แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    พาดหัวข่าว
    อย่าช้า
    อย่าขาด
    อย่ายอมแพ้

เห็นทีคงเลิกไม่ได้ เพราะทุกวันงานแทบไม่ได้ทำ แล้วครับ
    เข้างานตอนเช้าก็เปิดกระทู้ตั้งแต่ 8 โมง จนเลิกงาน กลับไปมีต่ออีก
    เข้างานดึกก็เปิดกระทู้ตั้งแต่ 2 ทุ่มถึงเช้า :cool:

2. sunjiaa

sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007

สมาชิก premium พูดอย่างนี้ งานนี้มีหนาว ๆ ร้อน ๆ กันมั่งล่ะคับ

เหอ ๆ

3. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

กะลาแกะ ราหู พระอาจารย์พรสิทธิ์<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->กะลาแกะ ราหู พระอาจารย์พรสิทธิ์

ลูกศิษย์พระอาจารย์ ท่านหนึ่ง ทำนาและเป็นผู้รักษาความปลอดภัย

ได้ฝาก พระกะลาแกะ เป็นพระราหู แกะมือ โดยท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์

ท่านแกะ และลงจารไว้ทั้งหน้าหลัง แต่ลูกศิษย์ อยากได้ top on top

เลยเอาผงทุกรุ่นที่มี มาพอกใส่หลังไว้ ลูกศิษย์ท่านนี้อยากช่วยพระอาจารย์

หาทุน จึงมอบงาน ชิ้นเดียวในโลก ของพระอาจารย์มาให้ประมูลกัน

ปิดรายการวันอังคารที่ 10 พ.ย. 52

เวลา 20.00 น (ทดลองเปลี่ยนเวลาครับ)<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

ราคาขณะนี้ คุณ tum02 เปิดไว้ที่ 2,020 บาทครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

4. seedgogo

seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ต้องติดตามตลอดเวลา

เดี๋ยวจะพลาดตอนจังหวะหนูปลิงโม้

555+

5. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

น้องนัทได้รับของที่ผมส่งไปให้หรือยังครับ

6. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    กลับถึงบ้าน แว๊ววันนี้กลับช้าหน้า รร มีสงคราม

7. seedgogo

ใครรบใครคับพี่

8. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

มีเด็กนอก ฟันเด็ก รร พี่

9. Bad_measure

เรื่องราวต่อไป มีว่าเด็กที่โดนฟันไม่รู้เรื่องว่าฟันเรื่องไร พระเอกอย่างพี่เลยต้องพาน้องเขาไปซื้อกระดาษทิสชู่เช็ดเลือด แล้วโทรให้พ่อเขามารับ

10. seedgogo

นึกว่าจะโชว์ power ขุนแผนซะอีก

11. donjudo077

แนวทางของผู้ติดตามกระทู้ครับ

12. Bad_measure

= = พี่กะเพื่อน 2 คน วิ่งเข้าไปช่วย (พลเมืองดี) แต่วิ่งไล่ไม่ทันเพราะพี่ตัวอ้วน 555+ และพี่ก็ลากน้องคนที่โดนฟันไปซื้อกระดาษชำระ มาเช็ดเลือดและแล้ว ก็ไถถามว่าเป็นไง น้องเค้าบอกว่าไม่รู้เรื่อง พี่ขอเบอร์พ่อเค้าแล้วก็ให้พ่อเค้ามารับไป

13. Bad_measure

น่าสงสารเด็ก คนฟันอายุ 20 ได้แล้วมั้ง และคนโดนฟัน อายุ 14 เอง

14. donjudo077

เดี๋ยวนี้สังคมเปลี่ยนไปมากเลยนะครับ ตอนผมอยู่เชียงใหม่แก็งซามูไรดังมากเลยครับ เรียกว่าหลังสี่ทุ่มนี่เด็กมช.(มหาลัยเชียงใหม่)จะรู้กันดีว่าจะเก็บตัวไม่ออกไปไหนกัน เพราะว่าหน้ามอตรงตีนดอยสุเทพ จะมีแกงค์ซามูไร ประเภทถือดาบยาวเหมือนซามูไรซ้อนมอเตอร์ไซค์พวกนี้จะมาล่าแต้มครับ โดยทำกิจกรรมของเขา เช่น ถีบคนตกรถได้กี่แต้ม ฟันแขนขาดได้กี่แต้ม ที่โหดร้ายมากคือข่มขืนผู้หญิง แล้วเอามีดฟันผู้ชายที่เป็นคนขี่ ผมเคยเจออยู่หลายครั้งแต่อาจจะด้วยบารมีครูบาอาจารย์เลยรอดมาได้ครับ ไม่ขอเล่ารายละเอียดนะครับเดี๋ยวจะดูเวอร์ ตอนนี้ไม่รู้ว่าแกงค์ประเภทนี้หมดไปหรือยัง น่ากลัวจริงๆครับ

15. Bad_measure

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ แต่ที่ผมได้ยินมา เขาเรียกว่า ยากูซ่า

16. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

อาทิตย์หน้าผมจะไปนครศรี ฝนจะตกไหมเนี้ย ทั้งอาทิตย์คงอดติดตามกระทู้นี่แน่ๆ อย่าเอาไปหมดนะครับเหลือให้ผมบ้าง อิอิ

17. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="โพส 2575914" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ แต่ที่ผมได้ยินมา เขาเรียกว่า ยากูซ่า
    Bad_measure

</TD><TD class=alt1>น่าสงสารเด็ก คนฟันอายุ 20 ได้แล้วมั้ง และคนโดนฟัน อายุ 14 เอง </TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 06:54 PM</TD></TR><TR title="โพส 2575903" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>Bad_measure</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ seedgogo [​IMG]
    นึกว่าจะโชว์ power ขุนแผนซะอีก

= = พี่กะเพื่อน 2 คน วิ่งเข้าไปช่วย (พลเมืองดี) แต่วิ่งไล่ไม่ทันเพราะพี่ตัวอ้วน 555+ และพี่ก็ลากน้องคนที่โดนฟันไปซื้อกระดาษชำระ มาเช็ดเลือดและแล้ว ก็ไถถามว่าเป็นไง น้องเค้าบอกว่าไม่รู้เรื่อง พี่ขอเบอร์พ่อเค้าแล้วก็ให้พ่อเค้ามารับไป

ฟังแล้ว อึ้ง ตอบไม่ถูก เหมือนกัน ทุกวันนี้ คนใกล้สัตว์ เข้าไปทุกที

เราคนธรรมดา ก็ต้องมีของมีวิชาติดตัวไว้ป้องกัน ตนเอง ยิ่งหากวันใด

หายนะมาเยือน คนก็ต้องกลับไปเป็นสัตว์ ฆ่าเพื่อความอยู่รอดอย่างเดียว

ถึงตอนนั้น ยังไม่รู้ว่าเราจะอยู่หรือว่าไปแล้ว........................

18. kieng_

kieng_ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ได้กำลังใจจริงๆครับ น่าจะมีเป็น SMS POP UP บอกที่มือถือเนอะ
    ว่าเข้า Web PalungJit ได้แล้วจ้า.... อิอิอิอิ ชีวิตทำงานไม่ได้อยู่ใน Office ครับต้องออกพบล/ค ตลอด เลยห่างจากข่าวคราวตลอดเวลาใครมีSolution ดีดีแนะนำหน่อยสิ..อิอิอิ

19. donjudo077

เรื่องความแคล้วคลาดของพระอาจารย์ผมถือว่าโดดเด่นไม่แพ้ทางเมตตาโชคลาภเลยครับ เมื่อก่อนตอนผมเรียนก็มักจะอ่านหนังสือ หรือทำรายงาน วิจัยจนดึกดื่น ก็เริ่มหิวก็ออกไปหาก๋วยเตี๋ยว แต่ถ้ายามใดที่กลางหลังผมสักอักขระเลขยันต์ทางแคล้วคลาดข่ามคง ออกอาการร้อน วูบๆๆวาบๆๆ ผมก็จะไม่ออกครับหรือถ้าออกไปก็จะระมัดระวังสุดยอด เนื่องจากเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นครั้งแรกผมยังไม่ทราบ ก็โดนรถชนครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ครั้งที่สองก็เริ่มรู้สึกแปลก หรือว่าเราสักด้านนี้จะร้อนตลอดนะ คิดในใจเลยโทรไปสอบถามพระอาจารย์ท่านบอกว่าเขาเตือน กรณีคล้ายตะกรุดสั่นเช่นเดียวกันครับ ที่มีหลายๆคนมาเล่าให้ฟังครับ ผมสักอักขระน้ำมันทางแคล้วคลาดคงกระพันอยู่อย่างเดียวครับ เพราะว่ารู้สึกจะคึกเป็นพิเศษแต่ปัจจุบันไม่มีอะไรแล้วครับ ดังนั้นใครที่ชอบด้านข่ามคงกระพัน พระอาจารย์ท่านไม่เป็นรองใครครับ

20. seedgogo

ลูกน้องแก็งเด็กซะอย่าง

ใครจะกล้าลองดี 55

ขุนปลิง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้