** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. zero3

zero3 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2008
    อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับ.....(ปกติที่วัดคอนสวรรค์จะไม่ออกของราคาแพงขนาดนี้)

2. purn05

purn05 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับพี่ๆทุกคนนะครับ..
    ผมชื่อ น้องปืน นะครับ นับถือหลวงปู่มากครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยนะครับ สักวันนึงไว้ผมมีฐานะที่พร้อมจะขอร่วมทำบุญกับพี่ๆนะครับ ตอนนี้ขอร่วมอนุโมทนากับพี่ๆก่อน /\

3. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    พี่ๆในนี้ใจดีทุกคนครับ มีอะไรก็มาพูดคุยกันได้นะครับ :cool:

4. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับศิษย์หลวงปู่ดู่ทุก ๆ ท่านครับ

5. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับพี่ ทันไม๊เนี่ย

6. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ...หากนำมาประมูลในนี้คงได้มีโอกาสร่วมทำบุญด้วยครับ....สาธุ:cool:

7. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตุ้ยโทรเข้ามา บอกเรื่องร่วมทำบุญกับ รพ.ฝาง...

คุณตุ้ยขอร่วมนำพระออกประมูลเพื่อบริจาคด้วยดังนี้ครับ..

1. พระผงยันต์ดวง 1 องค์

2. พระผงอังคารธาตุ รูปเหมือนลป.ทวด ที่ทุกคนฝันหาอีก 1 องค์

3. พระผงสมเด็จเก่า สร้างโดยเจ้าคุณคอน วัดชัยพฤษมาลา บรรจุกรุใต้ฐานหลวงพ่อดำ พระประธานวัดโกโรโกโส (ตรงข้ามฝั่งคลองวัดสะแก) หลวงปู่ดู่ อธิษฐานจิต องค์จะมีขนาดใหญ่ เนื้อหาเข้มข้นที่เดียวครับ

รอแต่คุณนิวส์อีกคน ได้พระพร้อมทั้งหมดแล้ว จะถ่ายภาพนำลงประมูลต่อไปครับพ้ม.มม

หมายเหตุ : มีเพื่อนๆท่านใด จะร่วมบริจาคพระเพื่อสมทบเข้ากองทุน เชิญเลยน่ะคร๊าบ..บบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2012
  8. อิฐมอญ

นี่ นี่ อาเฮีย แล้วเจ้าของพระมีสิทธิ์ร่วมประมูลด้วยป่ะคับ ^^ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2012
  9. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    ผมขอร่วมด้วยคนคับ เป็น
    .....เหรียญเสมาปฏิบัติธรรม 2524 เนื้อทองเเดง เเละ เหรียญ ฉลองอายุครบ 84 ปี เนื้ออาปาก้า
    สภาพสวยๆ อย่างละหนึ่งเหรียญคับ

10. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    พระผงอังคารธาตุ รูปเหมือนลป.ทวด ที่ทุกคนฝันหาอีก 1 องค์

อยากได้องค์นี้ สงสัยต้องระดมทุนซ่ะแล้ว...:cool:

11. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011

งานนี้ต้องออกเเรงหน่อยนะน้อง พี่ก็อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ กิ้วๆ

12. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    รายนี้เห็นพระผงไม่ได้เลยเชียว เตรียมตัวลุยก่อนเลยนะครับ:boo:

13. อิฐมอญ

catt4 จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไป catt3

14. อิฐมอญ

แหม ท่านพี่คนมันเห็นผงแล้วจะลงแดงอ่าน๊า:z3

15. Jopaa

O.K. จ้า..รวดเร็วปานกามะนิตหนุ่ม..ทั้งๆที่แก่ๆแล้วทั้งนั้น..(ยกเว้นเจ้าคุณนิวส์)

สรุปเราก็ได้พระกันครบทุกคนเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

มีด้วยกันทั้งหมดก็ 8 องค์ ดังนี้ครับ

1. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ทวด (รุ่นแรก) ปี 2520 เนื้อทองแดง
    2. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นยันต์ดวง ปี 2526 เนื้อทองแดง
    3. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นปฏิบัติธรรม ปี 2524 เนื้อทองแดง
    4. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่น 84 ปี ปี 2531 เนื้ออัลปาก้า
    5. พระเหนือพรหมผง (พิมพ์ใหญ่ ) ปี 2517
    6. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นยันต์ดวง
    7. พระผงอังคารธาตุ รูปเหมือนหลวงปู่ทวด
    8. พระผงพิมพ์สมเด็จ วัดโกโรโกโส

คำนวณโดยคร่าวๆ หากออกประมูลได้หมด ก็น่าจะได้กะตังค์เพื่อร่วมเข้ากองทุนจำนวนโขอยู่เหมือนกันหนา..

แค่คิดก็ปลื้มแล้ว..

ตารางเวลาการออกประมูล คาดว่าน่าจะสักประมาณวันจันทร์ หรือวันอังคารนี่ล่ะมั้ง คงจะเหมาะสม ซึ่งจะแจ้งให้เพื่อนๆทราบเป็นทางการ ทางหน้ากระทู้เราอีกที่หนึ่งน่ะครับ

ที่ช้าหน่อย..เพราะทุกคนต้องส่งพระให้กับคุณตุ้ยเขาก่อน เพื่อจะได้ถ่ายรูปเห็นภาพสวยๆ ชัดๆ อีกทั้งวันเสาร์ -อาทิตย์ นี้คุณตุ้ยกับนิวส์ ก็ไม่อยู่ ต้องไปศรีราชา เพื่อไปเป็นกรรมการตัดสินประกวดพระหลวงปู่ดู่ งานกองข้าว ที่ชลบุรีอีก

จึงคิดว่าน่าจะสักประมาณวันจันทร์ อังคารนี้ คงจะเหมาะสมน่ะครับ

เพื่อนๆที่อยากได้ ของบริสุทธิ์ จิตจำนงค์ดี คงมาร่วมกันประมูลกันมากๆน่ะครับ ได้ทั้งวัตถุมงคลหลวงปู่ ได้ทั้งบุญกุศลร่วมกันน่ะครับ

สาธุ..ขออนุโมทนา

16. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    เห็นพี่ ๆ เอาพระมาร่วมบุญกันแล้วอยากร่วมด้วย ขอเอาพระผงหลวงปู่ทวดบล็อคดินนำมันมาร่วมด้วยอีกองค์ล่ะกัน เลขจะได้สวย ๆ 9 รายการ

ปล.องค์นี้พี่อิฐมอญให้มา กะจะเอามาเลี่ยมห้อยคอ แต่วันแล้ววันเหล่าก็ยังไม่ได้เอาไปเลี่ยมสักที ผมเห็นว่าวางไว้เฉย ๆ เลยขอเอามาร่วมบุญด้วยดีกว่าครับ หวังว่าพี่อิฐมอญคงเห็นด้วยนะครับ...:cool:

17. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

งานประกวดพระเครื่องพระบูชา และเหรียญคณาจารย์ครั้งที่9 ที่ศรีราชา

...วันอาทิตย์ที่ 25 มีนาคม 2555 ขอเรียนเชิญศิษย์ และันักสะสมทุกท่านร่วมงานประกวดพระเครื่องของหลวงปู่ดู่ ที่ศรีราชาในงาน ประกวดพระเครื่องพระบูชา และเหรียญคณาจารย์ครั้งที่9 สถานที่ณศาลาประชาคมอ่าวอุดม(เทศบาลนครแหลมฉบัง) โดยพระเครื่องของหลวงปู่ดู่นั้นมีทั้งสิ้น 35 รายการ เจอกันที่โต๊ะ23 นะครับรายการละ 300 บาท ผมและคุณนิวส์ก็ถูกเรียกไปช่วยเป็นกรรมการกันอีกครั้งครับ

...มีข่าวดีมาบอก เมื่อวันศุกร์ที่แล้วได้มีการรวมตัวของกลุ่มหลวงปู่ดู่ที่พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน เกี่ยวกับเรื่องการจัดงานประกวดพระเครื่อง โดยมีเป้าหมายอยากให้วัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่เข้าไปอยู่ในรายการประกวดพระเครื่องในรายการใหญ่ๆเช่น งานสระบุรี งานอยุธยา งานลพบุรี และงานที่เมืองทองธานีครับ ในวันศุกร์นั้นเรียกว่าได้รวบรวมสายตรงไว้ครบครันเลยทีเดียว มีคุณแป๊ะ คุณวิทย์ คุณนันท์ คุณนิวส์ คุณปิง คุณโชค คุณธน และผม ขาดคุณเอกคนเดียวที่ติดธุระราชาการมาไม่ได้ครับ บทสรุปคือทุกคนจะร่วมแรงร่วมใจกันทุกท่าน ที่จะช่วยผลักดันให้วัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่เข้าไปอยู่ในรายการประกวดพระเครื่องตามที่ได้ตั้งใจครับ ศิษย์หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เตรียมเฮดังๆได้เลยครับ

;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

18. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากเห็นพระผงอังคารธาตุ รูปเหมือนลป.ทวด จังเลย

19. Jopaa

เอาเลยน้องนิว น้องเล็กจิตเป็นกุศล ร่วมทำบุญด้วยกัน

สรุปก็รวมเป็น 9 รายการ ก้าวมงคลน่ะครับ

1. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ทวด (รุ่นแรก) ปี 2520 เนื้อทองแดง
    2. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นยันต์ดวง ปี 2526 เนื้อทองแดง
    3. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นปฏิบัติธรรม ปี 2524 เนื้อทองแดง
    4. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่น 84 ปี ปี 2531 เนื้ออัลปาก้า
    5. พระเหนือพรหมผง (พิมพ์ใหญ่ ) ปี 2517
    6. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นยันต์ดวง
    7. พระผงอังคารธาตุ รูปเหมือนหลวงปู่ทวด
    8. พระผงพิมพ์สมเด็จ วัดโกโรโกโส
    9. พระผงหลวงปู่ทวด บล๊อกดินน้ำมัน

ขออนุโมทนา

20. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

....... ขอโมทนาด้วยครับ........

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้