เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    ท่านพี่ตอนนี้ถ้าจะเริ่มเจ้าชู้ไหม่ ต้องเตรียมเรือแระ
    เพราะตอนนี้มี"แม่น้ำปิง" ขวางแล้ววว อิอิ

2. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

.......ให้ของขวัญกับ น้อง เบลล์ คือ เลิกกินเหล้า......ทำได้มา 20 กว่าปี ให้ของขวัญกัน้อง โบทต์ โดยการ กลับไปอยู่บ้าน แต่ ก็อยู่ได้แค่ 1 เดือน หมดวาสนากับแม่เค้าพอดี น้องน้ำปิงนี่ ให้คำสัญญาไปแล้วว่า จะให้ของขวัญโดยการเลิกเจ้าชู้ เลิก กิ๊กทั้งหมดครับบบบบบบบบ 5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2010
  3. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    ยังขาดเลิกกินเป๊ปซี่หรือเปล่าขอรับ ท่านพี่ อิอิ

4. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พี่แพท โทรแจ้งมาวันนี้ว่า ได้นำปัจจัยจำนวน ๔,๐๐๐.-บาท
    ของคุณเมืองแก้ว ไปมอบให้คุณจิรศักดิ์ ที่บูท อาจารย์อาชวินแล้ว

ขออนุโมทนาเป็นอย่างยิ่งครับ

5. Aloness

Aloness เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เอ่อคือผมเพิ่งเข้ามาใช้ครั้งแรกน่ะครับ สนใจเรื่องพวกนี้มานานแล้ว

นั่งไล่อ่านโพสแรกๆน่ะครับ เห็นว่าการจะใช้ตาที่สามได้ต้องฝึกจิต แล้วก็ทำบุญ

ด้วยใช่ไหมครับ คือ เพื่อนผมที่เขาบอกเขาเป็นนารายณ์อวตารมาน่ะครับ เขา

บอกแบบเหมือนจะให้ตาที่สามผมเปิดน่ะครับ แต่ก็ไม่รุ้ว่าพูดจริงหรือเล่น พอคืน

นั้น อยู่ดีดี ผมก็เสียงหายไปเลย เพื่อนผมเขาบอกว่าตาที่สามเปิดแล้ว แต่มัน

เป็นผลกระทบหรืออะไรนี่แหละครับ ผมก็ไม่ค่อยได้ใส่ใจจำมา แต่เบอกว่าอาจจะ

เห็นอะไรแปลกๆก็ไม่ต้องกลัว แต่ผมยังไม่เคยเห็นเลยสักอย่างครับ คือผมไม่เคย

ฝึกสมาธิด้วยน่ะครับ ตอนนี้ได้อ่านหนังสือ พลังจิตพลิกชีวิต ของ อ.บูรพา เลย

กำลังจะลองนั่งสมาธิฝึกจิตดูน่ะครับ เผื่อจะเห็นได้อย่างที่เพื่อนผมเห็นมั่ง

ท่านอาจารย์ทั้งหลายช่วยดูให้ผมด้วยนะครับ :'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2010
  6. ตรีพักตร์

ตรีพักตร์ เป็นที่รู้จักกันดี

พอน้องน้ำปิงโต ก็จะให้สัญญาว่า จะไว้หนวด เพราะลูกสาวสวยเหมือนแม่
    เอาไว้ข่มขวัญหนุ่มๆ ที่มาตามจีบ 5555

7. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    นาน ๆๆ จะเห็นพี่ตรีพักตร์มาคอมเม้นต์
    >___< ..

ดีใจที่เห็นค๊า ..

8. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

............................นาน ๆ ทีจะมาเน๊อะ เพื่อน ๆ คิดถึงน่ะครับ.......

9. CHAYA MARUTY

น่านน่ะซิ....................555:cool::cool::cool:

10. MOUNTAIN

ผมก็ว่างั้นแหละ เอิ๊ก เอิ๊ก

11. วรรณนันท์

วรรณนันท์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 ธันวาคม 2008
    เมื่อวันอาทิตย์ได้เข้าไปรับซองเงินช่วยงานศพและเงินสมทบช่วยค่าบูธ042 ที่คุณเมืองแก้วฝากไว้ มีน้องๆผู้ไม่ประสงค์จะออกนามช่วยค่าบูธมาอีก 2 ท่าน 300 กับ 600 บาท

วันนี้ได้โอนปัจจัยทอดผ้าป่าเก้าอี้เพื่อใช้ในชั้นเรียนธรรมะที่วัดสว่างอารมณ์ อุบลราชธานี เป็นเงิน 6,200 บาท (อันนี้ของวรรณนันท์และคณะค่ะ)

ขอให้ทุกท่านได้รับอานิสงส์แห่งบุญด้วยกันโดยถ้วนหน้านะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2010
  12. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ .... ครับคุณวรรณนันท์

...........................................

พี่เม้า ไปว่าเค้า ตัวเอง ก็ หาย เหมือนกัน.......
    ไปฝึก วิชา นินจา หรือ เปล่า ตาม ตัวยากจัง........ เน้อ

13. MOUNTAIN

[QUOTE

...........................................

พี่เม้า ไปว่าเค้า ตัวเอง ก็ หาย เหมือนกัน.......
    ไปฝึก วิชา นินจา หรือ เปล่า ตาม ตัวยากจัง........ เน้อ[/QUOTE]

อ้าว..ตัวเองก็หายเหมือนกันเหรอ ไม่บอก ไม่รู้นะเนี่ย
    เพลินกับการท่องจักรวาลต่างดาว จนลืมวันเวลาไปเลย

ขอบคุณ คุณดาวฯ ที่มาสะกิดเตือน ด้วยครับ

14. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม้าส์ค้าๆๆๆ
    ท่องจักรวาล สนุกมั้ยๆๆๆ
    เปิดกระทู้เล่าบ้างซีเค้าอยากฟังพี่เม้าส์เล่าล่า
    ..
    น่าตื่นเต้นนนนน ฮี่!

15. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    น้องฮั้วรู้ใจเราเด้อ :cool:
    คุณเมาส์ มาเริ่มพรุ่งนี้ก็ได้ครับ ไม่ต้องรีบร้อนครับ พวกเรารอกันอีกวันก็คงจะทนได้มั้ง จริงม๋ายน้องฮั้ว อิอิ

16. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม้า ท่องจักรวาล ใช้ยาน ลำไหน ... ละ ครับ

ยาน แกรนเอ็นเตอร์ไพร์ มัน เก่ามากแล้ว นะ เครื่องเคา มัน ไม่รู้ เป็นไง
    หายาน รุ่นใหม่ๆ หน่อย ........เน้อ

ถ่ายวี ดี โอ มา ฝาก น้องๆ บ้าง เน้อ.....

17. ดาวทะเลทราย

ถ้าพี่เม้า มาเล่า
    เรา จะ ช่วยกันทำ ป้าย ใหม่ ให้ ว่า

" เรื่อง เล่า จาก เม้า ตา อิน "........ แปะ ไว้ ให้ เลย........55

18. Mr.Lawrence

* * * *
    ช่าย ๆๆ วันเดียวเอ๊งงงง
    นู๋ก่าพี่ชัยวัฒน์ รอได้ !

( แกมบังคับพี่เม้าส์เยยนะเนี่ย ) อิอิ

19. MOUNTAIN

มารับคำเชิญชวนของเพื่อนพ้องน้องพี่ครับ

ท่องจักรวาล ใช้แว่นส่องจักรวาลครับ
    ทำให้จิตเบา กายเบา ก็ไปได้สบายๆ
    ถึงเวลาไม่ต้องเติมน้ำมัน ไม่ต้องเร่งเครื่อง
    เขาก็ทำของเขาได้เองโดยอัตโนมัติ

เราให้ชื่อสิ่งนั้นว่า อุปกรณ์ส่องโลกส่องจักรวาล หรือ ตาทิพย์ในภาษาเราๆนั่นเอง

ที่ผ่านมา ส่วนใหญ่ใช้ส่องดูเจ้ากรรมนายเวร จนเป็นที่ฮือฮา กันมามากแล้ว
    ตอนนี้ขอพักตามระบบ คงอีกไม่นาน เมื่อมีการ upgrade อุปกรณ์ เสร็จ
    คงใช้ได้หลากหลาย ไม่จำเป็นต้องมาดูแต่เจ้ากรรมนายเวรอย่างเดียว

ดูบ่อยๆเจ้ากรรมนายเวร เกิดรักและผูกพัน ในตัวคนดู คงไม่ดีแน่

ลองแวะไปดูผลงานที่ผ่านมากันก่อนนะครับ

เมื่อผมกลายเป็นคนเห็นกรรม รู้กรรม แนะนำขอขมากรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2010
  20. punova9

punova9 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้ครับว่าสิ่งที่เห็นคืออะไร

รบกวน สอบถามผู้รู้ครับ หลังจากที่ผมได้ฝึกกรรมฐานมาได้ระยะหนึ่ง ช่วงประมาณต้นปีที่ผ่านมานี้เองครับผมจะเห็น บางสิ่งลอยอยู่ตรงหน้า มีลักษณะ
    เป็นดวงกลม ๆ 7 ดวงเกาะกลุ่มกันอยู่ ดวงข้างหน้าจะมีลักษณะสีดำ ส่วนดวงข้างหลังจะเป็นก้อนกลมใส ตอนแรกคิดว่าฝุ่นมาลอยอยู่ตรงหน้า แต่ถ้าเป็นฝุ่นทำไม 9 เดือนแล้วก็ไม่ยอมไปไหนก็ยังลอยอยู่บริเวณใบหน้า เมื่อเช้านี้ก็เห็น พักหลังมานี้มีมามากขึ้น มีหลากหลายรูปร่างทึบบ้างใสบ้างมากันเต็มไปหมด มีทั้งแบบดวงเดียว และ มาแบบเป็นกลุ่ม ผมอยากจะทราบครับว่าที่ผมเห็นนั้นคืออะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ