อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nrcl

nrcl เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2006
    เมื่อคืนฝันแปลกๆ ตอนแรกก็ฝันเรื่อยเปื่อย แล้วสุดท้ายก็ว่าจะไปไหว้พระที่ศาลาในวัดแห่งหนึ่ง พอไปบนศาลา ศาลาล้อมไปด้วยสายสิญจน์ แล้วรู้สึกถึงพลังบางอย่างแรงมาก จนรู้สึกหนักหัว (งง..ทำไมฝันแล้วรู้สึกได้) แล้วก็รู้สึกว่าสายสิญจน์ที่เรายืนอยู่ใกล้ๆถูกดูดมาติดที่คอเรา ผมก็พูดกับคนในนั้นว่า "สายสิญจน์ยังดูดติดคอเลย ทำไมถึงแรงอย่างนี้" หลังจากนั้นซักพัก ก็สะดุ้งตื่นขึ้นมา แล้วก็มานั่งนึกๆว่าอยู่ดีๆ เอทำไมฝันแปลกๆ ถึงบางอ้อว่า เมื่อคืนผมเปลี่ยนเอาพระครูบาคำเป็ง ที่ได้จากคุณโคมฉาย ขึ้นห้อยคอตอนก่อนนอนนี่เอง (ในฝันจำเรื่องพระไม่ได้นะ)

ก็แปลกๆดี เลยมาเล่าให้ฟัง อย่าซีเรียสนะคร๊าบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2007
  2. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

แฟนผมก็เจอ อาการแปลกๆเหมือนกันครับ ปกติแฟนผมจะห้อยพระเครื่องหลวงพ่อจรัล วัดอัมพวันองค์เดียวที่คอ ผมได้ขอบูชานางกวักจากพี่โคมฉายมา2องค์ได้ให้พี่สาวไป1องค์อีกองค์ผมก็เอาไปเลี่ยมให้แฟนผมใส่
    แฟนผมก็ถามว่าห้อยด้วยกันได้ด้วยหรือ ด้วยความที่ไม่รู้ผมก็บอกได้ไม่เป็นไรหรอก แฟนผมก็เลยห้อยติดกันกับหลวงพ่อจรัลเลย แต่แฟนผมรู้สึกแปลกๆ
    พอวันรุ่งขึ้นก่อนออกจากบ้านผมกับแฟนจะสวดมนต์ ไหว้พระก่อนออกจากบ้าน
    พอสวดมนต์เสร็จเรานั่งสมาธิกัน แฟนผมรู้สึกแปลกๆ มีอาการใจสั่นไม่สบายใจ
    พอนั่งสมาธิเสร็จแฟนผมมาบอกผมว่ารู้สึกอาการแปลกๆที่องค์พระเหมือนมีอะไรออกมาจากองค์พระ ผมก็คิดว่าอาจจะเป็นว่าพระ กับนางกวักไม่น่าจะเเขวนด้วยกันได้ ผมเลยไปซื้อแหนบเเยกนางกวักออกจากพระ ให้แฟนก็รู้สึก ดีขึ้นไม่มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นอีกครับ พระกับนางกวักแขวนด้วยกันไม่ได้หรือครรับ ไม่ทราบจริงๆครับ

3. Aspn

Aspn เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2005
    ถามพี่ โคมฉาย&Robert ฯ ครับ..
    -หลังจากสั่งไม่ให้ดูดพลังพระแล้ว...สมารถกลับมาสั่งให้ดูดเหมือนเดิมได้หรือเปล่า
    -สั่งไม่ให้ดูด แต่สั่งให้เป็นก๊อปปี้แทนได้มั๊ยครับ..

4. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีอะไรครับ
    เป็นการคิดมากว่าพระครูบาคำเป็งจะดูดอะไรบ้าง
    คืนนี้ลองแขวนดู เพื่อจะดูดอะไรจะได้ดูดตอนกลางคืน
    พระของท่านเลยมาแสดงให้ดูว่าแม้สายสิญจน์ที่ถือว่าเป็นที่เข้มขลังที่สุดของแต่ละสำนัก (เพราะธรรมดาการใช้สายสิญจน์จะใช้ในพิธีที่สำคัญ โดยเฉพาะหากใช้สายสินจน์ล้อมรอบ จะเป็นงานพุทธาภิเษก หรืองานไล่ผี สายสิญจ์ควรจะขลังที่สุด ) ยังดูดมาได้ อีกนัยหนึ่งคือดูดเอาพลังบางอย่างจากสายสิญจ์ที่พระครูบาคำเป็งยังขาดเพื่อเติมเต็มพุทธานุภาพ ครับ

ไม่ต้องคิดมากผมว่าตามที่คิด หุหุ

5. โคมฉาย

1. ย่อมได้ครับ
    2. ย่อมได้ครับ ฉลาดแท้นะพี่นะ
    อันนี้ผมตอบ และผมทำได้ตามนั้น ส่วนท่านอื่นเดี่ยวผมจะไปถามครูบาคำเป็งดู

6. โคมฉาย

แขวนด้วยกันได้ครับ จะเห็นด้านหน้าเป็นพระด้านหลังเป็นนางกวักมากมาย แต่ที่มีปัญหาคือเรื่องของพลังตามที่คุณโรเบิรต์บอกกล่าวข้างต้น

ท่านใดไม่เคยแขวนพระครูบาคำเป็ง แขวนครั้งแรกพระครูบาคำเป็งจะเข้าไปล้างอาถรรย์ต่างในร่างกาย เช่นโรคภัยไข้เจ็บ ต่าง ทำให้มีอาการแปลกๆ เมื่อล้างเสร็จ พระครูบาคำเป็งจะเสริมออราคนที่แขวนให้มีพลังมากขึ้น ตรงนี้คนจิตดีจะขนลุกทั้งวัน หรือมีอาการแปลกๆ ลองแขวนติดต่อกันสัก 2 เดือนครับ แล้วท่านจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง มากมาย ถ้าจะลองของจริงต้องแขวนเดี่ยวครับ (verygood)
    องค์ที่โชว์ของผมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      1,122
  7. โคมฉาย

เรียนท่านทั้งหลาย เมื่อวานเพลา 11.11 ผมไปนมัสการครูบาคำเป็ง และถวายปัจจัยให้กับท่าน 7,100 บาท ตามที่ท่านได้ร่วมกันบูชาวัตถุมงคล ท่านอนุโมทนาและขอให้ทุกคนอายุมั่นขวัญยืนตลอดไปครับ

ขนาดไฟล์:
      96.2 KB
      เปิดดู:
      132
  8. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    เมื่อไหร่จะมีวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาคำเป็งมาให้บูชากันอีกครับ

9. โคมฉาย

ก่อนที่จะโพส ผมเล่าเรื่องวันที่ไปหาท่านให้ฟังนะครับ ท่านถ่ายทอดวิชาหยินหยางให้จริงๆอย่างที่พี่โรเบิตส์ว่าครับ เป็นการอัญเชิญเทพฝ่ายชายไว้ด้านหนึ่งและเชิญเทพฝ่ายหญิงไว้ด้านหนึ่ง แล้วรวมพลังชายหญิง ส่งไปให้วัตถุมงคลหรือคน ทีเดียวเต็มครับ ถามว่าเท่าไร ถ้าวัดแบบอาจารย์อาชวินต้องบอกว่าเป็นอินฟีนิตี้คูณครับ
    และวันเดียวกันนี้มีคณะศิษย์อีกคนเอามวลสารจัดสร้างหลวงปู่ทวดมาให้ครูบาท่านเสก ดูท่านเสกครับ แบบตั้งใจมากๆ
    และวัตถุมงคลที่เอาให้บูชาท่านเสกหลายปี ครับ
    ดูภาพท่านเสกครับ ภาพนี้ขลังครับ

ขนาดไฟล์:
      36 KB
      เปิดดู:
      142
  10. โคมฉาย

เปิดให้จองกันอีกครับ
    วัตถุมงคลครูบาคำเป็ง
    ชุดที่ 1 เหมือนเดิมครับ ไปได้เพิ่มมาตามที่หลายคนเรียกร้อง
    1. แม่อุมาภาคยั่วยวน รุ่น 1(หลวงปู่เรียกว่ารุ่นยิมนาสติก) มีอานุภาพเด่นในด้านค้าขาย โชคลาภ เหมาะสำหรับท่านที่มีอาชีพค้าขาย เช่น เปิดร้านขายของขายประกันชีวิต ขายอะไรที่มันยากๆ มีประสบการณ์ หากันมาก และหายากแล้วครับ สำหรับสตรี หากต้องการให้สามีอยู่ในโอวาสให้เอานิ้วไปลูบที่ของดีของท่านแล้วเอาไปลูบหลังสามี สามีจะอยู่ในโอวาท ครูบาท่านบอกว่าท่านมั่นใจในรุ่นี้มาก เพราะสร้างเพื่อให้พ่อค้าเอาไว้บูชาให้ร่ำรวยโดยเฉพาะครับ ให้บูชาเท่าเดิมครับ องค์ละ 300 บาท แบ่งให้บูชา 15 องค์(ภาพองค์ที่ 1และสอง)(จองแล้ว 11 องค์ เหลือ 4 องค์)
    2. แม่อุมาภาคยั่วยวน เนื้ออาบน้ำมันเสน่ห์ มีอานุภาพคล้ายๆกัน แต่ออกมารุ่นหลังครับ ให้บูชาเท่าเดิม องค์ละ 150 บาท แบ่งให้บูชา 40 องค์(ภาพองค์ที่ 3-5)(จองแล้ว 4 องค์ เหลือ 36 องค์)
    แม่อุมาทั้งสองรุ่นไม่ได้สร้างด้วยอำนาจฝ่ายต่ำ อย่างของเขมร ที่ต้องใช้ประจำเดือนเป็นมวลสาร ครูบาท่านสร้างโดยอำนาจของพระแม่อุมาที่มาในภาคยั่วยวน ที่ต้องการช่วยเหลือคนจน คนขายของ ให้ร่ำรวย ขายของดี

ขนาดไฟล์:
      36.8 KB
      เปิดดู:
      243
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2007
  11. ariyachot

ขอจอง
    แม่อุมาภาคยั่วยวน รุ่น 1

2 องค์ครับ

ขออนุโมทนาครับที่นำมาให้บูชากัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2007
  12. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ผมไม่ได้ทำอาชีพค้าขาย แต่อยากจะบูชาพุทธคุณทางด้านดูดเงิน ดูดโชค เมตตามหาสเน่ห์ สามารถห้อยคอได้อ่ะครับ แนะนำด้วยนะครับ

13. โคมฉาย

ขุนแผนภาคสรรค์ครับ

ขุนแผนภาคสวรรค์ของหลวงปู่ทำไว้สองรุ่นครับ
    1. รุ่นก่อนหน้าเป็นรุ่นเทพกามา เคยให้ดูภาพไปแล้ว ไม่ฉายซ้ำ อานุภาพด้านจีบสาว เอามือไปลูบของดีของเทพกามาแล้วไปแตะผู้หญิง จะทำให้ผู้หญิงใจอ่อนใช้คาถา สุนะโมโล กำกับ ให้บูชา 100 บาท เท่าเดิม
    2.รุ่นนี้ด้านหน้าเป็นขุนแผน ด้านหลังเป็นขุนคำป้อ (เป็นพิมพ์ขุนแผน หลังเป็นขุนคำป้อ ไม่ใช่เทพกามา หลวงปู่บอกว่า ขุนคำป้อ นี่สร้างขึ้นเพื่อแข่งกับขุนแผนโดยเฉพาะ)ครูบาบอกว่าจะสร้างสองรุ่นนี้แข่งกับขุนแผนอื่นๆ ดู ใครอยากเสน่ห์แบบแรงๆลองเอาไปใช้ดูครับ นอกจากแรงทางด้านเสน๋ห์แล้วขุนคำป้อครูบายังเป็นเทพนำโชคนำลาภหาให้อีกด้วย ไม่จนครับ ขุนแผนรุ่นนี้ให้บูชา 100 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      35.5 KB
      เปิดดู:
      2,834
      ขนาดไฟล์:
      24.4 KB
      เปิดดู:
      108
  14. โคมฉาย

แนะนำ ขุนแผนหลังขุนคำป้อ ครับ ถ้าจะเพิ่มแบบหนักก็ต้องเทพกามาครับ

ขนาดไฟล์:
      40.4 KB
      เปิดดู:
      518
      ขนาดไฟล์:
      165.7 KB
      เปิดดู:
      530
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2007
  15. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ
    1.แม่อุมาภาคยั่วยวน รุ่น 1, 2 องค์
    2.แม่อุมาภาคยั่วยวน เนื้ออาบน้ำมันเสน่ห์ 1 องค์
    3.ขุนแผน หลังเป็นขุนคำป้อ 2 องค์

16. Nu_Bombam

ขอจองบูชาขุนแผนหลังขุนคำป้อ 1 องค์ และสมเด็จพิมพ์โบราณ 1 องค์ครับ
    รวมเป็นเงิน 261 บาท(EMS 50 บาท) แล้วจะโอนเงินผ่านตู้อัตโนมัติไปให้ในวันจันทร์นี้นะครับ

17. ariyachot

ขอจองเพิ่มขุนแผน-ขุนคำป้อ 1 องค์ครับ

18. โคมฉาย

รูปหล่อครูบาคำเป็ง

รูปหล่อท่านขนาดเล็กครับสูงประมาณ 1/2 เซ็นต์ เลี่ยมทองก็ไม่กี่สตางค์ แต่ขลังครับ เป็นแก้วสารพัดนึกของท่าน พุทธคุณดีทุกทาง เน้นไปด้านเมตตามหานิยม และกันของกันคุณไสย ให้บูชา 59 บาท

ขนาดไฟล์:
      43.1 KB
      เปิดดู:
      80
  19. Nu_Bombam

พอโพสต์วัตถุมงคลหมดทุกชิ้นช่วยโพสต์เลขที่บัญชีอีกครั้งเป็นการตบท้ายด้วยนะครับ

20. โคมฉาย

เริ่มเข้าสู่พระดีราคาถูกครับ ที่ถูกนี้ไม่ได้หมายความว่าไม่เจ๋งนะครับ แต่ต้องการเผยแพร่กิตติคุณและให้ทดลองใช้กัน อย่างที่บอกครับ ผมมีทุกอย่าง ฟรี ก็มีแจก ราคาถูก ก็มีให้เช่า ราคาแพงก็มี ดังนั้นอย่าคิดมากครับ ของที่ผมเอามา นอกจากจะให้ร่วมบุญแล้วยังให้เผยแพร่อำนาจพุทธคุณพระที่ปลุกเสกโดยครูบาคำเป็ง ครับ
    ต่อไปครับ
    นางกวัก เอามาอีกรอบครับ รอบนี้เอามามาก ไปค้นจีวร ย่ามท่านมาเลยครับ ถามท่านว่าระหว่างแม่อุมากับนางกวักต่างกันอย่างไร ท่านตอบว่าคล้ายกัน แต่ของแม่อุมาท่านทางด้านอิทธิฤทธิ์ ส่วนทางด้าน นางกวักของท่านทางบุญฤทธิ์ ของที่ขายยากต้องแม่อุมา ส่วนของที่ขายง่ายๆ นางกวักก็พอครับ ถ้าถามพลัง นางกวักก็ไม่ธรรมดาแน่นอน คุณเอกวัฒน์โพสให้ดูประสบการณ์ข้างบน แสดงถึงสายพลังในนางกวักครับ ให้บูชาเท่าเดิมครับ 60 บาท

ขนาดไฟล์:
      52.4 KB
      เปิดดู:
      517
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้