หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. สาวกธรรม1

สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    อืมก็จริงอย่างที่พี่ชายกล่าวครับ (k)

2. สาวกธรรม1

สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    1 ชุดพอไหมพี่ชาย :boo:

3. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    พอครับ ถ้าอยู่วันเดียวนะ หุหุ ...

4. IT Man

IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ทำไมต้องชุดขาว?

ต่างคนต่างเหตุผลนะ เมื่อวานหลังซื้อชุดผ้าขาวมาแล้ว ผมบอกกับคนที่พาผมไปเลือกซื้อว่า

...พระมหากษัตริย์ เวลาท่านจะออกรบ ท่านยังเปลี่ยนเป็นชุดนักรบเลย เรานักรบธรรม ก็ควรจะมีชุดที่ไว้ออกรบร่วมกับเพื่อนนักรบธรรมท่านอื่นๆเช่นกัน...

จากนั้นก็ได้มอบเสื้อ(ผ้าฝ้ายอย่างดี)สีขาวให้เธอ 1 ตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2011
  5. IT Man

ตัวอย่างพระพิมพ์ที่ไว้มอบให้เพื่อนธรรม...ร่วมทำบุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรม,หอฉัน ถวายแด่พ่อแม่ครูอาจารย์

พระพิมพ์ปัญจสิริ เนื้อปูนกังไส (เหมือนเครื่องลายคราม) ผสมผงตะไบทองคำ
    ขนาดองค์พระบาง พิมพ์คมชัด สวยงามมากครับ

ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ ไว้จะหาองค์อื่นๆถ่ายภาพให้ชมใหม่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      461.3 KB
      เปิดดู:
      1,429
      ขนาดไฟล์:
      417.9 KB
      เปิดดู:
      205
      ขนาดไฟล์:
      355.5 KB
      เปิดดู:
      927
      ขนาดไฟล์:
      367 KB
      เปิดดู:
      188
  6. สมาชิกธรรม

สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

หึ...หึ...ชักแผ่วปลายแล้วครับต้องรอจังหวะและโอกาสงามๆที่หุ้นตก... ที่รองนั่งของผมใช้มาหนึ่งปีเต็ม ออกงานหนักๆก็หลายจังหวัดแถมไม่เคยซักซะด้วย(คงขลังน่าดูชมเลยหล่ะ)คืนนี้ก็อย่าลืมลองชุดใหม่ดูนะว่าจะนั่งสนุก ลุกสบายหายห่วงหรือปล่าว และจะหล่อขั้นเทพมั้ย.....จะได้แก้ไขทันไง ยาวเลยนะคืนนี้.:cool:

7. IT Man

ที่รองก้น หากผมมีรถส่วนตัวเดินทาง...จะซื้อไปแจกให้ครบทุกคนเลยครับ

ขอบคุณมากครับที่เตือน :) ไม่รู้ชุดขาวจะรีดเสร็จหรือยัง ไว้จะเช็คอีกที

แต่ 2 ชุดนี้...รับรองความขลังสู้ชุดที่แล้วไม่ได้ เพราะมีคนนำไปถวายพ่อแม่ครูอาจารย์ในวันอาสาฬหบูชา พ่อแม่ครูอาจารย์ท่านมอบให้ผม (ยังกะเนรมิตมาให้) รู้สึกจะเป็นชุดที่มีพลังภายใน การเดินเหินมันเหมือนลอยไปลอยมาทีเดียว ดูโอเวอร์ แต่ผมพึ่งใส่เต็มยศครั้งแรกในชีวิต มันมีสิทธิ์ฝันได้มิใช่หรือ :) หุหุ

8. nontayan

nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ทวด พิมพ์กลักไม้ขีด เนื้อว่านสร้างโดยวังหน้า นอกจากมีดวงจิตของหลวงปู่ทวดแล้ว ผู้อธิษฐานจิตคือ คณะหลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดรทั้งห้าพระองค์ ถือว่าเป็นองค์ท็อปสูงสุดของพระหลวงปู่ทวดครับ พวกเราลูกหลานของพระพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์ ควรจะมีหลวงปู่ทวดไว้ติดตัวอย่างน้อย 1 องค์ครับ ปีนี้ภัยทางน้ำจะมากกว่าปีที่แล้ว หลวงปู่ทวดท่านจะช่วยคุ้มครองลูกหลานของท่าน (สายพญานาค) ปล.พระองค์นี้ได้รับจากท่านผู้มีบุญมอบให้ จึงขออนุโมทนากับท่านพี่...เป็นอย่างยิ่งครับ

9. nontayan

รูปหล่อหลวงปู่ทวดองค์นี้ เนื้อว่านปิดทอง วัดช้างไห้ ไม่ทราบปีสร้าง ขนาดหน้าตัก 1 นิ้ว เมื่อวานผมเห็นและจับท่านถึงกับใจสั่น ในจิตบอกว่าต้องอัญเชิญกลับบ้าน แต่ปัจจัยหมด วันนี้ผู้หมวดส่งเงินมาให้จำนวนหนึ่งพอที่จะบูชาพระหูยานลพบุรีส่งไปให้เขา เหลือเงินนิดหน่อยจึงได้อัญเชิญหลวงปู่ทวดองค์นี้กลับบ้านด้วย รู้สึกยินดีและแปลกกว่าองค์อื่นๆ พลังของท่านดึงมือเหวี่ยงขึ้นบนแล้วหมุนค้างเติ่งอยู่เหนือศรีษะไม่ยอมลง จนกว่าจะวางจิตลง ช่วงนี้จิตผูกอยู่กับหลวงปู่ทวดมากเป็นพิเศษครับ

10. IT Man

คงจำกันได้ว่า...มีพญางูอัญเชิญลูกแก้วประจำองค์ท่านมาให้ตั้งแต่ยังเยาว์
    พญางูจะเป็นใครไปไม่ได้ นอกจากพญานาคราชครับผม

พระพิมพ์หลวงปู่ทวด หากไม่ได้เข้าพิธีพุทธาภิเษก เพียงแต่เราน้อมจิตอาราธนา
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา (3 หรือ 9 จบ)
    ท่านก็เสด็จมาแล้วครับ

ลองส่องดูดีๆนะครับ เผื่อมีพระธาตุเสด็จ...
    ลองชมองค์คู่แฝดองค์ที่ คืนนี้ห้อยเดี่ยว กันสักหน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2013
  11. ----

---- สมาชิก

31 พฤษภาคม 2009
    ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญกับการถวายพระเครื่องเพื่อร่วมสร้างสถานปฏิบัติธรรมของคุณ IT MAN คุณ nontayan คุณสมาชิกธรรม......สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

12. nontayan

พระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่องค์นี้ สวยงามมากเพราะเป็นพิมพ์นิยม (อกกระบอก) เนื้อผงผสมปูน แกร่งหนึกนุ่ม มีมวลสารปรากฏชัดเจน พระองค์นี้จะเป็นสมบัติของผู้มีบุญ แม้ผมจะชั่งใจอยู่นาน(กิเลสมีบ้าง) แต่สุดท้ายท่านจะเสด็จไปอยู่กับท่านอื่น เพื่อการสร้างศาลาปฏิบัติธรรมนั้นสำคัญกว่า... ผู้ใดจะจององค์นี้ หรือองค์อื่นๆ ผมก็ขออนุโมทนาล่วงหน้าในกุศลที่ทำร่วมกันครับ หากประเมินแบบเซียนต้องว่ากันเลขเจ็ดถึงแปดหลัก แต่หลวงปู่โตบอกว่า เงินท่วมหัวก็ไม่สามารถเทียบเท่าพระของท่านได้ ดังนั้นผู้มีบุญบริจาคแม้จะเป็นเลขห้าหลักต้นๆๆๆ แต่บุญของท่านมากสูงท่วมหัวครับ (ติดต่อท่านสมบัติได้เลยนะครับ) ปล. หลวงปู่โตบอกผมว่า ให้สร้างศาลานะลูก คงจะเป็นศาลาปฏิบัติธรรมแห่ง วัดภูดานไห นี้เป็นแน่แท้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2011
  13. ซึ้งบน

ซึ้งบน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2011
    โอ้ว.. พี่สมบัติ ตั้ง 3 ปีเลยเหรอครับ อย่างนี้ผมแย่แน่ ไม่รู้ให้กำลังใจหรือข่มขวัญ กันแน่ ดูเหมือนจะมีประสบการณ์อย่างเดียวกันหลายคนเลยครับ อย่างนี้ต้องหาโอกาสฝึกวิทยายุทธ จากท่านพี่แล้ว ทั้งกระบวนท่าไม้แข็งและไม้อ่อน หรือไม่ก็คิดเสียว่า ".....ไม่มีบารมีไม่เกิด" ก็แล้วกันครับ
    วันนี้บรรยากาศในกระทู้ ชิว ชิว ดีครับ แล้วก็ผมชอบจริงๆเลย ที่พี่บอกว่าหากผมหล่อกว่าใครๆก็ได้โปรดวางอุเบกขาไว้บ้างนะครับ เพราะมันเป็นของมันเช่นนั้นเอง หุ หุ 55 ขอผมยืมไปใช้บ้างนะครับ เพราะผมก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ 555

14. IT Man

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ท่านเสด็จมาโปรดพร้อมเลี่ยมกรอบพลาสติกกันน้ำอย่างดี
    อย่างไรก็โปรดเจาะรูเล็กๆตามแบบฉบับไว้บ้างนะครับ
    ยินดีด้วยครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2013
  15. IT Man

ผู้มีประสบการณ์มากกว่า เห็นจะเป็นท่าน ดร.นนต์ครับ เพราะท่านเจอทุกๆรูปแบบ ไอ้กระผมยังห่างไกล พอแนะนำได้บ้างครับ

ยินดีให้ยืมใช้ชั่วคราวนะครับสำหรับประโยคนั้น... ค่อยคืนตอนเจอผม :)

16. nontayan

หรือจะเป็นองค์นี้ สวยงามเด่นสง่า แต่ต้องทำใจเพราะว่าเซียนบอกว่าสร้างเมื่อแปดสิบปีที่แล้ว หากพิจารณาเมื่อแปดสิบปีที่แล้ว วงการพระเครื่องยังไม่เกิด ตลาดท่าพระจันทร์ วัดมหาธาตุก็ยังไม่เกิด และที่สำคัญผู้พูดก็ยังไม่เกิดจริงไหมครับ... จิตสำคัญกว่าวาจา ลองพิจารณาว่า ชอบแบบไหนผมก็ยินดีมอบให้ครับ

17. IT Man

ที่จริงผมเรียนท่าน ดร.นนต์ไว้แล้วว่า ผมจะร่วมทำบุญ 10,000 บาท (ก้อนแรก) แล้วขอรับพระพิมพ์สมเด็จวัดระฆังจากท่าน
    ทว่าหากมีเพื่อนธรรมท่านใดสนใจ...โปรดแจ้งที่หน้าบอร์ดได้เลยครับ
    พร้อมและโอนเงินร่วมทำบุญเมื่อไหร่ (ให้เวลาสามเดือน) ก็ค่อยรับพระกับท่าน ดร.นนต์ครับ

งานนี้ได้ทำบุญร่วมกับองค์ผู้ทรงอธิษฐานจิต เทวดาประจำองค์พระพิมพ์ ท่าน ดร.นนต์ ต่อเนื่องไปยัง พ่อแม่ครูอาจารย์ ครบชุดเลย

กระทู้นี้จะแขวนไว้รอทุกคนที่ผ่านมาในบอร์ดเรา ประมาณ 1 เดือน หากพ้นจากนี้ไป ท่าน(องค์ใดองค์หนึ่ง) ก็คงเสด็จมาอยู่กับผมตามกติกาข้างต้นนะครับ...

รบกวนท่าน ดร.นนต์อัญเชิญรูปพระกริ่งปวเรศ ที่จะมอบให้คุณซึ้งบน ซึ่งเป็นท่านแรกที่แจ้งความจำนงค์ทำบุญ 10,000 บาท...วาระปัจจุบันนี้ด้วยนะครับ

โมทนาสาธุทุกประการ

18. nontayan

พระซุ้มกอองค์นี้ ตอนแรกผมกะจะเก็บท่านไว้ก่อน แต่การละวางและมอบสิ่งที่ดีให้กับเพื่อนธรรม เพื่อร่วมทำบุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ผมก็ยินดีมอบให้ ขออนุโมทนาครับ

19. nontayan

สำหรับพระกริ่งปวเรศที่จะมอบให้ท่านซึ้งบนนั้น น่าจะเป็นองค์หนึ่งองค์ใดในจำนวนสี่องค์นี้ครับ ขอให้ท่านซึ้งบนไปรับในวันที่ 12 นี้ได้เลย ผมอาจใช้วิธีเสี่ยงทายให้ท่านเลือกเองครับ

20. nontayan

ณ บัดนี้ วันพระแรม 15 ค่ำ เดือนแปด อันเป็นฤกษ์ดี ที่ข้าพระพุทธเจ้าจะได้ตั้งจิตอธิษฐานต่อองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์เจ้า พระอรหันต์เจ้า และพ่อแม่ครูอาจารย์สืบๆต่อกันมาทุกพระองค์ หากข้าพระพุทธเจ้ามีบุญบารมี ที่จะได้ร่วมสร้างมหากุศลกับเหล่าพุทธวงศ์ทั้งหลาย ในการสร้างศาลาปฏิบัติธรรม และถาวรวัตถุอื่นๆ หรือพระมหาเจดีย์ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ซึ่งจะประดิษฐานอยู่บนดินแดนพุทธภูมิแห่ง "วัดภูดานไห" อ.กุฉินารายณ์ จ.กาฬสินธุ์ แล้วไซร้ ทรัพย์สมบัติใดๆโดยเฉพาะพระเครื่องและวัตถุมงคลที่ข้าพระพุทธเจ้ามีอยู่นั้น ข้าพระพุทธเจ้ายินดีน้อมนำมาแจกจ่ายเพื่อให้ผู้มีบุญได้บูชา เพื่อนำไปสร้างถาวรวัตถุในทางพระพุทธศาสนาให้สำเร็จลุล่วง จนกว่าข้าพระพุทธเจ้าจะไม่สามารถมอบให้ได้ ก็เพื่อเป็นการสืบต่อพระพุทธศาสนาให้ยืนยาวตราบชั่วกาลนาน...

นะเมติ นะเมติ นะเมติ... ขอแม่พระธรณีจงเป็นพยานในจิตอธิษฐานของข้าพระพุทธเจ้าในครั้งนี้ด้วยเทอญ และขอบุญกุศลใดๆที่จะบังเกิดขึ้นจากการที่มีผู้มาบูชาพระเครื่องและสิ่งมงคลทั้งหลาย ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมถวายแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์เจ้า พระอรหันต์เจ้า ครูอาจารย์สืบต่อมาทุกๆพระองค์ และที่สำคัญขอน้อมถวายแด่องค์ผู้สร้าง ผู้เสก ผู้อธิษฐานจิต และเทพยดาผู้รักษาพระเครื่องทุกพระองค์ ตลอดจนขออุทิศแด่เพื่อนธรรม ญาติธรรม ผู้บูชา บิดามารดา ครอบครัว เทพพรหมทั้งสิบหกชั้นฟ้า สิบห้าชั้นดิน สิบสี่ชั้นบาดาล อีกทั้งเพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรรมนายเวร สัตว์นรก และทุกดวงวิญญาณที่มีอยู่ในสากลจักรวาลและอนันตจักรวาลด้วยเทอญ

ดร.นนต์