เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    พักผ่อนบ้างนะครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Amata_club, ทำความดี </TD></TR></TBODY></TABLE>

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. Amata_club

โปรดทราบ ค่าปรับเก่ายังค้าง เมื่อวานก็โดด
    คืนนี้จะเป็นอย่างไร โกดังใหญ่ของยังมีอยู่มาก
    ปรับนิดหน่อย คงไม่เป็นไร ฮิๆๆ

วันนี้ขอไปพักแล้วเจอกันใหม่คืนนี้ครับ

4. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    เข้ามาทักทายยามบ่ายครับ:boo:

5. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ยินดีต้อนรับท่านผู้ร่วมชะตากรรมรายใหม่ (โดนปรับ)

ถ้าเป็นหลวงพ่อวิเชียร ล่ะก็ผมก็ขอร่วมยืนยันด้วยครับว่าท่านไม่ธรรมดา เพราะเรื่องประวัติและปาฏิหาริย์ของหลวงพ่อวิเชียรนี่ ผมก็พอรู้มาบ้างคร่าวๆ แต่ให้เป็นหน้าที่ของคุณ นะเมติ ดีก่า (เซฟตัวเอง) แล้วผมค่อยๆแจมเอา (จาได้เจ็บน้อยหน่อย..555)

6. kjakkrit

kjakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2010
    ขอจองบูชา 1 องค์ครับ _/\_
    รบกวนแจ้งเลขที่บัญชีด้วยครับ

7. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

"ส่วนองค์พระแยกเป็น 2 ส่วน ก็คือ ที่มงกุฎขององค์พระสามารถถอดได้ และบรรจุพระบรมสารีริกธาตุเอาไว้"

ไม่ทราบว่าบรรจุพระบรมสารีริกธาตุสัญฐานไหนครับแล้วบรรจุกี่องค์ครับ วานผู้รู้ช่วยบอกกล่าวทีครับ

8. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ส่วนรายละเอียดเรื่องการโอนจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ..สาธุ....

9. kjakkrit

kjakkrit เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2010

อนุโมทนาสาธุเช่นกันครับ _/\_
    รบกวนทาง PM นะครับเผื่อว่าตามกระทู้ไม่เจอครับ

10. วิปัสสนู

ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพระบรมสารีริกธาตุสักเท่าไหร่ แต่เท่าที่ท่านผู้รู้บอกว่า (ผู้ที่มอบให้มา) พระบรมสารีริกธาตุทั้งหมดนี้ ท่านเสด็จมาเองครับ มีสันฐานดั่งเมล็ดถั่วงาครับ (ไม่ทราบว่าเรียกถูกรึป่าวก็ไม่รู้) บรรจุไว้ 5 องค์ครับ

และพระบรมฯทุกทั้งหมดนี้เคยได้ขอชมบารมี โดยการอธิษฐานขอให้ท่านลอยบนผิวน้ำให้ชม (เขาว่ากันว่าเป็นวิธีพิสูจน์พระบรมฯด้วย) ปรากฏว่าลอยบนผิวน้ำทุกองค์ครับ ลอยแบบว่าไม่มีส่วนใดจมลงในน้ำเลย ผมขอยืนยัน!

11. Amata_club

12. Amata_club

13. Amata_club

อรุณสวัสดิ์ครับ กลางวันนอน กลางคืนทำภารกิจ มนุษย์ค้างคาว

14. Amata_club

หยุดงานไม่แจ้ง 2 ครั้ง
    พร้อมค่าปรับ และดอก ฮิๆๆ

15. Amata_club

พระดี เจตนาดี พิธีปลุกเสกดี มวลสารดี ทั้งหมดเพื่องานบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์
    อนุโมทนาด้วยครับ

16. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kjakkrit [​IMG]
    ขอจองบูชา 1 องค์ครับ _/\_
    รบกวนแจ้งเลขที่บัญชีด้วยครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

เดี๋ยวจะทำLink กระทู้และตอบไปทางPM นะครับ จะได้ตรวจสอบรายละเอียดต่างๆ ของงานบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุในครั้งนี้ได้สะดวก

อนุโมทนาด้วยครับ

17. Amata_club

18. Amata_club

ถ้าคุณ กะจะสัก สนใจบูชาก็ขอเชิญร่วมทำบุญนะครับ
    ถ้าหมดแล้วจะหาว่าไม่บอกนะครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Amata_club, กะจะสัก </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. วิปัสสนู

มาแล้วคร๊าบ..มาแล้ว แหมๆๆ ท่านเจ้าเมืองนี่ ทวงกันอย่างกะพวกสำนักพิมพ์ทวงต้นฉบับจากนักเขียน(ไส้กรอบ)เลยนะเนี่ย น่ากลัวจิง ส่วนค่าปรับนี่ก็ หยวนๆหน่อยละกาน ปรับกันถี่ยิบแบบนี้ สงสัยในโกดังจะไม่พอเอานา แล้วมันจะเดือดร้อนต้องแอบไปงัด savehouse ของพี่ปุ้มเค้านา เพราะกุญแจอยู่ที่ผมคร้าบ..อิอิ (ดูท่าจาโดนปรับถี่กว่าเดิมนะเนี่ย..555)
    วันนี้มาต่อประวัติวัดกันดีก่า เรื่องอื่นอย่าไปคิดมัน หนักสมอง (ค่าปรับ..55) <O:p
    จริงๆกะว่าจะเข้ามาต่อให้ตั้งแต่เมื่อคืนแระ (เนียน) แต่เผอิญว่ามีลูกศิษย์ของท่านอ.แทนต้องการซองไปแจกเพิ่มอีก 200กว่าซอง ก็เลยต้องพิมพ์ซองเพิ่มอีก (ซองทั้งหมดพิมพ์เองนะเนี่ย) ทั้งพิมพ์ซอง เตรียมของแจกไปกะซอง ทำนู้น นี่ นั่น (แก้ตัวสุดชีวิต) ก็ปาไปเกือบเช้าและ (ทำอะไรนานนักหนาก็ไม่รู้) อุ๊ยตาย! อุ๊ยตาย! พอดูเวลาก็เกือบเช้าแระ ก็เลยนอนเลย (จบข้อแก้ตัว)<O:p</O:p
    ต่อเลยดีก่า ยิ่งแก้ยิ่งเข้าตัว....เฮ่อ...<O:p</O:p
    <O:p
    ถึงไหนแล้วหว่า อ้อ! เมื่อหลวงพ่อวิเชียรท่านได้ก่อสร้างวัดหนองคูโบสถ์จนเป็นรูปเป็นร่างแล้ว ท่านก็ย้ายไปเป็นเจ้าอาวาส และจำพรรษาอยู่ที่นั่น และได้ให้หลวงพ่อน้อย ซึ่งเป็นพระน้องชายของท่าน เป็นเจ้าอาวาสดูแลวัดโพธิ์ศรีธาตุต่อจากท่าน ในช่วงนี้วัดโพธิ์ศรีธาตุก็ยังรุ่งเรืองอยู่ครับ ชาวบ้านยังเข้าวัด ทำบุญกันมากมาย ตกเย็นซักประมาณ หกโมงครึ่ง ชาวบ้าน ผู้เฒ่าผู้แก่ก็ทยอยมาวัด นั่งเคี้ยวหมากรอทำวัตรเย็นพร้อมพระในตอนทุ่มหนึ่งกันเกือบเต็มศาลาหลังเก่า

พอช่วงเข้าพรรษาลูกผู้ชายไทยแถวๆนั้นต่างก็มาบวชพระ บวชเณรกันเต็มวัดไปหมด และในช่วงนี้แหละครับที่ท่านอ.แทนได้หนีความวุ่นวายกลับเข้ามาบวชเป็นพระอีกครั้ง (บวชเป็นครั้งที่สอง) และในช่วงนี้เองครับที่ท่านอ.แทนได้มีโอกาสเรียนกรรมฐานเพิ่มเติมจากพระอาคันตุกะ (จำชื่อท่านไม่ได้) ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่เห วัดป่าพนมกลอน (มรณภาพแล้ว) และหลวงพ่อคืน (มรณภาพแล้ว)วัดเรือนจำ (อันนี้ก็จำชื่อจริงของวัดมะได้..แหะๆ) โดยเน้นหนักไปในสายการปฏิบัติเพื่อความหลุดพ้น ทำให้ท่านอ.แทนมีภูมิจิตที่สูงมากขึ้น (มากๆ) อย่าว่าแต่ท่านอ.แทนเลยครับ ชาวบ้านแถวๆนั้นก็ปฏิบัติได้ผลดีกันหลายคน จนเป็นที่มาของชื่อที่พวกผมกับเพื่อนเรียกกันเล่นๆว่า “หมู่บ้านพลังจิต” นั่นแหละครับ จนมาถึงช่วงปี 37 ก็ได้มีเหตุการณ์อีกเหตุการณ์หนึ่งที่น่าจะบันทึกไว้ ถึงแม้จะไม่เกี่ยวกับประวัติวัดโดยตรง แต่ก็เป็นเหตุการณ์ที่เกี่ยวกับท่านอ.แทน ซึ่งท่านก็ยังบวชเป็นพระประจำอยู่ที่วัดโพธิ์ศรีธาตุนี้อยู่ (มั่วโยงมาใส่กันจนได้..อิ๊ๆ) คืออย่างนี้ครับ (เอาแล้วๆ เตรียมกางเสื่อผืนใหญ่ๆนอนรอฟังได้..ยาว) เมื่อช่วงประมาณปี 2537 หลายๆท่านที่มีอายุซัก 25-30 ปีขึ้นในตอนนี้ (ใครจะมีอายุเยอะกว่าที่ว่านี้ก็ได้ไม่ว่ากัน..55) น่าจะยังพอจำกันได้กับข่าวลือ (เอาอีกแล้ว หากินกับข่าวลืออีกแล้ว..) เรื่อง ปอบแม่ชี(เอาล่ะสิ เอาล่ะสิ ผีมาอีกแล้วววว..) เรื่องนี้ก็ดังครับ ดังไม่แพ้เรื่อง “ ผีแม่ม่าย ” เพราะว่ามีการลือกันจนหนาหู จนได้เป็นข่าวลงหนังสือพิมพ์ยักษ์ใหญ่หลายฉบับอีกเหมือนกัน แต่ต่างกันตรงที่ ไม่มีใครเอาไปสร้างเป็นหนังเหมือนผีแม่ม่ายเขา แต่ก็มีนะครับเรื่องบ้านผีปอบ แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามาจากกระแสเรื่องปอบแม่ชีรึเปล่า ทีนี้เรามาว่ากันเรื่อง ปอบแม่ชี กันดีกว่า ว่ามันเกี่ยวกับวัดโพธิ์ศรีธาตุ และท่านอ.แทน ยังไง เรื่องมันก็มีอยู่ว่า...<O:p</O:p

ยังไงนั้น....
    <O:p</O:p
    ค่อยมาต่อกันนะครับ <O:p
    ลงยาวมากเดี๋ยวจะเบื่ออ่านกันซะก่อน ชิมิ ชิมิ
    ยังไงๆก็อย่าลืมมาติดตามอ่านกันต่อเรื่อยๆนะครับ รับรองว่าทุกๆท่านจะได้รับรู้ว่าในโลกนี้ (เริ่มเพ้อเจ้อแล้ว) ยังมีเรื่องราวที่น่าเหลือเชื่อ และเกิดขึ้นจริง ในท้องถิ่นที่หลายๆคนยังไม่เคยรู้จัก <O:p</O:p
    เป็นการสานต่อเจตนารมณ์ (ตัวเอง) เพื่อประกาศให้โลกได้รับรูว่า ยังมีวัดโพธิ์ศรีธาตุ อยู่ที่ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ (เพ้อเจ้อไม่ว่า..แต่ขอให้ดูยิ่งใหญ่เข้าไว้..555)<O:p

20. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี