เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    วันนี้พี่ท่านนี้แจ้งว่า ขอนำรายละเอียดไปช่วยประชาสัมพันธ์งานบุญให้อีกแรง :cool:

ยินดีในบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ผมตอบใน PM ไปแล้วครับ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดจะช่วยประชาสัมพันธ์งานบุญก็ทำได้ตามสะดวกเลยนะครับ
    บุญครั้งนี้ไม่มีใครเป็นเจ้าภาพ ทุกคนมีส่วนร่วมในการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาให้ยาวนานสืบไป 5,000 ปี หรือท่านใดจะช่วยนำซองกฐินไปช่วยแจกไปบอกบุญ คนละ 5 ซอง 10 ซอง ทำบุญกันตามกำลังศรัทธาก็แจ้งมาได้ครับ จัดส่งฟรีครับ

3. Amata_club

พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ได้ทำบุญเจ้าภาพปูนและได้รับตะกรุดเป็นที่ระลึกในการร่วมทำบุญแล้ว หากท่านชอบนั่งสมาธิ ลองนำตะกรุดมานั่งภาวนาดูครับ โดยเฉพาะวันพระ อาจจะมีอะไรพิเศษให้ได้รู้ให้ได้เห็นหรือสัมผัสก็เป็นได้ครับ

4. Amata_club

วันนี้ศิษย์พี่ วิปัสสนู ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ ซึ่งวันนี้หลวงพ่อคูณได้ออกมาโปรดญาติโยมในช่วงบ่าย ขณะนี้หลวงพ่อคูณท่านมีสุขภาพแข็งแรงขึ้นมาก และคืนนี้จะพักที่โคราชและเดินทางไปสุรินทร์เพื่อดูการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ในวันพรุ่งนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2012
  5. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมบุญสร้างเจดีย์วัดโพธิ์ศรีธาตุ ในครั้งนี้ด้วยจำนวน 1,000 บาท โอนปัจจัยแล้วครับ ขอรับวัตถุมงคล/ใบอนุโมทนาเป็นที่ระลึกด้วยนะครับ
    วิโรจน์ ผาณิตพจมาน และครอบครัว ______
    สนญ1/11 ฝ.การตลาด
    บมจ.ปูนซิเมนต์ไทย
    1 ถ.ปูนซิเมนต์ไทย
    บางซื่อ กทม.10800
    ____

Interbank Transfer
    Print
    Transaction Complete
    You can print this page for later reference
    Transaction Successful
    Transfer from Account Joop-111-No Fee AC 
    From Account Holder Name นาย วิโรจน์ ผาณิตพจมาน 
    Transfer To Account Bank Krung Thai Bank - KTB 
    Transfer To Account Number 864-0-09569-8 
    To Account Holder Name นายพลกฤษณ์ แข่งขัน  
    Amount (Baht) 1,000.00 
    Transfer Fee 0.00
    Transfer Date 19/06/2012 09:43:02 PM 
    Transaction Reference Number tmbi20759822  
    ORFT Reference Number 340116891636 

6. Amata_club

เจ้าภาพปูน 6.66 ถุง
    คิดดี ทำดี เจตนาดี ย่อมมีแต่สิ่งดีๆ ในชีวิต :cool:

7. sky6

sky6 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตะกรุดแล้วครับ ขอบคุณมาก

8. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maxkyman [​IMG]
    พี่วิปัสสนูครับผมโอนเงินค่าปูนให้แล้วนะครับ 500.07บาทครับเข้าบัญชีกลางนะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

รับทราบครับ...ถ้ากลับจากสุรินทร์แล้วจะรีบจัดส่งให้นะขอรับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

9. ponkkm

ponkkm เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    กลับวันไหนหรอครับ อยากได้ของมากๆ

10. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maestro [​IMG]
    ขอทำบุญเจ้าภาพปูน 2 ถุง ครับ โมทนาบุญด้วยครับ

ได้ร่วมบุญกันอีกแล้ว...:cool:

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

11. maxkyman

maxkyman เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    รอส่งพร้อมซองเลยก็ได้ครับพี่ จะได้ส่งทีเดียวครับผม ^^

12. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clubo [​IMG]
    อยากได้สีผึ้งบ้างจัง แต่สู้ปัจจัยไม่ไหว

อนุโมทนาครับ

โปรดติดตามนะครับ...ไม่แน่อาจจะมีข่าวดีเร็วๆนี้ครับ...

13. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]

พี่ๆที่ทำงานเดียวกัน แจ้งความจำนงค์บริจาคซื้อปูน...ครับ

คุณสังคม หาญคำภา และครอบครัว 750 บาท
    (ปัจจัยอยู่กับผมจะโอนรวมกันปลายเดือนครับรอท่านอื่นอยู่)โมทนาสาธุ

[​IMG][​IMG][​IMG]

แจ้งยอด ทำบุญเพิมครับ
    คุณวิโรจน์ ตั้งนัมประเสริฐ และครอบครัว ทำบุญ 2000 บาท
    คุณบุญชู คาร์ลสันและครอบครัว ทำบุญ 4250 บาท

สายบุญจากต่างแดน...ได้ร่วมบุญกันอีกแล้ว...

14. วิปัสสนู

15. วิปัสสนู

จริงอย่างที่ท่านเจ้าเมืองว่าครับ...

งานบุญนี้ไม่ใช่ของคนใดคนหนึ่งครับ แต่เป็นของทุกคน เป็นของพุทธศาสนิกชนผู้ใฝ่ในบุญกุศล...

หากท่านใด หรือช่องทางใด สามารถช่วยเผยแพร่งานบุญนี้ไปได้ เพื่อให้พุทธศาสนิกชนทั่วไปได้รับรู้ ได้ร่วมบุญร่วมกุศล ร่วมสร้างบารมี สร้างถาวรวัตถุถวายไว้ในพระพุทธศาสนาร่วมกันครับ...

16. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wirotp [​IMG]
    ผมและครอบครัวขอร่วมบุญสร้างเจดีย์วัดโพธิ์ศรีธาตุ ในครั้งนี้ด้วยจำนวน 1,000 บาท โอนปัจจัยแล้วครับ ขอรับวัตถุมงคล/ใบอนุโมทนาเป็นที่ระลึกด้วยนะครับ
    วิโรจน์ ผาณิตพจมาน และครอบครัว ______
    สนญ1/11 ฝ.การตลาด
    บมจ.ปูนซิเมนต์ไทย
    1 ถ.ปูนซิเมนต์ไทย
    บางซื่อ กทม.10800
    ____

Interbank Transfer
    Print
    Transaction Complete
    You can print this page for later reference
    Transaction Successful
    Transfer from Account Joop-111-No Fee AC
    From Account Holder Name นาย วิโรจน์ ผาณิตพจมาน
    Transfer To Account Bank Krung Thai Bank - KTB
    Transfer To Account Number 864-0-09569-8
    To Account Holder Name นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    Amount (Baht) 1,000.00
    Transfer Fee 0.00
    Transfer Date 19/06/2012 09:43:02 PM
    Transaction Reference Number tmbi20759822
    ORFT Reference Number &nbsp[​IMG]0116891636

รับทราบครับ...ถ้ากลับจากสุรินทร์แล้วจะรีบจัดส่งให้นะขอรับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

17. วิปัสสนู

ขอบคุณที่แจ้งมาครับ...

18. วิปัสสนู

น่าจะอีกหลายวันอยู่ครับ...แต่ถ้ามีเวลาอาจจะไปส่งให้จากที่สุรินทร์เลยก็ได้ครับ...

ถ้าส่งแล้วจะแจ้งให้ทราบนะขอรับ...

19. วิปัสสนู

อานิสงส์ วิหารทาน

วิหารทาน คือการทำบุญถวายหรือร่วมสร้างเสนาสนะต่าง ๆ ถวายไว้เป็นสมบัติพระศาสนา เช่น การสร้างพระอุโบสถ (โบสถ์) กุฏิ ศาลา วิหาร หอฉัน หอระฆังเป็นต้น
    องค์สมเด็จพระทศพลบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงตรัสไว้ว่าการถวายวิหารทานมีอานิสงส์มาก โดยมีพุทธดำรัสตรัสเอาไว้ว่า
    "แม้ถวายทานแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าถวายสังฆทานครั้งเดียว"
    "แม้การถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าการถวาย "วิหารทาน" ครั้งเดียว"
    การถวายวิหารทานยังมีอานิสงส์อีกมาก ดังที่จะได้พรรณาถึงอานิสงส์ที่มีมาในพระไตรปิฎก ต่อไป

คาถาอนุโมทนาวิหารทาน

[๒๐๓] วิหารย่อมป้องกันหนาว ร้อน และเนื้อร้าย นอกจากนั้นยัง
    ป้องกันงูและยุง ฝนในสิสิรฤดู นอกจากนั้นวิหารยังป้องกัน
    ลมและแดดอันกล้าที่เกิดขึ้นได้ การถวายวิหารแก่สงฆ์ เพื่อ
    หลีกเร้นอยู่ เพื่อความสุข เพื่อเพ่งพิจารณา และเพื่อเห็น
    แจ้ง พระพุทธเจ้าทรงสรรเสริญว่า เป็นทานอันเลิศ เพราะ
    เหตุนั้นแล คนผู้ฉลาด เมื่อเล็งเห็นประโยชน์ตน พึงสร้าง
    วิหารอันรื่นรมย์ให้ภิกษุทั้งหลายผู้พหูสูต อยู่ในวิหารนี้เถิด อนึ่ง
    พึงมีใจเลื่อมใสถวายข้าว น้ำ ผ้า และเสนาสนะ อันเหมาะ
    สมแก่พวกเธอ ในพวกเธอผู้ซื่อตรง เพราะพวกเธอ ย่อม
    แสดงธรรมอันเป็นเครื่องบรรเทาสรรพทุกข์แก่เขา เขารู้ทั่วถึง
    แล้ว จะเป็นผู้ไม่มีอาสวะ ปรินิพพานในโลกนี้

ครั้นพระผู้มีพระภาคทรงอนุโมทนาท่านราชคหเศรษฐี ด้วยคาถาเหล่านี้
    แล้ว ทรงลุกจากอาสนะเสด็จกลับ ฯ

ที่มา พระไตรปิฎก เล่มที่ ๗ พระวินัยปิฎก เล่มที่ ๗ จุลวรรค ภาค ๒

ขอขอบพระคุณแหล่งข้อมูลด้วยครับ
    อานิสงส์วิหารทาน<!-- google_ad_section_end --> ​

ขอฝากงานบุญดีๆ อานิสงส์สูงๆของกระทู้นี้ไว้ด้วยนะครับ...

เส้นทางบุญสายนี้ยังต้องเดินหน้าไปอีกไกล...

กำลังใจ กำลังทรัพย์ กำลังศรัทธาจากทุกท่าน...

เป็นเหมือนกำลังผลักดันให้การเดินทางบุญสายนี้...

ขยับเข้าใกล้จุดหมายปลายทางเข้าเรื่อยๆ...

และสักวัน...เราท่านทุกคน...

ก็คงเข้าถึงซึ่งที่หมายปลายทางร่วมกัน..

นั่นก็คือ..พระนิพพาน..โดยทั่วกัน...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ...สาธุ...

บางคนทำบุญถามว่า ทำไมทำบุญแล้วไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้นทำไมมีแต่เรื่องไม่ดีเข้ามา
    แล้วทำไมคนไม่ดี ทำอะไรชั่วๆ ถึงได้ดี

เราทำบุญเพื่ออะไร .........
    และกรรมที่เราสร้างมาตั้งแต่ชาติก่อนและชาตินี้มากแค่ไหน

คนทำดีและคนทำชั่ว ดูที่ปลายทาง

เพื่อนๆ พี่ๆ ที่พึ่งเข้ามากระทู้บุญเล็กๆ กระทู้นี้ ก็ขอให้อ่านรายละเอียดงานบุญให้ทราบถึงที่มาที่ไปให้เข้าใจกันก่อนนะครับ ว่ามีความเป็นมาอย่างไร หรือทำบุญอะไร เงินทำบุญถูกนำไปใช้ตามที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้หรือไม่

หากจะร่วมบุญจะได้ทำด้วยความสบายใจไม่ลังเลสงสัยว่าปัจจัยที่ได้ร่วมทำบุญถูกนำไปใช้ตามที่ได้แจ้งไว้หรือไม่ หรือหากมีข้อสงสัยประการใดสามารถสอบถามได้ในกระทู้ได้เลยครับ

คลิ๊ก >>>> รายละเอียด <<<<

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_ <!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

20. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Amata_club [​IMG]
    ทอดกฐินวัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ วันที่ 9 - 11 พฤษจิกายน 2555

- กฐินปีนี้ร่วมเป็นเจ้าภาพปูนครับ โดยร่วมเป็นเจ้าภาพ 3,000 บาท จะได้รับตะกรุดมนต์จินดามณี 5 ดอก และตะกรุดหนังเสือแช่น้ำมันเสน่ห์พญาเสือ 1 ดอก รวมอยู่ในชุดเดียวกันครับ และจะได้ลงชื่อในแผ่นยันต์เสริมบารมี(จารมือ)เพื่อนำไปบรรจุในสะดือพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ แผ่นยันต์เสริมบารมีก็เหมือนกับการบรรจุยันต์ดวงเวลาที่เราไปทำบุญหล่อพระนั่นแหละครับ เพียงแต่ว่าครั้งนี้ท่านให้ลงยันต์เองทีละแผ่นพร้อมทั้งให้ลงชื่อของผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพลงในยันต์นั้นด้วย เพื่อให้อำนาจแห่งพระยันต์นี้คอยคุ้มชะตา คุ้มดวงของผู้ที่เป็นเจ้าของชื่อนั้นครับ

พระยันต์นี้ จัดเป็นยันต์ใหญ่ อยู่ในตำราพิชัยสงคราม ท่านพรรณนาไว้ว่ามีคุณครอบจักรวาล ใช้ได้ทุกอย่าง หากผู้ใดได้ลงชื่อไว้กลางยันต์ แล้วนำแผ่นยันต์นั้นไปบรรจุไว้ใต้ฐานพระก็ดี บรรจุไว้ในพระธาตุแลเจดีย์ใหญ่ก็ดีเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ผู้นั้นจักเจริญด้วยลาภยศ มากด้วยบารมี แลยิ่งด้วยทรัพย์สินแลเงินทอง แม้นตายไป ก็จักมีวิมานแก้วเวียงทองเป็นที่อาศัย...ยังมีอีกเยอะครับยาวมากกกกก...แต่โดยรวมแล้วดีสุดยอดครับ...

พระยันต์นี้ อ.โอม เป็นผู้ประสิทธิให้ผมเป็นผู้ลงให้กับทุกๆท่านที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินปีนี้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

ในส่วนของตะกรุดจินดามณีและตะกรุดหนังเสือเป็นสายวิชาทางเขมร เรียกว่า "อำนาจเสน่ห์" โดยครั้งนี้ อ.โอม จะเป็นผู้ลงและเสกก่อน แล้วจึงจะนำมาเข้าพิธีปลุกเสกโดยท่าน อ.แทน ในวันงานคืนวันเสาร์ที่ 10 พ.ย. 2555 อีกครั้งครับ

- พีธีบรรจุกรุที่บริเวณสะดือพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยจะนำวัตถุมงคลรุ่นเก่าบางรุ่น และวัตถุโบราญมาบรรจุ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีพระชำรุดหรือไม่ชำรุด หรือจะเป็นเครื่องโลหะ ทองเหลือง ทองแดง หรือสัมฤทธิ์ หากต้องการจะนำไปบรรจุก็แจ้งหรือส่งมาได้ที่คุณ วิปัสสนูครับ ทั้งหมดนี้จะบรรจุไว้เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาในพระพุทธศาสนาครับ โบราณท่านว่าได้อานิสงส์สูงนัก ผู้คนในสมัยโบราณจึงนิยมบรรจุข้าวของมีค่าไว้ตามสถูปสถานเจดีย์กันครับ

ครั้งนี้ท่าน อ.แทน จัดให้มีพิธีนี้ขึ้นก็เพื่อให้ทุกๆท่านได้ร่วมสร้างบุญบารมีใหญ่ ฝากทรัพย์ไว้ในแผ่นดิน ถวายเป็นพุทธบูชาครับ

ท่านว่า ในชีวิตหนึ่งของคนเราจะมีโอกาสได้ทำอย่างนี้ซักกี่ครั้ง ฉนั้นหากมีโอกาสแล้ว ก็ไม่ควรปล่อยโอกาสให้ผ่านไปครับ เพื่อความเป็นมงคลของเราเองครับ

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจอยากร่วมเป็นภาพก็ขอเชิญนะครับ หรือจะร่วมเป็นสะพานบุญโดยนำซองไปช่วยแจกก็ได้ครับ

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Amata_club [​IMG]
    พี่ ongvip แจ้งความจำนงค์เป็นประธานงานกฐินวันที่ 9 - 11 พฤษจิกายน 2555