พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. psombat

psombat เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009

ผมชอบเลข 1991 นี้นะจำง่ายดี
    ไม่กี่วันก็ขึ้นเลขสองพันหน้าแล้ว คนที่เริ่มศึกษาใหม่ ขอให้ขยันอ่านนะครับ ประเดี๋ยวตกขบวน :)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. psombat

ขอบคุณครับ
    ข้อมูลนี้ไม่มีในเล่มปกสีน้ำเงิน(ผมไม่เคยได้อ่านหรอกนะ) หรือตำราเล่มไหนๆในโลกนี้ใช่มั๊ยครับ หุหุหุ

3. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    cc ไปแล้วครับ ...........

4. psombat

เลขท้ายที่เปิดอ่าน x,xx8,888 ผม หรือคนเชื้อสายจีนทั่วไปน่าจะชอบเช่นกัน

5. psombat

ขอบคุณครับพี่ ก็ไม่มีแมวเข้านะ สงสัยบุญบารมียังไม่ถึงขั้น ไม่เป็นไรท่านพี่ :)

6. psombat

พระแก้ว...คู่งาม ขนาดบูชาบนหิ้ง

'ของดีมีน้อยครับ แบ่งกันชื่นชมดีกว่า ผมเก็บไว้ก็อิ่มอกอิ่มใจคนเดียว'
    (คำพูดกินใจจากเพื่อนสมาชิกในชมรมฯ)

7. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

8. psombat

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 20 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 16 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>psombat, :::เพชร:::+, sithiphong+, เอ๋เชียงใหม่ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับคุณ เอ๋เชียงใหม่ กลับถึง ชม. แล้วหรือครับ เที่ยวหนุกมั๊ย?

9. psombat

... พี่คงจำประโยคนี้ได้ดี จากอาจารย์ปู่นะครับ "ของวิเศษย่อมเลือกผู้ที่อยู่ด้วย" ใช่มั้ยครับ
    ...

อีกประโยคจาก mail สมาชิกฯท่านหนึ่ง กินใจผมเช่นกัน

10. psombat

วันนี้เพื่อนสหธรรมิกผมได้ร่วมทำบุญกับผมมา 2,400 บาท

โมทนาสาธุนะครับ

11. THANOP

THANOP เป็นที่รู้จักกันดี

โอนปัจจัยไปร่วมทำบุญพระธาตุชัยผาผึ้งแล้วครับ เวา11.40น. ขอรับพระวังหน้าครับ นายถานพ สิงห์โตหิน 140/3 ม.4 ต.บ้านค่าย อ.บ้านค่าย จ.ระยอง 21120 ขอขอบพระคุณคุณอามากครับ

ขนาดไฟล์:
      68.7 KB
      เปิดดู:
      48
  12. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันอาทิตย์ที่ผ่านมา คุณกุ้งมังกอน ได้เลือกเอาแต่พระพิมพ์พระประธาน สมเด็จเจ้าคุณกรมท่า หุ..หุ..เลือกซะขนาดนั้น ของดีขนาดนั้น พิมพ์พระประธานมีหลายวัดสร้าง แต่ไม่มีวัดไหนสร้างได้ขนาดนั้น แต่เรียกพิมพ์พระประธานเช่นกัน...

หากมีบล็อก A ผมก็จะเลือกแต่บล็อก A ...

13. psombat

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 25 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 23 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>psombat, sithiphong+ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีตอนกลางวันครับพี่ ยังไม่ลงไปทานข้าวหรอ?

ผมเรียบร้อยแล้ว วันนี้(วันพระ)แม่บ้านทานเจ ผมก็ต้องตามๆกันไป หุหุ

อ่อ...เริ่มถือศีล 8 ยังครับ ... โมทนาสาธุนะครับ

14. sithiphong

15. psombat

ขอบคุณในเคล็ดลับนี้นะครับ ขออนุญาตเสริม(จากคำกล่าวอ.ปู่และพี่ๆ)...
    พระสมเด็จพิมพ์พระประธานทั่วไป ไม่เหมือนของพระวังหน้า,กรมท่า ที่พระพักตร์มีครบทั้งหู ตา จมูก ริ้วจีวร แถมบาง แกร่ง เป็นพิเศษ

16. sithiphong

tuilan
    คุณอาครับแล้วหลวงพ่อเงินร่วมทำบุญยังไงครับ ศรัทธาท่านมากครับ

---------------------------

สำหรับหลวงพ่อเงิน เนื้อดิน

ทำบุญแล้วแต่ศรัทธาก็แล้วกันครับ

แต่ไม่สามารถนำไปซื้อขาย ในวงการซื้อขายพระเครื่องของเมืองไทยได้ครับ

.

17. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอถามหน่อยครับการเลี่ยมพระสมเด็จ ให้เจาะรูด้านหน้าด้านเดียวใช่ไหมครับ แล้วด้านหลังควรเจาะด้วยไหม

18. psombat

หุหุ ลืมบอกว่า
    ข้อมูลนี้สำรวจเมื่อปีที่แล้วนะครับ :)
    งั้น...ต้องขอบพระคุณท่านเจ้าของวัดไ หรือเปล่าครับ :)

19. sithiphong

ขอให้ใช้โพสนี้ เป็นหลักเกณฑ์ในการร่วมทำบุญและรับพระกริ่งปวเรศ เนื้อสเตอร์ริง ซิลเวอร์ ครับ

ผมขอมอบพระกริ่งปวเรศ เนื้อสเตอร์ริง ซิลเวอร์ ที่สร้างขึ้นที่ทวีปยุโรป ตามรายละเอียดดังนี้

1.พระกริ่งปวเรศ เนื้อสเตอร์ริง ซิลเวอร์ (หลวงปู่กรมพระยาปวเรศ จาร(ด้วยพระองค์เอง)ทั้งองค์พระกริ่ง) ผมให้ร่วมทำบุญ 70,000 บาทต่อการรับพระกริ่งปวเรศ 1 องค์ มีจำนวน 2 องค์

2.พระกริ่งปวเรศ เนื้อสเตอร์ริง ซิลเวอร์ ( ไม่มีการจาร) ผมให้ร่วมทำบุญ 20,000 บาทต่อการรับพระกริ่งปวเรศ 1 องค์ มีจำนวน 5 องค์

ผมให้สิทธิสำหรับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง หากจะร่วมทำบุญ ตามรายละเอียดดังนี้

1.พระกริ่งปวเรศ เนื้อสเตอร์ริง ซิลเวอร์ (หลวงปู่กรมพระยาปวเรศ จาร(ด้วยพระองค์เอง)ทั้งองค์พระกริ่ง) ผมให้ร่วมทำบุญ 10,000,000 บาท (สิบล้านบาทถ้วน) ต่อการรับพระกริ่งปวเรศ จำนวน 1 องค์ มีจำนวน 2 องค์

2.พระกริ่งปวเรศ เนื้อสเตอร์ริง ซิลเวอร์ ( ไม่มีการจาร) ผมให้ร่วมทำบุญ 5,000,000 บาท (ห้าล้านบาทถ้วน) ต่อการรับพระกริ่งปวเรศ จำนวน 1 องค์ มีจำนวน 5 องค์

สำหรับท่านที่มีความประสงค์ที่จะร่วมทำบุญในกระทู้ ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิบมจ.ธ.กรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่1890-13128-8 บัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีสชญา,นายอุเทน งามศิริ,นายสิรเชษฎ์ ลีละสุนทเลิศ

เริ่มต้นการจองและโอนเงินร่วมทำบุญตั้งแต่วันที่ 1 กันยายน 2553
    สิ้นสุดการโอนเงินร่วมทำบุญวันที่ 30 กันยายน 2553

หมายเหตุ 1 ผมไม่ถ่ายรูปพระกริ่งปวเรศลงในเว็บพลังจิตครับ

หมายเหตุ พระกริ่งปวเรศที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชานั้น เป็นพระกริ่งปวเรศที่ไม่สามารถนำไปซื้อขายในวงการพระเครื่องไทย(วงการซื้อ-ขายพระ) ได้ หากท่านต้องการพระกริ่งปวเรศ(พระเครื่องที่สามารถนำไปซื้อขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทย (วงการซื้อ-ขายพระ) ก็ไม่ต้องร่วมทำบุญและรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไป

แต่พระกริ่งปวเรศที่ผมมอบให้นั้น เป็นพระกริ่งปวเรศ ที่สร้างขึ้นที่ทวีปยุโรปโดยคณะศิษยานุศิษย์ของหลวงปู่กรมพระยาปวเรศ ให้สร้างขึ้น โดยช่างชาวยุโรป ใช้มวลสารหลักก็คือ สเตอร์ริง ซิลเวอร์( เนื้อเงิน ของยุโรป) และนำเข้าพระราชพิธีพุทธาภิเษกหลวงที่วัดศรีรัตนศาสดาราม ในปีพ.ศ.2434 โดยหลวงปู่กรมพระยาปวเรศ ท่านอธิษฐานจิตเดี่ยว

แต่หากจะนำไปเพื่อเป็นพุทธานุสติ และหรือการห้อยคอเพื่อคุ้มครองตนเอง และหรือการบูชาต่างๆ เพื่อเป็นการบูชาพระคุณองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุกสันโธ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม สมณโคดม ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี และหลวงปู่กรมพระยาปวเรศ ,กลุ่มหลวงปู่องค์อภิญญาใหญ่ (เป็นอย่างไร ต้องไปหาอ่านในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... เช่น หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน , หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า , หลวงปู่ภู วัดอินทรวิหาร , หลวงปู่กรมพระยาปวเรศ เป็นต้น) ,การบูชาพระคุณองค์พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ ,พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ,องค์อุปราชวังหน้า รัตนโกสินทร์ทุกๆพระองค์ และทั้งช่างสิบหมู่แห่งวังหน้า ,วังหลวง ,วังหลัง ,ช่างราษฎร์ทุกๆท่านและเทพเทวาทั้ง 16 ชั้นฟ้าและที่อยู่ในองค์พระพิมพ์(พระเครื่อง) ได้ครับ

ซึ่งเรื่องที่ผมได้บอกนั้น เป็นความเชื่อ ,ความเห็นของผม รวมทั้งคณะของผม ซึ่งก็แล้วแต่ท่านผู้ร่วมทำบุญและท่านผู้อ่านทุกๆท่าน จะมีความคิดเห็นอย่างไร ก็สุดแล้วแต่ครับ

โมทนาบุญทุกประการกับทุกๆท่านครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ

.

.<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2010
  20. psombat

ด้านหน้าด้านเดียว ตรงพระพักตร์ ขนาดตั้งแต่ปลายเข็มขึ้นไปตามความเหมาะสม และทัศนียภาพของแต่ละบุคคลพอใจครับ

ปล. ถ้าเจาะรูหลังด้วย การไล่ฝุ่น,ลม (ทางกายภาพ) จะง่ายขึ้น

หาซื้อตัวเป่าลมสำหรับกล้อง มาช่วยเป่าฝุ่นบ่อยๆนะครับ กรณีเลี่ยมจับขอบ