เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Amata_club [​IMG]
    วันนี้ คุณamen666 ได้บวชเพื่อรับใช้พระพุทธศาสนา เพื่อฟื้นฟูพระพุทธศาสนา และฝึกฝนอบรมตนเองให้เป็นพระแท้ จึงแจ้งมาให้พี่ๆ เพื่อนๆ ได้ร่วมอนุโมทนาในการสร้างบุญในครั้งนี้กับหลวงพี่กันครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนนี้อยู่ที่ชัยนาทครับ...เดินทางมาหาข้อมูลเรื่องงานบุญให้ท่าน อ.แทนครับ...

3. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมยินดีในการบวช อนุโมทนาครับ

4. ponkkm

ponkkm เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012

ครับพี่ ขอบคุณครับ

5. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006

ต้องขอประทานโทษที่ไม่ได้ มาอัพเดต... สีผึ้ง 4 ตลับที่เหลือ มีผู้ขอบูชาไปเรียบร้อยแล้วครับ... สรุปคือตอนนี้สีผึ้งหมดแล้วครับ... อย่างไรก็ขอยินดีในบุญและโมทนาด้วยนะครับ

6. suttip

ต้องขอประทานโทษที่ไม่ได้ มาอัพเดต... สีผึ้ง 4 ตลับที่เหลือ มีผู้ขอบูชาไปเรียบร้อยแล้วครับ... สรุปคือตอนนี้สีผึ้งหมดแล้วครับ... อย่างไรก็ขอยินดีในบุญและโมทนาด้วยนะครับ

7. suttip

ขอเป็น waiting list ไว้ก่อนครับ ...เดี๋ยวผมจะไปลองถามจากสายอาจารย์ฆราวาสที่ท่านนำสีผึ้งไปออกให้บูชาที่เมืองนอก ให้กันไว้ให้สักสองตลับ...

8. suttip

ยินดีในบุญและอนุโมทนา ด้วยนะครับ

9. suttip

ยินดีในบุญและโมทนาด้วยนะครับ

10. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านที่บูชาไม่ทัน ผมมีแบ่งให้ 2 ตลับ ครับมีเก็บไว้
    พอดีจำเป็นต้องใช้เงินครับ
    สนใจ PM มาได้ครับ ด่วนจ้า :cool:

11. suttip

พิจารณา จากน้องท่านนี้ก่อนก็ได้นะครับ.......มีสองตลับพอดีเลย

12. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่ๆ _/\_

ช่วงนี้อากาศก็ยังร้อนๆปนฝน รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

13. arm24991

arm24991 สมาชิก

16 พฤษภาคม 2012
    พี่ ครับ สี ผึ้ง แต่ชนิด ต่าง
    กันยังไงหรอคับ

สีผึ้งเบ็ด
    สีผึ้งสาริกา
    สีผึ้งสาริกาม้วน ปะ ผมไม่แน่ใจ

ขอบคุณมากคับ

14. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ

15. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ลองไปสอบถามข้อมูลจากกระทู้หลักจะดีกว่าครับ ข้อมูลจะได้ถูกต้อง
    กระทู้นี้มีเพียงวัตถุมงคลที่พี่ๆ เพื่อนๆ ส่งมาร่วมบุญและส่งรายละเอียดมาให้แค่นั้นครับ

16. วิปัสสนู

ราศีเฉิดฉายมาก...สาธุ..สาธุ..สาธุ..

17. วิปัสสนู

สวัสดีครับ...ยังไงก็อย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยเหมือนกันนะครับ

18. วิปัสสนู

อานิสงส์ วิหารทาน

วิหารทาน คือการทำบุญถวายหรือร่วมสร้างเสนาสนะต่าง ๆ ถวายไว้เป็นสมบัติพระศาสนา เช่น การสร้างพระอุโบสถ (โบสถ์) กุฏิ ศาลา วิหาร หอฉัน หอระฆังเป็นต้น
    องค์สมเด็จพระทศพลบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงตรัสไว้ว่าการถวายวิหารทานมีอานิสงส์มาก โดยมีพุทธดำรัสตรัสเอาไว้ว่า
    "แม้ถวายทานแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าถวายสังฆทานครั้งเดียว"
    "แม้การถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าการถวาย "วิหารทาน" ครั้งเดียว"
    การถวายวิหารทานยังมีอานิสงส์อีกมาก ดังที่จะได้พรรณาถึงอานิสงส์ที่มีมาในพระไตรปิฎก ต่อไป

คาถาอนุโมทนาวิหารทาน

[๒๐๓] วิหารย่อมป้องกันหนาว ร้อน และเนื้อร้าย นอกจากนั้นยัง
    ป้องกันงูและยุง ฝนในสิสิรฤดู นอกจากนั้นวิหารยังป้องกัน

ลมและแดดอันกล้าที่เกิดขึ้นได้
    การถวายวิหารแก่สงฆ์ เพื่อ
    หลีกเร้นอยู่ เพื่อความสุข เพื่อเพ่งพิจารณา และเพื่อเห็น

แจ้ง พระพุทธเจ้าทรงสรรเสริญว่า เป็นทานอันเลิศ เพราะ

เหตุนั้นแล คนผู้ฉลาด เมื่อเล็งเห็นประโยชน์ตน พึงสร้าง

วิหารอันรื่นรมย์ให้ภิกษุทั้งหลายผู้พหูสูต อยู่ในวิหารนี้เถิด อนึ่ง

พึงมีใจเลื่อมใสถวายข้าว น้ำ ผ้า และเสนาสนะ อันเหมาะ

สมแก่พวกเธอ ในพวกเธอผู้ซื่อตรง เพราะพวกเธอ ย่อม

แสดงธรรมอันเป็นเครื่องบรรเทาสรรพทุกข์แก่เขา เขารู้ทั่วถึง

แล้ว จะเป็นผู้ไม่มีอาสวะ ปรินิพพานในโลกนี้

ครั้นพระผู้มีพระภาคทรงอนุโมทนาท่านราชคหเศรษฐี ด้วยคาถาเหล่านี้
    แล้ว ทรงลุกจากอาสนะเสด็จกลับ ฯ

ที่มา พระไตรปิฎก เล่มที่ ๗ พระวินัยปิฎก เล่มที่ ๗ จุลวรรค ภาค ๒

ขอขอบพระคุณแหล่งข้อมูลด้วยครับ
    อานิสงส์วิหารทาน<!-- google_ad_section_end -->

ขอฝากงานบุญดีๆ อานิสงส์สูงๆของกระทู้นี้ไว้ด้วยนะครับ...

เส้นทางบุญสายนี้ยังต้องเดินหน้าไปอีกไกล...

กำลังใจ กำลังทรัพย์ กำลังศรัทธาจากทุกท่าน...

เป็นเหมือนกำลังผลักดันให้การเดินทางบุญสายนี้...

ขยับเข้าใกล้จุดหมายปลายทางเข้าเรื่อยๆ...

และสักวัน...เราท่านทุกคน...

ก็คงเข้าถึงซึ่งที่หมายปลายทางร่วมกัน..

นั่นก็คือ..พระนิพพาน..โดยทั่วกัน...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ...สาธุ...

บางคนทำบุญถามว่า ทำไมทำบุญแล้วไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้นทำไมมีแต่เรื่องไม่ดีเข้ามา
    แล้วทำไมคนไม่ดี ทำอะไรชั่วๆ ถึงได้ดี

เราทำบุญเพื่ออะไร .........
    และกรรมที่เราสร้างมาตั้งแต่ชาติก่อนและชาตินี้มากแค่ไหน

คนทำดีและคนทำชั่ว ดูที่ปลายทาง

เพื่อนๆ พี่ๆ ที่พึ่งเข้ามากระทู้บุญเล็กๆ กระทู้นี้ ก็ขอให้อ่านรายละเอียดงานบุญให้ทราบถึงที่มาที่ไปให้เข้าใจกันก่อนนะครับ ว่ามีความเป็นมาอย่างไร หรือทำบุญอะไร เงินทำบุญถูกนำไปใช้ตามที่ได้แจ้งไว้ในกระทู้หรือไม่

หากจะร่วมบุญจะได้ทำด้วยความสบายใจไม่ลังเลสงสัยว่าปัจจัยที่ได้ร่วมทำบุญถูกนำไปใช้ตามที่ได้แจ้งไว้หรือไม่ หรือหากมีข้อสงสัยประการใดสามารถสอบถามได้ในกระทู้ได้เลยครับ

คลิ๊ก >>>> รายละเอียด <<<<

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_
    <!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2012
  19. วิปัสสนู

ทอดกฐินวัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ วันที่ 9 - 11 พฤษจิกายน 2555

- กฐินปีนี้ร่วมเป็นเจ้าภาพปูนครับ โดยร่วมเป็นเจ้าภาพ 3,000 บาท จะได้รับตะกรุดมนต์จินดามณี 5 ดอก และตะกรุดหนังเสือแช่น้ำมันเสน่ห์พญาเสือ 1 ดอก รวมอยู่ในชุดเดียวกันครับ และจะได้ลงชื่อในแผ่นยันต์เสริมบารมี(จารมือ)เพื่อนำไปบรรจุในสะดือพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ แผ่นยันต์เสริมบารมีก็เหมือนกับการบรรจุยันต์ดวงเวลาที่เราไปทำบุญหล่อพระนั่นแหละครับ เพียงแต่ว่าครั้งนี้ท่านให้ลงยันต์เองทีละแผ่นพร้อมทั้งให้ลงชื่อของผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพลงในยันต์นั้นด้วย เพื่อให้อำนาจแห่งพระยันต์นี้คอยคุ้มชะตา คุ้มดวงของผู้ที่เป็นเจ้าของชื่อนั้นครับ

พระยันต์นี้ จัดเป็นยันต์ใหญ่ อยู่ในตำราพิชัยสงคราม ท่านพรรณนาไว้ว่ามีคุณครอบจักรวาล ใช้ได้ทุกอย่าง หากผู้ใดได้ลงชื่อไว้กลางยันต์ แล้วนำแผ่นยันต์นั้นไปบรรจุไว้ใต้ฐานพระก็ดี บรรจุไว้ในพระธาตุแลเจดีย์ใหญ่ก็ดีเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ผู้นั้นจักเจริญด้วยลาภยศ มากด้วยบารมี แลยิ่งด้วยทรัพย์สินแลเงินทอง แม้นตายไป ก็จักมีวิมานแก้วเวียงทองเป็นที่อาศัย...ยังมีอีกเยอะครับยาวมากกกกก...แต่โดยรวมแล้วดีสุดยอดครับ...

พระยันต์นี้ อ.โอม เป็นผู้ประสิทธิให้ผมเป็นผู้ลงให้กับทุกๆท่านที่จะร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินปีนี้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

ในส่วนของตะกรุดจินดามณีและตะกรุดหนังเสือเป็นสายวิชาทางเขมร เรียกว่า "อำนาจเสน่ห์" โดยครั้งนี้ อ.โอม จะเป็นผู้ลงและเสกก่อน แล้วจึงจะนำมาเข้าพิธีปลุกเสกโดยท่าน อ.แทน ในวันงานคืนวันเสาร์ที่ 10 พ.ย. 2555 อีกครั้งครับ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    วิชานี้เป็นวิชาทางเขมรครับ ท่านอาจารย์ฆราวาสชาวเขมรท่านหนึ่ง ท่านมอบวิชานี้ให้มาเพื่อร่วมบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยเฉพาะเลยครับ

ตะกรุดอำนาจเสน่ห์มนต์จินดามณี นี้ ประกอบด้วย ตะกรุดจินดามณี 5 ดอกและตะกรุดหนังเสือ 1 ดอก ครับ

ท่านอาจารย์ชาวเขมร ท่านเล่าให้ฟังว่า ตะกรุดนี้มีความศักดิ์สิทธิ์มาก ดีทางโชคลาภเงินทอง แถมเรื่องเมตตามหาเสน่ห์มหานิยมก็เด็ดครับ...

ท่านเคยลงตะกรุดนี้ให้กับเจ้าอาวาสวัดหนึ่งไป (จำชื่อวัดไม่ได้แล้ว) พอดีมีชาวต่างชาติที่มาทำธุรกิจที่เมืองไทย และได้แฟนเป็นคนไทยมาหาท่าน แล้วเล่าว่าต้องการจะขายที่ แต่ขายไม่ออกซักที ท่านเจ้าอาวาสท่านนี้ก็เลยมอบตะกรุดจินดามณีที่ท่านอาจารย์ชาวเขมรเขียนให้ไว้ ให้เค้าไป ปรากฎว่าไม่นานชาวต่างชาติคนนี้ก็กลับมาหาท่านเจ้าอาวาสอีกครั้งพร้อมกับทำบุญก้อนใหญ่เลย แล้วก็เล่าให้ฟังว่า หลังจากที่เค้าได้ตะกรุดกลับไป ไม่ถึงอาทิตย์ก็มีคนติดต่อขอซื้อที่ดินจากเค้าเลย แถมได้ราคาดีอีกต่างหาก เค้าศรัทธามากก็เลยกลับมาทำบุญอีกครั้งครับ...

ท่าน อ.แทนก็เลยให้ผมเอาวิชานี้มามอบให้ อ.โอม เพื่อให้ทำตะกรุดเพื่อมอบให้กับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินปีนี้ครับ

และเพื่อให้พิเศษยิ่งขึ้น อ.โอม ได้บรรจุเหล็กไหลเพลิง และใส่น้ำมันเสน่ห์พญาเสือ ลงในหลอดตะกรุดหนังเสือทุกดอก เพื่อเพิ่มความขลังความแรง ให้สมกับชื่อว่า "อำนาจเสน่ห์" ครับ

ตะกรุดอำนาจเสน่ห์มนต์จินดามณี นี้ อ.โอม จะปลุกเสกตลอดไตรมาส แล้วจึงจะนำไปเข้าพิธีปลุกเสกใหญ่ในวันงาน คือ วันเสาร์ที่10 พ.ย. แรม 11 ค่ำ เดือน 11 ซึ่งเป็นวันดี ตรงกับฤกษ์ทางโภคทรัพย์เงินทอง ซึ่งมีท่าน อ.แทน เป็นเจ้าพิธีและปลุกเสกร่วมกับท่านอาจารย์ฆราวาสชาวเขมร เจ้าของวิชาครับ

- พีธีบรรจุกรุที่บริเวณสะดือพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยจะนำวัตถุมงคลรุ่นเก่าบางรุ่น และวัตถุโบราญมาบรรจุ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีพระชำรุดหรือไม่ชำรุด หรือจะเป็นเครื่องโลหะ ทองเหลือง ทองแดง หรือสัมฤทธิ์ หากต้องการจะนำไปบรรจุก็แจ้งหรือส่งมาได้ที่คุณ วิปัสสนูครับ ทั้งหมดนี้จะบรรจุไว้เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาในพระพุทธศาสนาครับ โบราณท่านว่าได้อานิสงส์สูงนัก ผู้คนในสมัยโบราณจึงนิยมบรรจุข้าวของมีค่าไว้ตามสถูปสถานเจดีย์กันครับ

ครั้งนี้ท่าน อ.แทน จัดให้มีพิธีนี้ขึ้นก็เพื่อให้ทุกๆท่านได้ร่วมสร้างบุญบารมีใหญ่ ฝากทรัพย์ไว้ในแผ่นดิน ถวายเพ็นพุทธบูชาครับ

ท่านว่า ในชีวิตหนึ่งของคนเราจะมีโอกาสได้ทำอย่างนี้ซักกี่ครั้ง ฉนั้นหากมีโอกาสแล้ว ก็ไม่ควรปล่อยโอกาสให้ผ่านไปครับ เพื่อความเป็นมงคลของเราเองครับ

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจอยากร่วมเป็นภาพก็ขอเชิญนะครับ หรือจะร่วมเป็นสะพานบุญโดยนำซองไปช่วยแจกก็ได้ครับ

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2012
  20. วิปัสสนู

อ้างอิง:

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพปูนถุงละ 150 บาททุกท่าน
    เมื่อสักครู่ศิษย์พี่วิปัสสนูแจ้งว่าตะกรุดทุกดอกจะมี
    เหล็กไหลฤาษี
    เหล็กไหลเพลิง
    เหล็กไหลทรหด
    หินเขี้ยวหนุมาน

เพิ่มเติมเหล็กไหลฤาษีตามที่แจ้ง แต่นี่คืองานบุญก็เลยจัดให้เต็มกำลังเช่นกัน [​IMG]

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_
    ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน

เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา: