มีดหมอศิษย์หลวงพ่อฤาษีฯ และวัตถุมงคลอื่น ๆ เพื่องานก่อสร้างมณฑป

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 2 มกราคม 2010.

1. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ถุงใส่มีด สีแดงชอบมาก ๆ ครับ
    catt7

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

โมทนาด้วยครับ
    รับทราบการจอง ครับผม

3. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าท่านผู้ใดสนใจชุดที่3 ของผมมั้ยหลังจากชุด1คุณปุ๊กก้า ร่วมทำบุญไปแล้วในราคา17,000 บาท อนุโมทนาสาธุ ชุดที่2 คุณล้อมเดช ได้ร่วมแล้ว ราคา 10,000 บาทอนุโมทนาสาธุ
    ซึ่งรูปผมยังไม่ได้ถ่าย มีคนใจบุญร่วมไปหมดแล้ว ผมจะบอกว่าพิเศษกว่าถ่ายรูปมาก ครับแถมให้มากมาย ซึ่งชุด3นี้ เรียกว่าฟ้าประทานครับ ร่วมทำบุญ 13,000 บาท มอบสมบัติพ่อให้ เพื่อร่วมวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์ ซึ่งยังขาดปัจจัยสร้างวิหารทาน จึงขอเรียนเชิญพี่น้องลุกหลานหลวงพ่อ ร่วมทำบุญกับผม เพื่อสร้างวิหารทานด้วยกัน

ชุด3 ฟ้าประทาน ครับ ร่วมทำบุญ13,000บาทรายได้ทั้งหมดเข้าวิหารทานทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆๆทั้งสิ้นครับ

1.สมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 1องค์
    2.สมเด็จองค์ปฐมหลวงพี่สมปอง 1องค์
    2.เหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น 2 1องค์
    3.พระคำข้าว 1องค์
    4.พระหางหมาก 1องค์
    5.พระผงโคตรเศรษฐี 1องค์
    6.รูป+ผ้ากาสยะ หลวงปู่บุดดา ถาวโร 1 องค์
    7.พิเศษ<จองคนแรกค่อยเฉลย ครับพิเศษแน่นอน>
    8.พิเศษ<จองคนแรกค่อยเฉลย ครับพิเศษแน่นอน>

รูป ตามมาทีหลังเพราะผมถ่ายรูปไม่เก่ง ซึ่งขอบอกว่าพิเศษแน่นอนมีแถมให้นอกจากรายการที่บอกไง้ เพราะว่า เป็นรายหารฟ้าประทาน คนยังไม่เห็นรุปแสดงว่ากำลังใจต้องสุดยอด ผมก็พร้อมมอบให้แจกให้เต็มที่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2010
  4. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ... สาธุ... สาธุ...

อนุโมทามิ

แถมให้ผมเยอะ ๆ นะคราบบบบบบ อิอิ...

5. พงศ์กฤต

2222222222222222222222222จองหน้านี้ไว้ก่อนลงรูปครับ อนุโมทนากับเจ้าภาพสร้างวิหารทานครับแจกๆๆ

6. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

ฟ้าประทานชุดสามมาแล้วครับท่าน มานั่งเชียร์ก่อนเด้อ หุหุ

ขนาดไฟล์:
      4.4 MB
      เปิดดู:
      53
  7. พงศ์กฤต

รายการนี้เป็นรายการชุดที่3ฟ้าประทาน ซึ่งภาพยังไม่มา ฉะนั้นผู้เป็นเจ้าภาพสร้างวิหารทาน ต้องได้ของแจกที่ผมพร้อมให้เช่นกัน ส่วนภาพ จะถ่ายตามหลังลงให้หมดทุกชิ้น คุ้มค่าแล้วได้บุญด้วยครับกราบอนุโมทนา อย่างสูง

8. พงศ์กฤต

ไม่ทราบว่าท่านผู้ใดสนใจชุดที่3 ของผมมั้ยหลังจากชุด1คุณปุ๊กก้า ร่วมทำบุญไปแล้วในราคา17,000 บาท อนุโมทนาสาธุ ชุดที่2 คุณล้อมเดช ได้ร่วมแล้ว ราคา 10,000 บาทอนุโมทนาสาธุ
    ซึ่งรูปผมยังไม่ได้ถ่าย มีคนใจบุญร่วมไปหมดแล้ว ผมจะบอกว่าพิเศษกว่าถ่ายรูปมาก ครับแถมให้มากมาย ซึ่งชุด3นี้ เรียกว่าฟ้าประทานครับ ร่วมทำบุญ 13,000 บาท มอบสมบัติพ่อให้ เพื่อร่วมวิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์ ซึ่งยังขาดปัจจัยสร้างวิหารทาน จึงขอเรียนเชิญพี่น้องลุกหลานหลวงพ่อ ร่วมทำบุญกับผม เพื่อสร้างวิหารทานด้วยกัน

ชุด3 ฟ้าประทาน ครับ ร่วมทำบุญ13,000บาทรายได้ทั้งหมดเข้าวิหารทานทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆๆทั้งสิ้นครับ

2.สมเด็จองค์ปฐมหลวงพี่สมปอง 1องค์
    2.เหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น 2 1องค์
    6.รูป+ผ้ากาสยะ หลวงปู่บุดดา ถาวโร 1 องค์
    7.พิเศษ<จองคนแรกค่อยเฉลย ครับพิเศษแน่นอน>
    8.พิเศษ<จองคนแรกค่อยเฉลย ครับพิเศษแน่นอน>

รูป ตามมาทีหลังเพราะผมถ่ายรูปไม่เก่ง ซึ่งขอบอกว่าพิเศษแน่นอนมีแถมให้นอกจากรายการที่บอกไง้ เพราะว่า เป็นรายการฟ้าประทาน คนยังไม่เห็นรุปแสดงว่ากำลังใจต้องสุดยอด ผมก็พร้อมมอบให้แจกให้เต็มที่ครับ <!-- google_ad_section_end -->

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2010
  9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ไฮไลท์น่าจะอยู่ที่
    และคำว่าฟ้าประทานน่าจะมีความหมายกับตรงนี้แน่ ๆ อันนี้ผมเดานะครับ

10. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดให้จองร่วมทำบุญบูชามีดหมอได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
    โดยรายได้ทั้งหมดจะนำมาใช้เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการสร้างมณฑปพระพระพลังแผ่นดิน ทั้งค่าแรงช่างและวัสดุอุปกรณ์ทุกอย่าง โดยไม่มีการหักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น

โดยมีมีดที่ได้จัดสร้างมาทั้งหมด 3 แบบด้วยกันคือ
    แบบที่ 1. เป็นมีดแบบปากกาแบบทั่วๆไป มี 2 สีคือ สีขาวและสีดำ

เปิดให้ร่วมทำบุญเล่มละ 999 บาท
    =====================================================================

แบบที่ 2. เป็นมีดขนาดเล็กใส่ในหลอดแบบตะกรุด

ในแบบนี้จะมีพิเศษอยู่ด้วยในบางเล่ม (จะแจ้งให้ทราบภายหลัง)
    เปิดให้ร่วมทำบุญเล่มละ 499 บาท

=====================================================================

แบบที่ 3. เป็นมีดหมอเหล็กน้ำพี้ ได้สั่งทำขึ้นเป็นพิเศษได้เพียงแค่ 20 เล่ม
    แต่เหลือนำมาให้ร่วมทำบุญในนี้ได้เพียงแค่ 9 เล่มเท่านั้น

<LEGEND></LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เปิดให้ร่วมทำบุญเล่มละ 2,500 บาท

====================================================================

มีดทั้งหมดนี้ได้นำไปขอความเมตตาจากครูบาอาจารย์หลาย ๆ ท่านได้ช่วยอธิษฐานจิตให้ดังนี้

1. หลวงตาชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ และเข้าพิธีบวงสรวงในเช้าวันที่ 1 พ.ย. 52 ณ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ (ยกเว้นแบบที่ 3)

2. หลวงพ่อริน วัดลาดชิด อ.ผักไห่ จ.พระนครศรีอยุธยา ในคืนวันที่ 1 พ.ย. 52 (ยกเว้นแบบที่ 3)

3. หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวง อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี ในวันที่ 2 พ.ย. 52 วันเพ็ญขึ้น 15 ค่ำเดือน 12 (ยกเว้นแบบที่ 3)

4. หลวงพี่สมปอง บ้านสบายใจ เมื่อวันเสาร์ที่ 5 ธ.ค. 52

5. ท่านเจ้าคุณชุบ วัดคลองสะท้อน ตั้งแต่วันที่ 12 - 25 ธ.ค. 52 ท่านเมตตาให้หลายวาระ จนกระทั่งพระที่วัดท่านมาถามว่าที่อยู่ในกล่องเป็นอะไร พอได้ทราบท่านถึงกับขอร่วมทำบุญด้วย 2 เล่ม

6. ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่เทิดพงศ์ วัดท่าขนุน นำเข้าพิธีถอนโบสถ์วัดปรังกาสี อ.ทองผาภูมิ ในวันที่ 30 ธ.ค. 52 และอีกครั้งในพิธีผูกพัทธสีมาวัดปรังกาสีทีเดิม แต่เป็นคนละวันกับพิธีถอนโบสถ์

ท่านใดที่ได้สั่งจองไว้แล้ว สามารถโอนเงินได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป

มีดทั้งหมดนี้สามารถจัดส่งให้ทุกท่านได้ตั้งแต่วันที่ 10 มกราคม 2553 เป็นต้นไปครับ

โอนเงินร่วมทำบุญนี้ได้ที่
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา นครราชสีมา
    ชื่อบัญชี นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ประเภทบัญชี ออมทรัพท์
    เลขที่บัญชี 301 - 0 - 92520 - 4<!-- google_ad_section_end -->

11. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เอาอย่างนี้ดีกว่าครับ ไหน ๆ ก็มีการแถมกันแล้ว และเพื่อไม่ให้น้อยหน้าชุดฟ้าประทาน
    สำหรับท่านที่ได้จองมีดหมอเหล็กน้ำพี้ (เฉพาะเหล็กน้ำพี้นะครับ) ถ้าหากได้โอนเงินก่อนวันที่ 15 ม.ค. 53 นี้
    คุณศิษย์ปลายแถวบอกว่าจะสมนาคุณพิเศษเป็นสร้อยประคำของวัดโพธิ์เมืองปักให้อีก 1 เส้น (เลือกได้ว่าจะรับสีดำหรือสีแดง)

[​IMG] [​IMG]

ซึ่งสร้อยประคำนี้ หลวงพี่ติงลี่(ปัจจุบันอยู่วัดท่าซุง)ได้บอกว่า เป็นประคำที่ซื้อมาจากฝั่งพม่าในสมัยที่พระมหาถวัลย์ท่านยังมีชีวิตอยู่ แล้วได้นำเข้าพิธีฯที่วัดท่าซุงจำนวนหลายครั้งมาก ซึ่งหลวงพี่ติงลี่เป็นผู้นำไปเข้าพิธีเอง ตั้งแต่สมัย 2 ไร่ จนกระทั่ง 100 เมตร(ก่อนที่หลวงพี่ท่านจะย้ายมาอยู่วัดท่าซุง) ละเอียดต่าง ๆ สามารถสอบถามท่านดูได้ครับ ดังนั้นจึงมั่นใจได้ว่าทันหลวงพ่อฤาษีฯอย่างแน่นอน

12. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    วันนี้เสี่ยพงศ์ PMมาหา เข้ามาบอกบุญร่วมกัน
    ตอนแรกตั้งใจจะเก็บเงินเพื่อหาวัวเลี้ยงสักตัว (แต่คงต้องเอาไว้ก่อน)
    ขอร่วมบุญกับเสี่ยพงศ์ ผมขอเป็นเจ้าภาพรายการฟ้าประทานครับ

โมทนาบุญด้วยครับเสี่ย...

13. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    สาธุๆ ขอโมทนาบุญกับพี่ยอดด้วยครับ ยังไงวันจันทร์เจอกันนะครับพี่ ตอนเที่ยงจะหาทางชิ่งออกมาให้ได้แน่นอน.........

14. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ไม่รอให้เสี่ยพงศ์ confirm
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ

โมทนาบุญร่วมกันครับ

15. พงศ์กฤต

อ้างอิง:

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]

รูป ตามมาทีหลังเพราะผมถ่ายรูปไม่เก่ง ซึ่งขอบอกว่าพิเศษแน่นอนมีแถมให้นอกจากรายการที่บอกไง้ เพราะว่า เป็นรายการฟ้าประทาน คนยังไม่เห็นรุปแสดงว่ากำลังใจต้องสุดยอด ผมก็พร้อมมอบให้แจกให้เต็มที่ครับ <!-- google_ad_section_end -->

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    วันนี้เสี่ยพงศ์ PMมาหา เข้ามาบอกบุญร่วมกัน
    ตอนแรกตั้งใจจะเก็บเงินเพื่อหาวัวเลี้ยงสักตัว (แต่คงต้องเอาไว้ก่อน)
    ขอร่วมบุญกับเสี่ยพงศ์ ผมขอเป็นเจ้าภาพรายการฟ้าประทานครับ

โมทนาบุญด้วยครับเสี่ย...<!-- google_ad_section_end -->

กราบอนุโมทนากับเสี่ยยอดด้วยครับกับ วิหารทานวัดโพธิ์เมืองปักษ์ด้วยครับ

เฉลยรายการที่
    7.พระคำข้าวรุ่น1 1 องค์
    8.พระหางหมากเกศา 1องค์
    9.แถมล็อกเก็ตดาว 1องค์

ขอบุญกุศลทั้งหมดจงมีแก่ท่านและครอบครัว และขอให้ได้ลุก มีสุขภาพแข็งแรงสมความปราถนาทุกประการครับเสี่ยยอด อนุโมทนาบุญใหญ่นี้ด้วยครับ

16. พงศ์กฤต

ไม่รอให้เสี่ยพงศ์ confirm
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ

โมทนาบุญร่วมกันครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    เร็วๆๆไวๆๆ จริงๆครับเสี่ยยอด ผมกำลังพิมพ์ตอบ อนุโมทนา

17. พงศ์กฤต

18. พงศ์กฤต

19. พงศ์กฤต

20. Pattana

ขอโมทนาด้วยครับ นึกว่าจะรอดูรูปกันก่อน (ถ้ารอดูรูปก่อนสงสัยจะไม่ทันน้องปุ๊กก้าแน่เลย)

เรื่องวัวของหลวงปู่คำแสนนั้นผมว่ายังรอกันได้ครับ แต่สมบัติพ่อให้ ต้องรีบเก็บไว้ก่อน เห็นด้วยมั้ยครับ 13,000 บาท ได้ตั้งหลายรายการ แถมได้อานิสงส์วิหารทานอีกด้วย

ว่าแต่ตอนนี้ชักอยากรู้ 2 รายการพิเศษซะแล้วสิครับ