เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับ กลับถึงบ้านจะจัดให้ครับ....
    แล้วนี่ท่านไม่ยอมหลับยอมนอน ...จะออกไปเดินบาตรพร้อมพระหรอครับ
    :cool::cool::cool:

2. misu

อึม...เดียวนี้วางมือกันหมดแล้วหรครับ...คิดเหมือนกันครับ...
    เก็บไว้แค่ติดตัวก้อพอครับ..........บางครั้งเคยคิด...เสนห์เยอะปวดห้ว...
    แถมกลัวบาปอย่างเรา...เออ....เสียเวลาเปล่า..
    อดแล้วแถมเจอ....ดีจาก ผบ อีก

3. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

สงกะสัยจะได้เวลาจรลีซะแล้ว
    ไม่ค่อยถูกกับแสงแดดยามเช้า 555

4. misu

ฝันดีเมื่อนอนหลับครับ..หนทางอีกยาวไกล....
    หลับเพื่อเก็บเรียวแรงครับ..rabbit_sleepysleeping_rb

5. Notty4567

Notty4567 Active Member

รอติดตามด้วยคนครับท่าน...ขอแบบแรงสุดๆเลยนะครับ

6. Notty4567

Notty4567 Active Member

อรุณสวัสดิ์ครับ...คุณวิปัสสนู..และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนที่ศรัธทาอ.แทนและอ.โอมทุกท่านนะครับ...ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดีของทุกๆอีกวันนึงนะครับ

7. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เมื่อคืนนี้เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใด ได้ดูบ้างครับ

ขอคุณข้อมูลจากเว็บสนุกดอดคอมครับ

8. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายชื่อ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่สนใจฝึกหรือนั่งสมาธิแบบตัวต่อตัว กับท่านอาจารย์แทน ที่กรุงเทพ และหากเห็นว่าจำนวนมากพอแล้วจะขอปิดรับนะครับ เพราะอยากให้เกิดประโยชน์กับคนที่ตั้งใจปฏิบัติให้มากที่สุด

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class="alt2">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ myammyaa [​IMG]
    สนใจครับ[​IMG]

9. Amata_club

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

10. Amata_club

อนุโมทนากับประสบการณ์จริงดีๆ ที่นำมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

กระทู้นี้ไม่มีนิยาย

11. misu

หากทราบวันเวลา หากไปได้จะไปด้วยครับ (เรามันตัวสำรองคนหนึ่ง)

12. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีวันหยุดชดเชยครับ..

อยากให้อาทิตย์นึงมีวันหยุดสักสามวันจังเลย ..

ทุกวันนี้ทำงานจนตัวเป็นเกลียว หัวเป็นน็อตแล้วครับ คุคุคุ

13. วิปัสสนู

ลืมเลย...

พลาดไปได้อย่างไร...

14. วิปัสสนู

Update ล่าสุด 07/05/2555 เวลา 13.50 นาฬิกา

ตะกรุดสาริกาแฝด(เสกจนลอยน้ำ) อ.โอม ศิษย์ท่านอาจารย์แทน

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]

อันนี้เป็นภาพตะกรุดสาริกาที่ อ.โอม จารยันต์ แล้วก็ม้วน เสร็จแล้วก็เอามาท่องคาถาทำปากขมุบขมิบอยู่ครู่หนึ่ง แล้วก็เป่าพรวดไปที่ตะกรุดซะหนึ่งที จากนั้นจึงเอาตะกรุดปล่อยลงน้ำ ก็ปรากฎอย่างที่เห็นนี่แหละครับ ลอยน้ำเฉยเลย...

ตระกรุดนี้ออกให้บูชาเพื่อนำปัจจัยมาร่วมบุญกฐินปีที่แล้วครับ สร้างและปลุกเสกโดย อ.โอม ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของท่าน อ.แทน เรียกว่าตะกรุดสาริกาป้อนเหยื่อ (แฝด) ลงตะกรุดด้วยยันต์สาริกาตัวผู้ตัวเมีย โดยแยกลงยันต์สาริกาตัวผู้ในแผ่นทองเหลือง และลงยันต์สาริกาตัวเมียในแผ่นเงิน จากนั้นก็เอาทั้งสองแผ่นมาม้วนเข้าหากันด้วยวิธีสดุ้งกลับ

การม้วนแบบสะดุ้งกลับ ก็คือ การม้วนไปคนละทางนั่นแหละครับ ฝั่งหนึ่งม้วนไปทางซ้าย อีกฝั่งม้วนไปทางขาว แล้วก็วนกลับเข้ามาจรดกันที่ตรงแกนกลางของแผ่นตะกรุด ลักษณะเหมือนเลขแปด หรือเครื่องหมายอินฟีนีตี้ครับ โบราณท่านถือเอาเป็นเคล็ดว่า เป็นความสมบูรณ์ ไม่มีประมาณ ไม่มีที่สิ้นสุดครับ ฉะนั้นหลักวิชาสะดุ้งกลับ จึงถือว่า เป็นวิชาทางเสริมดวงที่ดีที่สุด สูงที่สุดครับ ชนิดที่ว่า สามารถกลับร้ายกลายเป็นดี เสริมสิ่งที่ดีอยู่แล้วให้ดียิ่งขึ้น เรียกว่าจากหน้ามือเป็นหลังมือนั่นแหละครับ

ส่วนในทางสายเสน่ห์เมตตามหานิยมนั้น การม้วนตะกรุดแบบนี้ ก็ถือเอาเคล็ดที่ว่า ไม่ว่าจะไปทางไหน สุดท้ายก็ต้องวนกลับมาหากันอยู่ดีครับ...

ทุกขั้นตอนที่ทำนั้น ต้องภาวนาคาถาอยู่ตลอด แล้วก็ปล่อยลงน้ำทุกดอก ถ้าดอกไหนจมถือว่าใช้ไม่ได้

เสร็จแล้วก็เอาตะกรุดที่ผ่านการทดสอบมาพันด้วยด้ายแดงเสกและอุดผง..ผงนี้ก็คือผงสาริกาต่างๆเช่น ผงสาริกาหลงรัง สาริกาป้อนเหยื่อ สาริกามโหสถ ผงว่านสาริกาทั้งตัวผู้และตัวมีย และก็ผงว่านทางมหาเสน่ห์มหานิยมอีกหลายสิบชนิด เช่น ว่านสาวหลง จูงนาง ช้างผสมโขลง ดอกทอง เครือเขาหลงเป็นต้น

ตะกรุดนี้โชกโชนเรื่องติดต่อพูดคุยมากๆเลยครับ อันนี้คนที่เค้าใช้แล้วเค้าบอกมาอีกที ส่วนจะพูดคุยกันแบบไหนนั้น ก็แล้วแต่จะพิจารณาเองครับ ลงรายละเอียดมากเดี๋ยวไม่ผ่าน กบว. เซ็นเซอร์ ครับ...แหะๆๆ

ตะกรุดสาริกาแฝด ดีทางเจรจาพูดคุยครับ ยิ่งคนที่เคยคุยกับเราแล้ว เค้าก็อยากจะเจอ อยากจะพูดจะคุยกับเราอีกครับ...

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ตะกรุดเมตตาครอบโลก ...เนื้อทองเหลือง...ขนาดความยาว 1 นิ้ว ลงด้วยพระยันต์เมตตาครอบโลก พันด้วยด้ายแดงมงคลเก้ารอบ ลงและปลุกเสกโดย อ.โอม (เสกจนลอยน้ำ) เมื่อสงกรานต์ ปี2554 ที่ผ่านมา...

เจตนาสร้างเพื่อมอบให้เป็นที่ระลึกกับผู้ที่ร่วมทำบุญกับท่านครับ​

ตะกรุดเมตตาครอบโลกอันนี้ ก็เป็นอีกอย่างของท่าน อ.โอม ครับ ที่ไม่ควรมองข้าม เพราะเรื่องติดต่อเจรจานี้เด็ดขาดเชียว มีคนได้ไปแล้วลองเอาไปอธิษฐานใช้ดูปรากฎว่าได้ผลดีทีเดียวครับ มีหลายคนมาตามเก็บไปเยอะเหมือนกันครับ จัดว่าเป็นของที่ดูธรรมดา แต่ไม่ธรรมดาอีกชิ้นของท่าน ครับ....

ตะกรุดเมตตาครอบโลก อันนี้ดีทางเมตตามากครับไปที่ไหน อยู่ที่ไหน ก็จะมีแต่คนเมตตา คอยช่วยเหลือ เรียกว่าเป็นที่รักของทุกคนครับ จะไม่ค่อยมีคนไม่ชอบเราซักเท่าไหร่ครับ

ตะกรุดทั้งทั้ง2อย่างยังมีแบ่งให้ร่วมบุญครับ...เป็นของที่แอบบูชาเก็บเอาไว้เองครับ...

ตะกรุดสาริกาแฝด รุ่น 1 อ.โอม มีอยู่ 10 ดอก ตอนนี้เหลือ 9 ดอกครับ (เก็บไว้เองซะดอก..แหะๆ) ทำบุญ 500 บาท จะได้รับ ตะกรุดสาริกาแฝด 1 ดอก หมดแล้วครับ

ตะกรุดเมตตาครอบโลก รุ่น 1 อ.โอม มี 15 ดอก ทำบุญ 200 บาท จะได้รับ ตะกรุดเมตตาครอบโลก 1 ดอก เหลือ 8 ดอกครับ

ท่านใดสนใจร่วมบุญ โอนปัจจัยเข้าบัญชีกลางได้เลยครับ

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์
    บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ทั้งหมด โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

และทุกท่านที่ร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ จัดส่งฟรี...

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ...

พิเศษ !

ตะกรุดทุกดอก ก่อนจัดส่ง ผมจะชุบน้ำมันว่านดอกทองของ อ.โอม ให้เป็น option พิเศษครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2012
  15. วิปัสสนู

Update ล่าสุด 07/05/2555 เวลา 13.50 นาฬิกา

ร่วมบุญเพื่อสมทบทุนสร้าง พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์

ทำบุญ 300 บาท
    รับ ขุนช้างมนต์ประสบเนตร อ.แทน และ อ.โอม เสก 1 องค์

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

ว่างๆช่วงฆ่าเวลาก็เลยหาเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ...​

เมื่อคราวก่อนตอนที่มาสุรินทร์เมื่อเดือนที่แล้ว เผอิญ อ.โอม ได้มาเยี่ยมท่าน อ.แทน พอดีครับ ก็เลยได้พูดคุยกันเรื่องการสร้างโบสถ์พระธาตุ และเรื่องการบอกบุญในกระทู้ของเราครับ อ.โอม ก็เลยว่าจะทำอะไรพิเศษช่วยด้วยครับ ​

อ.โอมเหลียวซ้ายแลขวาซักพัก ก็เลยเหลือบไปเห็นขุนช้างของท่าน อ.แทน เข้าครับ ก็เลยขออนุญาตท่าน อ.แทน ขอเอาขุนช้าง และขอสีผึ้งมหาเสน่ห์ผอบครูขอท่าน อ.แทน มาทำของพิเศษๆขึ้นมาครับ...​

ท่าน อ.แทน ท่านก็อนุญาตครับ อ.โอม ก็เลยนำเอาสีผึ้งจากผอบครูมาลงที่องค์ขุนช้างทีละองค์ แล้วก็ลงทองคำเปลวด้วยวิชาประสบเนตรที่องค์ขุนช้าง งานนี้ อ.โอมทั้งลง ทั้งเสก ทั้งเป่าทีละองค์ครับ จนครบทุกองค์นับได้ร้อยกว่าองค์ ใช้เวลาลงร่วมสามชั่วโมงครับ หลังจากลงเสร็จ อ.โอมถึงกับหมดแรงครับ ท่านว่า ขุนช้างของท่าน อ.แทนท่านทำไว้แรง ไหนจะสีผึ้งอีก กว่าจะอัดพลังแทรกลงไปก็เล่นเอาหมดแรงเชียวครับ...<!-- google_ad_section_end --> ​

อ้างอิง:

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    ขุนช้างชุดนี้ อ.โอม ตั้งใจให้นำมามอบให้สำหรับผู้ที่ร่วมบุญผ้าป่าสร้างโบสถ์พระธาตุครั้งนี้ครับ

โดยตั้งใจว่า พี่ๆเพื่อนๆท่านใดทำบุญผ้า 300 บาท ก็จะมอบขุนช้างชุดพิเศษ 1 องค์ครับ

อ้างอิง:

พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจจะร่วมบุญก็เชิญนะครับ ขุนแช้างชุดนี้มีเหลืออยู่แค่ประมาณร้อยหน่อยๆครับ ที่ท่าน อ.แทนก็หมดแล้วด้วยครับ งานนี้ถือเป็นการผสานพลังของทั้งสองอาจารย์เพื่องานบุญเลยล่ะครับ

ทำบุญผ้าป่า 300 บาท รับขุนช้างพิมพ์พิเศษ 1 องค์ ครับ...

อ้างอิง:

ขุนช้างของท่าน อ.แทน นี้ แต่เดิมเด่นมากทางด้านเมตตาค้าขาย ล้วนก็ป้องกันตัวกันผีกันของครับ ลูกศิษย์ลูกหาของท่าน อ.แทน แถวนั้น ได้รับไปมีประสบการณ์ดีครับ แม่ค้าแม่ขายชอบใจกันเลยเชียว

ยิ่งแถว อ.สังขะ จำชื่อหมู่บ้านไม่ได้แล้ว ปีที่แล้วจัดองค์กฐินมาร่วมสมทบด้วย ก็เลยได้รับแจกไปเยอะ ไปคราวนีได้ฟังเค้าเล่าให้ฟังครับว่า ตอนนี้แถวหมู่บ้านเค้ามีความเชื่อกันว่ามีผีปอบอาละวาด เห็นว่าโดนกันไปหลายคน พากันมาให้ท่าน อ.แทนช่วยก็เยอะ แต่คนที่ได้ขุนช้างไปเอามาติดตัวกลับไม่โดนอะไรครับ ก็เลยมาขอกันไปเยอะครับ

อ้างอิง:

ส่วนสีผึ้งผอบครูของท่าน อ.แทนนี้ ก็ไม่ธรรมดาครับ เป็นผอบที่ท่านใช้ใส่สีผึ้งรุ่นต่างๆของท่านที่ท่านหุงเองมาเกือบยี่สิบปีแล้วครับ เรียกได้ว่ามีเกือบทุกรุ่น นับตั้งแต่ประมาณปี30กว่าๆลงมา

และรุ่นล่าสุดที่ท่านหุงและแบ่งมาใส่ในผอบนี้ก็เป็นรุ่นที่หุงและเสกเมื่อตอนงานกฐินปีที่แล้วนี่ครับ

เรียกว่าสุดยอดครับสำหรับสีผึ้งผอบนี้...

อ้างอิง:

สุดท้าย...วิชาลงทองประสบเนตร ของ อ.โอม นั้นก็ไม่ธรรมดาครับ สมัยก่อน อ.โอม เคยลงให้กับลูกศิษย์บ่อยๆครับ ใช้ไปติดต่อเจรจาชงัดนัก ไม่ว่าเรื่องงาน หรือเรื่องอื่นเรียกว่าแจ่มครับ

สมัย อ.โอม มากรุงเทพบ่อยๆนั่น พอมีคนรู้ว่าท่านมา ก็จะพากันมาขอให้ท่านลงให้กันเยอะครับ มีทั้งคนทำงานกลางคืน ครูสอนพิเศษ พนักงานขาย เด็กเสริฟ ...

แต่มาตอนนี้ อ.โอมไม่ค่อยลงให้ใครแล้วครับ...

อ้างอิง:

ขุนช้างรุ่นนี้ทั้งท่าน อ.แทน และ อ.โอม ท่านตั่งใจเสกอย่างดีครับ เรียกว่าแรงจนสัมผัสได้ ตอนได้รับจากท่าน อ.แทนตอนแรกถึงกับปวดไปทั้งแขนครับ พอลองวางขุนช้างลงก็หายปวด พอลองหยิบขึ้นมากำดูใหม่ก็ปวดอีก ก็เลยมั่นใจครับว่าไม่ได้อุปทานแน่ๆ..

แต่เมื่อตอนที่ อ.โอม มาลงสีผึ้งและลงทองประสบเนตรเพิ่มให้อีกก็เหมือนกันครับ พอ อ.โอมลงเสร็จ แล้วส่งมาให้ผมดู พอผมรับมา ก็ถึงกับสะดุ้งครับ เพราะผมรู้สึกว่าองค์ขุนช้างจะเย็นผิดปกติ ก็เลยลองจับองค์อื่นที่ยังไม่ได้ลงก็ปกติ แต่องค์ที่เพิ่งลงเสร็จเย็นจนรู้สึกได้ครับ ก็เลยขอถ่ายรูปองค์แรกนั้นไว้ครับ..

และหลังจากที่ อ.โอม ลงสีผึ้งและลงทองครบทุกองค์ ผมก็เลยลองจับดู สะดุ้งครับ...เย็นทุกองค์...ไม่ธรรมดา...ขอบอก...

อ้างอิง:

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG] รุ่นแรก...รุ่นเดียว...และเป็นรุ่นประวัติศาสตร์แน่ครับชุดนี้...

ไม่มีที่ไหน..มีที่นี่ที่เดียวครับ...

ได้ทั้งบุญ...ได้ทั้งของดีๆๆๆๆ...

ขออนุโมทนา...สาธุ...ครับ

อ้างอิง:​
    ของเครื่องราง หรือวัตถุมงคล ของท่าน อ.แทน โดยส่วนมากแล้วท่านจะให้อธิษฐานใช้ได้เลยครับ...

เคล็ดการใช้ง่ายๆ ก็คือ เมื่อเราได้รับขุนช้างมาแล้ว ก่อนอื่นก็ให้อธิษฐานบอกกล่าวกับท่านขุนช้างก่องเลยครับว่า ขอให้ท่านมาอยู่ มาช่วยเหลือเรา และขอให้ครูบาอาจารย์เจ้าของวิชา อันมีท่าน อ.แทน และ อ.โอมเป็นที่สุด ได้เมตตาให้กรรมสิทธิในการบูชาขุนช้างนี้ด้วยเทอญ...

และเวลาที่เราต้องการให้ท่านขุนช้างช่วยอะไร ก็ขอท่านได้เลยครับ ถ้าไม่ใช่เรื่องที่เกินวิสัยแล้วก็อาจจะสำเร็จได้ดั่งใจปรารถนาครับ...

เรื่องงาน เรื่องเงิน เรื่องความรัก...ถ้าเชื่อมั่น ได้ทั้งนั้นครับ...

อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanaka_saga [​IMG]
    รบกวนถามคุณวิปัสสนูนิดหนึ่งนะคับ คือว่าผมห้อยขุนแผนอยู่หลายองค์ของวัดอื่นน่ะครับ แขวนคู่กับขุนช้างได้ไหมคับ [​IMG]

ได้ครับ...ยกเว้นว่าขุนแผนนั้นจะเป็นสายพราย ก็อาจจะมาการข่มกัน ทำให้พรายดูหนืดๆลงไปบ้าง แต่ไม่ถึงกับขัดกันครับ ยกเว้นว่าเราอธิษฐานไว้เพื่อป้องกันตัวกันของกันกระทำ อันนี้ก็อาจจะไปข่มสายพรายที่เรามีอยู่ก็ได้ครับ...

ทั้งหมดนี้ตอบจากสิ่งเคยเจอมานะครับ...ก็ประมาณนี้อ่ะคับ...

อ้อ...มีวิธีแก้เคล็ดก็คือ...พอเราได้รับขุนช้างมาปั๊บ เราก็บอกกล่าวกับขุนช้างไปเลยว่าเรามีพรายอยู่ด้วย ขอให้อยู่ด้วยกัน ช่วยเหลือกัน อย่าขัดกัน อะไรประมาณนี้ครับ...

ทั้งหมดนี้เป็นการยกตัวอย่างนะครับ.งถ้าไม่มีพราย ก็ไม่มีปัญหาครับ หนุนกันเสริมกันได้ครับ...

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ทั้งหมด โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

และทุกท่านที่ร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ จัดส่งฟรี...

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ...
    <SCRIPT src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/render_ads.js"></SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT><SCRIPT>google_protectAndRun("render_ads.js::google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</SCRIPT><!-- google_ad_section_end -->[/QUOTE]

<SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>
    <SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT><SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2012
  16. วิปัสสนู

ผ้ายันต์แมงมุมดักทรัพย์ ที่นำมาแจกแก่ผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่าปีนี้ครับ...

17. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    โอนเงินแล้วครับ มีเพิ่มขุนช้างด้วย 1 องค์ รายละเอียด PM ไปแล้วครับ :cool:

18. misu

โหลดวีดีโอไม่ขึ้น รอๆๆๆนะพี่น้อง

19. วิปัสสนู

ขอบคุณที่แจ้งมาครับ เดี๋ยวจะรีบจัดส่งไปให้นะครับ

โมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ

(ถ้าต้องการรับใบอนุโมทนาบัตร ก็แจ้งมาได้นะครับ)

20. วิปัสสนู

Update บัญชีบุญเพื่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ ประจำเดือนพฤษภาคม 2555

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ..สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา: