ช่วยแนะนำท้าวเวสสุวรรณ ดีเป็นที่ยอมรับในยุคนี้ที ครับ*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย _mc*ลพบุรี, 22 กันยายน 2011.

1. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

สวัสดีครับ ช่วยแนะนำท้าวเวสสุวรรณ ที่ดีเป็นที่ยอมรับในยุคนี้ทีนะครับ

เอาแบบราคาไม่แรงมาก ทุกสาย! ทุกสำนัก! ร่วมแชร์กันครับ;

2. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีของ วัดจุฬามณีครับ ก็คิดว่าดีนะครับ กับ เหรียญของหลวงปู่สุภาหลังท้าวเวสสุวรรณ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      842
      ขนาดไฟล์:
      5.3 MB
      เปิดดู:
      475
      ขนาดไฟล์:
      5.4 MB
      เปิดดู:
      295
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2011
  3. Jit D

Jit D เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมก็วัดจุฬามณีครับ ตอนนี้ล่าสุดเป็นเหรียญหลวงพ่อฤาษีลิงดำหลังท้าวเวสสุวรรณครับ

4. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงพ่อหล่ำ วัดสามัคคีธรรมครับ

5. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

วัดสุทัศน์ไงครับ ของดีราคาถูก พ่อปู่เวสองค์จิ๋ว 20 บาทเอง แล้วก็แผ่นปั๊มยันต์ สวยด้วยครับ

7. incubus666

incubus666 Active Member

หลวงพ่อตี๋วัดหูช้างเลยครับ วัดสร้างเองไม่ต้องห่วงเลยนายทุน
    ประสบการณ์ก็เยอะครับ

8. Buddha_bless

Buddha_bless เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2011
    ของหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ ศิษย์หลวงพ่อกวย ครับ มีประสบการณ์

9. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ว้าาาา โดนแย่งคำตอบซะแล้ววววว :cool::cool::cool:

ของหลวงพ่อตี๋ ท้าวเวสรุ่นแรกเห็นว่ามีประสบการณ์มากมายเลยครับ แต่ที่วัดหมดไปแล้ว

ส่วนรุ่น 2 ตอนนี้ที่วัดยังพอมีเหลืออยู่ถ้าชอบก็ต้องรีบหน่อยนะครับ

10. mm24

mm24 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพูดถึงท้าวเวสสุวรรณ ที่ดังๆในยุคปัจจุบัน ก็ต้องมีชื่อ3วัดนี้ติดอันดับแนวหน้าแน่นอนครับ

1. หลวงพ่ออิฐ วัดจุฬามณี สมุทรสงคราม
    2. หลวงปู่หล่ำ วัดสามัคคีธรรม กทม.
    3. หลวงปู่ตี๋ วัดหูช้าง นนทบุรี

11. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อ.อิฐ วัดจุฬามณี อีกเสียงครับ มีให้เลือกหลายแบบ ทั้งผง ทั้งเหรียญ ทั้งรูปหล่อ

อยู่อัมพวา นี่เอง :cool:

12. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ผมมีประสพการณ์แค่ 2 วัดนี้อะครับ

-วัดสุทัศน์
    -วัดจุฬามณี

ท่านเด่นในเรื่องของ ป้องกันภัย แคล้วคลาด มีอำนาจ นิมนต์ท่านไว้ที่บ้านแล้ว บ้านจะร่มเย็นเป็นสุข
    แต่หากครั้งจะหวังเอารวยแบบโครมๆ นี้ ผมว่าคงไม่ใช่ได้จากปางยักษ์ หรือ ปางนักรับถือกระบอง อย่างที่เห็นกันนี้มั้งครับ (?)

อย่างไรก็ดี ท่านท้าว ท่านเป็นผู้ดูแลผีและยักษ์ ฉนั้น อาจจะมีอะไรแว๊ปๆให้เห็นบ้าง แต่นั้นส่วนมากมาจากบริวารท่าน และเขาไม่หลบไม่แอบด้วย วันดีคืนดีอาจจะมาให้คุณสัมผัสได้ เช่น ทางรูป ทางกลิ่น หรือ ทางเสียง อย่างเบาะๆก็ เข้าฝันคุยกับคุณ แต่ไม่ต้องกลัวครับ เพราะเขามาดี ถ้าคุณคิดว่าไม่ไหว ก็ บอกกล่าวเขาได้

อย่างผมนี้ นิมนต์รูปหล่อ 7 นิ้ว ท่านจากวัดจุฬามณีเข้าบ้านใหม่วันแรกๆ ...คุณยายบ้านข้างๆ ถามข้าพเจ้าว่า "หนูอยู่กับพี่ชายหรอจ๊ะ" ... นึกในใจ นั่น เอาแล้วไง กูอยู่คนเดียวว๊อยยย

บูชาแบบลอยองค์จากวัดสุทัศน์ ไปให้แฟน แฟนไม่ใส่ วางไว้บนหลังตู้เฉยๆ ตกดึกมีคนนุ่งขาวห่มขาวมา ถามว่า ทำไมไม่ใส่..ต้องใส่นะ (อันนี้แฟนผม เล่าให้ฟังครับ)

บูชาแบบ ลอยองค์หน้าเทพ จากวัดจุฬามณี ให้แม่ แม่ก็ไม่ใส่อีก แม่บอก นอนฝันเห็นแต่ผีหลายคืนติดๆกัน จนกระทั้งต้องอารธนาท่านขึ้นมาใส่ จนทุกวันนี้ติดตัวไว้เลย

บูชาแบบลอยองค์หน้าเทพ จากวัดจุฬามณี ให้หลานสาวตัวเล็กๆ หลานสาวใส่ ผลคือ ตอนไปจับฉลากคัดเลือกเข้าโรงเรียนมีชื่อแห่งหนึ่งในตัวอำเภอ โควต้าฉลากเหลือแค่ใบเดียว แต่มีเด็กรอจับอยู่อีกเยอะ ปรากฏ หลานสาวผมจับฉลากได้ เป็นคนสุดท้ายพอดี

อันนีประสพการ์ณ ส่วนตัวนะครับ ...เอามาแชร์สู่กันฟังในฐานะผู้นับถือท่านท้าวเหมือนกัน

13. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ที่นำมาเล่าให้ฟัง:cool:

14. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ของวัดหน้าต่างนอกครับ แบบลอยองค์ห้อยคอ องค์ล่ะร้อยครับ มีประสบการณ์ในสายนี้สูงครับ

15. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

วัดสุทธาราม ครับ เพิ่งมีสวดภานยักษ์ไป มีทั้งแบบบูชาและเป็นห้อยคอ

16. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

ของอาจารย์ อิฐวัดจูฬามณี เนื่อตะกั่วระวังของปลอม นะครับ อย่าเห็นแก่ถูก ผมโดนมาแล้ว

17. _mc*ลพบุรี

ขอบคุณพี่ทุกท่านนะครับที่เข้ามาบอกเล่าประสบการณ์และแนะนำ

กระทู้นี้ก็คงเป็นกรณีศึกษาแก่ผู้ที่สนใจต่อนะครับ

18. _mc*ลพบุรี

1. หลวงพ่ออิฐ วัดจุฬามณี สมุทรสงคราม
    2. หลวงปู่หล่ำ วัดสามัคคีธรรม กทม.
    3. หลวงปู่ตี๋ วัดหูช้าง นนทบุรี

ทั้งสามวัดนี้วัดใหนมีจัดส่งทางไปรษณีย์บ้างครับ.....

19. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงพ่อหล่ำ วัดสามัคธรรม ไม่น่าจะมีจัดส่งนะครับ

20. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากได้ขอวดีไม่แพงผมแนะนำหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีครับ แรงเหมือนกัน
    ไม่แพงด้วย เพราะท่านอยากให้ทุกคนได้ใช้พระท่าน :cool: