วันเสาร์ที่6 มิถุนายนได้ไปใส่บาตรหลวงปู่หลวงตาสายพระอาจารย์มั่นที่วัดพุทธบูชา ทำบุญร่วมสร้างพระมหาเจดีย์พุทธบูชา บูรณะวัด สร้างพระพุทธรูป ชำระหนี้สงฆ์ ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าอาหาร ค่าเดินทาง สถานีวิทยูธรรมะ หนังสือและซีดี ซื้อที่ดินวัดป่าภูหายหลง สร้างบันไดวัดป่าภูปัง ร่วมไถ่ชีวิตวัว17ตัว ขอให้กัลยาณมิตรทุกท่านมีส่วนในบุญนี้ทุกประการนะคะ
เรียนเชิญ อนุโมทนาบุญบูรณะพระราชบังลังก์ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชที่ห้องกระทู้บุญผ้าป่า กันนะคะ สาธุการค่ะ
[IMG] [IMG] [IMG] [IMG] [IMG] องค์ปฐมทองคำต้นแบบหน้าตัก9นิ้วที่ซอยสายลม อจ.ประยงค์โรงหล่อยงค์เจริญ วัดศรีษะทอง ไปกราบพระอจ ยุคลธรณ์วันอาทิตย์ ทำต้นแบบหน้าตัก10นิ้ว ที่จะหล่อกันครับ
เอาบุญมาฝากค่า เมื่อวันเสาร์ อบ และแม่ และญาติธรรมที่เคารพ ได้ไปปล่อยปลาและกบมาค่ะ ปลาช่อน ๕ กิโล ปลาดุก ๕ กิโล และกบ ๕ กิโลค่ะ ได้ไปซื้อที่ตลาดสด และนำไปปล่อยที่วัดเชิงเลน แถวๆตลิ่งชันค่ะ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ
พระพุทธเจ้าทรงบอกว่า การที่คนเราจะบริสุทธิ์ได้นั้น นอกจาก ทาน ศีล ภาวนาแล้ว จะต้องประพฤติตนอ่อนน้อมอีก การประพฤติอ่อนน้อมเป็นอีกกลยุทธ์หนึ่งในการที่จะทำให้เราสะอาดบริสุทธิ์ ความแข็งกระด้างคือสัญลักษณ์ของความตาย ความอ่อนสลวยคือสัญลักษณ์ของความมีชีวิตชีวา