มีใครเป็นลูกหลานเสด็จปู่พญานาคาธิบดีศรีสุทโธนาคราชบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรุณบุตร, 9 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

เอาตัวเพชรไปแทนได้ไหมพี่ อิอิ แต่เหงาจริงๆนะ ไม่ได้คุยกับใครเลย

2. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พี่น้องไปไหนหมดอะครับเงียบจางครับ คิดถึงจางเลย

3. benjamina

benjamina เป็นที่รู้จักกันดี

แหมพี่อุ้มกล่าวหนักไปแล้ว อั้มก็แวะมาทุกวันแหละ แต่บางวันก็ไม่ได้ตอบกระทู้ อ่านๆของคนอื่นก็สนุกแล้ว

4. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

Examination Crisis ....

5. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับทุกคนครับ ช่วงนี้ยุ่งจริงๆครับคิดถึงพี่ๆน้องๆทุกคน เพราะกำลังเตรียมงานบุญผ้าป่าสามัคคี ที่จะไปถวายวัดอัมพวันวิทยาราม บ้านเพีย ต.เพีย อ.กุดจับ จ.อุดรฯ ในวันศุกร์ ที่ 1 มกราคม 2553 ครับ จัดเตรียมกันยกใหญ่ และพี่น้องสายฝังเวียงจัน ก็มาครับ อยากให้พี่น้องสายลูกหลานปู่ในเว็ปพลังจิตนี้มาด้วยจังเลยครับผม คงได้ทำบุญร่วมกันรับบุญกันในปีใหม่คงจะดีนะครับ

6. Nakraksa

ส่งใจไปดีกว่า ช่วงนี้ไม่มีปัจจัย แง๊ๆ

7. Ajarn Pithak

คิดถึงพี่เพชรจางเลย หายป่วยยังครับ

8. Nakraksa

ยังเลยก๊าบ ยังไอเยอะอยู่เลย นี่ขนาดไปเปิดก้นให้พยาบาลฉีดยาแว้วนะเนี่ย คิดถุงเหรอ เด๋วส่งเบอร์ให้ทางอึแมวดีมะคัฟ

9. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

5555555 พี่อุ้มก็แกล้งแซวเล่นไปงั้นแหละจ๊ะด้วยความคิดถึง อิอิอิ ไม่ได้มีเจตนาเป็นจริงเป็นจังหรอกจ๊ะ ก็เล่นเข้ามาเงียบๆๆไม่ทักไม่ทาย ก็ไม่รู้เนาะว่าอั้มเข้ามาทุกวัน

10. ภัทรอังคาร

สวัสดีจ๊ะ น้องยา น้องเพชร และทุกๆๆท่าน แวะมาทักทายในวันพระนะจ๊ะ ขอให้มีความสุขกันมากๆนะค่ะ บุญรักษา และคุณพระคุ้มครองทุกคนเลย

11. Nakraksa

วันนี้วันพระเหรอเนี่ย มิน่าร้อนๆพิกล 555 แอบส่งเบอร์ให้แย้วดั่ว นุ้งยา เพ่อุ้มคับ ไม่อยากได้ก็บังคับซะงั้น ดูมานทำ

12. Ajarn Pithak

พี่อุ้มโทรหาน้องยาหน่อยครับ ผม

13. Pompaka

Pompaka เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้จะปีใหม่แล้ว แต่รู้สึกเบื่อๆ เซ็งๆ ไงมิรู้

14. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดียามเช้า ครับ กระทู้ผ่านไปเร็วน่ะ 125 หน้า

เมื่อวานนี้ วันพระ มีพระอาจารย์จาก ชัยภูมิ ท่าน นำพระพุทธเจ้า 5พระองค์ เพื่อขอความเมตตา หลวงปู่ สุภา กันตสีโล วัดสีลสุภาราม ภูเก็ต ท่าน อธิฐานจิต เบิกเนตร เพื่ออัญเชิญประดิษฐานใว้ที่ วัด ในชัยภูมิ ต่อไป

มีเพื่อนรุ่นน้อง ทาง พังงา มาทำงานภูเก็ต จากที่เมื่อก่อน ผม สนิทคุ้ยเคย เพราะ เล่นดนตรี และ คุยวิทยุสื่อสาร ด้วยกันบ่อยมาก หลังจากเมื่อเพื่อนคนนี้ แต่งงาน ก็ไม่ค่อยใด้ พบกัน

ครั้นใด้เพลา ที่เหมาะสม เขาบอกว่า คิดถึง ส่งจิต มาหาผม เลยใด้มีโอกาส ต้อนรับ เพื่อนในห้องพระ เมื่อวันอังคารอาทิพย์ที่แล้ว จากที่เขาเคยกินเหล้า สุรา เขาเลิก ..

แค่ประมาณ 3-4 เดือนที่เขามุ่งมั่น อักขรภาษาขอม บาลี เขาอ่าน + เขียนใด้
    แต่จิตเขา ไม่หยุดเพียงแค่นี้ เขาต้องการ การมุ่งหมายต่อไป นั่นคือ การทำจิตให้สงบ จนถึงจุดสุดของ สายพุทธศาสนา ขององค์บรมสัมมา สัมพุทธเจ้า

2-3 วันนี้ ก็มานั่งคุยกัน สนทนาธรรมกัน ตามที่พอจะให้ใด้ ตามวาระ พร้อม CD แนะนำกรรมฐาน มโนมยิทธิ หลวงพ่อฤาษี

เมื่อวานนี้ วันพระ ขึ้น 8 ค่ำ เดือน 2 มีโอกาส นั่งภาวนา และ ถวายดอกไม้บูชาครู หลวงปู่สุภา กันตสีโล วัดสีลสุภาราม ตามปกติวันพระ ตามวาระ ที่ การงานทางโลกอำนวยให้ ยามค่ำคืน

เมื่อถวายดอกไม้แล้ว ขอความเมตตา จากหลวงปู่ท่าน สงเคราะห์ อธิฐานจิต ให้กับ ลูกแก้วนาคราช ที่ใด้มา เมื่อ กฐินกาลปีนี้ หลวงปู่ ท่านหยอก หน่อยหนึ่ง แตกแล้ว แตกแล้ว (หลวงปู่ท่านเมตตา นำดวงแก้ว 2 ดวงมาเคาะ ให้เสียงดัง จากนั้น อธิฐานจิตให้ ครับ )

หลวงน้า ที่วัดหลวงปู่ ท่านเมตตา มอบชานหมาก ดวงแก้วสารพัดนึก ให้ 1 ดวง เช่นกันครับ<!-- google_ad_section_end -->

โมทนาในกองบุญของทุกท่านครับ ใกล้ปีใหม่แล้ว สร้างบุญร่วมกันกับ ครอบครัว คุณพ่อ คุณแม่ กันน่ะครับ พรหม ,พระอรหันต์ ของลูก คือ ท่านทั้ง 2

ไฟล์ที่แนบมา:

15. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีครับคุณพจน์

แม้! เอาลูกแก้วมาโชว์อย่างเดียวไม่ได้นะครับ ต้องนำมาแจกด้วยนะครับรอรับอยู่นะครับ (ล้อเล่นนะครับ) มากรุงเทพ เมื่อไหร่นะครับ เห็นแม่พิชย์บอกว่ามีภารกิจกันเหรอครับ on tour กันอีกเหรอครับ

16. Nakraksa

มาสวัสดีท่านพี่นาคากับท่านเจ้าเมืองค่ะ สบายดีกันหรอืเปล่าคะ

17. พรหมพร

พรหมพร เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อิอิ :d ทายได้เลยว่าไม่มีใครหน้าไหนกล้าใช้แม่พิชญ์ให้ลงมาลุยงานเป็นแม่ครัวหรอกน่า
    เนี้ย จิตอาสาทั้งนั้นเลย เพราะไอ้ความที่เป็นผู้หญิงเลยทนไม่ได้ที่จะต้องเห็นผู้ชายเก้ๆกังๆทำกับข้าว
    พี่พิชญ์มีชุดภูไทด้วยหรือ ดีจัง พรก๊ะมีกะเค้าด้วยชุดนึง ว่างๆคงมีโอกาสได้งัดออกมาทำสวย ฟ้อนรำด้วยกัน

พี่อุ้มค๊า~จะไปคำชะโนดอย่าลืมชวนพรด้วยนา พรจัดเตรียมเสื้อผ้าเอาไว้แล้ว ยังแต่จำพวกเอกสารต่างๆ
    หรือถึงพี่ไม่ชวน พรก็จะหาโอกาสไปของพรให้ได้อยู่ดีแหละ เพียงแต่ไปคนเดียวมันเหง๋า เหงา
    วางแผนเอาไว้ว่าเมื่อเข้าสู่เมืองกรุง คงจะได้พบพี่ๆ เพื่อนๆของพรอยู่หลายคน แค่คิดว่าจะได้เจอก็...
    เพื่อน...คำๆนี้ให้ความหมายที่อบอุ่นมากมาย เป็นโชคดีของพรอย่างเหลือเกินที่มีเพื่อนดีๆ เป็นทั้งเพื่อนทั้งพี่

18. ภัทรอังคาร

แล้วตอนนี้พรอยู่ที่ไหนจ๊ะ ยังไม่ได้ออกจากบ้านใช่ไหม พี่อุ้มก็ตั้งใจอยู่ว่าจะโทรไปชวนแต่พรบอกว่าไปได้หลังปีใหม่ใช่ป่ะ ตกลงจะสะดวกเมื่อไหร่สำหรับตัวพรเอง เอาไว้เดี๋ยวโทรไปหาดีกว่่านะจ๊ะ

19. คาฮิลเอลซา

คาฮิลเอลซา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2009
    ประกาศ

เนื่องด้วย มีคนทวงข้อมูลพญานาค^^(หึหึ เป็นผู้มีอิทธิพลแถวนี้แหละ(ผู้มีองค์พญานาคฝั่งไทยคุ้มครอง)) กับดิฉัน แล้ว 1 คน ไว้หลังปีใหม่แล้วกันนะค่ะ ความจริง ถ้าพิมพ์หมด ยังไม่แน่ใจในเรื่อง ลิขสิทธิ์ เพราะ ไม่รู้ว่าจะไปละเมิดลิขสิทธิ์ ร้านบูชาพญานาคหรือเปล่าฐานนำมาพิมพ์เผยแพร่ โดยไม่ได้รับอนุญาต เอาเป็นว่าจะขอตัดบางตอนยกไปเป็นพิมพ์บอกเล่าแทนตัดลอกข้อความเอกสารของทางร้านมาทั้งดุ้น อ๋อ น้องนาคน้อย รอหน่อยนะจ๊ะ:cool: นับแต่วันนี้ จนถึง 1 มกราคม จะไม่ค่อยมาเว็ปพลังจิต ติดภาระกิจหลายอย่าง ไว้วันที่ 2 จะมา อยากไปร้านบูชาพญานาค ที่ท่าเสด็จหนองคายมาก ไปพิสูจน์ให้รู้ดำรู้แดงไปเลย และก็อยากขอเอกสารคำถอดความที่เหลือ ของท่านจ้าวหล้า ศรีสัตตนาคาบาดาล ให้เดานี่ ท่านจ้าวหล้า คงเป็นพญานาค ค่อนไปทางฝั่งลาว ไม่รู้ว่า ท่านสังกัด อยู่ภายใน การปกครองท่านพญานาค ๗ เศียร
    พญาศรีสัตตนาคราช นาคาธิบดี ฝั่งลาว หรือเปล่า ดูจาก สกุลของท่านต่อท้ายนะ "ศรีสัตตนาคาบาดาล "

ทุกท่านที่จะรออ่านต้องขออภัย แม่มดขาว ต้องไปจัดการภาระทางโลกก่อน แล้วจะมาอีกทีวันที่ 2 มกราคม เมอร์รี่คริตส์มาสย้อนหลัง และสุขสันต์วันปีใหม่ล่วงหน้า นะ ค่ะ สำหรับผู้อ่านทุกท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      692 bytes
      เปิดดู:
      41
  20. benjamina

benjamina เป็นที่รู้จักกันดี

พี่อุ้ม ยา เบนซ์ น้องลูกหยี และเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ท่านอื่น สุขสันต์วันปีใหม่ล่วงหน้านะคับ อั้มขอตัวลากลับบ้านต่างจังหวัดเจอกันปีหน้านะคร้าฟ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้