ปิดกระทู้ **อริยศิลป์พระเครื่อง** สมบัติพ่อให้ และพระเครื่องสุดยอดเกจิ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หูกาง, 18 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขอให้น้องนิวเจริญรุ่งเรือง..นำพระหลวงพ่อดีๆมาแบ่งพี่น้องกันครับ..

2. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

ขอบคุุณครับพี่แก้ว....:cool:

3. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค๊าบ ตอนนี้ก็กำลังหัดเดินอยู่ อาการปวดหายไปล่ะ แต่ไม่มีแรงเดินเพราะนอนหลายวัน. เดี๋ยวก็วิ่งได้ล่ะ อิอิ

4. หูกาง

ครับพี่ ขอให้หายไว ๆ นะครับ
    :cool:

5. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    แวะมาดูครับพี่ท่านนิว

6. กายคตา

กายคตา เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ขอให้เฮงๆ รวยๆ นะจ้ะ รวยมากทำบุญมากเน้อะ ศาสนาจะได้เจริญรุ่งเรืองจ้า;k04

7. หูกาง

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านด้วนะครับที่มาเยี่ยมชม:cool:

8. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สา...ธุ

เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ

รวย รวย รวย ครับ

9. หูกาง

ขอบคุณครับ ขอให้รวย ๆ เช่นกันนะครับ....:cool:

10. anag_p

anag_p เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชาพระคำข้าว รุ่น 2 (2 และ 3) ทั้ง 2 องค์ครับ

11. BOYBM

BOYBM เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2011
    เข้ามารอของเด็ดครับท่านหูกาง

12. หูกาง

รายการวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำที่มีให้บูชาครับ

[​IMG] [​IMG]

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1 กะไหล่เงิน วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

สภาพสวยกริ๊บ ไม่ผ่านการใช้ สร้างชนวนทองคำที่หลวงตาชลอเอาหลวงพ่ออธิฐานจิตให้ หลังจากหลวงพ่ออธิฐานให้แล้ว หลวงพ่อได้บอกหลวงตาชลอว่า เอาไปสร้างวัดนะ หลังจากนั้นมาหลวงตาชลอก็นำเอาชนวนทองคำนี้ มาสร้างพระเผื่อเป็นที่ระลืกสำหรับคนที่ทำบุญสร้างวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ของดีราคาเบา ๆ เอาไว้แทนองค์ปฐมของวัดท่าซุงได้เลยครับ เพราะหลวงพ่ออธิฐานชนวนให้เรียบร้อยแล้วครับ

บูชา 2999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 (1)

องค์นี้สภาพสวยเดิม ๆ ไม่ผ่านการใช้เลย แป้งเดิมยังอยู่ครับ ผิวพระออกโซนเหลืองน่าบูชาเป็นอย่างมาก หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านด้วยแล้วจะยิ่งเห็นผล เร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 700 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 (2) (พี่ anag_p จองครับ)

องค์นี้สภาพพอสวย ไม่หักไม่ซ่อม เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น
    หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 350 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระคำข้าวรุ่น 2 (3) (พี่ anag_p จองครับ)

องค์นี้สภาพพอสวย ที่องค์พระมีจุดน้ำตาลขึ้นมา เป็นธรรมชาติของพระ เน้นบูชาเอาพุทธคุณครับ หลวงพ่อเคยบอกใครบูชาพระคำข้าวยิ่งได้สวดคาถาเงินล้านจะยิ่งเห็นผลเร็วขึ้น หลวงพ่อทำไว้เหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะแพงเป็นหมื่นเป็นแสน ตอนนี้ราคาหลักร้อยรีบบูชานะครับ

บูชา 350 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระหางหมาก

พระ หางหมาก สภาพสวย ผิวแดง ๆ ครับ พระหางหมากเน้นพุทธคุณด้านป้องกัน แต่ลาภเสมอพระคำข้าว หลวงพ่อแนะนำให้ลูกหลานแขวนพระคำข้าวพระหางหมากคู่กัน เพราะถ้าได้ลาภมาแล้ว เดี๊ยวคนอื่นจะเอาไปหมด เลยต้องเน้นพุทธคุณแบบป้องกันไว้บ้าง เดี๊ยวได้มาคนอื่นจะเอาไปหมด

บูชา 600 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2011
  13. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

.................................................................

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ น้องนิว

[​IMG]อริยศิลป์พระเครื่อง[​IMG]

[​IMG]ขายดี ร่ำรวย ๆ ครับ [​IMG]

14. หูกาง

รายการวัตถุมงคลพระเกจิอื่น ๆที่มีให้บูชาครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    พระกริ่งรุ่นแรก (พระแก้วมรกต) หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน สร้าง 1,000 องค์

กริ่งพระแก้วรุ่นแรก หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    กริ่ง พระแก้วมรกตรุ่นแรก สร้างต้นปี 2542 (เททองพระแก้วองค์ใหญ่59นิ้ววันที่29-31ม.ค2542) จำนวน 1000 องค์ ปัจจุบันหายากแล้วครับ หลวงปู่หมุนสร้างยุคแรก ๆ ที่หลวงปู่มาอยู่วัดป่าใหม่ ๆ เป็นที่ระลึกในการหล่อพระแก้วองค์ใหญ่ ถือว่าเป็นกริ่งรุ่นแรกของหลวงปู่ที่สร้างก่อนกริ่งอื่น และยังผ่านพิธีใหญ่ที่วัดป่าหนองหล่มอีกหลายวาระ เช่น เจริญลาภ เสาร์ห้ามหาเศรษฐี และ ไตรมาสรวยทันใจ สร้างจากเนื้อโลหะที่เหลือจากหล่อพระแก้วมรกตองค์ใหญ่ 59 นิ้ว พระประธานวัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว และแผ่นยันต์ กับเหรียญคณาจารย์สายกรรมฐานทั่วประเทศไทย หลวงปู่เคยบอกว่าพระแก้วที่ท่านให้สร้างนั้นใครปรารถนาสิ่งใดให้อธิษฐานขอ ได้ ดั่งใจหวัง
    พุทธคุณสูง เมตตามหานิยม คงกระพันแคล้วคลาด กันสิ่งอัปมงคล ค้าขาย โชคลาภ แล้วแต่จะอาราธนาใช้ครับ หลายท่านได้ประสบกับตัวเองมาแล้ว สร้างน้อย เสกนาน ราคาขยับไปเรื่อย ๆ แล้วครับ สร้างก่อนกริ่งเจริญลาภ กริ่งเสาร์ห้า กริ่งน้ำพี้รวยทันใจ และกริ่งจักรพรรดิ เจตนาดี มวลสารดี พิธีเยี่ยม ท่านเป็นอริยะสงฆ์ที่ปฏิบัติธรรมวินัยอย่างเคร่งครัด ขนาดผู้เรืองวิทยาคมอย่างหลวงพ่อกวย ท่านยกย่องว่าหลวงปู่หมุนเก่งมากๆให้ลูกศิษย์ไปกราบท่านให้จงได้

รายการนี้กึ่งโชว์กึ่งบูชานะครับ ใครสนใจติดต่อมาได้ครับ

เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน

เหรียญ อาร์มหลวงปู่หมุนหลังพระนารายณ์ทรงครุฑ หายากมาก ๆ สวย ๆ แบบนี้อนาคตนับแต่นี้ต่อไปเชื่อว่าหาไม่ได้ง่าย ๆ อีกต่อไปแล้ว วัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญนี้ขึ้น เพื่อแจก แก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการผู้ปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงภัยอันตรายต่างๆ เพื่อเป็นขวัญกำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติงานทุกคน และแจกจ่ายแก่ผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่หมุนทุกคนที่มากราบหลวงปู่หมุน

ตอนที่ขอสร้างเหรียญนี้ขึ้นมา ผู้จัดสร้างได้เข้าไปกราบเรียนหลวงปู่หมุน เพื่อบอกกล่าววัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญนี้ขึ้นมา เมื่อหลวงปู่หมุนรับทราบวัตถุประสงค์ดังกล่าวแล้วนั้น หลวงปู่หมุนจึงอนุญาติแก่ผู้จัดสร้างให้สร้างขึ้นได้ เนื่องด้วยเห็นความลำบาก ภัยอันตรายจะมีแก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการที่ปฏิบัติงานเสี่ยงภัยนั้น เพื่อรักษาความสงบสุขให้แก่ประเทศชาติ หลวงปู่ไม่อยากที่จะเห็นใครเป็นอะไร อยากช่วยให้ได้มากที่สุดถ้ากรรมในอดีตชาติของบุคคลนั้นๆไม่เกินมากไป หลวงปู่จะช่วยทุกคน และเนื่องด้วยเป็นการสร้างที่บริสุทธิ์ สร้างเพื่อแจก
    หลวงปู่จึงเห็นดีด้วย จึงอนุญาติให้จัดสร้างขึ้นได้

หลวงปู่หมุนปลุกเสกเหรียญนี้อย่างเต็มที่และตั้งใจมากเชิญครูบาอาจารย์มา ร่วมเสกมากมาย หลวงปู่มีวิชาอะไรเสกใส่ให้หมดเหรียญรุ่นนี้แหละครับผมที่ทำให้หลายๆคน รู้จักหลวงปู่หมุน วัดบ้านจานเหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์เกิดขึ้นมากที่สุด เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีพลังพุทธคุณคล้ายพลังในตัว เหล็กไหลชั้นยอด เสกด้วยการกำหนดจิตแบบการตังธาตุ หนุนธาตุ ทำให้มีพลังงานสะสมจนสุดพิสดาร พิสดารจนไร้ผู้เทียมทาน เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ผู้ศรัทธาหลวงปู่หมุนต้องมีไว้บูชา!!

บูชา 2999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

พระชัยวัฒน์ เนื้อทองทิพย์ รุ่น ไตรมาสรวยทันใจ (พี่ sompawasee จองครับ)

หลวง ปู่หมุน ออกที่วัดป่าหนองหล่มจังหวัดศรีสะเกษครับ จากข้อมูลในนิตสารพระเครื่องที่ลงชีวประวัติของหลวงปู่หมุนในขณะนั้น มีนิตยสารนะโม นิตยสารศักดิ์สิทธิ์ เป็นต้น ได้ให้ข้อมูลว่า มีการกดพิมพ์และผสมเนื้อโดยพระภิกษุทั้งสิ้น สร้างเมื่อปี พ.ศ. 2543 โดยหลวงปู่ท่านปลุกเสกตลอดไตรมาส และมีคณาจารย์ร่วมปลุกเสกอีกหลายรูป อาทิ
    1 หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    2 หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    3 หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม
    4 หลวงพ่อรวย วัดตะโก
    5 หลวงปู่ฤทธิ์
    6 หลวงปู่ละมัย สวนป่าสมุนไพร
    7 หลวงปู่ประสาน วัดบ้านโนน
    8 หลวงปู่คีย์ บอกว่าพิธีนี้ท้าวมหาพรหม พระอินทร์เทวดา มากันเยอะนับไม่ถ้วน ฤาษีก็มาหลายองค์ วัตถุมงคลชุดนี้ดีมากจริงๆ หลวงปู่หมุนกำหนดจิตญาณสมาบัติชั้นสูงผ่านปลายไม้เท้าครู บรรจุพลังอันเป็นทิพย์อำนาจสู่วัตถุมงคล และเสกเพิ่ม อีก 2 พิธีไหว้ครู หลวงปู่สรวงบ้านละลม เสกกระสินธุ์ไฟ ตั้งแต่ 22.00 - 02.00 น. และครูบาเที่ยงธรรมได้เมตตาเสกเดี่ยวให้อีกท่าน

พระชัยวัฒน์เนื้อทอง ทิพย์ (หล่อโบราณเทดินไทย) รุ่นไตรมาสรวยทันใจ มีจำนวนการสร้างเท่ากับพระชัยวัฒน์ เนื้อเหล็กน้ำพี้ (หล่อโบราณเทดินไทย) คือ 999 องค์ หลวงปู่หมุนเสกเดี่ยวสามเดือนและนำเข้าพิธีใหญ่ครับ
    น่าบูชามากเลยครับ

บูชา 1999 บาท ขอค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2011
  15. หูกาง

รับทราบการจองครับ

ขอบคุณครับที่มาให้ประเดิมครับ
    :cool:

16. หูกาง

ขอบคุณครับพี่ปอ...:cool:

17. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    โอ้ว ยินดีด้วยครับ น้องนิว รวยๆๆ น่ะครับ ร้านนี้พี่ๆน้องเข้ามาเยอะน่ะครับ :cool::cool:(f)

18. sompawasee

sompawasee Active Member

ขอปิดรายการนี้ครับผม..โอนเรียบร้อบแล้วจะแจ้งทางPM นะครับผม

19. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    เฮงๆๆ ร่ำรวยๆๆ คร๊าบคุณน้องนิว แย่งกันจองพระอยู่แป๊บๆ เผลอแผล่บเดียวเปลี่ยนสีที่ชื่อไปซะแล้ว เฮงๆๆ ร่ำรวยๆๆ ทำมาค้าขึ้น ค้าขายคล่องๆนะคร๊าบ (smile)
    ปล. ถ้าเอารูปพระไว้ด้านใต้ชื่อพระแบบกระทู้ของพี่แก้วจะดูแล้วไม่ค่อยงงนะฮับ :):):)

20. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ ไม่อยู่แป๊บเดียว เปิดร้านใหม่แล้ว :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้