ปิดกระทู้ **อริยศิลป์พระเครื่อง** สมบัติพ่อให้ และพระเครื่องสุดยอดเกจิ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หูกาง, 18 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

รับทราบการจอง ขอบคุณมากครับพี่...:cool:

2. หูกาง

พระคำข้าวรุ่น 2 แขนจุดบัวหลายจุด (9) (พี่tamaguchi จองครับ)

เป็นพิมพ์นิยมกันในพระคำข้าวรุ่น 2 เพราะมีลักษณะคล้ายรุ่นแรกมาก มองไกล ๆ แทบดูไม่ออก องค์นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 500 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.8 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      156.6 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  3. หูกาง

พระคำข้าวรุ่น 2 แขนจุดบัวหลายจุด (10) (พี่ tamaguchi จองครับ)

เป็นพิมพ์ นิยมกันในพระคำข้าวรุ่น 2 เพราะมีลักษณะคล้ายรุ่นแรกมาก มองไกล ๆ แทบดูไม่ออก องค์นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 500 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      159.7 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      145.9 KB
      เปิดดู:
      41
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2011
  4. หูกาง

พระคำข้าวรุ่น 2 (11) (พี่ เอมัชฌิมา จองครับ)

องค์ นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 450 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      147.6 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      151.9 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2011
  5. หูกาง

รายการวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่มีให้บูชาครับ

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1 กะไหล่เงิน วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

สภาพสวยกริ๊บ ไม่ผ่านการใช้ สร้างชนวนทองคำที่หลวงตาชลอเอาหลวงพ่ออธิฐานจิตให้ หลังจากหลวงพ่ออธิษฐานให้แล้ว หลวงพ่อได้บอกหลวงตาชลอว่า เอาไปสร้างวัดนะ หลังจากนั้นมาหลวงตาชลอก็นำเอาชนวนทองคำนี้ มาสร้างพระเผื่อเป็นที่ระลืกสำหรับคนที่ทำบุญสร้างวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ของดีราคาเบา ๆ เอาไว้แทนองค์ปฐมของวัดท่าซุงได้เลยครับ เพราะหลวงพ่ออธิษฐานชนวนให้เรียบร้อยแล้วครับ

บูชา 2999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[​IMG] [​IMG]

พระ คำข้าวรุ่น 1 จำนวนสร้างแค่ 100000 องค์ หมดไปจากวัดในเวลาแค่ไม่กี่เดือน เพราะมีประสบการณ์การมากมายนัก โดยเฉพาะด้านลาภ หลวงพ่อตั้งใจทำให้ลูกหลานได้บูชากัน หลวงพ่อเคยบอกว่าใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านด้วยแล้วจะยิ่งเห็น ผล เร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน

บูชา 1700 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระคำข้าวรุ่น 1 แขนจุดบัวจุดเดียว( 2 ) ( ให้สิทธิ์พี่ 9thammada ก่อนนะครับ)

พระ คำข้าวรุ่น 1 จำนวนสร้างแค่ 100000 องค์ หมดไปจากวัดในเวลาแค่ไม่กี่เดือน เพราะมีประสบการณ์การมากมายนัก โดยเฉพาะด้านลาภ หลวงพ่อตั้งใจทำให้ลูกหลานได้บูชากัน หลวงพ่อเคยบอกว่าใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านด้วยแล้วจะยิ่งเห็น ผล เร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน

บูชา 2900 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 แขนจุดบัวหลายจุด (7) (พี่tamaguchi จองครับ)

เป็นพิมนิยมกันในพระคำข้าวรุ่น 2 เพราะมีลักษณะคล้ายรุ่นแรกมาก มองไกล ๆ แทบดูไม่ออก องค์นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น
    หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

ปล.องค์นี้มีกรอบสแตนเลสให้ด้วยนะครับ แต่ผมแกะพระออกมาถ่ายรูปเลยไม่มีภาพที่เลี่ยมสแตนเลสครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 (8)

องค์ นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น
    หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 400 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 แขนจุดบัวหลายจุด (9) (พี่tamaguchi จองครับ)

เป็น พิมพ์นิยมกันในพระคำข้าวรุ่น 2 เพราะมีลักษณะคล้ายรุ่นแรกมาก มองไกล ๆ แทบดูไม่ออก องค์นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 แขนจุดบัวหลายจุด (10) (พี่tamaguchi จองครับ)
    เป็น พิมพ์ นิยมกันในพระคำข้าวรุ่น 2 เพราะมีลักษณะคล้ายรุ่นแรกมาก มองไกล ๆ แทบดูไม่ออก องค์นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 (11) (พี่เอมัชฌิมา จองครับ)

องค์ นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 450 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

สร้าง โดย ตชด.เขต 8 สร้างโดย ผกก.ต.ช.ด.ค่ายศรีนครินทรา ทุ่งสง พุทธาภิเษกที่วัด พระมหาธาตุวรวิหาร จ. นครศรีธรรมราช โดย หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2521 และมีเกจิสายใต้ร่วมเสก เช่น

พ่อท่านแสง วัดคลองน้ำเจ็ด

อาจารย์ศรีเงิน วัดดอนศาลา
    หลวงพ่อดำ วัดตุยง
    พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง
    พ่อท่านจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ
    พ่อท่านแก่น วัดทุ่งหล่อ
    โดยมี พลตำรวจตรีขุนพันธรักษ์ราชเดช เป็นเจ้าพิธี

หลังเสร็จพิธี พุทธาภิเษก หลวงพ่อฤาษีลิงดำได้ประกาศว่า ใครมีเหรียญนี้ติดตัวไว้ จะไม่มีการตายโหง....:cool:

บูชา 2000 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

รูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (ฤาษีลิงดำ) วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

นื้อชุบเงิน ไม่ค่อยพบเจอ องค์จริงสวยครับ มีเหลือบสีทองๆวิ่งที่องค์พระ สวยน่าบูชา

บูชา 1350 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระผงน้ำมันพิมพ์ หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาทปี2508

ปลุกเสกโดย
    1.หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี
    2.หลวงพ่อพรหมวัดช่องแค
    3.หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามจ.ชัยนาท
    4.หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมมะขามเฒ่า
    5.หลวงพ่อดัด วัดท่าโบศถ์
    6.หลวงพ่อชม วัดตลุก
    7.หลวงพ่อรักษ์ วัดหนองม่วง
    8.หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว
    9.หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง

ถือ เป็นสมบัติพ่อให้อีกรุ่นหนึ่งที่น่าบูชานะครับ ยิ่งร่วมเสกกับพระเกจิยุคสงครามโลกด้วยแล้ว พุทธไม่ถึงพูดถึงเลย สุดยอดแน่นอน ไม่ต้องแขวนหลายองค์ให้ปวดคอ ถ้าเอาพระเครื่องของแต่ล่ะเกจิมาบูชา เราต้องเสียเงินอีกทั้งเท่าไรแถมราคาแพงด้วย สู้แขวนองค์นี้องค์เดี๊ยว ได้ครบทุกหลวงพ่อเลย แถมราคาเบากว่ากันเยอะครับ...:cool:

บูชา 400 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

โทร 086 057 0591

นายอนรัฐ มากพุ่ม
    ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์
    เลขบัญชี 080-0-08741-3

รายการวัตถุมงคลพระเกจิอื่น ๆที่มีให้บูชาครับ

พระกริ่งรุ่นแรก (พระแก้วมรกต) หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน สร้าง 1,000 องค์

กริ่งพระแก้วรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    กริ่ง พระแก้วมรกตรุ่นแรก สร้างต้นปี 2542 (เททองพระแก้วองค์ใหญ่59นิ้ววันที่29-31ม.ค2542) จำนวน 1000 องค์ ปัจจุบันหายากแล้วครับ หลวงปู่หมุนสร้างยุคแรก ๆ ที่หลวงปู่มาอยู่วัดป่าใหม่ ๆ เป็นที่ระลึกในการหล่อพระแก้วองค์ใหญ่ ถือว่าเป็นกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่ที่สร้างก่อนกริ่งอื่น และยังผ่านพิธีใหญ่ที่วัดป่าหนองหล่มอีกหลายวาระ เช่น เจริญลาภ เสาร์ห้ามหาเศรษฐี และ ไตรมาสรวยทันใจ สร้างจากเนื้อโลหะที่เหลือจากหล่อพระแก้วมรกตองค์ใหญ่ 59 นิ้ว พระประธานวัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว และแผ่นยันต์ กับเหรียญคณาจารย์สายกรรมฐานทั่วประเทศไทย หลวงปู่เคยบอกว่าพระแก้วที่ท่านให้สร้างนั้นใครปรารถนาสิ่งใดให้อธิษฐานขอ ได้ ดั่งใจหวัง
    พุทธคุณสูง เมตตามหานิยม คงกระพันแคล้วคลาด กันสิ่งอัปมงคล ค้าขาย โชคลาภ แล้วแต่จะอาราธนาใช้ครับ หลายท่านได้ประสบกับตัวเองมาแล้ว สร้างน้อย เสกนาน ราคาขยับไปเรื่อย ๆ แล้วครับ สร้างก่อนกริ่งเจริญลาภ กริ่งเสาร์ห้า กริ่งน้ำพี้รวยทันใจ และกริ่งจักรพรรดิ เจตนาดี มวลสารดี พิธีเยี่ยม ท่านเป็นอริยะสงฆ์ที่ปฏิบัติธรรมวินัยอย่างเคร่งครัด ขนาดผู้เรืองวิทยาคมอย่างหลวงพ่อกวย ท่านยกย่องว่าหลวงปู่หมุนเก่งมากๆให้ลูกศิษย์ไปกราบท่านให้จงได้

รายการนี้กึ่งโชว์กึ่งบูชานะครับ ใครสนใจติดต่อมาได้ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG]

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจานโค๊ตเลข๗ วัดสุทัศน์ (พี่ MasterTest จองครับ)

เหรียญ อาร์มหลวงปู่หมุนหลังพระนารายณ์ทรงครุฑ หายากมาก ๆ สวย ๆ แบบนี้อนาคตนับแต่นี้ต่อไปเชื่อว่าหาไม่ได้ง่าย ๆ อีกต่อไปแล้ว วัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญนี้ขึ้น เพื่อแจก แก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการผู้ปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงภัยอันตรายต่างๆ เพื่อเป็นขวัญกำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติงานทุกคน และแจกจ่ายแก่ผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่หมุนทุกคนที่มากราบหลวงปู่หมุน

ตอนที่ขอสร้างเหรียญนี้ขึ้นมา ผู้จัดสร้างได้เข้าไปกราบเรียนหลวงปู่หมุน เพื่อบอกกล่าววัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญนี้ขึ้นมา เมื่อหลวงปู่หมุนรับทราบวัตถุประสงค์ดังกล่าวแล้วนั้น หลวงปู่หมุนจึงอนุญาติแก่ผู้จัดสร้างให้สร้างขึ้นได้ เนื่องด้วยเห็นความลำบาก ภัยอันตรายจะมีแก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการที่ปฏิบัติงานเสี่ยงภัยนั้น เพื่อรักษาความสงบสุขให้แก่ประเทศชาติ หลวงปู่ไม่อยากที่จะเห็นใครเป็นอะไร อยากช่วยให้ได้มากที่สุดถ้ากรรมในอดีตชาติของบุคคลนั้นๆไม่เกินมากไป หลวงปู่จะช่วยทุกคน และเนื่องด้วยเป็นการสร้างที่บริสุทธิ์ สร้างเพื่อแจก
    หลวงปู่จึงเห็นดีด้วย จึงอนุญาติให้จัดสร้างขึ้นได้

หลวงปู่หมุนปลุกเสกเหรียญนี้อย่างเต็มที่และตั้งใจมากเชิญครูบาอาจารย์มา ร่วมเสกมากมาย หลวงปู่มีวิชาอะไรเสกใส่ให้หมดเหรียญรุ่นนี้แหละครับผมที่ทำให้หลายๆคน รู้จักหลวงปู่หมุน วัดบ้านจานเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์เกิดขึ้นมากที่สุด เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีพลังพุทธคุณคล้ายพลังในตัว เหล็กไหลชั้นยอด เสกด้วยการกำหนดจิตแบบการตังธาตุ หนุนธาตุ ทำให้มีพลังงานสะสมจนสุดพิสดาร พิสดารจนไร้ผู้เทียมทาน เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ผู้ศรัทธาหลวงปู่หมุนต้องมีไว้บูชา!!

บูชา 2999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปหล่อลอยองค์เหมือน เสาร์ 5 ปี 2536 หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย

เนื้อนวะโลหะ หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ต.ท่าเรือ อ.ปากพลี จ.นครนายก....**** มีพระธาตุเสด็จ **** สภาพใหม่ สวยครับ

รูปเหมือนหลวงพ่อสนิทรุ่นแรกและรุ่นเดียวที่หลวงปู่สร้างและมีประสบการณ์มาก สร้างขึ้นเมื่อปี พ.ศ. 2536 ในพิธีสร้างเพื่อเป็นที่ระลึกสร้างถาวรวัตถุในวัดลำบัวลอย พิธีเสาร์ห้า ซึ่งการสร้างครั้งนี้ใช้ฤกษ์ที่แข็งมาก ซึ่งเป็นพิธีเสาร์ห้าและปลุกเสกยาวนานมากทำให้วัตถุมงคลชุดนี้ขลังมาก การหล่อรูปเหมือนของท่านใช้วิธีหล่อแบบโบราณ แต่งด้วยตะไบทีละองค์ วัตถุมงคลรุ่นนี้ลูกศิษย์ต่างเสาะแสวงหากันอย่างมาก อานุภาพศักดิ์สิทธิ์ ทั้งที่สำคัญการสร้างที่ทางฤทธิ์ที่สำคัญรูปเหมือนของท่านยังมีพระธาตุเสด็จ อีกด้วย น่ามหัศจรรย์มาก....
    องค์นี้มีพระธาตูเสด็จเยอะเช่นเดียวกัน ตรงตักใต้แขนขวา ที่ฐานตัวหนังสือด้านหน้าและหลัง ผมเห็นประมาณเกือบ 20 องค์
    :cool:

บูชา 1500 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ผ้ายันต์พระพุทธเจ้าเปิดโลก หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย

สร้างเนื่องในงานที่ระลึกในงานผูกพัทสีมา 22-28 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2533

หนึ่ง ในพระอริยสงฆ์ไม่กี่รูปที่เข้าถึงธรรมขั้นเปิดโลก ผ้ายันต์นี้เป็นหนึ่งในวัตถุมงคลในพิธีพระพุทธเจ้าเปิดโลกของหลวงพ่อสนิท สร้างไม่มาก และหายาก พุทธคุณสูงสุดสามารถใช้แทนพระปางเปิดโลกได้เลยครับ ขนาดใหญ่ประมาณ 24 * 24 นิ้ว
    พระ เครื่อง และ เครื่องรางที่ท่านได้สร้างและปลุกเสก เช่น พญาเต่าเลือนกริ่งโลหะ จระเข้จันทร์เพ็ญ สาลิกาโลหะ รูปหล่อองค์ท่านลอยองค์ หรือ พระบูชาเปางเปิดโลก มีพระธาตุเสด็จมาอย่างอัศจรรย์ รูปหล่อลอยองค์บางองค์มีมีพระธาตุเสด็จมาเกาะเป็นร้อยองค์ แน่นเป็นหมด ทั้งแบบใส ขาว สีออกแดง ก็มี ....:cool:

บูชา 1999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระสมเด็จรัศมีแหวกม่านเปิดโลก เนื้อดินยุคต้น หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย จ.นครนายก

พระ สมเด็จรัศมี เนื้อดินยุคต้นสร้างเมื่อประมาณปี พ.ศ. ๒๕๐๐ เป็นพระชุดแรกๆ ที่ท่านสร้างและปลุกเสกยาวนานที่สุด ท่านทำไว้แล้วเสกทุกวัน โดยปลุกเสกเดี่ยวในกุฏิของท่านเอง ใช้น้ำว่านที่ปรุงของท่านเอง และเสกน้ำมนต์พรมที่องค์พระทุกวัน พุทธคุณสูงสุด อธิษฐานขอเอาในขอบเขตแห่งธรรม ครอบจักรวาล ข้อมูลเพิ่มเติมดูจากหนังสือครับ

บูชา 1150 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

*****เหรียญดีอีกหนึ่งที่เข้าพิธีพระกริ่งชินบัญชรปี 17 ปลุกเสกโดยหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่*****

เหรียญสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) หลังยันต์ และ เหรียญสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) หลวงปู่ศุข วัดผาทั่ง อุทัยธานี

เหรียญ สมเด็จพุฒาจารย์โต หลังยันต์ ออกวัดผาทั่ง จังหวัดอุทัยธานี หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ปลุกเสก พ.ศ.2516 ทางวัดผาทั่งได้นำมาถวายให้หลวงปู่ทิมเพื่ออธิษฐานจิต และท่านได้นำมาเข้าร่วมพิธีเดียวกับพิธีเททองหล่อพระกริ่งชินบัญชร เมื่อวันที่ ๕ พ.ค.๒๕๑๗ โดยหลวงปู่ทิมนั่งอธิษฐานจิตเดี่ยวตั้งแต่เวลา ๐๘.๔๙ - ๑๖.๐๐ น. เหรียญรูปไข่ไม่ค่อยออกมาให้เห็นนะครับ แต่มีระบุไว้ชัดเจนในเว็บอิทธิญาโณตามlinkข้างล่าง แท้100%เพราะทุกเหรียญบูชาจากวัดผาทั่งเองครับ

วัตถุมงคลชุดวัดผาทั่งนี้ เด่นในทุกเรื่องทั้งมหาอุด แคล้วคลาด และเมตตามหานิยม เช่นเดียวกับกริ่งชินบัญชรทุกประการ ส่วนประสบการณ์นั้นคนระยองในสมัยนั้นทราบกันดี เพราะว่าเมื่อหลวงปู่อธิษฐานจิตเสร็จแล้ว คุณชินพร สุขสถิตย์ ได้นำออกมาแจกให้สาธุชนทั่วไปได้ร่วมทำบุญ คุณสุชิน แช่มช้อยซึ่งทำงานอยู่ประปาส่วนภูมิภาคที่บางแสน(สมัยนั้น) ได้นำปืนลูกซองยิงถึง ๓ ครั้งปรากฏว่ายิงไม่ออก นับแต่นั้นมาความต้องการของเหรียญชุดวัดผาทั่งจึงกลายเป็นของหายาก และเริ่มมีเหรียญปลอมตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ข้อมูลเพิ่มเติมกรุณาดูที่

หนังสือการสร้าง-ปลุกเศกชุดวัดผาทั่ง จ.อุทัยธานี ข้อมูลจากพี่ "ฅนอุทัยฯ"

ขอขอบพระคุณเว็บไซด์อิทธิญาโณสำหรับข้อมูลครับ

เหรียญสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) หลังยันต์ ให้บูชา 1950 บาท

เหรียญสมเด็จพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี) หลวงปู่ศุข ให้บูชาเหรียญละ 1500 บาท (มี 3 เหรียญ)

เหรียญใบโพธิ์หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน

หลวง ปู่ชื้น วัดญาณเสน เป็นพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบอีกองค์หนึ่งที่กราบท่านได้สนิทใจครับ พระของท่านทำไว้หมดทุกอย่าง แม้กระทั่งกันนิวส์เคลียร์ได้ ในโลกนี้จะมีพระสักกี่องค์ที่เสกได้เหมือนกับท่าน แม้แต่หลวงพ่อคูณยังแนะนำให้ศิษย์ท่านไปกราบหลวงปู่เลย แต่พระท่านจะแพงในบางรุ่นเท่านั้น แต่ยังมีอีกหลายรุ่นที่ยังไม่แพง เก็บไว้บูชาติดตัวได้ในราคาเบา ๆ ครับ สมกับคำว่า
    "ของดีไม่จำเป็นต้องแพง"

บูชา 250 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="504"><tbody><tr style="height:15.0pt" height="20"><td class="xl66" colspan="6" style="height:15.0pt; mso-ignore:colspan" align="left" height="20"><table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="576"><tbody><tr style="height:17.25pt" height="23"><td class="xl65" colspan="8" style="height:17.25pt; mso-ignore:colspan;width:432pt" align="left" height="23" width="576">เหรียญเหนือโลก หลวงปู่กอง วัดสระมณฑล อยุธยา มี 2 แบบ สร้างปี 43 มีเนื้อเดียว คือเนื้ออัลปาก้า</td> </tr> <tr style="height:15.0pt" height="20"> <td class="xl67" colspan="7" style="height:15.0pt; mso-ignore:colspan" align="left" height="20">แบบ 1.เป็นพระพุทธศรีศากยมุนี ด้านหลัง เป็นพระครูเทพโลกอุดร </td> <td class="xl66">
    </td> </tr> <tr style="height:15.0pt" height="20"> <td class="xl67" colspan="5" style="height:15.0pt; mso-ignore:colspan" align="left" height="20">แบบ 2.เป็นพระครูเทพโลกอุดร หลัง หลวงปู่กอง</td> <td class="xl66">
    </td> <td class="xl66">
    </td> </tr> <tr style="height:14.25pt" height="19"> <td class="xl67" colspan="6" style="height:14.25pt; mso-ignore:colspan" align="left" height="19">ท่านบอกว่าเหรียญนี้แหละ เป็นเหรียญที่ดีที่สุด ของท่านแล้ว </td> <td class="xl66">
    </td> </tr> </tbody></table></td> </tr> <tr style="height:15.0pt" height="20"> <td class="xl66" colspan="5" style="height:15.0pt; mso-ignore:colspan" align="left" height="20">
    </td> <td>
    </td> </tr> <tr style="height:14.25pt" height="19"> <td class="xl66" colspan="6" style="height:14.25pt; mso-ignore:colspan" align="left" height="19">ชนวนโลหะ ที่นำหล่อรวมมีทองคำ 4 บาท เงินบริสุทธิ์ 64 บาท
    พระขรรค์ทำจากเหล็กไหลเจ้าแม่ทองธรรมชาติเรียกจากอากาศ 2 เล่ม เป็นต้น ดูจากใบฝอยของวัดเลยครับ
    มี 2 เหรียญให้บูชา 1 เหรียญ เลือกซ้าย ขวา อีกเหรียญจะเก็บไว้ครับ

ให้บูชา 850 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    </td></tr></tbody></table>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญดวงแก้วสารพัดนึก 2546 มีโค๊ต หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบลราชธานี

เหรียญ ดวงแก้วสารพัดนึก ของหลวงปู่ญาท่านสวนรุ่นนี้ เป็นเหรียญที่ประกอบพิธีพุทธาภิเษก พร้อมกันกับพระขรรค์เกาะแก้วกันเพชร และ พระชัยเชียงรุ้ง ซึ่งเป็นพิธีพุทธาภิเษก ที่หลวงปู่ญาท่านสวน ได้กล่าวไว้ว่า มันคัก มันเฮง เสกมันเต็มดี (ข้อมูลจากนิตยสารพระเครื่องพระเกจิ) จากคำกล่าวนี้ ไม่น่าแปลกใจที่วัตถุมงคลในพิธีนี้จะมีสนนราคาค่อนข้างสูงในทุกรุ่น ทุกพิมพ์ และวัตถุมงคลในพิธีนี้จึงหายาก เพราะใครมีต่างหวงแหนเพราะมากด้วยประสบการณ์จริงๆ

บูชา 1000 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

โทร 086 057 0591 (โทรก่อน 4 ทุ่มนะครับ)

นายอนรัฐ มากพุ่ม
    ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์
    เลขบัญชี 080-0-08741-3

กติกา
    1. พระองค์ที่ลงบูชาผมรับประกันความแท้ให้ครับ หากพบภายหลังว่าพระเก๊ยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ
    2. พระทุกรายการผมยินดีรับประกันความพอใจภายใน 7 วันหลังจากได้รับพระ แต่พระต้องอยู่ในสภาพเดิมก่อนที่จะบูชาจากผมไป หากเลยกำหนดการรับประกันความพอใจผมขอหัก 20% ของราคาพระที่เช่าไปนะครับ
    3. ท่านใดที่จองพระไว้ขอให้โอนภายใน 7 วันนะครับ หากเลยเวลาถือว่าท่านสละสิทธิ์การจองนะครับ หากไม่สะดวกยินดีคุยหลังไมค์ได้ครับ
    4.ผมเป็นเพียงผู้ที่นิยมชื่นชอบในพระเครื่องเท่านั้น หากแม้พระที่ผมลงไว้ไม่ใช้พระแท้ ขอพี่ ๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ หากเกิดความเสียหายกับบุคคลใดผมขอรับผิดชอบเองครับ
    5.หากพี่ ๆ ท่านใดมีพระของหลวงพ่อเยอะ ๆ แบ่งบูชาผมบ้างนะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...อิอิ (ข้อนี้เกี่ยวไหมหวา)

ขอบพระคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2011
  6. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองพระคำข้าวองค์ที่ ๗ องค์ที่ ๙ องค์ที่ ๑๐ ครับ

7. หูกาง

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากครับ...:cool:

8. หูกาง

พระกริ่งเล็ก วัดโขงขาว อ.หางดง เชียงใหม่ (ให้บูชา 2 องค์ครับ)

องค์เล็กขนาดน่ารัก ออกเป็นที่ระลึกในงานทอดกฐินสามัคคี ปี2547
    หลวงพ่อบุญรัตน์ เจ้าอาวาสท่านเคยเกิดเป็นลูกของพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    มาหลายชาติ สมัยที่ท่านยังดำรงขันธ์อยู่ ท่านได้นำกฐินมาทอดที่วัดโขงขาวทุกปี

บูชา 350 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      761 KB
      เปิดดู:
      384
      ขนาดไฟล์:
      734.8 KB
      เปิดดู:
      356
      ขนาดไฟล์:
      867.2 KB
      เปิดดู:
      435
      ขนาดไฟล์:
      750.5 KB
      เปิดดู:
      349
      ขนาดไฟล์:
      764.8 KB
      เปิดดู:
      299
      ขนาดไฟล์:
      947 KB
      เปิดดู:
      297
  9. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับคุณหูกางด้วยนะครับ
    สำหรับร้านในฝัน
    ขอให้กิจการรุ่งเรื่องๆ ครับ

10. หูกาง

ขอบคุณครับพี่นพคุณ....:cool:

11. หูกาง

รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส จ.นครสวรรค์
    (ที่ระลึกงานสร้างศาลาธรรมสังเวช วัดย่านมัทรี)

หลวงปู่บุญศรี วัดใหม่ศรีสุทธาวาส นครสวรรค์ ประสบการณ์ของวัตถุมงคลเหนือคำบรรยาย หลวงพ่อพระราชพรหมยาน ได้กล่าวไว้ว่า "หลวงปู่เป็นพระอรหันต์ ปฏิสัมภิทาญานพิเศษ " และหลวงปู่บุญศรี เป็นอีกท่านหนึ่งที่เข้าถึงสมเด็จองค์ปฐม ครับ ตอนหลวงพ่อฤาษีลิงดำมรณภาพ ท่านก็มาในงานด้วย ลูกศิษย์ฮือฮาน่าดู ย่ามท่านเต็มไปด้วยซองทำบุญกระทั่งล้นครับผมท่านเป็นพระที่บริสุทธิ์ สะอาด สงบ เย็น เป็นที่สุด ท่านไม่โอ้อวด ไม่ชอบแสดงฤทธิ์ ทั้งๆที่ท่านมีครบถ้วน ท่านเป็นพระที่ อ.เบิ้ม และ อ.อนันต์ สวัสดิเสาวนีย์ แห่งกรมศิลปากร 2 ผู้ยิ่งใหญ่แห่งวงการสร้างพระ ให้ความเคารพนับถือเป็นพิเศษ ทำวัตถุมงคลอะไรมา ก็จะต้องให้หลวงปู่เสกให้ทุกครั้งไป จะเว้นเสียมิได้ ท่านสร้างวัตถุมงคลน้อย ไม่ค่อยพบเจอกันบ่อย ท่านมรณภาพแล้ว ร่างกายไม่เน่าไม่เปื่อย ผมเล็บยาวตลอด แข็งประดุจหิน อยู่ในโลงแก้ว มีผู้ที่เคารพศรัทธาไปกราบไหว้มากมาย

บูชา 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      771.9 KB
      เปิดดู:
      300
      ขนาดไฟล์:
      712.3 KB
      เปิดดู:
      292
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      318
  12. หูกาง

รูปเหมือนหลวงปู่ทิม อิสริโก รุ่น "โสฬสมหาปราชญ์ 116 ปี"
    มูลนิธิหลวงปู่ทิม จัดสร้างเพื่อโรงเรียนวัดละหารไร่ ปี 2537
    รุ่นนี้เหมือนหลวงปู่มากจริงๆครับ สวย คม ชัด พร้อมกล่องเดิมๆ

บูชา 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      925 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      745 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      885 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      1,001.2 KB
      เปิดดู:
      72
  13. 9thammada

9thammada เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ขออาราธนาพระคำข้าวรุ่น 1 แขนจุดบัวจุดเดียว( 2 ) ครับ

เมื่อโอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ทาง PM ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  14. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010

จองครับน้องนิวส์:cool:

15. หูกาง

รับทราบการอาราธนาครับ ขอบคุณมากครับ...:cool:

รับทราบการจองครับ ขอบคุณมากครับ...:cool:

16. หูกาง

ตะกรุดไม้คูณ แกนฝาบาตร หลวงปู่หมุน ฐิตสิโล (พี่ pee177 จองครับ)

หลวงปู่จารเองทุกดอก (แผ่นโลหะที่นำมาจารแล้วบรรจุในไม้คูณ มีแบบแผ่นทองแดง และ แผ่นฝาบาตร) จากนั้นแล้วได้นำมาม้วนและบรรจุลงในแก่นไม้คูณตายพราย ปลุกเสกเดี่ยวตลอดเป็นเวลานาน และได้นำตะกรุดชุดนี้เข้าในพิธีพุทธาภิเษกในวันเสาร์ 5 พ.ศ.2543 ณ วัดป่าหนองหล่ม ตะกรุดไม้คูณดอกนี้บรรจุตะกรุดทองฝาบาตร ซึ่งส่วนมากเจอแต่ตะกรุดทองแดงครับ สำหรับไส้ฝาบาตรนั้นส่วนมากดอกจะสั้นครับหายากกว่าทองแดงมากครับ

บูชา 2,950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      834 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      692.5 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      631.4 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      561.9 KB
      เปิดดู:
      40
  17. หูกาง

" **อริยศิลป์พระเครื่อง** "

ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ สนใจรายการไหนสอบถาม คุยกันได้ครับ :cool::cool::cool:
    โทร 086 057 0591 (โทรก่อน 4 ทุ่มนะครับ)

18. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    โทรไปหลัง สี่ทุ่มสายไม่ว่าง ... กำลังคุยกับใครเอ่ย ?

(แซว ๆ :d )

19. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    วันที่ทำรายการ : 25/08/2011 06:46:56 PM.
    หมายเลขอ้างอิง : KBKR110825429075
    โอนเงินจากบัญชี : xxx-x-16758-2 เชาวลิต โพธิ์งาม
    ธนาคารของบัญชีผู้รับโอน : BANGKOK BANK
    เพื่อเข้าบัญชี : 080-0-08741-3 อนรัฐ มากพุ่ม
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล : ANARAT MAKPHU
    จำนวนเงิน (บาท) : 650.0
    ค่าธรรมเนียม (บาท) : 25.0
    บันทึกช่วยจำ : พระพุทธเจ้า5พระองค์
    พระพุทธบาทสี่รอย

จัดส่งตามนี้ครับผม:VO
    นายเชาวลิต โพธิ์งาม
    48/59ม.4 ถ.เสรีไทย
    ซ.เสรีไทย41 คลองกุ่ม
    บึงกุ่ม กทม.10240

20. หูกาง

หลายคนครับ....อิอิ
    :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้