เพื่อการกุศล *★.• 14 ขวดสุดท้าย !!! "น้ำมันนะพระธรรมเป็นเอก" สุดยอดเมตตา ตามตำราเขาอ้อ ส่งฟรี !!! อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 5 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>วิปัสสนู, misu </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับ...ที่โน่นอากาสเป็งยังไงครับ...ตอนนี้กรุงเทพกำลังน่านอนเชียว...

:z1

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อานิสงส์ วิหารทาน

วิหารทาน คือการทำบุญถวายหรือร่วมสร้างเสนาสนะต่าง ๆ ถวายไว้เป็นสมบัติพระศาสนา เช่น การสร้างพระอุโบสถ (โบสถ์) กุฏิ ศาลา วิหาร หอฉัน หอระฆังเป็นต้น
    องค์สมเด็จพระทศพลบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงตรัสไว้ว่าการถวายวิหารทานมีอานิสงส์มาก โดยมีพุทธดำรัสตรัสเอาไว้ว่า
    "แม้ถวายทานแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าถวายสังฆทานครั้งเดียว"
    "แม้การถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าการถวาย "วิหารทาน" ครั้งเดียว"
    การถวายวิหารทานยังมีอานิสงส์อีกมาก ดังที่จะได้พรรณาถึงอานิสงส์ที่มีมาในพระไตรปิฎก ต่อไป

คาถาอนุโมทนาวิหารทาน

[๒๐๓] วิหารย่อมป้องกันหนาว ร้อน และเนื้อร้าย นอกจากนั้นยัง
    ป้องกันงูและยุง ฝนในสิสิรฤดู นอกจากนั้นวิหารยังป้องกัน

ลมและแดดอันกล้าที่เกิดขึ้นได้
    การถวายวิหารแก่สงฆ์ เพื่อ
    หลีกเร้นอยู่ เพื่อความสุข เพื่อเพ่งพิจารณา และเพื่อเห็น

แจ้ง พระพุทธเจ้าทรงสรรเสริญว่า เป็นทานอันเลิศ เพราะ

เหตุนั้นแล คนผู้ฉลาด เมื่อเล็งเห็นประโยชน์ตน พึงสร้าง

วิหารอันรื่นรมย์ให้ภิกษุทั้งหลายผู้พหูสูต อยู่ในวิหารนี้เถิด อนึ่ง

พึงมีใจเลื่อมใสถวายข้าว น้ำ ผ้า และเสนาสนะ อันเหมาะ

สมแก่พวกเธอ ในพวกเธอผู้ซื่อตรง เพราะพวกเธอ ย่อม

แสดงธรรมอันเป็นเครื่องบรรเทาสรรพทุกข์แก่เขา เขารู้ทั่วถึง

แล้ว จะเป็นผู้ไม่มีอาสวะ ปรินิพพานในโลกนี้

ครั้นพระผู้มีพระภาคทรงอนุโมทนาท่านราชคหเศรษฐี ด้วยคาถาเหล่านี้
    แล้ว ทรงลุกจากอาสนะเสด็จกลับ ฯ

ที่มา พระไตรปิฎก เล่มที่ ๗ พระวินัยปิฎก เล่มที่ ๗ จุลวรรค ภาค ๒

ขอขอบพระคุณแหล่งข้อมูลด้วยครับ
    อานิสงส์วิหารทาน<!-- google_ad_section_end -->

ขอฝากงานบุญดีๆ อานิสงส์สูงๆของกระทู้นี้ไว้ด้วยนะครับ...

เส้นทางบุญสายนี้ยังต้องเดินหน้าไปอีกไกล...

กำลังใจ กำลังทรัพย์ กำลังศรัทธาจากทุกท่าน...

เป็นเหมือนกำลังผลักดันให้การเดินทางบุญสายนี้...

ขยับเข้าใกล้จุดหมายปลายทางเข้าเรื่อยๆ...

และสักวัน...เราท่านทุกคน...

ก็คงเข้าถึงซึ่งที่หมายปลายทางร่วมกัน..

นั่นก็คือ..พระนิพพาน..โดยทั่วกัน...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ...สาธุ...

บางคนทำบุญถามว่า ทำไมทำบุญแล้วไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้นทำไมมีแต่เรื่องไม่ดีเข้ามา
    แล้วทำไมคนไม่ดี ทำอะไรชั่วๆ ถึงได้ดี

เราทำบุญเพื่ออะไร .........
    และกรรมที่เราสร้างมาตั้งแต่ชาติก่อนและชาตินี้มากแค่ไหน

คนทำดีและคนทำชั่ว ดูที่ปลายทาง

เพื่อนๆ พี่ๆ ที่พึ่งเข้ามากระทู้บุญเล็กๆ กระทู้นี้ ก็ขอให้อ่านรายละเอียดงานบุญให้ทราบถึงที่มาที่ไปให้เข้าใจกันก่อนนะครับ ว่ามีความเป็นมาอย่างไร หรือทำบุญอะไร เงินทำบุญถูกนำไปใช้ตามที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้หรือไม่

หากจะร่วมบุญจะได้ทำด้วยความสบายใจไม่ลังเลสงสัยว่าปัจจัยที่ได้ร่วมทำบุญถูกนำไปใช้ตามที่ได้แจ้งไว้หรือไม่ หรือหากมีข้อสงสัยประการใดสามารถสอบถามได้ในกระทู้ได้เลยครับ

คลิ๊ก >>>> รายละเอียด <<<<

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_
    <!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

3. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ท่านวิปัสสนู ตอนนี้ ทางนี้อากาศร้อนได้ใจเลยครับ...ร้อนเป็นปกติครับ....ท่านอาจารย์แทนเป็นอย่างไรบ้างครับ..
    วันก่อนดููรูปก่อสร้างตรงคานเหนือดินนั้นเราต้องนำดินมาถมอีกไหมครับ

4. วิปัสสนู

ทอดกฐินวัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ วันที่ 9 - 11 พฤษจิกายน 2555

<!-- google_ad_section_end -->​

- กฐินปีนี้ร่วมเป็นเจ้าภาพปูนครับ โดยร่วมเป็นเจ้าภาพ 3,000 บาท จะได้รับตะกรุดมนต์จินดามณี 5 ดอก และตะกรุดหนังเสือแช่น้ำมันเสน่ห์พญาเสือ 1 ดอก รวมอยู่ในชุดเดียวกันครับ และจะได้ลงชื่อในแผ่นยันต์เสริมบารมี(จารมือ)เพื่อนำไปบรรจุในสะดือพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ แผ่นยันต์เสริมบารมีก็เหมือนกับการบรรจุยันต์ดวงเวลาที่เราไปทำบุญหล่อพระนั่นแหละครับ เพียงแต่ว่าครั้งนี้ท่านให้ลงยันต์เองทีละแผ่นพร้อมทั้งให้ลงชื่อของผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพลงในยันต์นั้นด้วย เพื่อให้อำนาจแห่งพระยันต์นี้คอยคุ้มชะตา คุ้มดวงของผู้ที่เป็นเจ้าของชื่อนั้นครับ

พระยันต์นี้ จัดเป็นยันต์ใหญ่ อยู่ในตำราพิชัยสงคราม ท่านพรรณนาไว้ว่ามีคุณครอบจักรวาล ใช้ได้ทุกอย่าง หากผู้ใดได้ลงชื่อไว้กลางยันต์ แล้วนำแผ่นยันต์นั้นไปบรรจุไว้ใต้ฐานพระก็ดี บรรจุไว้ในพระธาตุแลเจดีย์ใหญ่ก็ดีเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ผู้นั้นจักเจริญด้วยลาภยศ มากด้วยบารมี แลยิ่งด้วยทรัพย์สินแลเงินทอง แม้นตายไป ก็จักมีวิมานแก้วเวียงทองเป็นที่อาศัย...ยังมีอีกเยอะครับยาวมากกกกก...แต่โดยรวมแล้วดีสุดยอดครับ...

พระยันต์นี้ อ.โอม เป็นผู้ประสิทธิให้ผมเป็นผู้ลงให้กับทุกๆท่านที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินปีนี้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

ในส่วนของตะกรุดจินดามณีและตะกรุดหนังเสือเป็นสายวิชาทางเขมร เรียกว่า "อำนาจเสน่ห์" โดยครั้งนี้ อ.โอม จะเป็นผู้ลงและเสกก่อน แล้วจึงจะนำมาเข้าพิธีปลุกเสกโดยท่าน อ.แทน ในวันงานคืนวันเสาร์ที่ 10 พ.ย. 2555 อีกครั้งครับ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    วิชานี้เป็นวิชาทางเขมรครับ ท่านอาจารย์ฆราวาสชาวเขมรท่านหนึ่ง ท่านมอบวิชานี้ให้มาเพื่อร่วมบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยเฉพาะเลยครับ

ตะกรุดอำนาจเสน่ห์มนต์จินดามณี นี้ ประกอบด้วย ตะกรุดจินดามณี 5 ดอกและตะกรุดหนังเสือ 1 ดอก ครับ

ท่านอาจารย์ชาวเขมร ท่านเล่าให้ฟังว่า ตะกรุดนี้มีความศักดิ์สิทธิ์มาก ดีทางโชคลาภเงินทอง แถมเรื่องเมตตามหาเสน่ห์มหานิยมก็เด็ดครับ...

ท่านเคยลงตะกรุดนี้ให้กับเจ้าอาวาสวัดหนึ่งไป (จำชื่อวัดไม่ได้แล้ว) พอดีมีชาวต่างชาติที่มาทำธุรกิจที่เมืองไทย และได้แฟนเป็นคนไทยมาหาท่าน แล้วเล่าว่าต้องการจะขายที่ แต่ขายไม่ออกซักที ท่านเจ้าอาวาสท่านนี้ก็เลยมอบตะกรุดจินดามณีที่ท่านอาจารย์ชาวเขมรเขียนให้ไว้ ให้เค้าไป ปรากฎว่าไม่นานชาวต่างชาติคนนี้ก็กลับมาหาท่านเจ้าอาวาสอีกครั้งพร้อมกับทำบุญก้อนใหญ่เลย แล้วก็เล่าให้ฟังว่า หลังจากที่เค้าได้ตะกรุดกลับไป ไม่ถึงอาทิตย์ก็มีคนติดต่อขอซื้อที่ดินจากเค้าเลย แถมได้ราคาดีอีกต่างหาก เค้าศรัทธามากก็เลยกลับมาทำบุญอีกครั้งครับ...

ท่าน อ.แทนก็เลยให้ผมเอาวิชานี้มามอบให้ อ.โอม เพื่อให้ทำตะกรุดเพื่อมอบให้กับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินปีนี้ครับ

และเพื่อให้พิเศษยิ่งขึ้น อ.โอม ได้บรรจุเหล็กไหลเพลิง และใส่น้ำมันเสน่ห์พญาเสือ ลงในหลอดตะกรุดหนังเสือทุกดอก เพื่อเพิ่มความขลังความแรง ให้สมกับชื่อว่า "อำนาจเสน่ห์" ครับ

ตะกรุดอำนาจเสน่ห์มนต์จินดามณี นี้ อ.โอม จะปลุกเสกตลอดไตรมาส แล้วจึงจะนำไปเข้าพิธีปลุกเสกใหญ่ในวันงาน คือ วันเสาร์ที่10 พ.ย. แรม 11 ค่ำ เดือน 11 ซึ่งเป็นวันดี ตรงกับฤกษ์ทางโภคทรัพย์เงินทอง ซึ่งมีท่าน อ.แทน เป็นเจ้าพิธีและปลุกเสกร่วมกับท่านอาจารย์ฆราวาสชาวเขมร เจ้าของวิชาครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

- พีธีบรรจุกรุที่บริเวณสะดือพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยจะนำวัตถุมงคลรุ่นเก่าบางรุ่น และวัตถุโบราญมาบรรจุ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีพระชำรุดหรือไม่ชำรุด หรือจะเป็นเครื่องโลหะ ทองเหลือง ทองแดง หรือสัมฤทธิ์ หากต้องการจะนำไปบรรจุก็แจ้งหรือส่งมาได้ที่คุณ วิปัสสนูครับ ทั้งหมดนี้จะบรรจุไว้เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาในพระพุทธศาสนาครับ โบราณท่านว่าได้อานิสงส์สูงนัก ผู้คนในสมัยโบราณจึงนิยมบรรจุข้าวของมีค่าไว้ตามสถูปสถานเจดีย์กันครับ

ครั้งนี้ท่าน อ.แทน จัดให้มีพิธีนี้ขึ้นก็เพื่อให้ทุกๆท่านได้ร่วมสร้างบุญบารมีใหญ่ ฝากทรัพย์ไว้ในแผ่นดิน ถวายเพ็นพุทธบูชาครับ

ท่านว่า ในชีวิตหนึ่งของคนเราจะมีโอกาสได้ทำอย่างนี้ซักกี่ครั้ง ฉนั้นหากมีโอกาสแล้ว ก็ไม่ควรปล่อยโอกาสให้ผ่านไปครับ เพื่อความเป็นมงคลของเราเองครับ

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจอยากร่วมเป็นภาพก็ขอเชิญนะครับ หรือจะร่วมเป็นสะพานบุญโดยนำซองไปช่วยแจกก็ได้ครับ

แจ้งข่าวงานบุญกฐินนะครับ ปีนี้ อ.โอม ได้มอบ "ตะกรุดพ่อแม่" ให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญกฐินครับ โดยจะแจกไปกับซองกฐินทุกซองครับ

เกร็ดเล็กๆน้อยๆ...
    ตะกรุด ยันต์พ่อแม่ นี้ เป็นวิชาสายวัดอู่ทองปากคลองมะขามเฒ่า ขององค์หลวงปู่ศุข ครับ

ตามตำรากล่าวว่าเป็นยอดแห่งวิชาเมตตาชั้นสูง เรียกว่า สูงกว่าวิชาเสน่ห์เสียอีกครับ ถือเป็นวิชาที่หวงแหน หาผู้ที่ได้รับถ่ายทอดโดยตรงจากองค์หลวงปู่ท่านได้น้อยมาก

ตามประวัติ มีท่านหนึ่งที่ได้รับถ่ายทอดวิชา ยันต์พ่อแม่ นี้ จากท่านไปจนเป็นที่กล่าวขานเลื่องลือจนเป็นที่รู้จักกันในสมัยรัชกาลที่5 ท่านนั้นก็คือ ท่านลิเก ดอกดิน ครับ

ท่านดอกดิน ท่านเป็นหัวหน้าคณะลิเก แต่ก่อนเวลาไปเล่นที่ไหน ก็มีคนดูบ้างไม่ดูบ้าง จนเมื่อท่านมาได้วิชายันต์พ่อแม่จากหลวงปู่ศุขไป หลังจากนั้น เวลาที่ท่านไปเล่นที่ไหนก็จะมีสาวรุ่นสาวแก่ รวมทั้งแม่ม่ายตามติดกันเป็นพรวน เรียกได้ว่า หากมีการประชันลิเกกัน คณะท่านชนะขาดครับ

ตามดูกันไม่พอ แถมยังมีภรรยาเยอะอีกต่างหาก เค้าว่ากันว่า ท่านไปแสดงบ้านไหน เป็นได้เมียบ้านนั้น ไม่เว้นแม้แต่สนมนางในครับ...

อันนี้เล่าตามประวัติที่เล่าสืบทอดกันมาของวิชานี้นะครับ เท็จจริงเป็นอย่างไรแล้วแต่จะพิจารณาขอรับ...

ตามอุปเท่ห์ของวิชา ท่านกล่าวอุปมาอุปมัยไว้ว่า ความรักใดจะสู้ความรักจากความเมตตาของคุณพ่อคุณแม่ได้

ผู้ใดได้ที่เห็นหน้า จะบังเกิดความรักความเมตตาต่อเรา ประดุจพ่อแม่ที่มีความรักให้แก่ลูก ความรักแบบนี้จะไม่มีวันเสื่อมคลาย ตังนั้นผู้ที่เห็นหน้าเราก็จะรักเราโดยไม่เสื่อมคลายเช่นกันครับ...​

ตามตำราท่านว่าอย่างนั้น...

วิชานี้ถือเป็นวิชาสุดห่วงของ อ.โอม ครับ เพราะท่านรับสัจจะมาตอนที่ได้รับสืบทอดวิชานี้มาว่า ห้ามนำไปใช้ในทางผิดศีลธรรม ห้ามถ่ายทอดให้แก่ใครยกเว้น... เพราะวิชานี้แต่เดิมท่านสาปแช่ไว้แรงนักหากผู้เรียนรักษาไม่ได้...

ปีนี้ถือว่าเป็นโอกาสดีครับ ที่ อ.โอม ยอมลงตะกรุดยันต์พ่อแม่นี้ให้สำหรับผู้ที่ร่วมบุญกฐินของวัดโพธิ์ศรีธาตุในปีนี้ครับ...

ตะกรุดนี้เป็นวิชาทางพุทธคุณครับ ฉนั้นจึงมีแต่คุณไม่มีโทษ ใช้ได้ทุกเพศทุกวัยไม่มีจำกัด มีข้อห้ามอย่างเดียวคือ ห้ามผิดลูกเมียเค้าครับ...​

อ.โอม มอบให้มาแจกพร้อมกับซองกฐินครับ ทำบุญตามศรัทธาครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ...

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ

[​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2012
  5. วิปัสสนู

ตอนนี้ท่าน อ.แทน สบายดีครับ...

ในส่วนของคานคอดินที่ทำเสร็จไปแล้วก็ต้องเอาดินมาถมอีกครับ ถมจนเสมอกับคานเลย...แต่กะว่าจะไว้ถมทีหลังอะครับ...

6. วิปัสสนู

เดี๋ยวขอตัวไปลุยงานก่อนนะครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

7. วิปัสสนู

แจ้งข่าวงานบุญกฐินเพิ่มเติมครับ...

เนื่องจากท่าน อ.แทน ท่านตั้งใจที่จะสร้างสวนป่าบูรพาจารย์ขึ้นในวัดโพธิ์ศรีธาตุ โดยจะใช้พื้นที่บริเวณป่าฝั่งทางทิศตะวันตกของวัดเป็นที่จัดสร้าง

พื้นที่ป่าส่วนนี้เป็นลักษณะป่าโปร่ง มีความร่มรื่น เหมาะสำหรับใช้เป็นสถานที่ปฏิบัติภาวนาได้อย่างดี ท่าน อ.แทน ท่านจึงคิดที่จะสร้างป่าบริเวณนี้ให้เป็นสวนป่าบูรพาจารย์ เพื่อใช้เป็นสถานที่สำหรับจัดปฏิบัติธรรมเจริญจิตภาวนาต่อไป

กฐินปีนี้ทางท่าน อ.แทน และคณะศิษย์จึงได้ปรึกษา และตกลงกันว่า จะจัดสร้างรูปเหมือนบูรพาจารย์ ปูนปั้นขนาดเท่าองค์จริง (29 นิ้ว) เพื่อประดิษฐานไว้ ณ สวนป่าของวัดโพธิ์ศรีธาตุ

โดยปีนี้คณะศิษย์ได้เสนอว่าจะสร้างรูปเหมือนบูรพาจารย์ขึ้น 3 องค์ คือ

1. สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังษี) วัดระฆัง
    2. หลวงพ่อปาน โสนันโท วัดบางนมโค จ.อยุธยา
    3. หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ (พระมหาวีระ ถาวโร) วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

โดยตั้งงบประมาณในการจัดสร้างไว้ 35,000 บาท

โดยรูปเหมือนปูนปั้นทั้ง 3 องค์ นี้จะนำถวายร่วมกับองค์กฐินในวันที่ 11 พฤษจิกายน 2555 ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์

ท่าน อ.แทน จึงมอบหมายให้ ผม ผบ. และ จารย์เบียร์ ช่วยมาประชาสัมพันธ์ และบอกบุญกับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่มีจิตศรัทธาต่อองค์บูรพาจารย์ในอดีต ได้มาร่วมสร้างบุญ สร้างบารมีร่วมกัน ร่วมจัดสร้างรูปเหมือนบูรพาจารย์ และต่อยอดบุญ สร้างสวนป่าบูรพาจารย์ให้สำเร็จลุล่วงต่อไปครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ...สาธุ...

8. วิปัสสนู

ตอนนี้ ผมได้รับตะกรุดยันต์พ่อแม่จาก อ.โอม เรียบร้อยแล้วครับ แต่ท่านสั่งว่า ก่อนนำไปแจกให้กับผู้ที่จะร่วมบุญ ให้ผมทำพิธีสวดฉลองตะกรุดก่อน เพื่อให้ถูกต้องตามพิธีโบราณ แล้งถึงจะนำไปแจกได้ครับ

โดยได้กำหนดวันที่จะทำพิธีสวดฉลองกันในวันเสาร์ที่ 14 กรกฎาคน 2555 ตรงกัน แรม11 ค่ำ เดือน 8/8 เวลา 21.39 น. ครับ

ในพิธีต้องจัดบายศรี 1 คู่ หมากพลู เพื่อบูชาครูด้วย จึงกำหนดว่าจะไปทำพิธีที่ห้องของจาร์เบียร์ครับ

หลังจากเสร็จพิธีจึงจะเริ่มทยอยส่งซองกฐินพร้อมทั้งตะกรุดยันต์พ่อแม่ให้กับทุกท่านที่ปวารนานำซองไปช่วยแจกครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

9. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้รับเหล็กไหลปู่ฤาษีเรียบร้อยแล้วครับ :cool:

10. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ยินดีในบุญและโมทนาด้วยครับ

11. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ผม และ ผบ ขอประเดิมร่วมบุญด้วยครับ 1000 บาทก่อน

12. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009

13. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วัตถุมงคลแจกฟรี หลายๆ ท่านคิดว่า
    วัตถุมงคลแจกฟรี ทำง่ายๆ
    วัตถุมงคลแจกฟรี ที่ไหนก็มี
    วัตถุมงคลแจกฟรี ไม่เห็นคุณค่าเพราะเป็นของแจก

วัตถุมงคลแจกฟรี สร้างเพื่องานบุญเท่านั้น

วัตถุมงคลแจกฟรี ครูบาอาจารย์ดำริสร้างเอง
    วัตถุมงคลแจกฟรี สร้างด้วยเจตนาที่เป็นกุศล ท่านที่ทำบุญก็ทำด้วยเจตนาที่ดี
    วัตถุมงคลแจกฟรี เป็นที่ระลึกในการทำบุญ ที่ประเมิณค่าไม่ได้

ในอดีตมีครูบาอาจารย์หลายท่านได้สร้างวัตถุมงคลแจก ตอนนั้นไม่มีใครเห็นค่า ของแจกของฟรีจะดีอะไร จะตั้งใจทำแค่ไหน แต่ผ่านมาหลายปี วัตถุมงคลเหล่านั้นบางอย่างแม้มีเงินก็หาไม่ได้

เจตนาการสร้างบริสุทธิ์ ครูบาอาจารย์ที่กราบได้สนิทใจ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. Amata_club

ขอบคุณที่แจ้งมา :cool:

15. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maestro [​IMG]
    ได้รับเหล็กไหลปู่ฤาษีเรียบร้อยแล้วครับ [​IMG]

ขอบพระคุณที่แจ้งมาครับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

16. Amata_club

ไม่ได้ทำอะไรง่ายๆ เพื่อให้ได้มาง่ายๆ
    ทำด้วยจิตที่เป็นกุศล เพื่องานบุญล้วนๆ

ครูบาอาจารย์ที่กราบได้สนิทใจ

17. วิปัสสนู

อ.โอม ทำตะกรุดมาให้แจกพร้อมซองทั้งหมด 1,080 ดอกครับ...

จารยันต์เอง...ม้วนเอง...เสกเอง...แล้วก็แจก...:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2012
  18. Amata_club

อาจารย์นพช่วยแจกซองกฐิน 1,000 ซอง

19. Amata_club

28. คุณeow1 เจ้าภาพกฐิน 1 กอง (โอนเงินทำบุญแล้ว) (แจ้งชื่อที่ลงชื่อในแผ่นยันต์เสริมบารมี เพื่อนำไปบรรจุในสะดือพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์แล้ว)

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

20. วิปัสสนู

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    อ.โอม ทำตะกรุดมาให้แจกพร้อมซองทั้งหมด 1,080 ดอกครับ...

จารยันต์เอง...ม้วนเอง...เสกเอง...แล้วก็แจก...[​IMG][​IMG][​IMG]

ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์นพด้วยนะครับ...สาธุ...

แปลกแต่จริงครับ...ตอนแรกก็กำลังจะลงในกระทู้ครับว่า ตอนที่ อ.โอม ส่งตะกรุดมาให้ ท่านก็บอกไว้ครับว่า ถ้าไม่พอให้บอกเดี๋ยวจะทำเพิ่มแล้วส่งไปให้อีก...

ตอนแรกก็ยังบอกกับ อ.โอม เลยครับว่าน่าจะพอ...แต่งานนี้ของแจกคงไม่พอจริงๆซะแล้ว...

ก็เลยสายด่วนไปหา อ.โอม ครับ...แล้วก็ได้ทราบว่า อ.โอม ได้เริ่มเขียนตะกรุดเพิ่มไปบ้างแล้วครับ ชุดที่สองนี้น่าจะได้ประมาณเดือนหน้าครับ...