หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. สมาชิกธรรม

สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โอกาสดีๆอย่างนี้ไม่พลาดแน่ครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับที่ให้โอกาสได้ชมสุดยอดของวังหน้าในระดับ TOP นับเป็นบุญวาสนาจริงๆครับ(ภาพรวมTOP)

อัญเชิญ TOP5 วาระ2411 มามากกว่า 1 องค์ก็ได้นะครับเพื่อพิจารณาเทียบเคียงในหลายๆด้านครับผม

2. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    อัญเชิญมาเพียงหนึ่งครับ ตอนนี้ก็ไม่ได้ห้อยติดตัว
    กลับไปเอาที่บ้านก็ไม่ทันแล้ว เพราะวันนี้ต้องโดดงาน (4 โมงครึ่ง) เพื่อให้ทันรถ 5 โมง
    ก็ลองสัมผัสเรื่องความแรงของอิทธิคุณก่อนก็ได้ครับ
    หรือเดินทางมาแอ่วเหนือก็ได้เน้อ...:)

3. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    ลืมบอกไปว่า...ผมตัดสินใจในวินาทีสุดท้าย (เพราะปกติไม่ค่อยถืออะไรไปมาก)

--- โดย ---

อัญเชิญพระพิมพ์ที่อธิษฐานจิตโดยพระแม่ธรณี พระแม่โพสพ พระแม่คงคา แม่นางกวัก
    และรูปหล่อที่อธิษฐานจิตให้เป็นพิเศษ (สองรอบ) โดยองค์พญามัจจุราช

ข้าพเจ้าขออัญเชิญท่านทั้งหลายที่กล่าวนามมาข้างต้นนี้ โปรดเป็นพยานบุญกับโมทนาบุญกับท่านทั้งหลาย
    ให้ถึงที่นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  4. nontayan

nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความเดิมของ Cleopatraptolemy
    .....................................................................................
    เรียนถามท่านอาจารย์ ไม่ทราบว่า การเอามือไปสัมผัสพลังจากพระเครื่องแล้วดูดเอามาเก็บไว้กับตัว โดยที่ไม่ซื้อ ไม่เช่า แต่ได้บอกกับ คนขายแล้วว่า ขอจับ ขอสัมผัส จะรังเกียจมั้ย อันนี้ มีความผิดมั้ยคะ เพราะมิได้ตั้งใจดูดพลังงาน แต่พลังงานโดนดูดเองเนื่องจาก ร่างกายของไอ มีพลังคล้ายแม่เหล็กค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ _/\_ จากเว็บพลังใจดอทคอมครับ พระดีนอกกำมือเซียน

............................................................................................

ด้วยความยินดีครับท่าน Cleopatraptolemy ... คลื่นพลังงานจากองค์พระก็เหมือนกับคลื่นพลังงานต่างๆ เช่น อากาศหายใจ ที่เป็นสมบัติส่วนรวม ใครๆก็สามารถใช้ได้ พลังงานเป็นสิ่งที่มองไม่เห็นและจับต้องไม่ได้ จึงไม่ผิดศีลข้ออทินนาทานา(การลักขโมยในสิ่งของที่จับต้องได้) ดังนั้น จึงไม่ผิดศีลครับ... การที่ท่านสามารถสัมผัสพลังงานที่อยู่ในองค์พระได้นั้น นับว่าเป็นผู้มีบุญสะสมมามาก และต้องมีฌานสมาบัติทั้งของเก่าและของใหม่ติดตัวมาด้วย น้อยคนจะทำเช่นนี้ได้ ต้องขออนุโมทนากับท่านนะครับ... พลังจิตของพระสงฆ์ที่มีฌานสมาบัติชั้นสูงจะถูกเก็บในเนื้อมวลสารหรือโลหะต่างๆ ที่อยู่ในองค์พระ(Media) หากไม่มีองค์พระคลื่นพลังงานต่างๆจะไม่สามารถมีที่ยึดเกาะได้..เช่นเดียวกันกับพลังงานไฟฟ้าที่ต้องมีสายไฟเป็นตัวนำกระแสไฟ... เมื่อมีคนไปจับสายไฟที่รั่วกระแสไฟฟ้าจึงวิ่งไปยังที่ตัวผู้จับจนทำให้เกิดไฟฟ้าช็อดได้.... เช่นเดียวกันเมื่อท่านไปแตะองค์พระที่มีพลังจิตด้วยตัวของท่านมีคลื่นพลังงานละเอียดเช่นกัน จึงสามารถสัมผัสพลังงานที่วิ่งเข้ามาสู่ตัวท่านได้... แต่พลังงานที่อยู่ในองค์พระไม่ทำให้คนตายได้... แต่ก็ควรพึงระวังสำหรับผู้ชอบจับพลังพระ เพราะหากฌานสมาบัติทั้งของเก่าและของใหม่ของท่านไม่เข้มแข็ง อาจทำให้ธาตุภายในของท่านอ่อนแรงและอาจถึงตายได้.... ส่วนวิธีการดึงพลังจากองค์พระไปกักเก็บภายในตัวท่านนั้น ก็น่าจะทำได้ แต่ท่านควรเรียนรู้เสียก่อนว่า พระองค์ใดบรรจุพลังงานด้านใด เช่น คงกระพันชาตรี เมตตา แคล้วคลาด โชคลาภ หรือครอบจักรวาล พลังจะไม่เหมือนกัน บางองค์สามารถรักษาโรคได้ บางองค์สามารถซ่อมแซมพลังงานในตัวเราได้ พระบางองค์แค่เรามองเห็นก็มีพลังงานวิ่งมาที่ตัวเรา...มากมายครับ... หากท่านไม่รังเกียจก็ควรที่จะอัญเชิญพระท่านกลับบ้านด้วย เพราะพระบางองค์มีเทวดารักษาอยู่หลายองค์ ท่านทรงเลือกคนที่จะไปอยู่ด้วยครับ... ขอเจริญในธรรม

5. สมาชิกธรรม

ฝนตกไฟดับ...ทำให้ขาดการติดต่อในช่วงหัวค่ำ.....ตามนั้นครับชมชุดที่จักถวายพระอาจารย์ก็เป็นที่สุดแล้ว ขอโมทนาบุญกับพระแม่นางทั้งสี่ และองค์พญามัจจุราชค้วยนะครับ.....สาธุ.....สาธุ.....สาธุ

6. อัศวเมธ

อัศวเมธ สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2011
    เรียน ด.ร.นันต์ และ เพื่อนสมาชิก
    ผมสะสมและมีเหรียญครูบาอาจารย์ หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม พระครูรุ่ง วัดท่ากระบือ พระพุทธโสธร พระพุทธชินราช หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว หลวงพ่อไข่ วัดเชิงเลน หลวงพ่อฉุย วัดคงคาราม อย่างที่ปรากฎในภาพข้างต้น เป็นเนื้อทองคำลงยาราชาวดี เนื้อทองคำ สวยงามมาก ร่วม 100 องค์ ทั้งยังมีเนื้อเงินหน้าลงยาหน้าทอง เนื้อเงินลงยา เนื้อเงิน และ เนื้อทองแดง อีกร่วม 300 องค์ หากมีโอกาส และ ว่างจากภาระกิจการงานจะลงรูปให้ชมครับ

7. สาวกธรรม1

สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีวันพระครับ
    ขอให้พี่ๆทุกคนที่ไปแสวงบุญครั้งนี้ได้เดินทางโดยปลอดภัย และนำบุญมาฝากบ้างนะครับ

8. ----

---- สมาชิก

31 พฤษภาคม 2009

อนุโมทนาบุญกับการถวายยารักษาโรคของคุณซึ้งบน ด้วยนครับ....สาธุ

9. ซึ้งบน

ซึ้งบน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2011
    เหลือเราอยู่เฝ้าบ้าน 3 คน ไม่ทราบว่า คุณสมาชิกธรรม1 เคยไปวัดป่าฯ ที่บรบือ กี่ครั้งแล้วครับ แล้วคุณ wiwek เคยไปมั้ยครับ (ผมก็ยังไม่เคยไป) ถ้ามีวาระบุญที่วัดป่าฯ อีกในคราวหน้า อยากจะขอเชิญทั้ง 2 ท่านด้วยครับ
    หวังว่าโอกาสหน้า 3 คนเราคงมีวาสนาได้ไป กราบ กราบ กราบ พระอาจารย์ที่สำนักปฏิบัติธรรมฯ ด้วยกันนะครับ

10. Indhus

Indhus เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแสดงตัวครับคุณสมบัติ ทราบว่าคุณสมบัติมีตัวตนที่เวปพลังจิตแห่งนี้
    ซึ่งเป็นเวปที่ผมมีโอกาสได้เข้ามาศึกษาหาความรู้เพื่อจรรโลงจิตใจเมื่อคราวใช้ชีวิตอยู่ต่างประเทศอยู่นานหลายปี

ผมเป็นเพียงแค่ฟันเฟืองเล็ก ๆ ในการร่วมจัดหาโซลาร์เซลล์มาถวายที่วัดดานไหครับ
    สาเหตุหลักก็เพราะขึ้นไปฟังพระอาจารย์ท่านเทศนาประจำ แต่มักพบกับอาการติดขัด
    ในเรื่องของไฟฟ้า เพราะต้องพึ่งพาแบตเตอรี่ที่ต้องนำลงจากเขาไปชาร์ตในหมู่บ้าน
    ซึ่งลำบากลำบนพอสมควร หากขาดคนช่วยในการลำเลียงขึ้นลงคงเป็นปัญหาใหญ่

ประกอบกับใกล้ช่วงงานเลี้ยงรุ่นมหาวิทยาลัย ซึ่งปกติก็มีแต่สังสรรค์ เหล้า ยา ปลาปิ้ง ไม่เคยขาดสักปี
    ปีนี้เลยอยากจะดำริใหม่ ให้ได้บุญทั่วถึงกัน เลยเป็นที่มาของการถวายโซลาร์เซลล์กับวัดดานไหครั้งนี้

ไปปาวารณาทำบุญกับพระอาจารย์หลาย ๆ อย่าง มีเรื่องราวอัศจรรย์ใจที่เกิดขึ้นมากมาย
    ไว้โอกาสเหมาะสมจะนำมาเล่าให้ทุก ๆ ท่านได้ฟังผ่านเวปพลังจิตก็แล้วกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. Natachai

Natachai เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับ กำลังนั่งรอจองตั๋วชมอยู่จ๊ะ ถ้าว่างเรียนเชิญมาชมกันบ้างครับ ลิงค์โชร์พระ...http://dr-natachai2.blogspot.com/

12. tng55555

tng55555 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)
    ................................................

ผมเห็นเป็นหัวข้อนี้เลยเข้ามาดูหลังๆเห็นเป็นการดูพระเยอะเช่นกันเลยไม่ทราบจะโพสต์ดีไหม<!-- google_ad_section_end -->

13. สมาชิกธรรม

ขอขอบคุณ คุณอัศวเมธแทนเพื่อสมาชิกล่วงหน้าด้วยนะครับ รอชมครับ

14. สมาชิกธรรม

เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพครับ ได้แวะกราบพระอาจารย์บุญสวนที่บรบือช่วงหัวค่ำและมีญาติโยมมารออัญเชิญสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่กลุ่มหนึ่ง แต่ชุดเราไม่ได้ร่วมอัญเชิญ(เพลียจัด)เพียงร่วมทำบุญแล้วก็แยกย้ายกันกลับ รอชมภาพงามๆจากสมาชิกนะครับ

15. ----

---- สมาชิก

31 พฤษภาคม 2009
    ผมก็ัยังไม่เคยไปวัดป่าฯ ที่บรบือ เหมือนกัน คุณ ซึ้งบน

16. nontayan

ขออนุโมทนาบุญกับท่าน Indhus เป็นอย่างยิ่งครับ พวกเราที่ไปกราบพ่อแม่ครูอาจารย์ครั้งนี้ ได้รับความสะดวกในระบบไฟฟ้าและเครื่องเสียงอันมีผลสืบเนื่องมาจากแผงพลังงานไฟฟ้าโซลาร์เซลล์ที่ท่านสร้างถวายในครั้งนี้ จึงขออนุโมทนาบุญที่ท่านได้กระทำแล้ว จงส่งผลให้ท่านและครอบครัวจงมีแต่ความสุขความเจริญสว่างไสวดั่งเช่นแสงไฟฟ้าและดวงอาทิตย์ และนำท่านไปสู่การสำเร็จมรรคผลนิพพานต่อไปนะครับ...สาธุ

ปล. วันนี้ท่านสมบัติคงเดินทางกลับจังหวัดตาก ต้องใช้เวลาเดินทาง 12 ชั่วโมง พรุ่งนี้ก็คงได้รับรู้เรื่องราว "นักรบธรรม" จากท่านสมบัติอีกครั้งนะครับ มีเรื่องปีติมากมายครับ

17. nontayan

ขอต้อนรับท่าน tng55555 ครับ
    แม้ชื่อกระทู้ "หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)" จะกลายเป็นการกล่าวถึงเรื่องราวอื่นๆมากมาย โดยเฉพาะในช่วงหลังๆนี้ หรือนำมาสู่เรื่องราวพระเครื่อง เรื่องปาฏิหารย์ ลูกแก้ว เพ็ชรนาคา หรืออื่นๆก็ตาม แต่เจตนาของผู้ที่โพสและผู้ที่เข้ามอ่านแทบทุกท่าน ผมเชื่อว่า ล้วนแต่มีความปรารถนาที่ดีต่อกัน แม้มิได้เอ่ยถึงเรื่องราวของหลวงปู่แหวนดั่งชื่อกระทู้ แต่เรื่องราวที่ปรากฏก็ยังเวียนวนอยู่ในเรื่องพระพุทธศาสนาและการปฏิบัติ อาจมีออกนอกเรื่องหรือไร้สาระอยู่บ้าง แต่กระทู้นี้ก็ทำให้เกิดมิตรภาพ เกิดเพื่อนธรรม และเกิดมิติ เกิดสภาวะธรรม เกิดสภาวะโลก ที่เรียนรู้ร่วมกัน..... จนไม่สามารถหาข้อสรุปหรือข้อสิ้นสุดของกระทู้ธรรมแห่งนี้ได้ว่า...จะดำเนินเนื้อหาหรือเรื่องราวต่อไปอย่างไร...ทุกอย่างล้วนเป็นอนิจจัง...กระทู้และผู้คนที่เข้ามาในเว็บบอร์ดนี้ก็เป็นอนิจจังเช่นกัน... ส่วนช่วงหลังที่ท่านเห็นการโพสเรื่องพระเครื่องมากมายนั้น...ก็เป็นเพียงเครื่องมือ(สื่อ)หนึ่งที่ดึงพวกเราเข้ามาหากัน เพื่อการแสวงหาในธรรม ซึ่งต่อไปเมื่อพวกเราปฏิบัติธรรมจนมีสภาวะธรรมสูงขึ้น การละวางมีมากขึ้น พระเครื่องทั้งหลายที่มีกัน ก็เป็นเพียงวัตถุหนึ่งที่เป็นแค่เครื่องเตือนสติ และเป็นพุทธานุสสติให้กับพวกเราเท่านั้น... ทุกคนมิได้มีเจตนาจะส่งเสริมการซื้อกายขาย(เช่า-บูชา)พระเครื่องแต่อย่างใด...ขอให้ท่านสบายใจได้นะครับ... พวกเราทุกคนยังระลึกถึงหลวงปู้แหวนและหลวงปู่ทั้งหลายมิเสื่อมคลายครับ...หากมีสิ่งหนึ่งสิ่งใดที่ทำให้ท่านทั้งหลายไม่สบายใจ ก็โปรดให้อภัยและอโหสิกรรมต่อกันนะครับ...ขอเจริญในธรรม

18. nontayan

ขออนุโมทนาบุญกับท่านอัศวเมธด้วยนะครับ ที่มีพระดีที่หายากมากมายขนาดนี้ ผมปีติที่ได้พบคนบุญอีกท่านนะครับ...สาธุ

19. Indhus

Indhus เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน อ.นนท์ ผมเองก็ขออนุโมทนาบุญที่สายบุญทุก ๆ ท่านร่วมจัดสร้างกุฎิถวายแด่พ่อแม่ครูบาอาจารย์ แล้วก็ยินดีมากเช่นเดียวกันที่ได้มีโอกาสร่วมทำบุญกับทุก ๆ ท่านครับ
    ลำพังชาวบ้านญาติธรรมแถบนั้น คงไม่สามารถบันดาลให้เกิดสิ่งเหล่านี้ได้ในเวลาอันกระชั้น แต่ด้วยพลังแห่งบุญ และพลังแห่งความศรัทธาในพระพุทธศาสนาของญาติธรรมทุกหมู่เหล่า สิ่งเหล่านี้จึงบังเกิดขึ้นได้อย่างเรียบร้อยในเวลาอันรวดเร็ว

รอให้ท่านสมบัติมาเล่าเรื่องราวอันน่ายินดี น่าปิติ ให้ได้อ่านเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ

20. nontayan

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>nontayan, สมาชิกธรรม </TD></TR></TBODY></TABLE>สวัสดีครับท่านสมาชิกธรรม คงหายเหนื่อยแล้วใช่ไหมครับ เมื่อคืนผมกลับถึงโคราชเกือบเที่ยงคืน อาบน้ำเสร็จนั่งสมาธิต่อได้นิดหน่อยก็เลยนอนยาว ตอนนี้มีกำลังพร้อมบำเพ็ญเต็มที่แล้ว วันนี้พ่อแม่ครูอาจารย์ยังได้ถามถึงพวกเราอยู่ด้วยความเมตตาของท่าน ตามที่ท่านสมบัติได้โทรมาพูดคุยกันในวันนี้...และหลายเรื่องก็เป็นความรู้ที่ต้องพูดคุยกันเฉพาะกลุ่ม...และคงต้องรอท่านสมบัติเป็นผู้ถ่ายทอดเรื่องราวอันปีติอีกครั้งครับ