เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ร่วมบุญ กองบุญละ 500 บาท รับ เจ้ารักยมจอมซน รุ่นแรก อ.โอม 1 ตลับ

ค่าจัดส่งลงทะเบียน 50 บาท

โดยโอนเข้าบัญชีกลาง
    ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่บัญชี 864-0-09569-8

จองและโอนภายในวันที่ 31 พฤษภาคม 2560

รายได้ทั้งหมดเพื่อสมทบทุนสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์
    โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. สาธุ ภันเต

สาธุ ภันเต เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงิน จำนวน 550.99 บาท วันที่ 26/05/17 เวลา 11.08 น.
    ที่อยู่จัดส่ง นายธนิตอนนท์ แป้นเพชรพินันท์ บริบัท มิตซุย .โอ.เอส.เค.ไลน์ส
    (ประเทศไทย)จำกัด 163 อาคารไทยสมุทร ชั้น 12 ถ.สุรวงศ์ แขวงสุริยวงศ์
    เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500 ขอบคุณครับ

4. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

รับทราบครับ...วันจันทร์จะรีบจัดส่งให้นะขอรับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

5. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พูดถึงไม้แหย่แย้ อ.โอม ก็มอบให้ผมมาเก็บไว้บ้างเหมือนกับครับ เป็นอันที่แหย่ได้ตามตำราด้วย ตอนนี้ก็กำลังหาพรีเซ็นเตอร์(จิ้งจก)มาเป็นผู้สาธิตโชว์อยู่เหมือนกันครับ เดี๋ยวถ้าเจอตัวแล้วจะอัดคลิปมาให้ชมกันครับ ที่บ้านนี่ก็หายากจริงๆ

6. วิปัสสนู

จริงๆเมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ลองดูไปทีแล้วครับ แต่ว่าตอนนั้นเป็นจิ้งจกตัวเล็กแถมเกาะอยู่นอกบ้านตรงบานหน้าต่างที่เป็นกระจกบานเกล็ด ทีแรกก็ไม่แน่ใจครับว่าแหย่ไปแล้วจะได้ผลรึเปล่า เพราะว่ามีกระจกขั้นอยู่ แถมที่หน้าต่างก็มีมู่ลี่ปิดไว้อยู่ด้วย ไอ้ครั้นจะเปิดมู่ลี่ขึ้นก่อนก็กลัวเจ้าจิ้งจกน้อยจะตกใจวิ่งหนีไปก่อนก็เลยคว้าไม้แหย่แย้ได้ก็แหย่ไปที่เจ้าจิ้งจกน้อยเลยครับ ปรากฎว่าได้ผลครับ ทีแรกมันนิ่งไปแป๊บนึง แล้วทีนี้ก็เริ่มงับ งับทั้งที่มีกระจกขั้นนี้แหละครับ ขนาดว่าผมลองลากไม้แหย่แย้วนอ้อมต้วเจ้าจิ้งจกน้องมันก็ยังเอี้ยวตัวตามมาไล่งับอีกครับ เสียงปากมันชนกระจกดังปั๊กๆเลย ตอนนั้นกะว่าจะเอากล้องมาถ่าย พอละมือจากเจ้าจิ้งจก ไม้แหย่แย้ก็หลุดจากเจ้าจิ้งจก เท่านั้นแหละ เจ้าจิ้งจกน้อยก็วิ่งปรู๊ดหายไปข้างกำแพงเลยครับ ผมล่ะเสียดายไม่ได้เตรียมกล้องไว้ถ่ายไม่งั้นก็ได้คลิปเด็ดๆมาฝากพี่ๆเพื่อนๆกันแล้วล่ะครับ:(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2017
  7. นายธนา

นายธนา เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมบุญจำนวน 600บาทครับ

• IMG.pdf
      ขนาดไฟล์:
      661.1 KB
      เปิดดู:
      55
  8. วิปัสสนู

รับทราบขอรับ...เดี๋ยววันจันทร์จะรีบจัดส่งให้นะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

9. วิปัสสนู

ถ่ายไม้แหย่แย้ที่ได้รับมาจาก อ.โอม มาให้ชมกันครับ อันนี้เป็นแค่บางส่วนเท่านั้นครับ หางจริงยาวเมตรกว่าๆ หางนี้นี่แหละครับที่ใช้ทดสอบกับเจ้าจิ้งจกน้อยเมื่ออาทิตย์ก่อน แต่มาวันนี้ หาพรีเซ็นเตอร์ไม่ได้ซักตัวเลย สงสัยจะไม่อยากออกสื่อกันล่ะมั๊งเนี่ย...

10. วิปัสสนู

เมื่อหลายปีก่อน อ.โอม เคยไปลุยป่าหาไม้แหย่แย้ชนิดนี้มาได้จำนวนหนึง แล้วก็มอบให้ท่าน อ.แทน ไว่ทำของดีให้ลูกหลานไว้ใช้ ท่าน อ.แทน ก็เลยพา อ.โอม ทำตะกรุดไม้แหย่แย้แล้วบรรจุด้วยสีผึ้ง ตอนนั้นท่านทำไว้ไม่กี่สิบดอกครับ ไม้แหย่แย้ที่เหลือ ท่าน อ.แทน ก็มอบคืนให้ อ.โอม เพื่อเก็บเอาไว้ทำของดีเหมือนกัน ปรากฎว่าตะกรุดรุ่นนั้น หวือหวาน่าดูครับ เรื่องเมตตา กับ โชคลาภนี่เล่ากันไม่รู้จบ จัดว่าเป็นชุดตำนานอีกชุดเลยก็ว่าได้ครับ...

11. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ผมได้จัดพานครูตามใบฝอยที่แนบมาแล้วครับ ธูป9 ดอก เทียน2เล่ม ดอกไม้ 10 ดอก วางไว้บนพานพร้อมเทียน2เล่ม
    และจุดธูปอีก3ดอกบูชาพระและ บอกกล่าวครูบาอาจารย์ขออนุญาตนำรักยมมาอยู่ด้วยครับ ไม่รู้ว่าผมทำถูกวิธีหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องจุดธูป9 ดอก และเทียน 2เล่ม ขอบคุณครับพี่

12. วิปัสสนู

ถูกต้องแล้วครับ ขอบคุณที่แจ้งมานะครับ...

13. วิปัสสนู

อ.โอม เคยแนะไว้ครับว่า ถ้าจะให้ดี มีรักยมต้องพกติดตัว อันนี้เป็นเคล็ดครับ ไม่ค่อยมีใครมาบอกกันซักเท่าไหร่ครับ อย่างดีอาจารย์บางท่าน ท่านก็แค่บอกเป็นในว่า "เอาไปติดตัวนะ" อะไรประมาณนี้ครับ แต่จริงๆก็คือ ถ้าเป็นรักยม ต้องพกติดตัว จึงจะเห็นผลไว หุ่นเค้าอยู่ไหน จิตเค้าอยู่นั่น ยกเว้นว่าเราใช้ให้เค้าไปทำงานให้เท่านั้นครับจิตเค้าจึงจะออกไป พอทำงานเสร็จ เค้าก็จะกลับมาสู่หุ่นเหมือนเดิม ฉนั้นถ้าเราพกหุ่นเจ้ารักเจ้ายมไปไหนมาไหนด้วย เค้าก็จะคอยตามเราไปด้วยตลอดครับ เวลามีเหตุมีภัย เค้าก็จะคอยกันคอยช่วยได้โดยที่เราไม่ต้องบอกก่อนครับ อันนี้เป็นเคล็ดลับ รู้แล้ว...อย่าไปบอกใครนะครับ...อิอิอิ

14. berbapor

ขอบคุณมากครับพี่ ผมพกใส่กระเป๋าเป้สะพายครับ แต่ไม่ได้เลี่ยมห้อยนะครับกลัวจะยุ่งยากไปหน่อย สีผึ้งที่อยู่ในตลับเราสามารถเอาไปทำอะไรได้ไหมครับ หรือว่าเอาไว้ใส่รักยมอย่างเดียวครับพี่ ขอบคุณครับ
    อีกอย่างถ้าที่บ้านมีท่านท้าวเวสสุวรรณ รักยมจะสามารถอยู่ได้ไหมครับ หรือว่าต้องขออนุญาต ท่านก่อนครับพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2017
  15. วิปัสสนู

ถ้าที่บ้านมีท่านท้าวเวสสุวรรณ อยู่ก็ไม่เป็นไรครับ จริงๆเค้าก็อยู่ได้ครับ แต่เพื่อความเหมาะควร ก็บอกกล่าวท่านหน่อยก็ดีครับ เราแสดงความเคารพผู้ใหญ่ไว้ก่อน ท่านจะได้เมตตา อะไรๆมันจะได้ดีขอรับ

ส่วนสีผึ้งในตลับสามรถอธิษฐานใช้ได้ครับในคราวเวลาจำเป็น อย่างต้องไปติดต่อธุระงานการ การเจรจา ท่านก็ให้อธิษฐานใช้ได้ครับ เวลาใช้ท่านก็มีเคล็ดครับ ส่วนเคล็บลับจะบอกทางข้อความส่วนตัวนะครับเปิดเผยเป็นสาธารณะไม่ได้ครับ ได้เฉพาะผู้ที่ร่วมบุญบูชาไปเท่านั้นครับ...อิอิ

16. berbapor

ขอบคุณครับพี่ ขอด้วยคนครับ

17. วิปัสสนู

ส่งให้แล้วนะครับ

18. SANTISUK LUTANOM

SANTISUK LUTANOM สมาชิกใหม่

19 ธันวาคม 2011
    รักยม 1 กล่องครับ
    นาย. สันติสุข. เหลือถนอม. 11/34-35 ห้อง6/2 ซอย.สุขุมวิท95 แขงวง.บางจาก เขต พระโขนง. กรุงเทพ10260

ขนาดไฟล์:
      361.2 KB
      เปิดดู:
      33
  19. วิปัสสนู

รับทราบขอรับ...พรุ่งนี้จัดส่งให้นะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

20. วิปัสสนู

แจ้งรหัสจัดส่ง รัก ยม จอมซน

คุณ @สาธุ ภันเต RM036772046TH

คุณ @นายธนา RM036772032TH

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ..สาธุ