ประสบการณ์ ธรรมะ พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 14 ตุลาคม 2009.

1. dns

dns เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ....ครับ
    จิตพระโพธิสัตว์ท่านสว่างจ้าประมาณมิได้จริงๆ
    และเป็นจิตที่บริสุทธิ์จริงๆ

2. ปราถนาบุญ

ปราถนาบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมติดตามอ่านมาทุกหน้า แทบทุกบรรทัด แต่ก็พึ่งจะมาโพส นี่แหระครับ
    เป็นกำลังใจ ให้คุณบอยครับ (แค่ความเห็นไม่ตรงกัน เนอะ )

เอางี้ ผมขอ คั่น ด้วยการเล่า ประสบการณ์ ที่เกิดขึ้น จากการอธิฐาน ขอ บารมี
    หลวงปู่ดู่ ให้ช่วยสงเคราะห์ ในเรื่องของยอดขาย ซึ่งระยะหนึ่งผมเคยทำงานเป็น PC
    ขายนาฬิกา อยู่ในห้างโรบินสัน สาขาอนุสวรีย์ชัย (แต่ตอนนี้เขายุบสาขานั้นไปแล้วครับ)
    เริ่มเรื่องเลยนะครับ
    ประมาณปี พ.ศ.๒๕๓๙ ผมได้ไปที่วัดสะแก และได้บูชา รูปหลวงปู่ดู่ รูปกระดาษ หลังมี
    ยันต์ปั๊มสีน้ำเงิน ตอนนั้น ราคาบูชา ใบละ 30 บาทครับ เดี๋ยวนี้ใบละ 50 บาทครับที่วัดยังมี
    ให้บูชาอยู่นะครับ เรื่องก็มีอยู่ว่า ทางบริษัทต้องการให้ผมสร้างยอดขาย ของนาฬิกา สวิท
    ซึ่งผู้ดูแลสาขา คนเก่าเคยทำยอดได้ ปีละไม่ถึง 2หมื่นบาท แต่หากเป็น นาฬิกาญี่ปุ่นเขาทำได้เดือนละไม่ต่ำกว่า แสนเก้าหมื่นบาท มาถึงปี พ.ศ.๒๕๔๑ ผมได้ดูแลสาขาแทน
    ทาง บริษัทก็ตั้งเป้ายอดขายให้ผม โดยตั้งยอดนาฬิกา ญี่ปุ่นไว้เดือนละ สองแสนบาท
    นาฬิกาสวิท เดือนละ 5000 บาท (จากเดิมปีละไม่ถึง 2 หมื่น)ซึ่งสาขานั้น ส่วนมากลูกค้าจะเป็นนักศึกษา กำลังซื้อจึงไม่มาก ผมจึงได้อธิฐาน ขอบารมีหลวงปู่ดู่ ขอจาก รูปกระดาษ
    ที่ผมบูชาไป 30 บาท นั่นแหละครับ ขอหลวงปู่ว่า ขอหลวงปู่โปรดจงสงเคราะห์ช่วยดล
    จิตดลใจ ให้คนที่ตั้งใจจะซื้อ นาฬิกาสวิท (ในยี่ห้อที่บริษัทที่ผมทำ เป็นตัวแทนอยู่) ให้มาซื้อที่ สาขาผม ปรากฎว่า เดือนเราทำได้ตามเป้าที่ตั้งไว้ครับ อยากบอกว่าตอนนั้นดีใจมากครับ ทุกวันที่ผมไปทำงาน ผมจะพกใส่กระเป๋าเสื้อไปด้วย เดื่อนต่อมา ทางบริษัท ขอยอด
    สวิท ขึ้นเป็นหนึ่งหมื่นบาท ผมก็อธิฐานเหมื่อนเดิม ก็ขอตามยอดที่เขาตั้งมาให้อ่ะครับ
    ก็ทำได้อีก พอเดือนตอมาเขาก็เพิ่มยอดให้ผมอีก เพิ่มทุกเดือน จนเป็นเดือนละ สามหมื่นห้าพัน บาท ผมก็ทำได้ทุกเดือน ไม่น่าเชื่อแต่ผม เชื่อ ครับ เกิดขึ้นกับตัวผมเอง ส่วนยอดขายนาฬิกาญี่ปุ่น เดื่อนหนึ่งไม่ต่ำกว่า สามแสน ครับ ขายได้เกินเป้าตลอดครับ
    ที่ เอามาเล่าให้ฟังกันก็ อยากบอกว่า หากได้ไปวัดสะแก ก็ทำบุญ บูชารูปกระดาษของท่านมาใช้อธิฐาน ได้ครับ ราคาก็ไม่แพง วันนึงท่านอาจสงเคราะห์ ให้ได้ ครอบครอง
    พระพรมห ที่ท่านอธิฐานจิตไว้ก็ได้นะครับ ผมได้มาแล้ว
    ก็มีอีก หลายครั้งครับ ประสบการณ์ที่เกิดจาการ บูชาวัตถุมงคลของท่าน ไว้จะมาเล่าให้ฟังอีกครับ

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอววววววว

มาแล้ว มาแล้ว

ไม่เจอคนมาเล่าประสบการณ์นานแล้ว :'(

ขอบคุณมากครับที่แวะมาเล่าให้พี่ๆน้องๆได้ฟังกัน แหล่มเลยย :cool:

บารมีหลวงปู่สงเคราะห์ สาธุๆ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ว่าแล้วก็นำภาพหลวงปู่ขนาดพกพาที่ คุณ ปราถนาบุญ ได้พูดถึง แผ่นละ 50 บ. จากวัดสะแก มาให้ชมกันเผื่อคนไม่เคยเห็นครับ ราคาถูกและที่สำคัญทันหลวงปู่อธิษฐานจิตด้วยนะเอ้อ (ดูจากสีภาพก็น่าจะเดาได้)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      138.3 KB
      เปิดดู:
      2,584
      ขนาดไฟล์:
      134.9 KB
      เปิดดู:
      2,555
  5. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ของผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า แต่คิดว่าเป็นบารมีของหลวงปู่เช่นกัน ไว้ผมจะมาเล่าให้ฟังน่ะครับ

6. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อครั้งสมัยที่วัดถ้ำเมืองนะยังไม่ปิดการปรับปรุงครั้งใหญ่ พี่โด่งญาติธรรมที่เคารพท่านหนึ่ง ได้ประกาศสร้างพระแจกโดยสร้างเป็นเหรียญพระพุทธไชยพรหม โดยให้ญาติธรรมในเวปร่วมสร้างด้วย มีหลายท่านบริจาคมวลสาร
    โลหะเพื่อประกอบเป็นเหรียญขึ้น ผมเองก็บริจาคเหมือนกันโดยมอบมวลสารที่เป็นโลหะด้วยตอนนั้นคิดว่า เมื่อจะมีการแจกญาติธรรมได้มีไว้ติดตัว ควรที่จะให้มีโชคลาภ ร่ำรวย อยู่ดีกินดี จึงได้มอบพร้อมเหรียญเศรษฐีปี 31 เนื้อทองแดงของหลวงปู่ดู่ไปด้วย เพราะหลวงปู่เคยบอกว่าใครมีเหรียญเศรษฐีจะเป็นเศรษฐี (ตอนนั้นคิดแค่ว่าอยากให้ทุกคนเป็นเศรษฐีกัน)
    พอเป็นเหรียญและได้มีการแจกไปเวปวัดถ้ำเมืองนะก็ถูกปรับปรุง โดยไม่รู้ว่ามีญาติธรรมมีประสบการณ์ด้านอยู่ดีกินดี มีสุข ร่ำรวยกันบ้างหรือเปล่า (แอบลุ้นนิดๆ)

แต่หลังจากนั้นไม่นาน ก็มีความรู้สึกว่าอยากไปหาหลวงน้าสายหยุดที่วัดสะแก เพื่อสอบถามเรื่องศีลข้อที่ 3 เพื่อประโยชน์การปฏิบัติธรรม ก็เลยไปวัดสะแกในอีกวันถัดมา ตอนไปก็ไม่แน่ใจว่าจะได้เจอหรือเปล่า แต่ก็โชคดีที่เจอหลวงน้าสายหยุด จึงได้ขอเรียนกรรมฐาน สักพักหลวงน้าก็ไปที่ห้องจำวัดแล้วก็ออกมา หลวงน้าท่านหยิบพระมาองค์หนึ่ง ก็ไม่รู้เป็นพระของที่ไหน แต่หลวงน้าบอกว่าเป็นของหลวงปู่ดู่ และได้ชี้ให้ดูตรงที่เม็ดเล็ก ตอนนั้นคิดว่า ปูนคงจับกันเป็นก้อนเล็ก หลวงน้าท่านบอกว่าเป็นพระธาตุ ซึ่งมี 3 เม็ด (แต่ตอนนี้มีเป็น 5 เม็ดแล้ว) ดีใจมาก พอได้รับมาเสร็จก็นำมานั่งกำทำสมาธิหน้ากุฏิหลวงปู่ จิตสงบ นิ่งจริงๆ สักพักก็ลืมตาเห็นเจ้าเหมียวมานอนที่กระเป๋า (นอนเหมือนในรูปที่ post ข้างบนเลย) แต่ก็ต้องรีบกลับ เสียดายมาก แต่เจ้าเหมียวไม่ยอมตื่นหลับสบาย ก็ปล่อยไปสักพัก ให้ตื่นเอง(จะได้ไม่บาป) แต่ปล่าวเลยยังนอนเหมือนเดิม จนเห็นว่าเย็นมากแล้ว กลัวจะไม่มีรถกลับ เลยขอขมาหลวงปู่แล้วอุ้มแมวออกไป แล้วไปรอขึ้นรถหน้าวัด ปรากฏว่า หน้าผมซีดเหมือนคนขาดน้ำ เพราะรถหมด ตายล่ะ .ก. ทำไงดี.ว. มอเตอร์ไซด์รับจ้างก็ไม่มี ตอนนั้นตั้งจิตระลึกถึงหลวงปู่ ขอให้หลวงปู่ช่วยด้วย ลูกตกรถ ไม่มีรถไปตลาดเจ้าพรหม เพื่อต่อรถกลับกรุงเทพ แต่ตอนนนั้นก็คิดในใจว่า หลวงปู่ไม่ทิ้งลูกแน่ๆ สัก 15 นาทีได้ประมาณนั้น มีรถสองแถว วิ่งด้วยความเร็ว ก็เลยโบกรถเพื่อไปลงตลาดเจ้าพรหม รถก็จอดให้ขึ้น แล้วก็ขับออกไป แต่ก็แปลกใจ ว่าทำไมไม่มีใครขึ้นรถตามเราด้วย พอรถไปถึงหน้าปากทางเข้าวัดสะแก (ตรงที่หลวงปู่บอกว่า ตรงนี้มีเปรตรอส่วนบุญอยู่) ลุงคนขับก็จอด ผมก็เลยลงไปคิดว่าลุงคงไม่ไปแล้ว ลุงเค้าก็ถามว่าจะไปลงไหน ก็บอกลุงว่าจะไปตลาดเจ้าพรหม ลุงแกบอกว่ารถหมดนานแล้ว และบอกว่าบังเอิญมาธุระข้างนอกพอดี เห็นโบกรถก็เลยรับไป แต่ไม่รู้ว่าจะไปลงไหน ลุงแกก็เลยขับรถไปที่ศาลาริมทางเพื่อให้ต่อรถไปตลาดเจ้าพรหมต่อ สักพักก็มีรถกระบะไปตลาดเจ้าพรหม แล้วได้ต่อรถตู้กลับบ้าน โดยที่รถตู้คันนั้นก็เป็นคันสุดท้าย!!!!!!! ที่จะวิ่งออกจากตลาดเจ้าพรหมไปอนุสาวรีย์ชัย ด้วยบารมีของหลวงปู่ที่คุ้มครองให้มเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ

ปล.1 ถ้าคำนวณระยะทางจากวัดมาถึงหน้าปากซอยวัดแล้ว เรียกว่าเดินขาลากกันเลยทีเดียว และก็ไม่รู้ว่าเหตุการณ์ข้างหน้าจะเป็นอย่างไร เพราะตอนนั้นก็มืดแล้ว
    ปล.2 เหตุการณ์นี้เกิดเมื่อ 2 ปีที่แล้ว

ด้วยเรื่องที่ผมเล่าเพื่อประกาศเป็นเกียรติคุณในความเมตตาของหลวงปู่ ขอให้ผู้ทุกท่านที่อ่านได้มีพระรัตนตรัยเป็นที่ยึดมั่น และบารมีของหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านให้ประสพพบความสวัสดี มงคลทุกประการเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2010
  7. Specialized

23
    พูดถึงแมวแล้วมันน่ารักจริงๆ ชอบมานอนตักคนอื่นเขา เดี๋ยวก็ไปนอนบนกล่องวัตถุมงคล หุหุ ยุ่งจริงๆเจ้าตัวนี้ บางคนยังพูดทีเล่นทีจริงว่าที่แมวมานั่งบนกล่องพระนี่สงสัยมาปลุกเสกให้ (ฮา)

อนุโมทนากับพี่ด้วยเด้อ ตอนที่ส่งชนวนไปร่วมสร้างเหรียญพระพุทธะไชยะพรหม ผมก็ส่งชนวนของผมไปด้วย แต่จำไม่ได้แล้วว่าส่งอะไรไป ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      174 KB
      เปิดดู:
      2,294
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2010
  8. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามค่ำครับคุณบอย สวัสดียามค่ำครับทุกท่าน ^ ^

9. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพึ่งจะสมัครสมาชิกเว็บวัดถ้ำเมืองนะ และบูชาเหรียญพุทธไชยะพรหมไปเมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง เป็นเหรียญแรกที่ผมคิดเช่าจากทางวัด....หลังจากเช่าเหรียญแบบต่างๆ 2-3 เหรียญ ทางวัดก็ได้ส่งลูกแก้วจักรพรรดิ์, พระเหนือพรหม(ผง) และ พระผงจักรพรรดิ์มาให้อีกจำนวนหนึ่ง
    ...ก็นำติดกระเป๋าถือไปทำงานด้วยจำนวนหนึ่งและใส่พานวางไว้หัวเตียงบ้าง, ใส่พานวางไว้ในห้องพระบ้าง...จะแช่พระในถังเก็บน้ำที่บ้านเพื่ออาราธนาทำน้ำมนต์ก็ดันเป็นถังใต้ดิน กลัวเดินข้ามแล้วปรามาสพระรัตนตรัยโดยไม่รู้ตัว พอดีมีคูลเลอร์น้ำอยู่ก็จะแช่พระในคูลเลอร์เพื่อทำเป็นน้ำมนต์ไว้ดื่ม:cool:

10. มรรค 8 ประการ

อนุโมทนากับน้องบอยด้วยเช่นกันครับ ครั้งนั้นถือเป็นมหกรรมการกุศลก็ว่าได้ ใครมีของดีอะไรใส่กันสุดๆ แต่ว่า.....คนที่ได้ไปจะเห็นคุณค่าของเหรียญพุทธไชยพรหมที่แจกฟรีครั้งนั้นหรือเปล่าหนอ
    ปล.ผมลืมบอกไปว่าแมวตัวนั้นที่นอนบนกระเป๋า นอนน้ำลายหยดติ๋งๆเลย น่าร๊ากกกจริงๆ (ลืมถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึกเลย)

11. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับคุณบอย สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน ^ ^

12. san2509@hotmail.com

san2509@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ที่ยังไม่จบ

ดิฉัน ได้บูชา พระเหนือพรหม ไม่มีขอบ ปี ๑๗ มา ๑ องค์
    พอดิฉันไปใส่กรอบ ก็ขึ้นคอเลยคะ....อีกวันหนึ่ง มีข่าวที่ทำงาน
    จะมีการสอบเลื่อนฐานะ จาก จ่า เป็น นายร้อย....ที่หน่วยงานของดิฉัน
    ลูกน้องดิฉัน อายุ ๕๓ ปี ทำงานมาเกือบ ๓๐ ปี เป็นคนดีมาก
    ชีวิตรับราชกาของเขา ถูกรังแก ถูกเอาเปรียบเป็นเวลานาน
    ดิฉันจึงตัดสินใจ ให้เขายืมพระเหนือพรหม ใส่ และบอกให้ท่องคาถา
    จักรพรรติ์ทุกคืน และตั้งใจอ่านหนังสือ
    การแข่งขันครั้งนี้ มีเข้าสอบ ๘ คน ลูกน้องคนนี้ ก็เป็นคนหนึ่งที่อาวุโสที่สุด...แต่....ผู้บังคับหน่วย...มีเด็กของตนเอง...แต่จำเป็นต้องจัดสอบ
    เพราะหน่วยเหนือสั่งการ
    ซึ่งสอบวันอังคารที่ ๑๑ ที่ผ่านมา ผลปรากฎว่า ลูกน้องดิฉัน สอบได้ที่ ๑.....ในวันพุธที่ ๑๒ ก็ทดสอบร่างกายตอนเช้า ทั้ง ๘ คน ผ่านหมดทุกคน....ผู้บังคับหน่วย ประกาศยกเลิกผลกรสอบครั้งที่ ๑ อ้างว่า ทุกคนทำคะแนนต่ำกว่า 60% แล้วก็รีบร้อน สอบในเวลา สีโมงเย็นของวันพุธ
    เวลา บ่ายโมง ถึง สามโมง ส่งตัวลูกน้องดิฉัน และผู้เข้าสอบ ไปฟังเทศน์ซะอย่างนั้น ยกเว้นเด็กของเขา
    พอสีโมง ทุกคนก็เข้าสอบ....ประกาศผล...เด็กของเขาได้คะแนนที่ ๑ ในตอนเช้า พอสาย ก็รีบทำหนังสือแจ้ง หน่วยเหนือ....ซึ่งส่อถึงการไม่โปร่งใสอย่างชัดเจน
    ลูกน้องดิฉัน น้ำตาร่วง และก็นำพระเหนือพรหม มาคืนดิฉัน...ดิฉันบอกว่า พี่ทำดีที่สุดแล้ว ดิฉันภูมิใจ...จากนั้น เขาก็ลาพักร้อนในวันที่ ๑๗ -๒๑ สิงหาคมนี้.....ระหว่างที่เขาพักร้อน กระแสความไม่พอใจ ปากต่อปาก
    ทำให้ รู้ถึง ผู้ใหญ่หน่วยเหนือ วันพฤหัส ที่ ๒๐ ก็มีหนังสือตอบกลับ
    ว่าพบประเด็นทุจริต ไม่โปร่งใส ให้ หน่วยตั้งคณะกรรมการชุดใหม่ และ
    ให้จัดสอบใหม่
    กำหนดสอบคือ วันจันทร์ที่ ๓๑ นี้คะ...และเมื่อวันศุกร์ที่ ๒๘ ลูกน้องดิฉัน ก็มาทั้งที่เขาลาพักร้อน...มาเอาหนังสือกลับไปอ่านอีกครั้ง ดิฉัน ก็ถอดพระเหนือพรหม ให้เขา พร้อมกับ ล๊อกเก็ต หลวงปู่บุญฤทธ์ และหลวงปู่ผาง ปี ๑๙ รุ่นภูธร สองอันหลังดิฉันใช้เหน็บในเสื้อคะ
    วันจันทร์ ที่ ๓๑ สิงหาคม นี้ ดิฉัน หวังว่า ลูกน้องดิฉัน ซึ่งเป็นคนที่ดี น่าสงสาร จะได้รับสิ่งดีๆ หลังจากทำงานมาเกือบ สามสิบปี
    ส่วนเด็กของ ผู้บังคับบัญชาคนนั้น อายุน้อย
    พอสอบได้ในรอบสอง..ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา ก็กร่างมาก....หากเขาได้ จะเป็นที่ครหา และสร้างความแตกแยกให้กับหน่วยอย่างมาก
    ปฏิหารของพระเหนือพรหม...ใครล่ะ จะคาดคิดว่า จะต้องมีการสอบรอบสาม....ผู้ใหญ่หน่วยเหนือ ทำไมจึงตัดสินใจตีกลับ....งานนี้ ดิฉันก็นั่งเฝ้ารอความถูกต้องคะ...หาก ลูกน้องดิฉันคนนี้สอบได้ ดิฉันอาจจะต้อง ยกพะเหนือพรหม องค์นี้ให้เขาเป็นรางวัลในการต่อสู้ ก็เป็นได้
    แล้ว ผลออกมาอย่างไร ....จะกลับมาเล่าต่อ...ช่วยเอาใจช่วยลูกน้องดิฉันด้วยนะคะ

ปลาราหู

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2010
  13. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    รอฟังต่อครับ:cool:

14. san2509@hotmail.com

san2509@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องรอผลการสอบ...จากการสอบวันจันทร์

แต่ตอนนี้ลูกน้องปลาราหู ทุ่มเท สุดตัว ดูหนังสือคะ

เดียวตอนที่เขา เข้าสอบ...ปลาราหู จะนั่งสวดคาถาจักรพรรติ

บอกหลวงปู่ดู่ หลวงปู่บุญฤทธิ์ ช่วยเขาคะ

เพราะปลาราหู เคยพาเขาไปกราบหลวงปู่ดู่ ที่วัดสะแก ไม่นานนี้เอง

และไปกราบหลวงปู่บุญฤทธิ์ ที่สวนทิพย์ ท่านเมตตา จับหัว และจับบ่า

ลูกน้องคนนี้ด้วย....หวังให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ช่วยเขาคะ

แล้วรอฟัง ระหว่างนี้ให้กำลังใจเขากันดีก่า

15. Specialized

23
    นั่งอ่านประสบการณ์แล้วก็ลุ้นสุดตัวเลย จะเอาใจช่วยด้วยอีกแรงครับ

และน่าหดหู่ใจที่สังคมไทยเรายังมีเรื่องการเล่นพรรคเล่นพวกอีกมากเลย คนมีฝีมือถูกคนมีเส้นเบียดตกขอบกันหมด ขอให้เขาสอบผ่านด้วยเถอะครับ คนดีพระท่านต้องสงเคราะห์แน่นอนๆ จะรอติดตามครับพี่

16. Specialized

23
    ที่บ้านผมก็แช่ไว้หมดเลยครับ ทั้งในห้องน้ำแช่ลูกแก้วไว้ ในถังน้ำสำรองก็แช่พระผงจักรพรรดิไว้ และพึ่งแช่ลูกแก้วหลวงปู่ศรีเพิ่มไปอีก อาบน้ำมนต์กันไปเลย

อนุโมทนาด้วยครับ

สวัสดีครับผม :cool:

17. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    พระเครื่องผงจักรพรรดิ์ศักดิ์สิทธิ์ แม้เป็นของที่ไม่ทันหลวงปู่ดู่ ก็ยังมีอภินิหาร เฉพาะคนนับถือจริงอย่างแรงกล้า จึงจะพบนะครับ

18. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้สู้ให้เต็มที่
    การเปลี่ยนสายงาน การปรับตำแหน่งที่สูงขึ้น หากมีการแข่งขันมีบททดสอบที่หนักหน่วง บางทีรุนแรง และเจ็บปวดมากๆ(ก็มี)

นอกจากสวดบทมหาจักรพรรดิ์ แล้วอย่าลืมแผ่เมตตานะครับ

ผมเคยแนะนำน้องๆที่จะสอบบรรจุ ให้ไปกราบเท้าขอพรพ่อแม่ ล้างเท้าให้ท่าน
    และให้พระนักธรรมหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ติดตัวอ่านหนังสืและเข้าสอบ

ตอนนี้เขาได้บรรจุไป 4 คนแล้ว อาจจะมาจากความดีที่เขาทำมาตลอด และคุณพระ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ช่วยด้วย

19. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ขอเป็นกำลังใจให้อีกแรง
    ธรรมะต้องชนะอธรรม 100% ครับ

20. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    ขออวยพรให้พี่ที่เขาสอบแข่งขันประสบผลสำเร็จนะครับ ...คนดีๆจะได้มีกำลังใจไม่ท้อแท้....ผมพอจะทราบดีในเรื่องเหล่านี้ในสมัยที่ยังรับราชการ สอบเลื่อนยศ ช่วงนั้นเจอแบบนี้บ่อยๆแต่ไม่ค่อยคิดมาก เพราะอายุช่วงนั้นยังน้อย .....ก็ผ่านพ้นเรื่องเหล่านี้มาได้... แต่พี่เขาอายุ 50 กว่าแล้วคงอยากได้รางวัลชีวิตบ้าง เป็นทหารไม่มีเงินก็ควรมีกล่องให้ชื่นใจบ้าง....

เป็นกำลังใจให้นะครับ