จะไปเที่ยวมะไหร่ยังมะรู้เรื่องเยยอะ ตั๋วเครื่องบิน ไป-กลับ ฟรี กินฟรี อยู่ฟรี เที่ยวฟรีหมดทุกอย่างเยย โอเชป่าวเจ้าภาพ อิอิ ถ้าไม่โอ ไม่โปรโมท บันดาหยาให้นะ อิอิ ต้องมาตกลงกังก่อง [IMG][IMG]
ใช้กรรม แมวหมายถึง ห่างไกลจากบ้านเกิดเมืองนอน,พ่อแม่พี่น้อง, อาหารการกินก็ลำบาก,อากาศก็หนาว, ถ้าแมวมีแฟนที่ไม่ดีหรือครอบครัวไม่อบอุ่นนะคะ คงจะเปิดไปแล้ว แต่บางคนก็ลำบากค่ะ ต้องนี้แหล่ะ จึงเกิด ชมรมไทยสี่ภาคขึ่้นค่ะ
มีธรรมะให้เอาไปฟังนะ ชอบมากท่านเทศน์ดุเดือดดี นักรบ นักหลบ นักหลีก ! วัดดอยธรรมเจดีย์ อ.โคกศรีสุพรรณ จ.สกลนคร
สะกดจิตให้ปุ๊กก้าทำไรอะ [IMG] อิอิ เริ่ม งง ๆ แย้ว แต่ยังไม่รู้ว่างงไรเยยอะ วันนี้ว่าจะไปทำกระทู้ หลีเป๊ะให้เอาป่าว อากาศมางร้อนตับจะแลบออกมาอยู่แย้ว
แต่วันนี้เค้าเอาแตงกวามากิงด้วยนะ แย้วยังลองเอามะเขือเทศมากิงด้วย เห็นเค้าหั่นบาง ๆ คงพอจะกิงไหวอะ อิอิ แล้วรูปนี้รมณ์ไหนอะ
หมาที่ว่าป่วย แพทย์วินิจฉัยว่าเป็นโรคพยาธิในเลือด เกิดจากหมัด หรือเห็บที่มีเชื้อมากัดหมา ทำให้โลหิตจาง เบื่อ ซึม ไม่ทานอาหาร ถ้าไม่รักษาก็จะตายในที่สุดค่ะ หมาที่เก็บมาเลี้ยง2ตัว แรมโบ้ กับ ชาช่า ติดเชื้อทั้งคู่ เลยต้องพาไป รพ.สัตว์อีกครั้งจันทร์หน้า และต้องกำจัดหมัด เห็บในตัวมันให้หมด ไม่อยากจะฆ่าสัตว์แต่มันจำเป็นค่ะ ควบคุมเห็บ หมัดลำบาก เพราะหมาของเราไปวิ่งนอกบ้าน คลุกคลีกับหมาโรงงาน เอาเห็บ หมัดกลับมาทุกที ถ้าจะเอามัน2ตัวไปฉีดยาฆ่าหมัดทุกเดือนก็เห็นว่าค่าใช้จ่ายแพงค่ะ จะห้ามไม่ให้ออกนอกบ้านมันก็ไม่ยอม พังประตูใหญ่เลยค่ะ ก็พยายามจะตัดใจ ตัดความกังวล หรือคิดว่าทุกอย่างมันเป็นอนิจจัง ไม่เที่ยง มีเกิด มีดับ เผื่อว่าวันข้างหน้าถ้าเรารักษาชีวิตมันไว้ไม่ได้จะได้ไม่ทุกข์ค่ะ [IMG]