<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. knutch

knutch เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2010
  2. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่น้องระฆังทองทุกท่านครับ
    ได้อ่านประสบการณ์ต่างๆและก็รุ่นพี่แนะนำให้หาไว้ใช้
    คงต้องตามหามาแขวนติดคอบ้างแล้ว เด็กตะวันออกไม่มีของหลวงปู่ทิมคงไม่ได้แล้วละครับ
    ................
    พี่ๆท่านใดมีหลายองค์แบ่งน้องนุ้งขึ้นคอบ้างได้หรือเปล่าครับ(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กันยายน 2010
  3. บุราณไทย

บุราณไทย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    สวัสดีตอนจะบ่าย 3 โมงเย็นครับ
    ขุนแผนสากหักพิมพ์เล็กสวยครับ พี่อุ้ม เดียวนีราคาที่ปล่อยกันทั่วไปในเวปเพื่อนบ้านใบแดงฯก็หลายใบแล้ว ประสบการณ์ก็เป็นที่ประจักษ์ ท่าน อ.ชินพร เป็นผู้สร้าง ขนาดสากที่ตำผสมมวลสารยังหักก็สุดยอดแล้วละครับแรงได้ใจว่ากันแบบนั้นละ 555 ขอโชว์หน่อยมีกับเขาองค์เดียวพิมพ์ใหญ่ครับ ประสบการณ์ก็สุดยอด ตอนนี้ไม่ได้แขวนแล้วครับ แขวนพระกริ่งแทน แฮะฯ(k)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42.2 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      42.4 KB
      เปิดดู:
      70
  4. บุราณไทย

"ดูกรภิกษุทั้งหลาย ! ธรรมชาติของจิตเป็นสิ่งดิ้นรนกลับกลอกง่าย บางคราวปรากฏเหมือนช้างตกมัน ภิกษุทั้งหลาย ! พวกเธอจงเอาสติเป็นขอสำหรับเหนี่ยวรั้งช้าง คือจิตที่ดิ้นรนนี้ให้อยู่ในอำนาจ บุคคลผู้มีอำนาจมากที่สุดและควรแก่การสรรเสริญนั้น คือผู้ที่สามารถเอาตนของตนเองไว้ในอำนาจได้ สามารถชนะตนเองได้ ผู้ชนะตนได้ชื่อว่าเป็นยอดนักรบในสงคราม เธอทั้งหลายจงเป็นยอดนักรบในสงครามเถิด อย่าเป็นผู้แพ้เลย"
    อ่านแล้วประทับใจจริงฯครับ พระโอวาสของท่าน

5. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวยและก็แรงด้วยชิมิ เ้จ้าของให้พี่อุ้มมาแบบเหลี่ยมกรอบพลาสติกแล้วด้วย พี่อุ้มได้มาก็หาสร้อยมาใส่แล้วก็อาราธนาขึ้นคอเลย ท่านเจ้าของก็ได้เล่าประวัติให้ฟังอย่างที่น้องบุเล่าเนี่ยแหละค่ะ แต่เวลาอยู่กับเจ้าของตัวจริงเขาเงียบสนิทเลยนะไม่ีมีฤทธิ์อะไรให้เห็น แต่มาอยู่กับพี่อุ้ม มะรู้เป็นไงแรงได้ใจ จะเหมือนคนหรือป่าวนะ มาแรง ไปเร็ว 5555 เห็นมาเยอะแล้ว

6. ภัทรอังคาร

สาธุ สาธุ สาธุ โมทนากับพระโอวาสด้วยจ้า อ่านแล้วประทับใจ ถ้าทำได้ก็ชนะจิตใจตัวเอง สามารถคุมความคิดตัวเองได้ ที่ต่างประเทศเขาไม่ค่อยยอมรับความเชื่อถือเขาคิดว่าทุกสิ่งอย่างสำเร็จด้วยจิต จิตเราสำคัญที่สุด จะสั่งอะไรก็เอาจิตไปกำหนดให้เป็นไป เชื่อเรื่องพลังจิต ถ้าเคยอ่านหนังสือแนวนี้มาก็จะรู้ว่าถ้าเราฝึกจิตเราได้ เราก็จะมีอำนาจเฉพาะตัวที่จะเรียกอะไรเข้ามาหาตัวเราก็ได้ การทำสมาธิตามแนวทางของพุทธ ทำกันได้ไม่ทุกคน ยากนักที่คนจะทำจิตให้สงบตอนนั่งสมาธิได้ แต่ถ้าเราคุมจิตเราได้ทั้งวันนั่นแหละเราก็อาจไม่ต้องนั่งทำสมาธิ ถามว่าตลอด 24 ชั่วโมงสั่งมันได้ไหมไม่ให้คิดเรื่องอะไร ให้ว่างๆ นิ่งๆ ไม่ยึดอะไร ทุกข์เข้ามา สุขออกไปก็ปล่อยวาง ว่าง ไม่ยึดติดไม่เกาะ ถ้าทำได้แบบนี้เราเป็นผู้ครอบครองจิตเรา แล้วเอาชนะมันให้เป็นไปตามทิศทางเรา ถ้าใครได้อ่านหนังสือ The Secret หรือ The Law of Attraction จะรู้ว่าความสำเร็จ เงินทอง ความมั่งคั่งสมหวัง หากเราต้องการก็ให้ทำได้ตามหนังสือสองเล่มนี้ เป็นหนังสือที่สอนการฝึกจิตได้ดีเยี่ยมเลย จิตคิดยังไงก็จะได้อย่างงั้น รองมาแล้วเห็นผลจริงๆค่ะ นั่งสมาธิมานานแล้ว ได้ญาน 4 แค่ไม่กี่ครั้ง แต่ตอนนี้มาฝึกตามแนวที่อ่านมากลับได้พลังที่มหาศาล เรียกมาได้ทุกอย่างที่ต้องการ เหมือนสั่งได้เลย แต่สมาธิปฎิบัติก็ทำทุกครั้งที่มีโอกาสเช่นเวลาไปถือศีลอุโบสถ หรือไปบวชชีพราหม์ แต่ทุกวันจะเน้นการคุมจิตเราให้เป็นปกติ ว่างที่สุด เพราะเวลาเราจะสั่งอะไรจะได้มีพลังส่งออกไปเยอะๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2010
  7. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

ขอบคุณ พี่ tiker-k คับ

ขอเรียนถามอีกนะคับ เมื่อผมนั่งสมาธิจนจิตนิ่งแล้ว ผมควรทำยังไงต่อคับ

ถ้าพี่ไม่สะดวกตอบตรงนี้ ก็ PM ตอบก็ได้นะคับ

8. บุราณไทย

เอาเท่าที่ผมใส่ขุนแผนสากหักพิมพ์ที่ลงโชว์นะ พี่อุ้ม แขวนบูชาก็ไม่ได้แขวนบูชาเดี่ยวหรอกครับแต่ก็แขวนสายเดียวกันทั้งหมด 1องค์ 1 เครื่องรางมีประสบการณ์แบบเป็นช่วงฯเลยครับ เว้น5วัน10วันก็จะมีครับ ฝันบ้างได้ยินเสียงบ้าง ถึงขนาดมาร้องเพลงให้ฟังตอนเช้ามืดก็เคยมาแล้ว แฮะฯฯ ก็ไม่รู้เหมือนกันครับเห็นบ้างคนใส่แล้วเงียบแต่ไอ้เราไม่เหมือนครับ ก็มีความรู้สึกดีฯกับเขานะครับไม่กลัวชอบครับ สนุกดี แฮะฯฯ เล่าสู่กันฟังเนาะ พี่อุ้ม เรื่องจริงไม่ได้โม้ แฮะฯฯ เรื่องพุทธคุณก็ของบอกเยี่ยมครับ ส่วนแรงหรือครับ เครื่องดีเซลครับ แฮะฯฯ:cool:

9. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผน กับ สาวสวยรวยเสน่ห์ เป็นของคู่กันครับ มาแรง แต่คงไม่ไปเร็วเป็นแน่แท้

สำหรับเจ้าของเดิม คิดว่าเก็บไว้เฉยๆ ไม่ได้ติดตัวบูชา ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเห็นผล หรือ เห็นผลน้อย แต่ถ้าติดตัวประจำ สื่อสารถึงเขาประจำ จะมีผลที่มากกว่า

10. ภัทรอังคาร

พึ่งจะรู้ว่าของบางอย่างอยู่กับคนบางคนก็แสดงให้รับรู้ได้ว่าเขาขลังจริง มีพลังจิง แต่กับคนบางคนของชิ้นเดียวกันก็ไม่เคยเจอประสบการณ์ไรมันก็แปลกดี ที่ว่าขลังๆแรงๆ ก็เจอมาหมดแล้วแต่มะเห็นเวิ๊กกับพี่อุ้ม เวิ๊กสุดตอนนี้คือคตปรอท แ้ล้วก็พระขุนแผนสากหักเนี่ยแหละ แต่ต่อไปนี้ก็คงไม่ใส่นอนแล้วรองดูว่ากลางคืนยังจะฝันอีกหรือป่าว ขนาดกุมาร ใครเขาบอกว่ามาให้เห็นตัวเป็นๆ พี่อุ้มก็รองไปเช่าบูชามาดูมั่ง มะเห็นมีไรเลยนิ เรียกเท่าไหร่ก็ไม่มา 555 หรือว่ากุมารกลัวก็ไม่รู้ เล่าสู่กันฟัง ชอบเพลงนี้ของพี่เบริ์ดจังเยย อิอิอิ

11. ภัทรอังคาร

ขอบพระคุณค่ะ คุณโอสถ ชอบจังเลยตรง สาวสวยรวยเสน่ห์เนี่ย แต่ขุนแผนเนี่ยเจ้าชู้เนอะ ถ้าเราแขวนเราก็ต้องเป็นคนเจ้าชู้ ชิมิ 55555 อุ้มหมายถึงคนค่ะที่จะเข้ามาแรงเพราะขุนแผนดึงดูด มาแรงจะไปเร็ว 555 แต่พระขุนแผนเนี่ยท่านก็แรงของท่านแต่คงจะไม่ไปไหน นอกจากเราจะนิมนต์ท่านกลับที่เดิม อิอิ

ส่วนเจ้าของท่านที่ให้อุ้มมา อุ้มว่าท่านน่าจะเป็นคหบดีผู้มั่งคั่งพระเครื่องนะค่ะ เพราะฉนั้นท่านมีเยอะๆๆๆๆๆม๊ากมาก ทุกองค์ก็เลยนิ่งสนิทเพราะไม่ได้แขวนองค์ไหนเลยมั้งค่ะ คงเก็บอยู่ในตู้โชว์ทั้งหมด ท่านแขวนอยู่องค์เดียวค่ะ พระคำข้าวหลวงพ่อฤาษีลิงดำค่ะ อุ้มก็มีนะ แต่อุ้มมะได้แขวน

12. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    คุณอุ้ม ผมแขวนพระขุนแผนสากหัก เจอพ่อจูงลูกสาววัย 5 ขวบเดินผ่านมาทางผม แล้วลูกสาวก็เอามือขวามาจับแขนผม ผมแปลกใจ อาจเป็นเพราะผงพรายกุมาร เพราะเธอจับแล้วหยุดไม่เดินไปไหน จนพ่อต้องเดินจูงลากไป

13. ภัทรอังคาร

ค่ะ ก็ประสบการณ์แตกต่างกันออกไป อุ้มเจอแต่ผู้ชายมองหน้าบ่อยๆช่วงนี้ มองจนจะหาเรื่องไปตีกับเขาแล้วเนี่ย เหมือนมีไรอยู่บนหน้าเราอะ

14. ศรศิลป์

ที่เขามองเพราะงามแท้ๆนี่แหละคุณอุ้ม เขาคงหลงเสน่ห์

15. ภัทรอังคาร

55555 ก๊าก คุณ อุ้มขอเถอะ อุ้มนะโดนชมในกระทู้นี้จนจะลอยอยู่แล้วเนี่ย เอ๊าจิงๆ อุ้มมะใช่คนสวย คนงามอะไรหรอกค่ะ เขาจะมาหลงเสน่ห์อุ้มแค่มีขุนแผนเนี่ยนะ เอาเป็นว่าอุ้มว่าเขามองเพราะความทึ่งมากกว่า อาจจะเห็นกุมารจุกก็ได้นะ ก็แบบมองแบบแปลกๆๆ ทำตาโตๆๆ อะไรแบบเนี่ย อะค่ะ

16. ภัทรอังคาร

งามแท้ๆ นี่พระ ชิมิ แล้วเขาก็หลงเสน่ห์พระ โอเค สรุป 5555

17. ศรศิลป์

แขวนพระขุนแผนสากหักเข้านอน หลับฝันไปว่าเจอผู้หญิงที่รู้จักสองคน ไม่รู้จะสื่อแปลความหมายอย่างไรต่อผม

18. บุราณไทย

ส่วนพระขุนแผนระฆังทอง ต้องขอบอกครับว่าตอนนี้แรงมากครับเข้าไปชมการประมูลของเวปเพื่อนบ้านลงประมูล10-20องค์เป็นได้ปิดประมูลเกือบทุกราย ใครที่ยังไม่มีหรือมีแล้วต้องการบูชาเพิ่มต้องเหนื่อยหน่อยไม่น่าเชื่อประมูลกันแรง แบบใครกำลังดีเอาไป...เห็นแล้วเหนื่อยจะตามไหวหรือเปล่าหนอ ตะกรุดทองอยากได้ อยากได้ แฮะฯฯ

19. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

คนมีเสน่ห์ ไม่จำเป็นต้องเจ้าชู้ ... คนเจ้าชู้ ไม่จำเป็นต้องมีเสน่ห์

เพียงแต่คนมีเสน่ห์ มีโอกาสเอื้ออำนวยให้เจ้าชู้มากกว่าคนไม่มีเสน่ห์ ... จนบางครั้ง บางคนก็แยกไม่ออก ระหว่าง เสน่ห์และเจ้าชู้ เพราะห่างกันแค่เส้นคุณธรรมขวางกั้นในจิตใจ

20. ภัทรอังคาร

โห สุดยอดคำคม และ สาระเจ้าค่ะ อุ้มจะน้อมเก็บเอาไปคิดว่าอยากจะมีเสน่ห์หรือเจ้าชู้ดี อิอิอิ