หวัดดีจ้ะ ป๊า วันนี้เป็นไงบ้างเอ่ย ที่ป๊าส่งไปให้นี่ถูกใจ ใช่เยย แล้วป๊าพาแม่ไปเที่ยวบ้างป่าวจ้ะ [IMG]
ขอบคุณค่ะเฮีย เป็นสัจธรรม แอ๊ดมีแต่แม่ แม่เปรียบเหมือนพระแก้วในบ้าน...ทุกอย่างค่ะ ต้องตอบแทนท่านอย่างดี
จริงค่ะ พอดีคุณพ่อเสียตั้งแต่เด็ก มีคุณแม่คนเดียว ตอนนี้ยกไว้ให้ท่านเป็นที่1ตลอดมา ถือว่าเป็นพระอรหันต์องค์แรกของเราเลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ ข้อความดีมากๆๆๆ ^^ ปีใหม่เฮียปอไปไหนมารึเปล่าค่ะ บิ๋มไปไหว้พระที่อยุธยา คนแน่นมากค่ะ วัดใหญ่กลายเป็นวัดเล็กไปเลยไปๆมาๆ ไปถึงสุพรรณ และเที่ยวสุพรรณแทน บิ๋มยังงงเลย อิอิ
[IMG] สวัสดีค่ะเฮีย ไม่ได้มาทักทายหลายวันเลย อิอิ..ไม่ได้แบ่งบุญวันพระให้เฮียด้วย..ขอโทษคร้า เที่ยงแล้วทานข้าวยังคะ บะหมี่น้ำหรือป่าวเอ่ย
สวัสดีค่ะ ขอเชิญร่วมกันโมทนาบุญค่ะ เพ่งกลับจากไปหล่อพระ ที่วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ค่ะ และได้นมัสการ พระบาทสี่รอย เชียงใหม่ พระธาตุหริภุญชัย วัดพระแม่จามเทวี ลำพูน และวัดท่าซุง อุทัยค่ะ ... สาธุ๊ สาธุ๊จ้ะ
สาธุธรรม สวัสดีค่ะเฮียบุษเพิ่งไปปฏิบัติแบบที่เฮียว่าไว้มาค่ะ แบบนี้ก็ได้บุญด้วยสิเนาะดูแลพระอรหันต์ในบ้านอ่ะ หุหุหุ
ธรรมะสวัสดีค่ะเฮียฯ ขอบคุณนะคะสำหรับธรรมะยามเช้า ขอให้เฮียฯ และครอบครัวมีความสุขสดชื่นตลอดปีนะคะ ^__^
สาธุ..ชอบจังค่ะ..เตือนใจได้ดีมาก ๆ.. "ต้องระวัง..รักษาน้ำใจด้วยคำพูด"..ว่าแล้ว.. ขอโทรไปหาสักกะหน่อยนะ..คิดถึงอีกละ..
ขอบคุณครับ คนส่วนใหญ่มองข้ามไปจริงๆ บางคนก็ไปอยู่กับครอบครัว จนลืมดูพ่อแม่ คนที่อยู่กับพ่อแม่ก็ทำงานจนลืมดูแล เป็นข้อความที่เตือนใจได้ดีครับ ... [IMG]