ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. Whatstrue

Whatstrue สมาชิกใหม่

เข้ามาอ่านได้สักระยะหนึ่งแล้ว หน้าแรกๆ ยังอ่านไม่ครบเลย รู้สึกว่านี่ใช่เลย คำตอบที่โหยหามานาน เรื่องราวในภาพรวม สอดคล้องกับความเชื่อเดิม ทำให้เข้าใจได้ไม่ยาก แต่รายละเอียดนี่สิ ยังจินตนาการไม่ชัดเจนนัก ไม่นานคงตื่นรู้เอง

ต้องขอขอบคุณอย่างมากต่อคณะผู้แปลทุกๆ ท่านที่ช่วยจุดแสงสว่างให้กับผู้คนมากมาย
    อยากช่วยแปลจัง แต่ TOEIC ยังไม่ถึง 500 เลย..

2. Whatstrue

Whatstrue สมาชิกใหม่

เข้ามาอ่านได้สักระยะหนึ่งแล้ว หน้าแรกๆ ยังอ่านไม่ครบเลย รู้สึกว่านี่ใช่เลย คำตอบที่โหยหามานาน เรื่องราวในภาพรวม สอดคล้องกับความเชื่อเดิม ทำให้เข้าใจได้ไม่ยาก แต่รายละเอียดนี่สิ ยังจินตนาการไม่ชัดเจนนัก ไม่นานคงตื่นรู้เอง

ต้องขอขอบคุณอย่างมากต่อคณะผู้แปลทุกๆ ท่านที่ช่วยจุดแสงสว่างให้กับผู้คนมากมาย
    อยากช่วยแปลจัง แต่ TOEIC ยังไม่ถึง 500 เลย..

3. deliver me

deliver me เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2011
    มีใครจำได้ไหมครับว่า การเลื่อนระดับจากมิติที่3 ไปจนเสร็จสิ้นถึงมิติที่5 นั้นจะเป็นปี คศ ที่เท่าไร ผมอ่านแล้วไม่พบที่เขาบอกนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2011
  4. FieldandMoons

FieldandMoons สมาชิก

ขอบคุณค่าคุณmead และคุณkindred มากๆนะคะ

มีใครพอรู้บ้างมั้ยคะว่าอาการเจ็บหน้าอก ทั้งส่วนบนและล่างทรวงอก
    มีอะไรน่าเป็นห่วงรึเปล่า ควรพบแพทย์มั้ย หรือว่านี่เป็นอาการปกติ
    เพราะว่าเป็นมาตั้งแต่ยังเด็กเล็กๆแล้ว หรือเป็นอาการบางอย่างของการวิวัฒน์

5. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ข้อความของท่านเทพเมตาตรอนที่ผมเคยพูดถึง
    ผมโพสต์ไปแล้วนะครับ ในกระทู้นี้ครับ

(เล่นเอามึนทั้งวันเลยวันนี้..ยากมากๆ)

ข้อความจากต่างมิติ – การวางอุเบกขา, ความเหมาะสมทางเพศ และการเนรมิตให้สำเร็จดั่งใจ

http://palungjit.org/threads/ข้อควา...ะสมทางเพศ-และการเนรมิตให้สำเร็จดั่งใจ.302183/

..................................................

6. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

หลายเรื่องจินตนาการยากหน่อยครับ แต่ประสบการณ์จริงอาจรอเราอยู่ก็ได้
    เราอาจจะรู้สึกว่าความเปลี่ยนแปลงแบบไดนามิคที่รวดเร็ว
    มันไม่น่าจะเกิดขึ้นได้ในชีวิตของเรานะครับ แต่ทางด้านเบื้องหลังผ้าม่านเค้าเตรียมงานกันอย่างคับคั่งซะขนาดนี้
    และหลายคนก็เริ่มสังเกตเห็นความเปลี่ยนแปลงในหลายๆด้านที่ส่อแววอยู่เหมือนกัน
    ทั้งความเปลี่ยนแปลงทางร่างกาย เช่น อุณหภูมิความร้อนภายในร่างกาย การผลัดผิวหนัง
    กระดูกสันหลังและกล้ามเนื้อมีอาการแปลกๆ สารพัดจะเป็นกัน

และเรื่องที่จะทำให้ทุกอย่างชัดเจนได้มากที่สุดเรื่องหนึ่ง
    ก็คงไม่พ้นการเผยตัวของมนุษย์ต่างมิติอยู่ดี...

ตอนนี้ก็ดูจะชลอลงเล็กน้อย ข่าวว่ามีกลุ่มทหารที่ไม่เห็นด้วยเค้ารวมตัวกันขึ้น
    และพวกที่เคร่งครัดด้านศาสนาบางกลุ่มเริ่มสร้างประเด็นต่อต้าน (ซึ่งมีเบื้องหลัง)
    และจะต้องมีการแถลงการณ์การเปิดเผยข้อมูลเรื่องนี้โดย ประธานาธีบดีสหรัฐคนใหม่ กันด้วย
    ซึ่งคาดว่าน่าจะเลยเวลาแถลงการณ์ของ โอบาม่า ไปแล้วนะครับ
    นั่นก็เป็นปัญหาในตอนนี้ แต่ทุกอย่างก็ต้องรอจังหวะช่วงเวลาที่เหมาะสม
    ซึ่งทุกอย่างได้ดำเนินมาถึงตอนนี้แล้ว คงจะราบรื่นและไม่น่าเป็นห่วงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2011
  7. FieldandMoons

FieldandMoons สมาชิก

ก่อนวันที่ 21/12/2012 ไงล่ะคะ
    แล้วก็อาจจะใช้เวลาสัก 30 ปีกว่าที่ทุกอย่างจะเข้าที่เข้าทางเรียบร้อย

8. deliver me

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่คุณชยุตมอบให้กับเพื่อนๆสมาชิกนะครับ เหล่าบรรดาท่านเทพทั้งหลายก็คงเห็นความดีของคุณชยุตเช่นกัน

เป็นกำลังใจให้คุณชยุต และทีมงานทุกคนนะครับ

9. mead

แมทธิว วอรด์ เมื่อ 13 สิงหาคม 2010
    พูดถึงครับว่าโลกจะเข้าสู่มิติที่ 4 ปลายปีหน้า
    และจะส่งต่อสู่มิติที่ 5 (ซึ่งจะเกิดขึ้นถัดไป)
    ส่วนวันที่นับว่าเริ่มยุคใหม่ ก็ตามที่น้อง FieldandMoons บอกไว้ครับ

น่าแปลครับ ชุดนี้เกี่ยวกับการเตรียมตัวเลื่อนระดับด้วย

http://networkedblogs.com/lJV5n

http://networkedblogs.com/lKiEv

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2011
  10. deliver me

(ไม่แน่ใจว่าผมตอบถูกหรือเปล่านะครับ)

เท่าที่ผมตามอ่านมานะครับซึ่งยังครึ่งๆกลางอยู่ สิ่งที่คุณว่ามานั้นไม่น่าจะใ่ช่อาการของการเลื่อนระดับนะครับ เพราะเป็นมาตั้งแต่เด็ก

กรณีนี้น่าจะเป็นผลจากการวางแผนของตัวคุณเอง(้ตัวตนทีสูงกว่าของคุณ) ว่าให้คุณมีอาการเจ็บหน้าอก ตั้งแต่เด็ก อาจจะเพื่อเป็นการกระตุ้นตัวคุณให้เข้ามายุ่งเกี่ียวกับกระทู้นี้นะครับ

ลืมไป ขอบคุณสำหรับที่คุณตอบคำถามผมนะครับ คือผมไม่แน่ใจว่ามันจะจบที่สิ้นปี 2012 นะครับ เพราะเขาไม่ได้บอกตรงๆอย่างนั้น แต่เอาเถอะครับ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดไป

11. deliver me

ขอบคุณครับคุณmead จบปลายปีหน้าก็ดีนะครับ อิอิ...

ขอบคุณคุณ FieldandMoons ด้วยนะครับ ...

ลืมไปเลยครับ คุณmead ผมจำว่าตอนแรกๆที่เขาบอก เขาบอกว่า เมื่อโลกเปลี่ยนจากมิติที่3 ไปถึงมิติที่ 5 เสร็จแล้ว ความถี่ของโลกรวมถึงบรรยากกาศต่างๆที่ปกคลุมโลกมันจะสูงมากขึ้น จนทำให้ มนุษย์ที่มีความถี่ต่ำหรือความถี่เดิมที่ใช้กันอยู่ในมิติที่ี 3 นั้น จะต้องตายลงไปเพราะถูกสภาพบรรยากาศในความถี่สูงของมิติทีี5 บดขยี้ แล้วพวกเขาจะไปเกิดใหม่บนดาวเคาะห์ที่เป็นมิติที่3

แมทธิว วอรด์ บอกว่าปลายปีหน้าพอเลื่อนไปมิติที่ 4 แล้วจะต่อที่มิติที่5 ในทันที ผมกลัวว่ามันจะอย่างไงๆอยู่หรือเปล่าครับ

12. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆนะคะ สู้ๆ *0* ค่อยเป็นค่อยไป

เพราะทุกอย่างมีช่วงเวลาที่เหมาะสมของมันเองในตัวค่ะ

ไม่ต้องกลัวว่าเราจะไม่ทันชาวบ้านเขา

อย่ากลัวนะคะ จะกลัวไปไย *0*

ส่วนเรื่องการแปล ไม่รู้จะตอบไงดี

คือ เราไม่ได้มีสถานภาพทางการศึกษาเหนือไปกว่าใครๆหรอกค่ะ *0*

แต่อาจเป็นเพราะส่วนประกอบอื่นมากกว่า ถ้าจะพูดมันก็ยาวค่ะ 555555+

อย่างตัวโซ่เอง แรกๆก็แปลได้กะโหลกกะลามาก

อาศัยใจสั่งมา ก็พยายามให้มากๆ ทำให้แปลได้โอเคขึ้นเรื่อยๆ

มีดิกชันนารีอยู่หน้าคอมตลอดเว *0*

แต่ก็มีจุดผิดพลาดแปลผิดอยู่ตลอดเหมือนกัน

เลยพยายามบอกให้ผู้อ่าน ตามอ่านต้นฉบับไปด้วยน่ะค่ะ

เพราะเค้าอาจเข้าใจได้ดีกว่าคนแปลเสียอีก

ฝากถึงผู้อ่านที่กำลังทำความเข้าใจทุกคนเลยนะคะว่า

อย่ากลัว ไม่รู้
    อย่ากลัว โง่
    อย่ากลัว ไม่เก่ง
    อย่ากลัว ไม่สามารถ
    อย่ากลัว ไม่ทันคนอื่น

และอะไรอีกดีอ่ะ ... คิดไม่ออกแระ 555+

เพราะทั้งหมดนั่นก็คือ "ความกลัว" นะคะ
    มันจะเหนี่ยวรั้งให้เราพัฒนาความเข้าใจภายในได้ช้าลง

ตอนนี้ โซ่เข้าใจแบบนี้ค่ะว่า ... (ความเข้าใจในอนาคตอาจเปลี่ยนไปได้เสมอ)
    ไม่มีใครสามารถระบุวันเวลาที่แน่นอน แบบในปัจจุบันที่มนุษย์ดำเนินอยู่ได้หรอกค่ะ
    เพราะทุกอย่างตอนนี้กำลังเป็น vortex ของ เส้นทางแห่งความเป็นไปได้
    ที่มีจำนวน อนันต์ เส้นทางเชียวนะคะ
    ทุกอย่างอยู่ที่ ศักยภาพ ของเส้นทางแห่งความเป็นไปได้
    ว่าเส้นไหนศักยภาพสูงที่สุด ก็สามารถเกิดขึ้นจริงในมุมมองของมนุษย์ มากที่สุด

ดังนั้น เวลาผู้ที่มีความสามารถทางจิตสูง ต่อให้ไม่ใช่จิตหลอกจิต
    เพราะเค้าเห็นภาพของเส้นทางแห่งความเป็นไปได้จริง
    แต่ก็เป็นเพียงเส้นทางหนึ่ง ที่มี ศักยภาพ สูงที่สุด ใน ปัจจุบันขณะ ที่เขาเข้าไปเห็น

ดังนั้น เมื่อเวลาเส้นตรงแบบมนุษย์เดินหน้าไป
    เรื่องราวทั้งหลายใดๆในโลก ล้วนมีผลทำให้ จิตสำนึกรวมของมวลมนุษย์ เปลี่ยนไป
    จึงเหนี่ยวนำให้พลังงาน อันแสดงถึงศักยภาพ ของเส้นทางความเป็นไปได้
    มีความเปลี่ยนแปลงตลอดเว
    พอเวลามนุษย์ผ่านไป เค้าเข้าไปดูเรื่องเดิม
    แต่ภาพเหตุการณ์ที่เค้าเห็นมา กลับเปลี่ยนไป
    เพราะ เส้นทางที่เค้าเห็นมาใหม่ ดันมีศักยภาพสูงกว่า เส้นทางครั้งก่อน

อันนี้โซ่บอกความเข้าใจของโซ่ให้ฟังคร่าวๆ
    จริงๆมันมีปัจจัยอีกหลายประการมากที่เกี่ยวข้องนะคะ *-*

ดังนั้น ผู้มีญาณของจริง พวกเค้าจึงไม่ได้โกหก และไม่เก๊
    แต่ไม่สามารถระบุสิ่งที่จะเกิดขึ้นบนโลกของมนุษย์ทางกายภาพ
    ในมิติที่ 3 นี้ ได้แน่ชัดต่างหาก

อีกอย่าง สมมติว่าเราเคลื่อนเข้าสู่มิติที่ 4 และไป 5

เส้นเวลาแบบที่เราเดินหน้ากันไปอยู่นี่ คงไม่ใช่แบบนี้อีกต่อไปแล้วล่ะค่ะ *0*

fly_pig

13. mead

มาอ่าน ข้อความต่างมิติกันต่อครับ

Veronica Keen สื่อสารพูดคุยกับสามีของเธอที่เสียชีวิตไปแล้ว
    Montague Keen ที่นำข่าวสารส่งผ่านมาจากมิติที่ 4

--------------------------------------------------------------------------

ข้อความต่างมิติ จาก Montague Keen
    ผู้สื่อสาร : Veronica Keen

วันที่ : 7 สิงหาคม 2011

ปลายทางมักจะไม่ง่ายนักที่รักของฉัน จำเป็นต้องเข้าใจว่ามีผู้ที่ต้องการควบคุมโลกของคุณอยู่
    กับผู้ที่ยังเชื่อว่า มีเพียงพวกเขาเท่านั้น ที่ควรจะอยู่เพื่อควบคุมโลกใบนี้
    เขาจะสู้จนวันสิ้นสุด เพื่อพยายามทำในสิ่งที่พวกเขาเชื่อว่าจะเป็นของพวกเขาอย่างถูกต้อง
    ขณะสิ่งที่อยู่ภายนอกโลกจะกลายเป็นที่ชัดเจนมากขึ้นในชีวิตประจำวันของคุณ พร้อมกับผู้คนพากันตื่นขึ้น

โปรดจำไว้อย่างหนึ่งว่า ผู้ที่เคยคิดว่ามันเป็นสิ่งไร้สาระ
    พวกเขาจะได้เห็นมันอย่างกระจ่างแจ้ง เพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับสิ่งใหม่ๆ เชื่อฉัน

ทุกอย่างอยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสม เราได้จัดวางผู้คนไว้ทั่วโลก ในการเตรียมความพร้อมนี้
    เมื่อเราให้การแถลงถ้อยคำ พวกเขาจะนำเรื่องขึ้นเปิดเผยทั้งหมด
    เรามีการวางแผนในขณะนี้ ด้วยความระมัดระวังสูงสุด
    เราเป็นหนี้สำหรับจัดการที่ดีของบรรดาวิญญาณผู้กล้าหาญทั้งหลาย
    ผู้ที่ได้รับการเตรียมที่จะยืนขึ้นและพูดความจริง

ทางฝั่งนี้ ไม่มีอะไรที่หลุดลอดสายตาเราไปได้ เราเตรียมความพร้อมเอาไว้เป็นอย่างดี
    เราไม่ได้บอกว่ามันจะเป็นเรื่องง่าย --มันจะเจ็บปวดมากสำหรับบางคน
    แต่คุณเองที่อาสาที่จะเปลี่ยนโลกของคุณ ที่จะช่วยเหลือจากการไข่วคว้าครอบงำของคนเหล่านั้น
    ที่คุณถามว่า พวกเขาคาดหวังถึงความเมตตาไหม? พวกเขาจะกลับใจไหม?
    หลายคนมองเห็นข้อผิดพลาดของวิธีการของพวกเขา และต้องการที่จะให้อภัย
    แต่ทางเราก็ได้ให้เวลาสำหรับพวกเขาเพื่อถอยกลับจากแผนการชั่วร้าย
    ที่ดำเนินการตามทางเลือกเสรีนี้แล้ว

ผู้คนที่เหมาะสมจะถูกนำมารวมกัน เพื่อเตรียมการในการมาของพวกเรา
    เราไม่ต้องการให้ทุกคน"ช็อก"ดังนั้นเราขอให้คุณมีความพร้อมที่จะคอยรับพวกเรา

กับผู้ที่มาเยือนจากดาวเคราะห์ดวงอื่นๆ ที่จะมาให้ความช่วยเหลือเพื่อต่อต้านแผนการชั่วร้ายของฝ่ายมืด

เพื่อนำระบบแผนการธนาคารที่เอาเปรียบของพวกเขาแยกออกจากกันเป็นชิ้นๆไปจากดาวเคราะห์นี้
    พวกเขาไม่สามารถซ่อนตัวจากเราได้ เราสังเกตเห็นความคิดของเขาเช่นเดียวกับการกระทำของพวกเขา
    เราไม่จำเป็นต้องใช้ภาษาใดในการทำงานนี้ เราใช้แนวทางพิเศษของเราในโลกของจิตวิญญาณ
    เราจะไม่เป็นที่สังเกตเห็นจากพวกเขา
    แต่กุญแจล็อคทั้งหลายไม่สามารถป้องกันเราจากการรับรู้กับสิ่งที่เราต้องดู
    ไม่มีสถานที่ใดที่เขาจะหลบซ่อนได้เลย

คุณจะรู้ว่ามีองค์กรใหม่จำนวนมากที่ถูกตั้งขึ้น
    เพื่อให้บรรดาผู้ศรัทธาภาพลวงตาทั้งหลายที่จะได้รับความช่วยเหลือที่จำเป็นในการก้าวไปข้างหน้า
    ที่นั่งของผู้มีอำนาจทั้งหลายจะพังกระจุย
    เพื่อการ -- สัมผัสที่สุดของโลก สำหรับสิ่งที่พวกเขาต้องการอย่างแท้จริง --

มันจะเป็นช่วงเวลาของความสับสนที่ยิ่งใหญ่ และความกลัวสำหรับบางคน
    ซึ่งการเยียวยารักษาจะมีความจำเป็นมาก มันจะสามารถใช้ได้กับทุกคนที่ต้องการมัน
    สำหรับหลายท่าน ก็จะเป็นที่สิ่งน่าตื่นเต้นในการก่อให้เกิดสิ่งที่คุณเชื่อว่าจะเกิดขึ้น

เราเป็นหนี้มากสำหรับการสนับสนุนของคุณ หากไม่มีพวกคุณ มันย่อมเป็นไปไม่ได้
    ในท่ามกลางความมืดที่คุณเองต้องยืนขึ้น สำหรับความจริงและความซื่อตรงอันแท้จริงของคุณ

เราเป็นหนึ่งในสิบสอง และคุณได้พบเราแล้ว ที่รักของฉัน
    คุณจะรู้ว่าเรามาอยู่ในความสงบเพื่อช่วยเหลือโลกของคุณ
    และยังมีอีก เก้า เป็นผู้ที่เป็นส่วนสำคัญของการเปลี่ยนแปลงนี้
    ผู้ซึ่งได้มาอยู่บนโลก เพื่อดำเนินในแผนการของเราบางส่วน
    เข้ามาดำเนินการในร่างของมนุษย์ พวกเขาเดินทางไปมาโดยที่ คุณอาจไม่สังเกตเห็น
    แต่พวกเขาจะจดจำกันได้ โดยเฉพาะบรรดาผู้รู้ในระดับจิตวิญญาณ

นอกจากนี้ ยังมีผู้ที่ใช้รูปแบบของมนุษย์สำหรับเหตุผลด้านความชั่วร้ายเช่นกัน
    พวกเขาพยายามทุกวิธี เพื่อป้องกันไม่ให้มีการนำแสงสว่างมาสู่โลกของคุณ
    ที่รักของฉัน เขาเคยได้เข้ามาติดต่อกับพวกคุณแล้ว ซึ่งเห็นได้ว่าพวกเขามีรูปร่างเปลี่ยนไป
    ฉันรู้ ถึงแม้ว่ามันจะเกิดขึ้นก่อนที่ตาของคุณจะสังเกตุเห็น และก็ยากที่จะรู้แม้ศรีษะของคุณจะมองอยู่ใกล้ๆ
    พวกเขาปรากฎตัวอย่างเป็นมิตร แต่พวกเขามีวาระอื่นๆที่ซ่อนเร้นอย่างสมบูรณ์

โลกของคุณเป็นเช่นส่วนผสมของดีและความชั่ว มีผู้ที่วาดภาพว่าตัวเองเป็นผู้ที่บริสุทธิ์และดี
    แต่แฝงจุดประสงค์ด้านการทำลายจิตวิญญาณของคุณ และจะนำคุณเข้าสู่ความลึกของความมืด
    และเมื่อเวลาที่สำคัญมาถึง เมื่อความรักและสันติภาพเกิดขึ้น ชีวิตสองด้านของพวกเขาจะถูกเปิดเผย
    สิ่งที่พวกเขาปลูกฝังความกลัวในผู้บริสุทธิ์จะถูกลบออกไป และแทนที่ด้วยความรักและการยอมรับ

เดือนสิงหาคมนี้ มีหลายเหตุการณ์สำคัญเกิดขึ้น บางเรื่องดี บางเรื่องก็น่าหวาดหวั่นและน่าเศร้า
    คุณอย่าละสายตามองดูผลลัพธ์ที่มันจะจบลง คุณมีเป็นจำนวนมาก แต่พวกเขามีเพียงไม่กี่คน!
    ขอให้ร่วมมือกันแล้วเราจะประสบความสำเร็จ ปล่อยให้ความรักและแสงสว่างนำทางพวกคุณ
    เวโรนิกาและผม อยากจะขอบคุณทุกท่านที่ส่งความรักและความปรารถนาดีมาให้กับเธอ
    จำนวนมากจากทุกมุมโลก มันเป็นช่วงเวลาที่ยาก, ในการจัดการกับความเจ็บป่วย
    และการรับมือกับการเปลี่ยนแปลงทางร่างกายหลายอย่างที่เกิดขึ้น
    ก่อนที่จิตสำนึกอย่างเต็มรูปแบบของคุณ จะเสร็จสมบูรณ์

เชื่อมั่นว่าคุณทุกคนเป็นส่วนหนึ่งของทีมงานของเราบนโลก
    ทุกคนมีพลังงานในการส่งความปรารถนาดีไปยังผู้ที่โชคดีน้อยกว่า ซึ่งเป็นสิ่งสำคัญมาก
    ภาระกิจของเราก็เพื่อที่จะนำเอาความยากจนออกไป มนุษย์ทุกคนจะมีความเท่าเทียมกัน

ประเทศทั้งหลาย จะไม่มีการวิ่งราวปล้นชิงและความขาดแคลนใดๆอีกต่อไป
    ปืนและรถถังจะไม่มีความจำเป็นใดๆ และการฆ่าฟันกันทั้งหลายจะหมดสิ้นตลอดไป
    ฉันหวังว่าจะได้มอบประสบการณ์กับคุณ เมื่อฉันกลับมาอีกครั้ง

ฉันอยากจะขอบคุณสำหรับความไว้วางใจและความเชื่อถือของคุณด้วย
    จากช่วงเวลาที่เราได้พบกับ เวโรนิกา แม้ว่าเธอจะได้รับการโจมตีและการเยาะเย้ยใดก็ตาม
    เธอไม่เคยสงสัยเลยแม้สุักช่วงเวลาหนึ่ง,

โครงการของเราจะบรรลุและสิ้นสุดของมันได้ ด้วยความรักและความไว้วางใจ ที่เรามีต่อกัน
    และการที่เรายังคงร่วมงานกันนี้ ก็เป็นสิ่งสำคัญและจำเป็นที่จะช่วยในการดำเนินงานร่วมกันต่อไป
    การเริ่มต้นใหม่กำลังรอคอยทุกคนบนโลกนี้

จงกล้าหาญ! เพื่อปาดร่องรอยของความมืดทั้งหมดตลอดกาล
    ที่รักของฉัน ฉันอยู่กับคุณเสมอ

ด้วยรัก Monty ของคุณ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57.4 KB
      เปิดดู:
      413
  14. deliver me

ขอบคุณครับคุณโซ่สำหรับข้อมูล ผมก็คุ้นๆว่าเคยอ่านมาเหมือนกันนะครับในตอนต้นๆกระุทู้

15. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดีค่ะ คุณFieldandMoons ...
    ไม่ทราบว่า อาการที่ว่านี้ เคยไปพบแพทย์ให้ตรวจดูบ้างหรือเปล่าค่ะ
    แล้วหาสาเหตุเจอไหม..?

กรณีที่เราเลือกที่จะมาเกิดในตัวตนที่มีสุขภาพไม่สมบูรณ์
    ก็เป็นทางเลือกเพื่อจะเรียนรู้อะไรบางอย่าง ซึ่งเจ้าตัวเองจะค้นพบในที่สุด
    แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องไม่ลืม คือ ความผิดปกติทั้งหลาย คือสัญญาณ
    ที่ไม่ว่าจะเป็นเรื่องใด ก็เป็นการเรียกร้องให้กลับมาพิจารณาสาเหตุนั้นๆเสมอ
    ว่าเรากำลังละเลยมันอยู่หรือเปล่า

การเจ็บป่วยทั่วๆไปเรียกร้องให้เราเรียนรู้ที่จะมีระเบียบวินัยและไม่ละเลยต่อสุขภาพ
    แต่การเจ็บป่วยประจำ เรียกร้องมากขึ้น ให้เราค้นหามากขึ้น

มีเพื่อนบางคนบอกว่า
    เขารู้สึกขอบคุณที่ตนเองป่วย เพราะทำให้เขามีระเบียบวินัยขึ้น
    ต้องดูแลสุขภาพมากขึ้น กินอาหารเป็นเวลา นอนเป็นเวลา
    ถ้าเขาไม่ป่วย เขาก็คงละเลยสุขภาพร่างกาย ไม่เคยคิดจะใส่ใจ
    จนมันอาจจะเกินเยียวยาก็ได้

อย่าลืมนะคะว่า ร่างกายคือยานพาหนะที่เราต้องใช้ไปจนจบชาติภพ
    หากเราละเลยไม่ใส่ใจ ก็เหมือนเราขับรถที่ทรุดโทรม
    จะไปถึงจุดหมายหรือเปล่าก็ไม่รู้
    แต่ถ้ารถของเราฟิตปั๋ง ถึงไหนก็ถึงกันจริงไหมคะ

หากเราเชื่อมั่นว่าเราแข็งแรง เราก็จะแข็งแรงจริงๆ
    แต่หากมีอาการผิดปกติ ก็ต้องตรวจสอบความเชื่อดูด้วยค่ะ

และหากเรากำลังวิวัฒน์ เชื้อโรคและไวรัส ก็วิวัฒน์เหมือนกัน
    เพราะยังไงเสีย ก็ยังอยู่ในมิติเดียวกัน มิติที่ 3 ยังมีข้อจำกัดอยู่มาก
    จะใช่อาการของการเลื่อนระดับหรือไม่ เราก็ต้องเล่นตามบท
    แพทย์ทำหน้าที่นี้อยู่แล้ว ปรึกษาซะหน่อยก็ดีนะคะ

ด้วยความปรารถนาดีค่ะ

16. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ตามเข้ามาขอบคุณ คุณ"ชยุต" อ่ะครับ ผมว่าคุณคงมึนจริงๆ รู้สึกจะส่งข้อความซ้ำตั้ง3 โพสแน่ะครับ(ถ้าจำไม่ผิด) ขอบคุณมากๆเลยครับ อ่านแล้วโดนๆไงไม่รู้55+แทบไม่น่าเชื่อ คล้ายๆท่านเทพเมตาตรอนจะด่าผมจริงๆซ่ะด้วย คือผมรู้สึกว่ามันใช่หมดเลยอ่ะครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้เพื่อนๆสมาชิก อย่าลืมดูแลสุขภาพบ้างนะครับ ผมเป็นห่วง

17. deliver me

ผมตามลิ๊งค์ที่คุณmeadทิ้งไว้ให้ ลองไปอ่านๆดู แบบงูๆปลาๆ ผมมาสะดุดกับย่อหน้านี้ครับ ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับที่ผมกำลังสนใจหรือเปล่านะ

Repost of Matthew on Ascension – Part 2/2 | The 2012 Scenario

ก่อนปลายปี2012ตามปฏิธินของคุณ ความดำมืดชั่วร้ายที่ปกคลุมมานับพันปีทุกๆรูปแบบจะหายไป

อย่างไงก็ตาม นี่ไม่ได้หมายความว่าหลังจากปี 2012 ไปแล้วจะไม่เกิดความเปล่ยนแปลงใดๆเกิดขึ้นอีกนะ--- มันจะมีการเปลี่ยนแปลงต่างๆเกิดขึ้นอีกในหลายๆพื้นที่

(อย่าเพิ่งมาตามผมนะครับ ผมไ่ม่แน่ใจว่าผมแปลถูกหรือเปล่านะครับ อย่างไงรอ ทีมงานที่เขาเชี่ยวชาญมาแปลจะดีกว่า นี่ผมแปลเองเล่นๆ แบบงูๆปลาๆนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2011
  18. deliver me

อ่านมาหลายๆหน้าบางทีี่ก็ทำให้ผมงงไปเหมือนกันสำหรับข้อมูล

ตอนแรกที่อ่าน (ไม่แน่ใจกระทู้นี้หรือเปล่านะครับแต่คุณชยุตแปลเหมือนกัน)
    เนื้อหามีว่า ท่าน ashtar command บอกว่าถ้าถึงวันนั้น (น่าจะเป็นวันชำระโลกนะ) เขาจะมียานอวกาศของพวกเขามาดูดคนที่มีความถี่ผ่านหรือไปกันได้กับความถี่ใหม่ในมิติที่5 ขึ้นไปไว้บนยานอวกาศของเขา ซึ่งตอนนั้นผมก้ไม่รู้หรอกว่าเมือ่ไหร่ ส่วนคนที่ไม่ผ่านจะอยู่บนโลกที่เดิม จากนั้นจะมีการชำระพื้นผิวของดาวดวงนี้ (ผมเข้าใจว่าไม่น่าจะหมายถึงสิ้นปี 2012 นะครับ)

แต่พอมาอ่านหลังๆ เทพท่านอื่นๆ ก็บอกว่า ปี 2011 หรือ 2012 จะไม่เกิดความเปลี่ยนแปลงอะไรมากนัก มนุษย์ยังใช้ชีิวิตตามปกติ...

แต่วันนี้พอมาเจอข้อมูลของท่านแมทธิว วอรด์ ที่ว่า ก่อนปลายปีหน้า ความดำมืดชั่วร้ายทุกๆรูปแบบจะหายไป (ตรงนี้ผมแปลเองอาจจะผิดได้นะครับ )

ก็ทำให้ผมงงพอสมควร....แล้วก็เิริ่้มเหงื่อออกด้วย อิอิ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2011
  19. deliver me

เมื่อกี้เปิดไปที่หว้ากอ ไปเจอกระทู้นี้พอดี ดาวศุกร์โดนพายุสุริยะเ้ข้าไปเต็มๆ แต่ดาวมันอยู่ตรงกันข้ามกับโลกพอดี ดวงอาิทิตย์ปะทุไปฝั่งดาวศุกร์ และดาวศุกร์ก็อยู่ใกล้ดวงอาทิตย์กว่าโลกด้วย แต่มาบอกว่า สยองจริงๆ เหมือนภาพในหนังเรื่อง knowingเลยที่พระเอกมองดูภาพกราฟฟิคบนจอคอมที่ดวงอาทิตย์มันปะทุมาทางดาวโลกเข้าไปเต็มๆ....

PANTIP.COM : X10949950 ***CME

20. Jump up

Jump up สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2011
    ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่ท่านจินตนาการไว้นะครับ ถ้าจะเปรียบให้เห็นภาพก็คล้ายกับ windows 98/2000/xp ระบบมันเก่าไม่ซัพพอร์ทกับซอร์ฟแวร์รุ่นใหม่ อย่าง windows 8 ก็เลยต้อง format แต่ผู้ที่มีศีลไม่ต้องกลัวครับ เพราะระบบเขาติด tag backup ไว้แล้ว ส่วนพวกที่ยังเห็นแก่ตัว ไม่น่ารอดครับ