" สรรพสิ่งในโลกล้วนเกิดขึ้นที่ใจ" ภวังค์คือทุกข์แท้...............สิ่งฝัน หลงไล่สิ่งใดกัน.................อยากรู้ มัวยึดติดในขันธ์.................ทั้งหมด สรรพสิ่งมิหยัดสู้.................อยู่รั้งเวลา [IMG]
สบายดีค่ะ.... แต่น่าเศร้าใจไม่อยากเห็นคนไทยทำร้ายกันเพียงเพื่อสนองความต้องการของคนบางกลุ่มได้แต่สวดมนต์ภาวนาให้ประเทศมีทางออกและคนมีมุมมองที่กว้างกว่านี้หวังว่าธรรมะจะช่วยขัดเกลาจิตใจผู้คนให้สะอาดขึ้น เฮ้อ.........สาธุรอปาฎิหารย์บังเกิด
หวัดดีจ้ะ ^__^ มีความสุขในวันทำงานนะจ้ะ [IMG] บัวอยู่ในโคลนตมถูกถมไว้ ยากเข้าใจในคำที่สั่งสอน บัวใต้น้ำทำได้บ้างยังมีวอน ยังพอสอนก่อนพ้นน้ำต้องทำใจ บัวอีกเหล่าเท่าน้ำฟังคำพระ ไม่เงอะงะเข้าใจได้ไม่เฉไฉ อีกเหล่านั้นพ้นน้ำจำได้ไว เหล่านี้ไซร้ให้คิดดูอยู่ไหนดี
สวัสดีเจ้าค่ะคุณเฮียปอ เผยโฉมป๊าปอ น่ารักจังเยย 555+ [IMG][IMG] โห ผิดหวังอ่ะ นึกว่าจะหล่อเหมือนน้องอั่งเปา [IMG][IMG] ขำ ขำ
เมื่อวานนี้ 09:34 PM pucca2101 เผยโฉมป๊าปอ น่ารักจังเยย 555+ [IMG][IMG] โห ผิดหวังอ่ะ นึกว่าจะหล่อเหมือนน้องอั่งเปา [IMG][IMG]
สวัสดีค่ะคุณเฮียปอ ..สบายดีมั้ยค่ะวันนี้ คิดถึงจังเลยค่ะ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาช่วงกลางวัน เข้ามาทีก็ดึกแล้ว ที่เมืองไทยก็คงเลยเที่ยงคืนไปแล้ว ก็เลยไม่ค่อยได้คุยกัน..ราตรีสวัสดิ์นะค่ะ