Member

19 ธันวาคม 2010
    แต่ตอนนี้ดิฉันฝันเห็นยุโรปกำลังจะเกิดเรื่องใหญ่ ดิฉันคาดว่าอาจเป็นเดือนสิงหานี้ แต่เวลาไม่แน่นอนนะคะ คนจะตายเกินร้อยคน มีคนวิ่งหนีกัน ไม่รู้วิ่งทำไม ที่ดิฉันคิดว่าเป็นยุโรป เพราะตึกราม บ้านช่องเป็นแนวยุโรปค่ะ (เคยไปมาแล้ว) รอดูกันนะคะ ว่าจะตรงไหม แต่ดิฉันไม่อยากให้เกิดขึ้นเลย

แม่นมากครับ คุณปู สวดยอดดด !

9. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]นึกว่าจะได้เลขเด็ด

10. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ใช่ว่าแน่มาก และระยะเวลาไม่ไกล จากเวลาที่กำหนดไว้ จะคอยอ่าน ไม่เห็นว่าจะไร้สาระ ดีเสียอีกทำให้เราทราบเหตุการณ์ล่วงหน้า

11. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    คนที่เข้ามาต้องดูหัวข้อกระทู้ด้วยนะจ๊ะ
    ว่าตรงกันป่าว...

เขาก็บอกอยู่แล้วว่าจะมาเล่าเรื่องฝันล่วงหน้าของตัวเอง
    ไม่ใช่บอกว่ามีญาณวิเศษ โน่นนี่นั่น

ส่วนธรรมมะ คนอ่านก็เก็บเกี่ยวเอาได้จ้า
    ไม่ต้องมาสอนกันตรงๆหรอก

12. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

ผมก็ตามอ่านอยู่นะครับ

13. wangwang

wangwang เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตา

จขกท ทำดีแล้วครับ กรุณาทำต่อไป

14. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    นี่ถ้าไม่พิมพ์ข้างหน้าว่ามีเรื่องที่มาใหม่เรื่อยๆผมคงไม่เข้ามาดู นี่เป็นครั้งแรกหรือครั้งที่ 2 แล้วที่เข้ามาอ่านครับ จะคอยติดตามครับ

ไม่เข้าใจคนที่ศึกษาธรรมะนะจะเข้ามาว่าคนอื่นทำไม ศึกษาธรรมะแล้วน่าจะมีปัญญานะครับ
    ปัญญาทำให้คนที่มีนั้นเข้าใจอะไรได้ง่ายมองอะไรก็เข้าใจกว่าคนอื่น ไม่ว่าเว็บจะสื่อถึงอะไร คนอื่นจะพูดคุยอะไรกัน เขาผู้นั้นน่าจะเข้าใจได้ดีว่าสิ่งที่เกิดขึ้นคือส่วนหนึ่งของความจริงจากคำสอนหรือจากธรรมะนะครับ ที่นี่คือ พลังจิต วิทยาศาสตร์-ลึกลับ หวังว่าผู้คนที่เป็นอย่างที่ผมพิมพ์ไว้มาอ่านแล้วจะเข้าใจและคงไม่พิมพ์อะไรที่ดูถูกถากถางผู้อื่นนะครับ ไม่ต้องให้สามัญชนอย่างผมไปสอนผุ้มีปัญญาอย่างพวกคุณหรอกครับ มันไม่สมควร ถ้ามีหลังจากนี้อีกผมว่า ธรรมะไม่ได้ช่วยอะไรคุณเลยซักนิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011
  15. interpoo

ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ ที่มอบให้... จะพยายามต่อไปค่ะ

ส่วนเรื่องยุโรปที่บอกจะเกิดเรื่อง ภาพเป็นภาพ กระจกแตก รถพัง ไฟไหม้ ซึ่งก็มีคนวิ่งหนีไปทิศทางเดียวกัน... ซึ่งดูเหมือนจะมีคนล้มลงด้วย... ที่บ่งชัดสุดก็คือ ตึกที่ทำด้วย อิฐแดง แบบไม่ฉาบค่ะ

วันที่ 11 สิงหาคม... ขอเล่าอีกเรื่องละกัน
    เป็นฝัน ที่ดิฉัน ฝันว่า ตัวเองได้นั่งฟังพระสวด เป็นตอนกลางวัน ... ซึ่งวัดที่ดิฉันไปก็เห็นชัดมาก คือ เป็นวัดที่มีเหล็กดัด มีรูปดอกบัว และพระประธานองค์ใหญ่อยู่ทางซ้ายมือของดิฉัน ส่วนพระ ก็สวดอยู่ข้างหน้า มีพระอยู่ทั้งหมด 9 รูป ในฝันดิฉันเห็น พี่ชาย น้องชาย พี่สะไภ้ด้วย ฝันครั้งนี้ชัดมาก แต่ที่แปลกคือ เป็นวัดที่ดิฉันไม่เคยไป
    ซึ่งหลังจากฝันแล้ว ก็เล่าให้ อาที่บ้าน ฟัง ... เขาก็บอกว่า แปลกดีจัง ฝันซะบอกรายละเอียดได้ขนาดนี้

แล้วแค่ 2-3 วัน จูู่ๆ พี่ชาย น้องชาย พี่สะไภ้ ก็มาจริงๆ แล้วในขณะที่อยู่บ้านได้ 1 วัน เพื่อนของพี่ชาย ก็โทรมาชวนไปทำผ้าป่า ที่วัดแห่งหนึ่งในอำเภอวังทอง ซึ่งพี่ชายก็ไม่เคยไปวัดนี้เหมือนกัน เราก็ขับรถไปหากัน แล้วดิฉันก็เห็น... ภาพทั้งหมดปรากฏแล้ว ทั้งภาพหน้าวัด ทั้งภาพเหล็กดัดรูปดอกบัว และพระ 9 รูป และตำแหน่งก็อยู่ตามในฝันทั้งหมด... ดิฉันก็นำมาบอก อา ว่า วัดที่เล่าให้ฟังในฝันปรากฏแล้ว ก็เป็นอีกครั้งนึงที่ทำให้ อา อึ้ง

16. interpoo

ส่วนอีกเรื่องนึง ก็เป็นเรื่องของฝันเช่นกัน

ฝันว่า ดิฉันได้ไปเที่ยวยุโรป คือ อังกฤษ อิตาลี เยอรมัน ในฝันกำลังดูบอล เชียร์อย่างสนุกสนาน... แล้วในช่วงนั้น เขามีจัดรายการ เบียร์สิงห์ เบียร์ลีโอ แจกโชค 15 รางวัลไปดู บอล 3 ลีค 3 ประเทศ

วันที่เขาจับรางวัล ดิฉันตั้งหน้าตั้งตา รอโทรศัพท์ จนแม่ดิฉันบอกว่า "บ้า จะเป็นไปได้ไง" ดิฉันก็บอกว่า "ฝันเห็นแล้ว ต้องได้ไป" แม่ดิฉันก็ไม่เชื่อเหมือนกันว่า ได้ไปจริงๆ แต่ในเวลา บ่าย 2 ครึ่ง ก็มีโทรศัพท์เข้ามา บอกว่า "มีพาสสปอร์ตไหมครับ" ดิฉันก็ตอบทันทีว่า มีค่ะ ... แล้วเขาก็วาง

เออ!! แปลกจัง ไม่บอกอะไร แค่ถามว่า มีพาสสปอร์ตไหม... แล้วอีก ครึ่งชม. เขาก็โทรมาใหม่ บอกว่า "ขอแสดงความยินดีด้วยครับ คุณ...ได้รางวัลไปเที่ยว 3 ลีค กับผลิตภัณฑ์เบียร์สิงห์" 5555 ดิฉันดีใจกระโดดตัวลอยเลย... มูลค่าตอนนั้น(เกือบสิบปีมาแล้ว) ก็ 150000 บ. ค่ะ แล้วแม่ก็ถามว่า รู้ได้ไง ว่าจะได้ และเขาจะโทรมาวันนั้นเลย... เราก็ตอบว่า มันรู้เอง
    ก็เป็นเรื่องแปลกอีก 1 เรื่องในชีวิต ดิฉัน

17. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้น่าสนใจครับ คอยติดตามอยู่ครับ

18. interpoo

ถ้าเดินทางข้ามเวลา ... แบบเอาตัวเป็นๆ ผ่านไป เหมือนเครื่อง ทามแมชชีน ... เออ.. อนาคตไม่แน่แต่ ตอนนี้ ไม่น่าทำได้...

ส่วนเรื่องรูหนอนมิติ ... อ่ะ มีจริงๆ ... เพราะเคยมีอยู่เรื่องนึงที่เล่าให้ฟัง ว่า เวลามันหายไป 5 นาที ... ปูก็นึกว่า ปูตายไปแล้วเหมือนกัน เพราะแสงมันจ้า มาก แล้วก็ไปโผล่อีกที่ เออ... แปลกมาก ... ถ้าคนเดียวก็ว่า เพ้อ หรือบ้าไปเอง แต่นี่ 2 คนอ่ะ:boo:

19. putter88

putter88 Active Member

ชอบครับ เข้ามาอ่านทุกวันเลย ....

20. The-matrix

The-matrix Active Member

14 สิงหาคม 2008
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011